PDA

View Full Version : Inglourious Basterds (Định Mệnh) (2009) HD Online Phụ đề Việt

herobon
07-09-2011, 08:38 PM
934

conbocuoi
08-09-2011, 12:13 AM
các mod xem úp cả bộ sưu tập anh pít đi :D > Phỏng vấn Ma cà rồng nè Huyên thoại mùa thu nè bảy năm ở Tibet ( cái này chưa xem :(( )....

virus_muzic
08-09-2011, 09:27 AM
Thanks cái nào ;)

pierre
08-09-2011, 09:47 AM
brad pitt..thks mod nhìu nhìu...best web movie ever :x :x

kitafung
08-09-2011, 11:15 AM
Phim khá hay và thú vị, hic ấn tượng cảnh lột da đầu.

whatever
09-09-2011, 12:20 PM
more quentin tarantino plzzzzzz <333

monkyhp
26-09-2011, 04:21 PM
phim quá tuyệt >"<

lequangduy83
29-09-2011, 11:47 PM
Thx herobon! h mới bít Hitler chết ra sao ah.hehe

songtung86
17-10-2011, 10:15 AM
Nói thật, phim này cũng giống như một kiểu cướp trắng sự hy sinh của hơn 10 triệu lính Xô Viết trong suốt chiến tranh thế giới thứ 2. Cũng chỉ là một chiêu bài chính trị để tác động các thế hệ đi sau chứ chẳng có một bằng chứng lịch sử nào trong đó cả. Mình không ủng hộ việc up những phim chính trị kiểu này mà ko tìm hiểu rõ về nó đâu.

songtung86
18-10-2011, 11:54 AM
@songtung86 : mình đang hỏi bạn là trước khi xem bạn có tìm hiểu về nó không. Bạn cứ trả lời đi đã.

Nếu bạn hỏi tôi về thông tin phim thì mình chỉ xem lướt. Về nội dung, tôi xem cả phim trước, và dựa vào kiến thức và nhận thức của mình để ý kiến về vấn đề "truyền tải" tải của phim.

KonAir
18-10-2011, 11:55 AM
Mình đã xóa hết comment tranh luận giữa 2 bạn songtung86 và diepzen, nếu 2 bạn muốn bàn luận tiếp, có thể mở 1 topic riêng tại box khác.

@songtung86: xem phim thì mỗi người có 1 cách, người xem để giải tri, người xem để học tập, để thu nhận kiến thức. Nhưng không phải ai cũng đủ khả năng để phán xét 1 vấn đề nào đó trong phim là đúng hay sai. Người up phim ngay kể cả khi tìm hiểu về phim mình sẽ up, nếu thấy những kiến thức trong phim là đúng thì cũng chưa chắc là đúng, thấy sai thì cũng chưa chắc đã sai. Vô hình chung là tạo nên sự phiến diện cho việc up phim. Vì việc up sẽ phụ thuộc vào sự tìm hiểu và kiến thức của người up (và kiến thức hay sự tìm hiểu này chưa chắc đã đúng.). Còn về phía những người khi xem phim muốn thu thập kiến thức thì bản thân những người đó cần phải tự kiểm chứng kiến thức mình thu nhận được, chứ ko phải trông chờ vào người khác. Và nếu nhìn nhận theo khía cạnh của bạn, thì những phim chính trị kiểu này đã không được phát hành trên thế giới. Bạn cần phải hiểu 1 điều, đối tượng xem phim là rất rộng và mục đích xem phim là khác nhau. Thế nên 1 bộ phim khi làm ra, không thể vì 1 bộ phận nào đó hay vì 1 cách xem phim nào đó mà ngừng phát hành được.

herobon
18-10-2011, 12:06 PM
@songtung86: Phim nhằm mục đích giải trí, vấn đề chính trị thì do các bạn tự nghĩ vậy. Bạn bảo mình ko tìm hiểu kĩ thì chắc có nhiều khía cạnh về phim này mình ko rõ. Mình có thể xin lỗi vì vấn đề đó, nhưng việc bạn ko ủng hộ up các phim như thế này thì thay vì điều đó bạn không xem những loại phim như thế này. Và tốt nhất là đừng xem phim của Quentin Tarantino thì hơn!

songtung86
18-10-2011, 12:08 PM
Bạn Sứt: Mình thấy bạn công tâm và tử tế, và mình không cứng nhắc vấn đề không được up. Vì bạn là ad và tôi nghĩ chúng ta đều yêu phim nên muốn ý kiến về việc khi xem phim xong cần chú ý hơn về việc truyền tải vì nó ảnh hướng lớn đến những vấn đề lớn hơn trong suy nghĩ của nhiều người. Cách nói của tôi có thể không gây thiện cảm nhưng chắc là bạn hiểu ý tôi từ tất cả những comment vừa rồi. Tôi cũng sẽ dừng ở đây.

