PDA

View Full Version : Shutter Island (Đảo Kinh Hoàng) (2010) HD Online Phụ đề Việt

lamphong
08-09-2011, 06:08 PM
959

kenrynoluv
08-09-2011, 06:18 PM
hum nay đại ca nhiệt tình vs pub! e nhiệt tình thank đại ca! :D

langtumk19
08-09-2011, 07:07 PM
nhiều phim quá xem đã mắt thank nhiều

diepzen
08-09-2011, 07:59 PM
phim này hay cực kì,... đoạn kết hơi bị đau đầu đấy :))

hiep2484
08-09-2011, 08:55 PM
Phim rất hay. Xem lại lần thứ 3 mà vẫn nguyên cảm giác :).

ngocanh102
08-09-2011, 09:26 PM
Đã xem nhưng không thích :(, mình không là fan của thể loại này.

demondemon1313
08-09-2011, 11:04 PM
Phim này hay, zống zống Inception, tuy nhiên tình tiết hơi chậm, ít có cảnh hành động :D
Nhưng khúc cuối thì rất là sock, như Inception, ai mún hiểu sao thì hiểu :D
Anh Leo đóng toàn phim chất lượng "chiều sâu", phải coi nhiều lần mới thấm :D

Trích dẫn 1 câu đã từng đọc (chả nhớ đọc ở đâu)
"Mấy phim thực thực ảo ảo này xem rất là hại não" =))

Ah này lamphong, biết phim The Departed (2006) không, của Leo lun, phim đó IMDB cho 8.5, tiếc là chưa được xem :(

Nguyễn Phan Sang
08-09-2011, 11:33 PM
Mình xem Inception rồi, còn hiểu. Phim này xem chẳng hiểu thế nào, hay tại mình vừa xem vừa tua nhỉ :))

Clover
09-09-2011, 05:58 PM
hay thanks

demondemon1313
10-09-2011, 12:46 PM
Phim nhiều mà toàn phim hay không, coi tới chừng nào mới hết đây =((

mr_2p6
11-09-2011, 01:00 AM
mình xem mấy phim kiểu mỹ làm thấy nhàm lắm, k hay bằng phim nhật làm :(

demondemon1313
11-09-2011, 03:56 PM
mình xem mấy phim kiểu mỹ làm thấy nhàm lắm, k hay bằng phim nhật làm :(

Mình thì thấy ngược lại ^^

palirt
12-09-2011, 01:28 AM
phim hay quá, Leo diễn xuất quá đỉnh.

whatever
13-09-2011, 09:40 AM
ko hiểu sao mình xem cứ bị xanh lá và nhòe hình nhỉ? :)

herobon
13-09-2011, 10:52 AM
ko hiểu sao mình xem cứ bị xanh lá và nhòe hình nhỉ? :)

Bạn xem cách khắc phục sự cố ở ĐÂY (http://pub.vn/forum/showthread.php/841-Huong-dan-cac-ban-khac-phuc-su-co-bi-vo-nhoe-hinh-khi-xem-phim-online-tai-Pub-vn) nhé!

thienphuc01
26-09-2011, 11:57 PM
phim coi wá trời là hại não :))

hjx.157
27-09-2011, 01:17 AM
Tình hình là có lẽ phải mở 1 cuộc tranh luận cho cái kết phim này mất..Đúng là hại não thật.:))

whatever
27-09-2011, 03:09 PM
Điên thiệt, coi xong làm mình lơ ngơ luôn. Mai mốt ko coi thể loại này nữa.

whatever
27-09-2011, 04:12 PM
Từ đầu tới cuối vẫn tin thằng Cảnh sát , Nhưng khúc cuối làm thấy uẩn khúc và khó hiểu thật

dragon2261988
27-09-2011, 07:05 PM
luôn có ít nhất 2 trường hợp xảy ra :-s

diepzen
29-09-2011, 10:43 PM
Phim này hay, zống zống Inception, tuy nhiên tình tiết hơi chậm, ít có cảnh hành động :D
Nhưng khúc cuối thì rất là sock, như Inception, ai mún hiểu sao thì hiểu :D
Anh Leo đóng toàn phim chất lượng "chiều sâu", phải coi nhiều lần mới thấm :D

Trích dẫn 1 câu đã từng đọc (chả nhớ đọc ở đâu)
"Mấy phim thực thực ảo ảo này xem rất là hại não" =))

Ah này lamphong, biết phim The Departed (2006) không, của Leo lun, phim đó IMDB cho 8.5, tiếc là chưa được xem :(

chính xác là phim này quá chậm... hồi đầu xem phim này buồn ngủ lắm, lê thê,.. nhưng hóa ra đó lại là ý đồ đạo diễn, ổng muốn khán giả có cảm giác như đang đọc truyện shutter island với lời dẫn truyện ở ngôi thứ nhất. Vì thực tế mọi tình tiết trong phim đều được tả lại qua cái nhìn của Leo. Vậy nên đến cuối phim mình mới có cùng cảm giác với nhân vật chính, cũng ngỡ ngàng, cũng run sợ và cũng đau đầu không biết liệu thật sự thì ngài thanh tra và kẻ tâm thần, ai là thật, ai là ảo tưởng, quá hay luôn

pluto_1010
01-10-2011, 12:05 PM
inception cũng được đánh giá 8.0, nhưng coi xong chẳng biết là vừa coi cái gì nữa...!!!đúng là những phim kiểu này hơi "hàn lâm"...chắc pải có trình độ chuyên môn mới cảm được.....!!:d :D :D

whatever
02-10-2011, 03:04 PM
Leo dong' vai metal patient.
bi, ao giac'.
moi nguoi trong Shutter Island co' giup Leo lay lai tri' nho'.
tum' lai la vay.

silverluna92
03-10-2011, 04:04 AM
oh my god. :| rốt cuộc là cái trại tâm thần này hem lừa dc a ấy :)) fjm hay :X

silverluna92
03-10-2011, 04:10 AM
anh chàng thanh tra này là ngừi thật chứ hem fải tưởng tượng. nhưng vì muốn bịt đầu mối nên tìm mọi cách để thằng này tưởng mình điên. bằng chứng là cảnh cúi chuck ko fủ nhận thân phận mình cũng là thanh tra và xưng leo là "xếp" ^.^ fjm rất hay. coi hại nảo ;))

dangky_88
07-10-2011, 05:51 PM
Phim này mình đoán được kết (ko dám khẳng định nhưng trong mấy cái kết mình đưa ra thì có) vì đã xem một bộ phim kinh dị có cái kết giống thế này :D

