PDA

View Full Version : Góp ý về việc nạp khoai

tenzozo
22-09-2012, 06:25 PM
mình thấy hiện tại pub chỉ có 2 cách nạp khoai là thẻ cào điện thoại và ra ngân hàng chuyển tiền rất lằng nhằng và mất thời gian ,nhất là đối với sv ,hs . nạp = thẻ cào thì bị thiệt vì phải trích 1 khoản tiền cho nhà mạng. mong pub có hình thức nạp khoai nhanh gọn ,ko cần phải ra ngân hàng làm nhiều thủ tục để ae tiện hơn cho việc gia hạn tk . :th_119:

tronghieu113
23-09-2012, 01:03 AM
bạn ra ngân hàng làm cái thẻ ATM rồi đăng ký internet banking .ít dùng thì chi nạp vài trăm thôi. khi nào hết hạn thì nạp vào cho nhanh gọn.chỉ cần lên ngân hàng 1 lần làm cái thẻ atm và gửi tiền vào tài khoản thôi.

KonAir
24-09-2012, 09:50 AM
- Hình thức thẻ cào hoặc nhắn tin SMS: thuận lợi nhanh --> bị nhà mạng thu phí cao
- Thẻ ATM Online, Banking Online: không nhanh như thẻ cào, phải ra ngân hàng đăng ký 1 lần --> phí thấp.
Gần như là được cái này thì sẽ mất cái kia bạn ạ :D, và đây gần như là toàn bộ các hình thức thanh toán có thể áp dụng hiện tại ở Việt Nam, mình cũng không biết có hình thức mới nào khác, nếu bạn hoặc thành viên nào biết, vui lòng giới thiệu cho mình nhé, mình sẽ tiến hành kết nối vào Pub ngay.
Cám ơn bạn đã góp ý.

Mrfred
24-09-2012, 02:24 PM
cho mình hỏi từ lúc kích hoạt cho đến lúc xem phim thời gian chờ bao lâu vậy,...

KonAir
24-09-2012, 03:02 PM
cho mình hỏi từ lúc kích hoạt cho đến lúc xem phim thời gian chờ bao lâu vậy,...

Mình không hiểu rõ ý bạn cho lắm? Bạn có thể giải thích cụ thể hơn câu hỏi của bạn được không?
Còn nếu bạn hỏi về việc khi nạp tiền sau bao lâu thì được kích hoạt, mình xin trả lời là nếu không có lỗi xảy ra thì ngay sau khi bạn nạp thành công, tài khoản của bạn sẽ được kích hoạt ngay lập tức.

tenzozo
24-09-2012, 05:46 PM
- Hình thức thẻ cào hoặc nhắn tin SMS: thuận lợi nhanh --> bị nhà mạng thu phí cao
- Thẻ ATM Online, Banking Online: không nhanh như thẻ cào, phải ra ngân hàng đăng ký 1 lần --> phí thấp.
Gần như là được cái này thì sẽ mất cái kia bạn ạ :D, và đây gần như là toàn bộ các hình thức thanh toán có thể áp dụng hiện tại ở Việt Nam, mình cũng không biết có hình thức mới nào khác, nếu bạn hoặc thành viên nào biết, vui lòng giới thiệu cho mình nhé, mình sẽ tiến hành kết nối vào Pub ngay.
Cám ơn bạn đã góp ý.

đăng ký 1 lần là sao vậy b, hết hạn thì ko phải ra bank làm lần nữa hả b? banking online là đky' tài khoản ở ngân hàng rồi về nhà gia hạn trực tiếp trên pub =internet à b?

KonAir
24-09-2012, 06:40 PM
đăng ký 1 lần là sao vậy b, hết hạn thì ko phải ra bank làm lần nữa hả b? banking online là đky' tài khoản ở ngân hàng rồi về nhà gia hạn trực tiếp trên pub =internet à b?

Đăng ký 1 lần tức là bạn ra ngân hàng đăng ký với ngân hàng để tài khoản ngân hàng của bạn hoặc thẻ ATM của bạn có thể sử dụng được chức năng thanh toán online. Sau khi đăng ký xong, bạn có thể ngồi nhà thanh toán cho Pub thông qua thẻ ATM của bạn hoặc internet banking (thông qua cổng thanh toán Bảo Kim).