PDA

View Full Version : The Motorcycle Diaries (Hành Trình Nam Mỹ) (2004) HD Online Phụ đề Việt - Anh

KonAir
23-08-2012, 12:12 PM
9053

Jenny Q
13-09-2012, 11:33 AM
avatar 1 thời của cựu staff pub ffreborn1

trantruong
14-09-2012, 06:28 AM
hay va y nghia...

nnquy2510
14-09-2012, 03:47 PM
đang tính mua cuốn sách Bách khoa thư những người cứng đầu, kẻ phản kháng , thấy ở bìa ngoài có hình ông này thì pub có phim , phải xem mới đc.

mrbig129
15-09-2012, 11:34 PM
Dù biết đây ko phải là 1 bộ phim để giải trí,nhưng mình thật sự ko đánh giá cao cách làm phim này,rất buồn ngủ và mất hết hình tượng về CHE.

Ashitaka
16-09-2012, 11:40 AM
Dù biết đây ko phải là 1 bộ phim để giải trí,nhưng mình thật sự ko đánh giá cao cách làm phim này,rất buồn ngủ và mất hết hình tượng về CHE.
Theo bạn thì làm phim thế nào mới không buồn ngủ và đúng với hình tượng của Che. Bạn đã từng đọc nhật ký của Che về chuyến đi này chưa?
Che trong bộ phim này chưa phải là Che "tổng tư lệnh" Cuba, vẫn chưa là hình tượng mẫu mực của người chiến sĩ cách mạng như bạn vẫn thường thấy. Diễn viên đóng vai Che theo mình đã làm tốt trong việc miêu tả chuyển biến nội tâm của Che trong chuyến đi này, từ một thanh niên mới lớn yêu thích phiêu lưu, sống theo bản năng trở thành một chàng trai khác trưởng thành hơn.
Chính chuyến đi này đã giúp Che tìm thấy lí tưởng sống của cả cuộc đời ông. Bạn không thấy ông rất thực hay sao, không giáo điều, khuôn mẫu, không thần thánh hoá...??? Bạn có cảm thấy con người bạn trong Che không?
Mình rất thích Che, không phải vì lí tưởng của ông mà là về cách ông sống một cuộc đời đầy tình yêu thương con người, một con người dám sống, dám làm cho lí tưởng của mình.
Thật hãnh diện cho Argentina và Cuba vì có được một người như ông.

mrbig129
16-09-2012, 02:35 PM
gửi ashitaka: trước tiên mình xin đính chính đấy chỉ là cảm nghỉ riêng của mình,Che nổi tiếng thế nào thì mình ko phải nói nữa,chỉ là qua bộ phim này mình chỉ thấy được 1 con người dám nghĩ,dám làm,trung thực,giản dị,hiền lành,yêu thương đồng loại...nhưng mình vẫn thấy thiếu những tố chất để làm 1 nhà lãnh đạo lớn,Che trong phim này lành quá,125 phút xem phim hầu như chỉ miêu tả nhưng cuộc dạo chơi,những tình tiết để diễn đạt con người Che ko thực sự làm người xem thấy ấn tượng mà nhớ đến,có thể như vậy thì bạn có thể nói vì ông là người bình dị nhưng thiết nghĩ mình cần nhiêu hơn thế ở 1 nhà lãnh đạo lớn.
Ý kiên của mình là về cách làm của bộ phim chứ ko phải là về con người của Che,1 con người vĩ đại!

Đoàn Mạnh
21-09-2012, 07:45 PM
Xem fim này mình nhớ đến thằng bạn đểu đi xe máy xuyên Việt cùng mình và hồi 2 thằng còn bé tý :))

Fim rất hay và nội dung sâu sắc .

pavelpham
27-09-2012, 11:21 PM
gửi mrbig129: Theo ý kiến cá nhân của mình, thì khi Che bắt đầu cuộc hành trình này, thì vẫn còn là Che bình dị, tuổi trẻ, vẫn còn là một anh sinh viên năm cuối ngành y. Chỉ khi Che đi chuyến hành trình này, Che mới nhận ra được nhiều điều về cuộc sống, về lý tưởng và từ cuộc hành trình này mới toát lên được tình yêu thương đồng loại. Mình thấy bộ film này đã rất đạt rồi. Còn Tố chất của một nhà lãnh đạo lớn, ngay trong quyển nhật kí hành trình, vẫn chưa thấy được tố chất bộc phát. Tố chất lãnh đạo của Che, theo mình nghĩ, chỉ bộc lộ khi Che đánh thắng trận đánh đầu tiên của mình ở Cuba. Nên mình nghĩ, không thể đòi hỏi Che trong bộ film này phải bộc lộ điều gì đó về tốt chất lãnh đạo cả!

scarlett764
28-12-2012, 09:29 PM
"Năm 1952, lúc này Che Guevara là một chuyên gia về bệnh phong. Che cùng một người bạn người Argentine - một nhà hoá sinh tên Alberto Granado "cưỡi" chung chiếc xe Môtô Norton 500cc và đặt tên nó là "Gã khổng lồ"."