Thanks các bác đã post phim rất nhiều :D

xxxbiaxxx
08-10-2011, 11:20 AM
phim này hơi rối đấy :(

diepzen
08-10-2011, 11:30 AM
Leo dong' vai metal patient.
bi, ao giac'.
moi nguoi trong Shutter Island co' giup Leo lay lai tri' nho'.
tum' lai la vay.

nói như bác thì phim này còn ra cái gì nữa... vì đó chỉ là 1 trong 2 giả thuyết thôi... cả thế giới còn chả biết chính xác nó là gì mà bác khẳng định như thật

olalax9x
09-10-2011, 12:42 PM
Cho mình hỏi: sao lúc ấn fullscreen thì màn hình bị nhòe hết. để bt thì k sao. :(

KonAir
09-10-2011, 12:52 PM
Cho mình hỏi: sao lúc ấn fullscreen thì màn hình bị nhòe hết. để bt thì k sao. :(

1 là yêu cầu bạn đọc nội quy để tránh việc post thông báo lỗi sai box để rồi bị BAN nick, ko được xem phim nữa. 2 là có ngay 1 topic được sticky lù lù tại các box phim online để hướng dẫn xử lý các lỗi khi xem phim.

loinepacon
30-10-2011, 09:20 PM
nhìu phim hay qá, mà chưa post lên hết đang trông chờ các bạn ý! the walking dead so hog có zay các bạn? phim thể loại zombie hơi ít!

sgmh
30-10-2011, 09:43 PM
cam on lamphong,chuc ban luon may man trong cuoc song

blackryan13
31-10-2011, 01:13 AM
hại não quá! xem xong thấy thực thực ảo ảo ! chả biết đường nào mà lần !
1. Nếu thằng cảnh sát nói thật và nó đóng vai giả điên thì cũng tạm ổn !
2. Thằng cảnh sát điên thật và mấy thằng kia đang giúp nó lấy lại trí nhớ thì cũng ổn !
Zậy ai zải thích zùm mình là tin cái nào đây ?????

gaculy
31-10-2011, 01:42 AM
Câu trả lời cho cái kết của phim là của từng người - cái này chính là cái hay của bộ phim, thực sự theo mình thì cái kết của phim là Leo đã bị tụi bệnh viện tẩy não, đang từ 1 thanh tra biến thành bệnh nhân theo ý của thằng giám đốc bệnh viện ( :"> nhìn mặt thằng đấy ngu ngu nên ghét, cho vào vai phản diện )

luke76
31-10-2011, 03:26 AM
Đọc cmt của các bác làm em run quá. hại não =(( hic, thui để chiều xem cho lành mạnh :)

blackryan13
31-10-2011, 03:26 AM
hơn 2 tiếng đồng hồ đấy !ráng xem cho buồn ngủ mà chả ngủ dc :))

jamesmoriarty
31-10-2011, 04:10 AM
mệ nó, em xem xong đọc hết các comment xong mạn phép hỏi 1 câu:
Cuối cùng,Teddy điên hay ko điên? em ko muốn 2 tiếng đồng hồ bị xỏ mũi bởi 1 thằng điên :((

zone07
31-10-2011, 06:11 AM
coi từ 4h đến 6h sáng điên lun

herobon
31-10-2011, 01:28 PM
Xem xong phim này, nhiều lúc ngồi ngẩn ngơ như 1 thằng điên luôn :))

kkxl
31-10-2011, 04:36 PM
mệ nó, em xem xong đọc hết các comment xong mạn phép hỏi 1 câu:
Cuối cùng,Teddy điên hay ko điên? em ko muốn 2 tiếng đồng hồ bị xỏ mũi bởi 1 thằng điên :((
mình cũng bị nó xỏ mũi nè =)) , dại quá, tự dưng xem cái phim này tổn thọ. cơ mà theo mình thằng cảnh sát bị hoang tưởng. đấy là hồi năm 54, chứ bây giờ cho uống olanzapine là khỏi :D

hiep84
01-11-2011, 04:28 PM
Cuối cùng cũng hiểu....đoạn kết đâu đầu wa.

hpvjp
02-11-2011, 08:57 AM
Đạo diễn Martin Scorsese không áp đặt ý kiến chủ quan của mình. Mỗi khán giả sẽ từ tìm cho mình câu trả lời riêng về đoạn kết.
Theo mình thấy thì sự lôi kéo cộng sự chuck không thành công ở đoạn kết và câu nói cuối cùng của Leo: muốn sống như quái vật hay muốn chết như 1 anh hùng và hình ảnh ngọn hải đăng lúc kết thúc thì Leo không điên.
Mình rất thích xem những bộ phim như thế này.

khangdan1992
10-11-2011, 03:44 PM
phim,nghĩ điên cũng được,không điên cũng được,tóm lại ý của cái bộ phim này là : khi một người bị coi là bị điên thì dù anh ta có cố gắng làm gì để chứng minh,phủ nhận đều bị coi là điên,vì vậy hãy sống vì mình thay vì sống theo ý của người khác

Santhu_Lima
15-11-2011, 04:33 AM
Phjm nay hay qa T_T. Nhung xem thau dem the nay song ao~ qua' :((

thai1491
16-11-2011, 12:17 PM
đoạn cuối phim này cuối cùng khó hiểu quá ko biết ai đúng ai sai

thai1491
16-11-2011, 12:22 PM
mà đúng đoạn cuối bọn kia đưa nv chính vào cái hải đăng để tẩy não thì phải , phim nay sem đi sem lại vẫn thấy ảo

banhranmat
19-11-2011, 01:31 AM
Theo mình nghĩ thì ông thanh tra điên thật nhưng khi tỉnh, nhận ra được mình giết vợ, tương đương với tội chết nên giả điên lại :D. " Chết như 1 con quái vật hay sống như 1 anh hùng mà" keke

bi.can.thi.
28-11-2011, 05:13 PM
Phim hayyyy

vieira
30-11-2011, 07:32 PM
Film hay nhưng hại não quá, coi cứ suy nghĩ riết.