nvanh2511
12-11-2011, 10:46 PM
Phim viễn tưởng có khác. Mình thích thằng Thợ săn kia :D

truong2102
27-12-2011, 05:38 PM
Phim hay thế này mà. Được đánh giá cao lắm đó

dinhka
28-12-2011, 11:42 PM
Lóc miếng da đầu ghê quá http://l.yimg.com/us.yimg.com/i/mesg/emoticons7/42.gif
cảnh cuối nữa http://l.yimg.com/us.yimg.com/i/mesg/emoticons7/109.gif

lovebi_ran
06-01-2012, 01:04 AM
"Đơn giản một cách phi thường". Hats off to the director! :)

Beer
23-01-2012, 04:44 PM
Nhiệm vụ của ta là xem để mãn nhãn, của họ là làm để ta xem, đừng đề cao tính lịch sử quá. Còn không những bạn hok thích có thể chuyển sang xem thể loại tâm lý tình cảm cho hết ý kiến.

vietnghi113
29-01-2012, 11:00 PM
sao phim này ko được để bên Movie A nhỉ ?

dung1981qn
20-02-2012, 12:10 AM
vừa xem xong .Nói thật, Đúng là loại phim giải trí rẻ tiền .Thế mà IMDb cho 8,3 đ .Lại còn vào top nữa chứ .Từ bây giờ không bao giờ tin vào IMDb nữa. Nhảm

herobon
20-02-2012, 03:04 PM
vừa xem xong .Nói thật, Đúng là loại phim giải trí rẻ tiền .Thế mà IMDb cho 8,3 đ .Lại còn vào top nữa chứ .Từ bây giờ không bao giờ tin vào IMDb nữa. Nhảm

ko rẻ đâu bác, đạt oscar và đề cử oscar đấy :(

Gió Độc
18-05-2012, 11:04 PM
Nói thật, phim này cũng giống như một kiểu cướp trắng sự hy sinh của hơn 10 triệu lính Xô Viết trong suốt chiến tranh thế giới thứ 2. Cũng chỉ là một chiêu bài chính trị để tác động các thế hệ đi sau chứ chẳng có một bằng chứng lịch sử nào trong đó cả. Mình không ủng hộ việc up những phim chính trị kiểu này mà ko tìm hiểu rõ về nó đâu.
chỉ là 1 bộ phim giải trí, làm j` mà bạn nguy hiểm thế?? k xem thì lướt :))

giang2224
12-07-2012, 03:37 AM
Không thích miễn bình luận nhé bạn, hàng triệu người thích bộ phim này. Phim giải trí, không ai bình luận chính trị, bạn cũng đừng nên đưa chính trị vào mà nói về phim

giang2224
12-07-2012, 03:40 AM
Người bình luận này thật rẻ tiền, nếu bạn có thể làm được 1 phim đoạt giải Oscar và được hàng triệu người xem thì bạn có quyền nói tiếp

lengoctuan138
11-08-2012, 11:20 PM
Phim quá hay.có Brad mà :D.công nhận thằng thợ săn thể loại rất giống Joker trong DKn :/

rynblink
25-01-2013, 10:55 AM

Người như bạn Xem phim JAV là hợp nhất.... Nên tốt nhất bạn nên lượn =))

quang_anh_96
24-04-2013, 02:46 AM
phim hay thế mà lắm ông phát biểu liều thật =))

anhreg
05-08-2013, 12:20 PM

Cái gì làm bạn nghĩ nội đây là một phim lịch sử? Tại sao nó phải đúng lịch sử? Xem phim đi với tư cách là khán giả đi, nó chỉ là một bộ phim thôi mà.

quang_anh_96
31-08-2013, 10:26 AM

imdb cũng chỉ là mọi người tự bình luận thôi
mà số người tự bình luận là số cực đông đó
500 nghìn người thì tự nhiên lại lòi ra 1 thằng như mày chê phim dở
ui thế cho hỏi phim giải trí như nào thì gọi là hay ??

goccothu
21-02-2014, 02:06 AM
phim là phim để xem. up lên ai xem thì xem chứ có bình luận thêm gì về những vấn đề khác đâu mà ủng hộ với chả không ủng hô. mở mồm ra là "chiêu bài chính trị", là "cướp trắng sự hi sinh ..." nói như cái thằng cụ non vậy. cái thế hệ đi sau như bạn hiểu được bao nhiêu về chiến tranh mà phán hùng hồn thế, hay là học đòi ra vẻ ta đây rồi lên giọng dạy đời.
ai mà có biết, chỉ cần hiểu qua một chút thôi là biết phim này cái đến vài phần không thật so với lịch sử rồi. phim chính trị cũng có nhiều kiểu nhiều loại, có ai cấm đoán hoàn toàn việc làm phim có được xuyên tạc, lấp liếm hay không đâu. người ta up phim miễn sao không phạm luật về bản quyền, về nội dụng .... là được, không cần thiết đến mức phải tìm hiểu về phim nó ra sao rồi mới up. bạn cứ như người ta chỉ up phim cho mình bạn xem, và chỉ bạn mới được quyền xem phim không ý.
mình chả có ý kiến gì về phim, chỉ là nhìn thấy cái cmt của bạn ngứa mắt không chịu được nên phải nói.