Hì hì trong phim dịch là "Xế thần", mình thấy tên này hay hơn "Gã khổng lồ" :">

Phim hay :x dịch rất mượt, rất chuẩn :x ưng ưng :xx

Edit thêm phần cảm nhận về phim :th_48:

Thật ra mình ko quá quan tâm đến hình tượng Che :"> ko tìm hiểu về Che mấy nên ko có ấn tượng gì nhiều, chỉ thấy hình Che quen quen vì rất hay được in lên các áo đem bán :th_124: Nhưng khi xem phim mình thấy rất rất thích, vì phim gợi cho người ta cảm giác muốn đi, đi để trải nghiệm, để nhìn thấy được những cảnh vật trước nay chỉ mới thấy qua sách vở, để tận mắt chứng kiến cuộc sống của những người khốn khổ đang sống trên cùng mảnh đất với mình, để mở rộng tầm mắt khỏi cái giếng hiểu biết nông cạn của mình mà nhìn tới những nơi xa hơn. Rất thích những câu chuyện nho nhỏ trên đường đi của hai anh bạn đồng hành tính cách khác hẳn nhau ấy, rất thật, không thần thánh hoá, không nói quá, rất đời thường nhưng cũng rất độc đáo khó ai có thể trải qua.

"Đây không phải câu chuyện về những người hùng.
Đây chỉ là câu chuyện về hai cuộc đời cùng đi song song trên một chặng đường, với đam mê chung và giấc mơ đồng điệu.
Có phải cái nhìn của bọn tôi quá thiển cận, quá thiên vị, quá nông nổi?
Có phải kết luận của bọn tôi quá cứng nhắc?
Có lẽ vậy.
Nhưng chuyến đi lang thang vô định của chúng tôi khắp châu Mỹ bao la đã thay đổi tôi nhiều hơn tôi tưởng."

Cảm giác hạnh phúc khi sau hành trình thấy mình trở thành một con người khác, ngộ ra nhiều điều, thấy trong tâm có sự chuyển biến rõ rệt là một cảm giác có lẽ ít người có thể may mắn trải qua. Và Ernesto Che Guevara đã có được hành trình để đời ấy :D

Phim hay :x Đáng xem :th_86:

quangtd
30-04-2014, 11:14 PM
oh bạn MR BIG ... ý chí vượt qua con sông vào giữa đêm nước chảy siết... chưa một ai dân địa phương làm đc. ( A ta ko phải vận động viên )... Và dân làng ra cổ vũ hết mình
Lời diễn văn về thống nhất đồng nhất tinh thần Châu Mỹ, thời điểm đó thuyết phục được mọi người ở đó .....Bạn có để ý a ta đi đến đâu cũng đc lòng mọi người... Tuy lúc đó là 1 sinh viên.... nhưng để làm đc vậy, ko dễ....

Làm lãnh tụ điều quan trọng theo mình thì là có 1 ý chí, mục tiêu , mạnh mẽ làm bằng đc và thuyết phục như vậy thôi đã là nền tản quá tốt :)... hãy nhớ lúc đó anh ta mới 23 tuổi-24 tuổi

Tom and Jerry
07-05-2015, 02:16 PM
phim hay, các bạn trẻ nên xem

hieuabc
08-05-2015, 12:52 PM
Sao xem trên WEB và APP khác nhau vậy ta.

cherrykeane
22-07-2016, 11:10 PM
phim cực hay dành cho ai mê thể loại adventure :3.

cherrykeane
25-07-2016, 11:25 PM
Trên Pub khôg có "Y tu mama tambien" nhỉ? Thế để mình review tại đây luôn.

Cũng là một phim hay khác của đạo diễn Alfonso về road trip và coming of age. Phim kể về hai chàng trai trẻ trong chuyến hành trình cùng một người phụ nữ đã có gia đình. Có tình yêu, bạn bè, tình dục,...và nhiều điều rất đáng auy ngẫm khác.

Phim làm mình rút ra được một khái niệm cũng được sử dụng trong văn phong của Guillaume Musso là điểm đoạn hồi. Là thời điểm mà bạn biết rằg mọi thứ không thể nào quay trở lại như trước kia được nữa, thế nên hãy sống gấp, vội vàng lên, yêu cuồng si đi, vì cuộc đời quá ngắn ngủi, đến lúc nào đó khi chạm ngưỡng đó rồi mà vẫn chưa có gì, bạn sẽ hối hận đấy.

tuymsss
16-02-2017, 12:52 PM
phim hay, ông là một người có trái tim bao la.