Thanks lamphong và các bạn.

chebonmua
10-12-2011, 11:29 PM
Mình xem Inception còn thấy hiểu hiểu , giờ sang phim này đọc cm các bạn thấy có vẻ căng đây.20p đầu nhìn cái nhà tù đã không mún vô rồi, cứ bệnh bệnh :D .Dù sao cũng thanks pub và cầy tiếp phim đã

demondemon1313
06-01-2012, 11:47 PM
Sau khi đọc tất cả các cmt, thấy mọi người vẫn phân vân giữa 2 giả thuyết của kết phim...
Mọi người ko xác định đc nhưng tớ thì hoàn toàn xác định đc ý đồ của đạo diễn.
Ý đồ của thằng cha đạo diễn đó là... đưa tất cả khán giả vào nhà thương điên sau khi xem phim của ổng đó mà :)):))

nb1201
09-02-2012, 12:06 AM
@@... Leonardo DiCaprio toàn phim hay nhưng hại não quá , xem xong nghĩ mà mất ngủ :((

Evil_eyes
09-02-2012, 10:08 AM
Phim này xem 1 lần rồi, hại não lắm. :)

Evil_eyes
09-02-2012, 10:14 AM
Đoạn cuối có lẽ người đó điên thật. Vì ở đầu phim ngay khi bước vào bệnh viện đó mọi người đều nhìn thanh tra với ánh mắt như quen biết từ lâu, chứng tỏ mọi người xung quanh ông đang đóng kịch.

dautruongybb
12-02-2012, 12:20 AM
phim này coi khoảng 10 lần, chắc thần kinh luôn @@~

LiveView
16-02-2012, 02:53 PM
phim này coi khoảng 10 lần, chắc thần kinh luôn @@~
Mình thấy cũng đâu khó hiểu lắm !
Tay thanh tra này điên, vì đứa con gái luôn xuất hiện trong giấc mơ của ông ta mà ông ta không biết nó là ai, cho đến khúc cuối ở hải đăng ông bác sĩ đưa ra tấm hình thì mới biết.

Phim hay quá !

kaka_xd
17-02-2012, 03:17 AM
tóm tắt nội dung là như sau:phim kể về nhân vật Leo là một tên tâm thần,quá khứ hắn giết chính vợ con mình nhưng lại không tin mình đã làm việc đó,hắn bị ám ảnh nên phát điên!hắn hoang tưởng mình là thanh tra để đi tìm sự thật,cho rằng tên sát nhân ở trên đảo nên hắn lấy lý do có tù nhân vượt ngục để lên đảo tìm hiểu sự thật(đoạn hội thoại giữa leo với tay đồng nghiệp lúc đầu)tất cả chỉ là hoang tưởng, sự thật là hắn diễn cái trò "thanh tra" suốt 3 năm,và lần nay là lần cuối cùng nếu ko khỏi sẽ bị mổ não và mất trí nhớ vĩnh viễn.phim là một vở kịch được sắp đặt toàn bộ theo sự hoang tưởng của Leo để giúp hắn trở về hiện tại..cuối phim toàn bộ sự việc phơi bày Leo tỉnh và biết mình chính là người giết chính vợ con mình,đau đớn trước sự thật lẩn tránh bấy lâu được sáng tỏ.sáng hôm sau tay đồng nghiệp(bác sĩ của leo) thấy Leo ngồi thềm nhà nên ra thử xem tỉnh chưa thì Leo vẫn nhận mình là thanh tra(lần này tỉnh rồi nhưng giả vờ điên)tay này lắc đầu và nhìn về phía bọn bác sĩ(hết cách).
câu nói cuối cùng"ở nơi này, liệu điều gì tốt hơn, tiếp tục sống như một con quái vật hay chết như một người tốt?"đây là sự chọn lựa "sống như một con quái vật" là khi tỉnh và ám ảnh với nỗi đau giết vợ con,hay là "chết như một người tốt" nghĩa là bị mổ não trong vai trò thanh tra ảo tưởng,và dường như Leo chọn cách thứ 2

chipngoc
28-02-2012, 10:27 PM
Chưa coi phim nhưng đọc cm của các bác em : vừa sợ bị điên khi coi xong phim ( định không coi) nhưng lại tò mò quá. Nói túm lại coi phim này xong ai cm cũng nhắc tới từ "ĐIÊN" thì phải !

pla1b2c3
02-03-2012, 11:47 AM
tóm tắt nội dung là như sau:phim kể về nhân vật Leo là một tên tâm thần,quá khứ hắn giết chính vợ con mình nhưng lại không tin mình đã làm việc đó,hắn bị ám ảnh nên phát điên!hắn hoang tưởng mình là thanh tra để đi tìm sự thật,cho rằng tên sát nhân ở trên đảo nên hắn lấy lý do có tù nhân vượt ngục để lên đảo tìm hiểu sự thật(đoạn hội thoại giữa leo với tay đồng nghiệp lúc đầu)tất cả chỉ là hoang tưởng, sự thật là hắn diễn cái trò "thanh tra" suốt 3 năm,và lần nay là lần cuối cùng nếu ko khỏi sẽ bị mổ não và mất trí nhớ vĩnh viễn.phim là một vở kịch được sắp đặt toàn bộ theo sự hoang tưởng của Leo để giúp hắn trở về hiện tại..cuối phim toàn bộ sự việc phơi bày Leo tỉnh và biết mình chính là người giết chính vợ con mình,đau đớn trước sự thật lẩn tránh bấy lâu được sáng tỏ.sáng hôm sau tay đồng nghiệp(bác sĩ của leo) thấy Leo ngồi thềm nhà nên ra thử xem tỉnh chưa thì Leo vẫn nhận mình là thanh tra(lần này tỉnh rồi nhưng giả vờ điên)tay này lắc đầu và nhìn về phía bọn bác sĩ(hết cách).
câu nói cuối cùng"ở nơi này, liệu điều gì tốt hơn, tiếp tục sống như một con quái vật hay chết như một người tốt?"đây là sự chọn lựa "sống như một con quái vật" là khi tỉnh và ám ảnh với nỗi đau giết vợ con,hay là "chết như một người tốt" nghĩa là bị mổ não trong vai trò thanh tra ảo tưởng,và dường như Leo chọn cách thứ 2

Leo trong phim không giết con ( Vợ Leo giết con , Leo giết vợ để kết thúc sự điên loạn và đau khổ của cô ), hành động của anh cũng không tới mức để bị coi như 1 con quái vật.

wachty
20-03-2012, 12:05 AM
Thật sự đoạn cuối nó không điên. Nó biết nếu nó vẩn còn hiện trạng điên sẽ bị như thế nào. Nên nó đã giả vẩn còn điên để đc kiểu "điều trị " đó. Vì câu cuối nó nói."Sống như một con quái vật hay chết như một người anh hùng." Tóm lại nó muốn quên hết quá khứ đau buồn còn hơn sống tràn ngập sự đau khổ nên giã vẫn còn điên để được "tẩy nảo" :) 100% mình tin chắc đó

wachty
20-03-2012, 12:06 AM
Nhưng ý quái vật ở đây Leo đang nói về sự dày vò tâm trí chứ không phải là hành động đã làm :)

chipngoc
30-03-2012, 01:27 PM
Phim hay, nhưng nếu ai muốn coi 1 phim giải trí nhẹ nhàng thì né phim này ra nhé !:))

nhangheo191
09-04-2012, 03:04 AM
em xem phim chỉ để giải trí thôi, học hành căng thẳng, xem mấy cái hại não vào đau đầu lắm :P

tungmovie
09-04-2012, 05:40 PM
hại não

zuzu90
09-04-2012, 09:27 PM
đúng quá .....hại não thật... nhưng hay lém ! cuốn hút từ đầu đến cuối !! nhưng ko như cái kết mình mong đợi !! phải chi đoạn kết là leo đc thoát khỏi đảo và cái đảo ấy bị vạch trần !! đóa là cái kết của mềnh !! đừng chém nhá ^^!

