PDA

View Full Version : thắc mắc vấn đề chia sẻ tài khoản!

chjtnjjj
15-09-2012, 02:47 PM
tôi có 1 tài khoản pub và tôi cùng vợ đều có thể đăng nhập! đôi khi tôi đi công tác xa, vợ ở nhà ! khi đó tài khoản có thể bị đăng nhập ở 2 vị trí khác nhau về IP ! vậy có bị coi là chia sẻ tài khoản k? có bị band k?

KonAir
15-09-2012, 03:20 PM
Chia sẻ tài khoản có nghĩa là 1 tài khoản có từ 2 người sử dụng trở lên. Và cứ có 2 người sử dụng thì sẽ vi phạm nội quy. Còn không liên quan đến IP, nếu chỉ có 1 người dùng, bạn có thể dùng ở bất kỳ đâu với bất kỳ IP nào.

quocanh1984
24-09-2012, 12:17 AM
Chia sẻ tài khoản có nghĩa là 1 tài khoản có từ 2 người sử dụng trở lên. Và cứ có 2 người sử dụng thì sẽ vi phạm nội quy. Còn không liên quan đến IP, nếu chỉ có 1 người dùng, bạn có thể dùng ở bất kỳ đâu với bất kỳ IP nào.

Mình thấy rất lạ là mình cũng vừa bị warning về vấn đề IP, mà rõ ràng là thấy danh sách hiện lên toàn phim mình vừa xem ở nhà. Sao mỗi phim nó lại lên 1 IP khác nhau lộn xộn vậy - rồi tự nhiên nếu bị ban thì vô lý quá, chẳng hiểu sao cả, chẳng nhẽ máy mình tự nhảy các đc IP giả khác nhau giống kiểu như dùng hotspot cho fb đó à. Kỳ quá :|

KonAir
24-09-2012, 11:05 AM
@quocanh1984: việc máy bạn bị nhẩy được các IP là chuyện hoàn toàn có thể xảy ra được bạn ạ, cái này là do đường truyền internet, ví dụ khi internet không ổn định, đang xem phim mạng bị disconnect vài lần thì chuyện bị đổi IP vài lần là rất bình thường. Nói chung nếu bạn thấy có điều gì bất thường, bạn cứ báo lỗi cho mình nhé. Mình sẽ kiểm tra.