PDA

View Full Version : chất lượng hình ảnh

xalo_cf
10-09-2012, 10:02 PM
Xin có ý kiến của riêng mình một chút về hình ảnh của phim mong anh em cùng xem xét có được không nhé.khi xem phim trực tuyến chúng ta chủ yếu xem trên máy tính thế lên ban quản trị và anh em post phim lên có thế làm cho hình ảnh toàn màn hình được không chứ màn hình máy tính vốn đã bé nếu xem kiểu màn ảnh rộng càng bé hơn.Đây là ý kiến chắc không riêng một mình tôi ,ban quản trị và anh em thấy có đúng không

KonAir
10-09-2012, 10:18 PM
Phim gốc màn ảnh rộng thì sẽ để màn ảnh rộng, nếu thay đổi thì hình sẽ bị méo, người dài ra chẳng hạn. Còn nếu bạn muốn xem theo kiểu full màn hình, bạn có thể ấn phải chuột vào player xem phim, rồi chọn các chế độ như Stretch...

meolibe
15-09-2012, 10:29 PM
mình xin hỏi thế này. Hiện mình đang xem phim bằng đầu hd, qua receiver Denon và giàn loa 5.1, tất nhiên với phim HD có âm thanh tiêu chuẩn sẽ hiện DTS hoặc AC3 trên màn hình của receiver. Giờ mình có tài khoản và dùng thêm với máy tính để xem phim của pub. Máy tính của mình hiện đang dùng card màn hình ATI 6770, có chức năng giải mã âm thanh 5.1, và kết nối hdmi vào receiver. Liệu phim có chuẩn âm thanh 5.1 ko ? và xem từ máy tính vào giàn loa của mình có phát huy đc hiệu quả ko ?

nam90
06-10-2012, 09:42 PM
anh ơi em xem phim cứ bị mờ mờ .. có phải cài thêm phần mềm j hỗ trợ k