thanh.kt52A
11-05-2012, 02:48 PM
không hiểu gì luôn ...hic

bibica
12-05-2012, 11:42 PM
Phim gì mà ai coi cũng kêu không hiểu nghe có vẻ kinh nhỉ :D

huyenhuyen
30-05-2012, 05:15 AM
Phim này có 2cách hiểu,một là Leo bị điên từ đầu,hai là cảnh sát nhưng bị gài,tùy vào quan điểm của mỗi ng,nhưng các tình tiết thì chính xác đến hoàn hảo,mình đã xem lại 4 lần,thử theo cả 2 cách hiểu khác nhau nh hoàn toàn bị thuyết phục,vì các tình tiết đều rất chuẩn,người xem đã chia ra làm 2 phe,(các bạn có thể search google)nh ai cũng có lí,đến biên kịch phim khi đc hỏi cũng trả lời rằng cái hay của phim chính là ở chỗ đó,ko rõ ràng,ai muốn hiểu ntn cũng đc.Thực sự đây là bộ phim rất hay.Anh Leo chọn fim để tham gia thì ko có gì phải bàn cả.Hi

hanh1234
31-05-2012, 02:04 PM
Hóa ra thằng cảnh sát bị điên! Xem đi xem lại càng thấy thằng này điên nặng đến độ không thể chữa được!

t4mbo0
26-06-2012, 12:53 AM
phim bị nhòe admin ơi

phongtran90
14-08-2012, 02:15 AM
má ơi cái phim này ý nó là cái gì vậy ?????????????????????????????????????

diepan
15-09-2012, 12:18 AM
Đoạn 37:27 sao đưa cốc nước r mà lại cầm "ko khí" để uốg vầy ?

diana4tjn
08-10-2012, 07:24 AM
Mình thiên về giả thiết Teddy điên thật hơn. Vì có 2 lý do. Lý do thứ nhất là nếu Teddy không điên thì Chuck - cộng sự của anh đương nhiên cũng phải là một người thật. Mà nếu Chuck là thật thì khi Teddy bị tẩy não thì Chuck một là cũng bị tẩy não cùng, 2 là bị giết nhưng đến đoạn cuối Chuck vẫn chứng tỏ là một người thuộc phe bác sỹ với quản ngục. Lý do thứ 2 là chuyện điếu thuốc. Nếu thuốc lá chứa chất làm hại não như lời Rachel ở hang động nói thì Chuck cũng sẽ bị triệu chứng như vậy. Nhưng xem đến đoạn cả 2 tách nhau ở chỗ bờ đá ra ngọn Hải Đăng thì từ lúc hút thuốc có mỗi Teddy mắc chứng run và ảo giác còn Chuck ko bị làm sao.

konchuotngu
24-10-2012, 06:16 PM
Mình thiên về giả thiết Teddy điên thật hơn. Vì có 2 lý do. Lý do thứ nhất là nếu Teddy không điên thì Chuck - cộng sự của anh đương nhiên cũng phải là một người thật. Mà nếu Chuck là thật thì khi Teddy bị tẩy não thì Chuck một là cũng bị tẩy não cùng, 2 là bị giết nhưng đến đoạn cuối Chuck vẫn chứng tỏ là một người thuộc phe bác sỹ với quản ngục. Lý do thứ 2 là chuyện điếu thuốc. Nếu thuốc lá chứa chất làm hại não như lời Rachel ở hang động nói thì Chuck cũng sẽ bị triệu chứng như vậy. Nhưng xem đến đoạn cả 2 tách nhau ở chỗ bờ đá ra ngọn Hải Đăng thì từ lúc hút thuốc có mỗi Teddy mắc chứng run và ảo giác còn Chuck ko bị làm sao.

Bạn chưa tính đến khả năng là Teddy bị gài .. Chuck là người của ông giám đốc từ trc', đóng giả là cộng sự của Teddy thì sao ?

TheGuardian
03-12-2012, 04:47 PM
theo mình thì phim để cả 2 mặt , không ai chứng mình được mặt nào đúng và mặt nào sai . Còn câu cuối cùng của bộ phim cũng chỉ là một câu mang tính giáo dục lòng trắc ẩn của con người thôi

ThiênTàiẨnGiật
05-12-2012, 04:55 AM
Gã cứ bước lầm lũi cùng với tiếng cười hồn nhiên…
Cười khinh bỉ…cười đau đớn…người ta kết luận… là điên..
Nhưng sự thật là …….những người như gã cho đến bây giờ thì đã hết rồi…
Còn người gian dối … tâm hồn đen tối nhiều quá đi thôi…
Đợi chờ chi nữa ngoài những vị đắng mặn chát trên môi…
Đừng cười ta nữa vì …dòng đời xoay mãi ta điên mất rồi…
:x

wiliam0149
06-12-2012, 12:13 AM
Phim có 2 cách hiểu . Nhưng mình thiên về cách hiểu Leo ko bị điên mà là bị hại và bị nhốt lại đảo thì nghiệm , đồng nghiệp Chuck cũng là người của bọn bác sĩ . Từ lúc anh ta hút thuốc thì đã bị ảo giác và trúng kế của bọn bác sĩ , anh ta chỉ nghe dc sự thật từ cô gái trong hang đá thôi

island_alone6292
04-01-2013, 07:11 AM
ôi...lâu lắm mới xem dc bộ phim nào mà tác động đến người xem kinh khủng như thế này...khâm phục ông đạo diễn, muốn biến người xem thành người "điên" trong phim đây mà...nếu nhìn theo góc độ của mình (thực ra là mình muốn nó như thế) thì Ted hoàn toàn ok, chỉ có điều bị dính thuốc ảo giác của hội kia nên từ bình thường bỗng bị cả xã hội (thực ra là chỉ có bọn trên đảo) coi là tâm thần....còn thằng cộng sự Chuck là thằng dc gài trước vào, mọi người để ý cách cởi súng lúc đi qua cửa của hắn rất vụng về khiến Ted phải quay sang nhìn....phim chỉ ghét là chiếu quá nhiều cảnh ảo giác của Ted, cũng chính là cách thôi miên người xem của đạo diễn :)) có thể có phần 2 đó

huyentrangkute
17-01-2013, 01:26 PM
Thực sự theo mình hiểu thì trong bộ phim này Leo quá đau khổ do bị kịch về người vợ nên tự tạo ra cho mình sự hoang tưởng về những điều đó để né tránh sự thật. Và ở cuối phim câu nói của a đã giải thích tất cả khi a nói với bác sỹ: A nghĩ điều gì quan trọng hơn? Sống như một con quái vật hay chết như một vị anh hùng? Và Leo đã chọn việc tẩy não, a coi đó là cái chết của một vị anh hùng....