goccothu
21-02-2014, 02:13 AM
đùa chứ tính mình ích kỉ lắm. nếu mình mà là sứt, gặp mấy thằng bình luận phim nhưng cứ thích lôi chính trị này khác vào mà nói, đặc biệt là mấy đứa cứ thích lôi việt nam ra so sánh này nọ là mình ban thẳng tay, chặn IP, không nương tiếc.
chỉ có xem phim thôi mà mấy bố cứ như là đại sự lắm ý. có lẽ mọi người cũng dễ hiểu cho nỗi lòng mấy thằng nghiền phim như mình. hay tin rằng, đa số cũng nghĩ tương tự mình

MikeWazowski
23-04-2014, 08:48 PM
Có lẽ bạn chưa xem phim nhiều, hoặc không phải dân đam mê điện ảnh, thích tìm tòi cái mới. Nên bạn chưa hiểu mục đích hướng đến của bộ phim. Phát biểu của bạn cũng có đúng có sai. Nhưng với mình, dân làm phim, và cũng cực kỳ ghiền phim, thì, bộ này phải nói là kho báu điện ảnh mới nhất mà Hollywood để lại cho con cháu. Có rất ít film hay mà không biết tại sao hay. Inglourious Basterds là như vậy đó. Người ngoài không hiểu lắm những gì mình nói đâu :))

tucntt1990
16-08-2014, 01:00 PM
phim này thật sự hơi thất vọng bóp méo tất cả :))

vuducanh94
10-01-2015, 02:15 AM
phim hayyyy . cầy nát bọn phát xít là thấy hay rồi . chính trị dẹp sang bên thôi.....

parabellum
26-01-2015, 03:14 PM
Có những người ngu đến mức không thể phân biệt đâu là phim điện ảnh, đâu là phim tài liệu. Tặng họ câu nói của Rust Cohle: "If you get the opportunity, you should kill yourself".

GreenM
23-04-2015, 10:03 PM

Sự thật là Stalin đã bắt tay nhượng bộ với Đức để an thân và sau này khi Đức trở mặt tấn công cả Nga thì Nga mới bắt đầu tham gia cuộc chiến

Nếu Mỹ không viện trợ cho Nga và không tham gia thế chiến 2 thì Nga chắc chắn bại trận chứ ko có cửa chiến thắng Đức đâu

kitaro
04-03-2016, 02:58 PM
Sự thật là Stalin đã bắt tay nhượng bộ với Đức để an thân và sau này khi Đức trở mặt tấn công cả Nga thì Nga mới bắt đầu tham gia cuộc chiến

Nếu Mỹ không viện trợ cho Nga và không tham gia thế chiến 2 thì Nga chắc chắn bại trận chứ ko có cửa chiến thắng Đức đâu

WTF ?? Mỹ viện trợ cho Nga ?? Hitle sa lầy ở Nga vì Đức dự trù đánh Nga trong nữa năm nhưng lại ở Nga hơn 1 năm với cái lạnh và bệnh dịch như Napoleon sa lầy ở Nga .

cutjbaby
27-04-2016, 01:00 PM
tốt nhất chú mày nên khai sáng đầu óc trước đi rồi hãng xem những phim ntn. Hỏi sao Việt Nam mãi chỉ làm những phim nhảm nhỉ chính vì có những loại người xem như mày, ngu độn, lạc hậu và bảo thủ. Không hiểu tại sao IMDb 8,3 chứ gi. Xem đến bao giờ cho hiểu đi nhé. Để hiểu cho rõ thế nào là giải trí rẻ tiền, thứ rẻ nhất ở đây là bộ não lòng lợn của mày đấy. Thân!

Dinhquochuy22
02-06-2016, 03:11 PM
vớ vẩn

ducthanh555
23-10-2016, 03:27 PM
xem xong mình thấy hóa ra sách giáo khoa viết không giống như trong phim này :th_21:

Dinhquochuy22
09-04-2018, 10:50 PM
coi phim xong, xem comment thấy vui ghê, bảo đảm @songtung86 người miền Bắc.

anhnv34
01-09-2021, 10:02 AM
Công nhận, cá nhân mình cực ghét xem film lịch sử, vì film lịch sử mà Mỹ làm thì hầu hết là thiên vị. Chất Quentin có thế nào đi chăng nữa cũng không bao h có sự công nhận Nga ở đây :D. Film này mình xem đến đoạn xây dựng Hitler kiểu thằng đần chỉ biết quát tháo rồi Quân Mỹ ngầu lòi là mình skip rồi. Dù biết có thể nó là 1 siêu phẩm của Quentin nhưng mình cảm thấy khó chịu, k xem tiếp được nữa.