PDA

View Full Version : Khác nhau giữa nạp khoai bằng thẻ cào và kịch hoạt tài khoản 5 tháng

nguyen phuc huynh
11-09-2012, 09:08 AM
Xin chào Pub.vn,

Mình tham gia pub.vn được 2 tháng.

Tháng đầu thì mình kích hoạt 1 tháng ( xem được nhiều phim trong tháng đó)
Tháng tiếp theo thì mình nạp khoai, và cứ mỗi phim thì trả 2000.

Cả hai cách này mình không biết có gì khác nhau, vì mình không rành cách thức thanh toán trên pub.vn nên lên xem phim thấy xuất hiện ký hiệu Ổ Khóa thì cứ nhấn vào và làm theo.

Lần này mình nạp 200k card Mobi, thì lại hiện ra kiểu kích hoạt tài khoản 5 tháng.

Mình hơi bị rối về cách thanh toán rồi.

Pub.vn vui lòng giải thích giúp nhé.

Cảm ơn.

KonAir
11-09-2012, 03:23 PM
Khi bạn bấm vào nút nạp khoai tại trang chủ, bạn sẽ thấy có 2 cách nạp là nạp khoai để kích hoạt tài khoản và nạp khoai vào kho.
- Khi nạp khoai để kích hoạt tài khoản thì sau khi nạp thành công tài khoản của bạn sẽ được kích hoạt ngay lập tức với 1 khoảng thời gian tương ứng với số tiền bạn nạp. Và khi tài khoản được kích hoạt bạn hiểu nôm na đó là hình thức dùng trọn gói, bạn muốn xem bao nhiêu thì xem, không bị giới hạn bất kỳ điều gì trong thời gian tài khoản đang kích hoạt (giống dùng internet trọn gói)
- Khi nạp khoai vào kho thì sau khi nạp thành công tài khoản của bạn sẽ được cộng 1 lượng khoai tương ứng với số tiền bạn nạp. Và số khoai này bạn có thể đổi thành ngày kích hoạt (sau khi đổi tài khoản của bạn sẽ được kích hoạt trong 1 khoảng thời gian tương ứng với số khoai bạn đổi và sẽ xem thoải mái như ở trên mình nói), còn nếu bạn không đổi thành ngày kích hoạt, thì bạn có thể dùng khoai để trả theo phim, xem phim nào trả phim đấy (giống hình thức dùng internet theo lưu lượng), giá cho 1 phim lẻ là 2000 khoai, 1 phim bộ là 10000 khoai.