toidangroi
20-07-2013, 03:04 AM
Lưu ý : Nếu xem phim này quá nhập tâm bạn có thể sẽ mắc chứng hoang tưởng nhẹ . Một bộ phim hay . Nên Xem lại trên 3 lần để cảm nhận hết những cái hay đó

khanhoppa
16-08-2013, 06:43 PM
Which would be worse, to live as a monster or to die as a good man ?

manhlinhcoi
20-08-2013, 06:20 AM
đùa đến kết phim r mà vẫn còn người , nhiều ng nói có 2 giả thiết là sao :))
mình xem và suy nghĩ theo tình tiết phim dẫn dắt, nghĩ như nhân vật chả có gì hại não cả, hại mỗi cái gài lồng mơ với thực thôi
ted bị vợ giết mất con, anh giết vợ để giải thoát đồng thời cũng là việc lúc ấy anh cần làm, đại diện cho công lí. nhưng vì đau khổ đến cùng cực , anh đồng thời để xảy ra 2 quá trình trong đầu : nhân cach hóa và phóng đại hóa vấn đề lên ( 1 dạng như kiểu để lấp liếm sự thật, lừa dối bản thân, rồi thu mình lại sau cái ảo giác ấy để tránh né sự thật đau lòng).những đứa con- kẻ bị hại , được dựng lên thành 1 "cánh đồng xác chết" . người vợ sát nhân chuyển thể thành đội quân phát xít, còn anh , lúc này là người lính tuy là kẻ sát nhân nhưng làm vì chính nghĩa- ý mục đích của sự tưởng tượng nó là như thế. còn những người kia tất cả là người trong bệnh viện.vì không phải cốt lõi của sự tưởng tượng nên được nằm trong phân diễn biến, không phải"kí ức" của tưởng tượng như người vợ và máy đứa con kia. chi tiết nói chuyện với bà bác sĩ trong hang có thể là nhân cách hóa từ cuộc nói chuyện với 1 bệnh nhân khác, vì thấy suy nghĩ rất giống ng điên tuy khá chiều sâu :D. có thể quá trình này diễn ra nhiều lần-tối đa đến kết là 9 lần thì phải đấy, dần dần rõ nét đến mức không nhớ gì chuyện thật nữa. Tuy vậy, vì mình đọc qua 2-3 cm trc khi xem nên xem rất kĩ từ đầu, đến giữa phim có tí nghi r, và đặt hoàn cảnh diễn biến như nv chính nghĩ từ đầu thì thấy quá nhiều điểm không hợp lí, nhân vật mọc lên, mất đi như diễn biến người đang mơ :) câu hỏi của ông chủ nhà tù khi trên xe zeep cũng vậy, là để chuẩn bị tinh thần cho 1 bệnh nhân chứ để tỏ ra nguy hiểm bí ẩn dọa dẫm 1 anh thanh tra cảnh sát thì hơi vô lí :)
xin hết

Endlesslove0593
25-09-2013, 11:31 PM
đúng quá .....hại não thật... nhưng hay lém ! cuốn hút từ đầu đến cuối !! nhưng ko như cái kết mình mong đợi !! phải chi đoạn kết là leo đc thoát khỏi đảo và cái đảo ấy bị vạch trần !! đóa là cái kết của mềnh !! đừng chém nhá ^^!
Để có 1 bộ phim hay, thì những cái bạn nghĩ ra đầu tiên phải gạch bỏ nó đi, đến tầm cái thứ 4-5 sẽ là siêu phẩm :))

duongkim000
28-11-2013, 01:59 PM
Phim load cham qua ad ???

monaco_movie
04-01-2014, 01:21 AM
Khi xung quanh bạn đều là người lừa dối bạn thì mặt nhiên bạn sẽ trở thành điều họ muốn.:th_96:

NgUoIBocTeM
02-02-2014, 03:32 PM
hai nao vl

whitefangvanish
07-03-2014, 05:00 PM
Mình hiểu là Andrew bị điên thật, mọi người trong bệnh viện đã sắp xếp để chữa khỏi bệnh cho anh. Đến đoạn cuối lúc a nhớ lại hết là hết bệnh rồi đó. Còn đoạn cuối thằng Chuck ra mời thuốc là để thử lại lần cuối coi anh có thật sự hết bệnh chưa. Lúc này Andrew mới giả vờ là mình chưa hết bệnh, ai coi để ý câu " sống như 1 quái vật hay chết như 1 anh hùng " câu này giải thích hết rồi : sống với kí ức giết vợ, 3 đứa con cũng bị giết, hay chấp nhận bị tẩy não rồi sống thanh thản. Andrew cuối cùng đã chấp nhận mình bị điên nhưng ko chấp nhận cuộc sống hiện tại của mình thôi. Film coi nặng đầu thật ~_~

salne2812
04-04-2014, 04:51 PM
đồng ý quan điểm của bạn ^^

win2707
13-08-2014, 10:11 PM
anh chàng thanh tra này là ngừi thật chứ hem fải tưởng tượng. nhưng vì muốn bịt đầu mối nên tìm mọi cách để thằng này tưởng mình điên. bằng chứng là cảnh cúi chuck ko fủ nhận thân phận mình cũng là thanh tra và xưng leo là "xếp" ^.^ fjm rất hay. coi hại nảo ;))
Xem phim thế này mà cũng khen hay, vớ vẩn. Họ đang tiến hành xem tiến tiển của andrew mức độ bệnh đến đâu và nhờ bác sỹ tâm thần của adrew ra thử lúc này đã hết bệnh nhưng anh vẫn cố tình gọi bác sỹ của mình là cộng sự để tiến hành ca mổ để xóa đi kí ức đã khiến anh bị điên. Mọi người nói phim này giống inception nhưng mình nghĩ nó na ná bộ phim dream house. Khác ở chỗ trong dream house nhân vật chính không phải là hung thủ. Xem tầm 30p là có thể đoán được leo bị tâm thần rồi. Thế mà có bạn vẫn nói rằng nhiều giả thiết này nọ, rồi lại nói rằng muốn cái kết nv chính thoát khỏi đảo và lật mặt cái bệnh viện lol! THực ra ngay đầu phim đã có dấu hiệu để biết việc nv là thanh tra đến điều tra là 1 sự dàn xếp của những bác sỹ trong bv nhằm điều trị cho anh. Lúc mới vào leo nói: những hàng rào này có điện.......và đã từng thấy nó trước đây => chính nơi này. Lúc bảo vệ yêu cầu thu súng, anh bác sỹ giả làm cộng sự không hề biết tháo súng => không phải cảnh sát. và mọi bệnh nhân ở đây nhìn anh như rất quen =))

leejoon
11-10-2014, 12:45 PM
phim này xem xong cũng phát điên :th_118:

xinhlayeu
19-11-2014, 01:51 AM
- Teddy hoàn toàn không bị điên khi được điều đến bệnh viện vì bị cơn say sóng anh uống thuốc an thần nhưng k biết là thuốc gì gây ra mệt mỏi đau nửa đầu vs điều tra gây áp lực biểu hiên rõ ở khuôn mặt thái độ cư xử. vì thuốc gây ảo giác nên a có những giấc mơ kì lạ.a và bắt đầu ảo giác ngay đêm đầu tiên/ nếu thực sự là vợ a giết 3 đứa con thì sao giấc mơ đầu tiên a ôm ngừoi vợ bị cháy hóa thành tàn tro nhưng vẫn chảy nước và nhắc đến tên sát nhân. chi tiết này là do ảo giác giấc mơ hoàn toàn k thực.
- khi đặt chân nên hòn đảo toàn bộ nhận viên và mọi người đều có thái độ k hợp tác vì biết a chính là con mồi đến để phơi bầy sự việc kinh tởm trên hòn đảo là phẫu thuật não. dần dần thuốc có tác dụng mạnh bị cảm giác mơ hồ và nhân viên trên đảo nhồi nhét các suy nghĩ k thực vào đầu. a bị mất phương hướng..
- tất cả mọi người trên đảo với mục đích là tạo 1 vở kịch để không muốn cho a biết 1 thông tin gì về cuộc sống trên đảo nếu để lộ ra bọn họ sẽ bị xét xử và mất việc có thể đi tù.. từ chuyện dìm chết 3 đứa con là do silando phải có chuyện đấy a mới bị chuyển đến đảo khi vừa đến đã gặp silando ở ngoài với mái tóc thưa và 1 vết cắt ở cổ... còn nhân vật a gặp sau khi tìm thấy chỉ là giả mạo vì được khai báo là không đi giấy bỏ trốn ra tháp nhưng chân hoàn toàn không bị thương.
- thuốc ảo giác tác dụng mạnh nên ở bãi biển a bắt đầu thấy xuất hiện đàn chuột ở chi tiết nói chuyện trong hang là không xác định. a đã gặp bà bác sĩ cũng có thể là không vì lúc đó bị ảo giác từ lúc chia tay chuck lang thang 1 mình trong rừng làm cho ảo giác càng mạnh.khi nhìn thấy điếu thuốc và trèo xuống chỗ cái xác nhưng k có gì
- nếu tập trung theo dõi bạn sẽ thấy teddy là 1 thanh tra thông minh trong các cuộc nói chuyện vs trại trưởng và ông bạn bác sĩ già nói chuyện kiểu cân não và hoàn toàn khớp vs hoàn cảnh không như cuối phim toàn kí ức bị nhồi nhét.
- 1 chi tiết ở cuối phim a có nói " mình thông minh hơn bọn họ. ,tiếp tục sống như một con quái vật hay chết như một người tốt " điều câu nói này cho thấy a đã nhận ra mình đơn độc ở đây và không còn cách nào khác để chống lại lũ quái vật này nên a chấp nhận cái chết là tẩy não. vì nếu sống mà bị uống thuốc gây ảo giác thì không chịu nổi.
- 1 cá thể nhỏ không thể chống lại 1 thế lực lớn và a k thể rời khỏi hòn đảo sau khi biết quá nhiều việc đen tối đã xảy ra.
- điều đó cho thấy nhân vật này là Teddy Daniels và a không bị điên. còn đâu tất cả các nhân vật xuất hiện trong phim đều bị điên.
đây là suy nghĩ riêng của mình !!!

monquadepnhat
04-12-2014, 10:01 AM
Đây là suy nghĩ của riêng minh:
1. Đầu tiên là chứng sợ nước của teddy (cứ tạm gọi như vậy) không phải là do say sóng, có một câu thoại là "a lot of water" chứng tỏ trong quá khứ của teddy có một chuyện rất kinh khủng liên quan đến nước.
2. Teddy hút thuốc cùng với chuck (bác sĩ) nhưng chuck vẫn bình thường ở cuối phim chứng tỏ thuốc là ko có chất gì gì đó.
3. Là sự đề phòng của bảo vệ khi teddy vừa lên đảo và có một câu thoại là "giờ này tất cả mọi người đều căng thẳng" chứng tỏ đang đề phòng một tội phạm nguy hiểm.
4. Thái độ thân thuộc của mọi người trên đảo
5. Sự hời hợt của bảo vệ khi tìm kiếm racher
6. Sự hời hợt của y tá khi teddy phòng vấn.
7. Khi vào khu C các bạn để ý thấy thằng trong tù đang gọi dannis (ko biết đúng chính tả không) là gọi teddy.
8. Hình ảnh cô bé mà teddy hay mơ, nếu teddy không điên thì lão trọc (quên tên rồi) lấy bức ảnh đó ở đâu, và tại sao lại biết teddy mơ những gì. Mọi người đều thuộc lòng câu chuyện của teddy là có lý do
9. Cảnh teddy gặp racher thật ở hang đá thật ra chỉ là tưởng tượng, lý giải là teddy thấy đồng nghiệp ngã xuống nhưng xuống đến nơi lại không thấy.

Phim này có một số chỗ phi logic tạo nên cảm giác hơi ảo giữa thật và giả cái này là do lão tác giả cố ý thêm vào để phim thêm kịch tính chứ thực ra chẳng có gì.

mình cũng đồng quan điểm như bạn, ngay từ đầu phim có thể hiểu vì sao leo lại không nhớ về việc trc khi đi đến đảo j cả, lại còn gặp 1 cộng sự mới,
thực ra ý 9 của bạn mình nghĩ nó là thật, mình nghĩ tại sao ông cộng sự (bác sĩ) lại để điếu thuốc ở sát vực như thế, chẳng hạn là bị rơi xuống đi, tại sao là có tảng đá giống hình người, có vẻ như ông bác sĩ biết leo sẽ quay lại lên giả vờ gài cho leo gặp rachel ( ý tá thật) để nói cho leo biết sự thật, mà đoạn hội thoại giữa ông trọc với leo ở trên tháp gần có 1 số ý rất hợp lý , hôm nay anh ko dùng thuốc,mọi người đang cố cho anh lấy lại trí nhớ, và chứng nghiện thuốc của anh khi ko dùng thuốc nữa, những câu chuyện anh kể về kẻ đốt nhà, nếu thực sự anh cứ như vậy ít nhất trong 2 năm thì ko thể phân biệt đc câu chuyện anh bịa ra là giả đc, phần này rất giống trong phim memento, ý kiến của riêng mình

quangbds
15-12-2014, 11:25 PM
Phim này ảo phết, cai kết cực mở đầy suy ngâm va khó lường ! Phải xem lại làn nữa thôi

rongconvn89
02-04-2015, 10:39 PM
chuẩn , lẽ thường nhiên con người sẽ ủng hộ và đứng về những kẻ hiền lành , bị áp bức.

đạo diễn dùng ảo tưởng của leo dẫn dắt để khiến người xem nghĩ thằng leo tốt và ủng hộ leo để ảo tưởng sai lầm về toàn bộ câu chuyện thực. thực hiện điều này nghĩa là đạo diễn đã cực kì thành công trong việc miêu tả sự hoảng tưởng :))

và tất nhiên có khá nhiều bạn bị ảo tưởng theo leo :)) tin rằng leo là đúng , ko bị điên :))

toanvip00i
06-07-2015, 10:28 PM
Có ai trả lời hộ mình : Người đàn bà đầu thưa tóc , ra dấu im lặng cho teddy lúc đầu phim là ai không ?

nhatthang119
21-09-2015, 08:49 AM
ở phút 37:31, bà kia k đưa cái ly lên uống mà tự dưng hết ly nước là sao v :th_4:

pubse
07-12-2015, 05:43 PM
không thích thể loại cuối cùng phản lại nhân vật chính lắm, xem xong chả hiểu mình ngồi lo cho cái gì, hồi hộp vì cái gì
Không liên quan nhưng đoạn lên tháp giống game commando ghê ;)) tuổi thơ ai có chơi trò này rồi chắc sẽ hiểu :D

leo_jul
10-12-2015, 01:18 PM
wow, mấy bạn có công phân tích thế này đạo diễn mà biết thì sẽ vui lắm. nếu nhân vật ko có bệnh thì đạo diễn sẽ ko dựng fim theo kiủ càng ngày càng để lộ ra nhiều cảnh way ảo giác như vậy. ban đầu ảo giác gần như sát với hiện thực ko ai để ý, đến cuối thì wá rõ ràng. Đó là cách nhà làm fim đưa ra lập trường và lời lí giải. Nếu nó thực sự có 2 cách hỉu thì nó sẽ giống như Inception, từ đầu đã khó fân biệt giữa thật và mơ, có 1 cách duy nhất để fân biệt, cuối cùng cũng dùng cách đó mà khiến ng ta ko fân biệt đc. Nội dung fim này chỉ đơn thuần là về ảo tưởng của 1 bệnh nhân thôi. Giống A Beautiful Mind đó. thực sự 1 bệnh nhân tâm thần phân liệt vẫn có thể rất thông minh nhé, nhưng ko fải cứ thông minh là ko có bệnh. Những ai cho là nhân vật ko có bệnh là đã nâng cấp bộ fim lên 1 bậc, coi như họ cảm kích cái công đạo diễn hơn những ng khác 1 chút, tốt thôi, suy cho cùng sản phẩm nghệ thuật làm ra là để ng ta thưởng thức

Thang08235
13-04-2016, 01:42 AM
Hại não quá, hại não quá ...:th_103::th_103:

daohuyanh1986
04-11-2016, 01:31 AM
Phim dễ hiểu vãi ra. Có một cái kết duy nhất là nv chính đã tỉnh nhưng giả điên để đi mổ não quên đi quá khứ chứ không về đất liền sống tiếp! Câu chốt cuối cùng làm th bác sỹ giả đồng nghiệp nhận ra là nó đã tỉnh hẳn nất ngờ gọi với rõ thế còn gì nữa

nheo0510
08-01-2017, 10:02 PM
Câu cuối phim giải thích tất cả: Which would be worse, to live as a monster or to die as a good man ?

Nv chính điên thật và muốn mổ não để xóa đi quá khứ.

ckc
22-03-2017, 11:01 AM
Đến cuối phim Chuck gọi Leo là Teddy , nếu nhân vật Teddy là ảo thì sao lại gọi là Teddy mà ko phải là Dannie ... Điếu thuốc để ở vách đá là tạo tình huống giả để đưa thanh tra vào bẫy . Tình huống có thể là : khiến cho Teddy tưởng là Chuck bị ngã xuống vực và sẽ quay lại bệnh viện để gọi người giúp , và nếu Teddy làm thế thì bác sẽ nói với Teddy rằng a ta rằng , a ta ko có đồng nghiệp, và khi quay trở lại vực sẽ ko thấy cái xác nào ; nhưng họ ko ngờ là Teddy trèo hẳn xuống vực để kiểm tra...

Có thể tôi hiểu sai nhưng có 2 câu hỏi , nếu Teddy bị điên thật thì tại sao tất cả mọi người ở bệnh viện lại phải chấp nhận rủi ro lớn để tạo môi trường giả định cho bệnh nhân ?
Nếu Teddy là bệnh nhân tại sao Chuck có thể để Teddy ở lại 1 mình sau khi a ta vừa hành hung 1 bệnh nhân ?

Tên những người trong giấc mơ của Teddy đều được Chuck ghi lại (ta thấy khi Teddy tỉnh dậy thì Chuck đứng ngay bên cạnh),việc suy luận câu chuyện dựa vào những gì Teddy nói trong mơ thành 1 cốt chuyện bám sát vào giấc mơ của Teddy là việc hoàn toàn đơn gian đối với 1 nhà tâm lý học ,mà ở bệnh viện tâm thần trên đảo toàn là " bố " của giáo sư tâm lý ...

hoimephim
23-03-2017, 11:04 PM
Tình cờ ngang qua đây thấy có quá nhiều bạn muốn biết sự thật ẩn sau những cảm giác kỳ lạ khi trải qua bộ phim nên tôi có cố ý buông vài lời mà tôi đã nghe như sau:

Trước tiên chúng ta cùng nói 1 chút về việc triệu chứng phát điên khi quá đau khổ nhé:

Mỗi chúng ta ai cũng đều khó có thể chịu đựng trước nỗi đau quá lớn.. nhất là khi chúng ta còn quá nhỏ bé so với nỗi đau (vd kiểu như nỗi đau mất tất cả của nhân vật chính trong phim)

Nhưng sư thực là khi bắt đầu lớn lên (thường tầm 6 tuổi) mỗi người chúng ta ai cũng sẽ phải đối diện lần đầu với sự thật: khổ đau - tuổi già - và cái chết đang chờ sẵn

Đúng vậy!! chúng ta rồi sẽ mất tất cả !! chắc chắn bạn sẽ mất tất cả !!

và thế là cả thế giới bắt đầu phát điên từ khi đó.. (triệu chứng: hầu như không ai nhớ được tuổi thơ dưới 6 tuổi (cơ chế tự chôn giấu ký ức khó chịu), chúng ta bắt đầu nói dối và phát triển cơ chế tự động chối bỏ sự thật, chối bỏ thực tại..(phút 22: cơ chế bảo vệ của anh thật xuất xắc, phút 23'46s: cơ chế phòng ngự ấn tượng đấy)..)

chúng ta cường điệu những khổ đau nhỏ : điên cuồng đòi xử lý gấp với đói rét trước mắt, làm nó như có vẻ to lớn cấp bách
chúng ta phủ nhận việc đang từng ngày già dần, chúng ta phủ nhận cái chết mà chúng ta sẽ không thể tránh thoát (23'23s: nhưng bởi vì rút lui không nằm trong sự lựa chọn của các anh..), chúng ta phủ nhận rằng chúng ta si mê không biết sự thật, không biết mục đích cuộc sống khi sinh ra..

chúng ta lao vào cuộc sống tìm tòi lấp đầy đầu óc để tránh không phải nghĩ đến sự thật, chúng ta điên cuồng tranh đấu dành giật miếng ăn chỗ ở , thậm chí tạo ra ranh giới quốc gia.. chúng ta đối xử quá tệ với những người mà họ cũng cùng đang tiến đến cái chết giống chúng ta...

chúng ta thấy mọi người đều như diễn kịch cùng với mình (như cả bệnh viện trong phim diễn kịch với nhân vật chính, trái đất là một hòn đảo - 1 bệnh viện tâm thần nhỏ trong hệ mặt trời), ai cũng cùng sống như thế giống mình , cũng sống như thể những việc "nhảm nhí" lại trở nên quan trọng hơn cả việc nói về đại họa sinh tử và cách giải thoát...

chúng ta làm mọi cách tìm quên khổ đau.. sống cả đời với cảm giác chết đuối mà lại luôn phủ nhận việc đó.
(phút 32: điều cản trở lớn nhất đối với quá trình phục hồi của bệnh nhân là sự chối bỏ điều mình đã làm)
khi được giải thích rằng chúng ta vốn là bệnh nhân bị điên từ lâu.. chúng ta tưởng chừng đã hiểu ra... nhưng rồi hầu hết sẽ lại giống như đoạn cuối bộ phim: ..:62:.. vẫn điên nguyên si!

Giờ nói đến bộ phim: đây hoàn toàn là 1 phim hài kinh điển, chỉ có điều không dễ thấy cái khôi hài xâu xa về tình cảnh của chính người đang thưởng thức.

--------

ps: có 1 cách để giải thoát hoàn toàn khỏi khổ đau, chữa khỏi bệnh điên, hồi phục lại làm người bình thường và cùng tìm hiểu đến ngọn cùng cái nguồn gốc của vấn đề mà tất cả chúng ta đang gặp phải, chỉ có điều bạn có đủ dũng cảm để xác nhận mình là người điên không?
...
...
...

nếu đủ dũng cảm thật sự (không phải dũng cảm của cơ chế phòng vệ nha) thì bôi đen đoan dưới đây:
keyword: "cuộc sống trong cảm giác chết đuối" và thời điểm nhân loại hỗn loạn, khủng bố chính mình

vht0905
25-12-2017, 11:26 AM
Ad ơi, sao phim bị mất phụ đề từ phút thứ 11 trở đi vậy....Fix giùm mình nha

Caube2324
19-12-2018, 11:29 AM
:'( phim hay qé ik

ThanhXaLo190
07-02-2020, 07:57 PM
dễ hiểu vài nhái đọc mấy cái cmt lại đâm ra lú cười vkl ghi vớ va vớ vẩn !!
từ đầu đến đoạn ngồi nói chuyện ở cuối > tất cả là do leo tự tạo vài nhân vật không tồn tại + tình huống do tượng tượng ra +toàn bộ bác sĩ trên đảo đã làm một vở kịch to lớn để hùa theo trỉ tưởng tượng của leo + đoạn ở ngọn hải đăng nói ra sự thật cho leo + leo đã ở 2 năm nên mới có thể sắp xếp chính xác vở kịch như vậy + 9 tháng trước leo đã tỉnh 1 lần + và lại lú lại quay lại nhân vật tưởng tượng lên bác sĩ làm vở kịch 1 lần nữa để "có thể" tỉnh táo lại cho leo thêm 1 cơ hội để hết lú :))

> đoạn cuối đã tỉnh hiểu là leo muốn chết theo vợ con ! "sống như con quái vật" ý là 1 kẻ giết vợ và thực chất do leo chủ quan > đã để vợ bị trầm cảm(đã biết vợ bị thế mà vẫn..) và rồi vợ giết mất 3 đứa con > leo tự trách chính mình là do bản thân giết cả nhà nên đã bị lú thế 2 năm ! "chết như một anh hùng" là muốn đi theo cả nhà (buông xuôi hết thôi) và đã biết là bản thân mình dù sống tiếp cũng trả có ý nghĩa gì nữa hàng ngày dằn vặt tội lỗi > chấp nhận cái chết như một người hùng !!!!

jungkiyoung
29-04-2020, 11:27 PM
theo mình thì một chi tiết nhỏ này suy ra dc Teddy bị điên
đó là lúc cuối ông giám đốc đưa ra hình mấy đứa nhỏ và có nói câu "đây là con bé mà Ted hay mơ thấy mỗi đêm" (ý nói Rachel con gái Ted). Điều này chứng tỏ Ted thực sự là bệnh nhân ở trên đảo hơn 2 năm nên ổng mới biết chi tiết này. Chứ nếu ko phải thì từ đầu đến cuối Ted mơ thấy gì có nói cho ai nghe đâu, có tả cho ai nghe đâu, thì sao ổng biết điều đó??

My_Name_Is
19-08-2020, 08:10 PM
phim này bị lỗi không xem được admin ơi