PDA

View Full Version : vấn đề về sub ????

evanphan
20-08-2012, 03:11 AM
Mình có 1 góp ý nhỏ như thế này mong BQT pub xem xét đó là thêm vào chức năng chọn sub từ file ngoài hoặc cho người xem có thể upload sub mình thích lên film. Trước tiên phải công nhận là các sub trên pub đã đc lựa chọn khá kỹ càng và rất tốt nhưng cũng còn 1 số ít film sub ko thật sự gọi là chính xác với ngữ cảnh của film hoặc tệ hơn là sub dịch ko đúng làm hiểu sai nội dung film, với 1 số bạn thì không sao nhưng với những người khó tính (như mình) thì nó rất khó chịu nhất là với những film kinh điển như inception hay shelock homes thì vấn đề về sub rất quan trọng...quyết định cả nội dung của film
rồi cả film bộ nữa, cùng 1 film nhưng sub của tập này thì người này dịch tập kia thì người kia dịch nên sẽ dùng từ ngữ khác nhau dẫn đến khi xem film sẽ rất khó chịu

1 góp ý nhỏ mong BQT pub.vn xem xét qua
thân

ttviet
24-08-2012, 08:33 AM
Đồng ý với bạn này, trước xem phim ở đây sub tốt hơn, giờ chắc nhu cầu phim tăng nhanh, ko kịp tuyển người dịch tốt. Nhiều phim mới mình thấy chất lượng sub rất tệ, làm giảm hẳn độ hot của phim (và của website luôn).

Việc này về lâu dài sẽ ảnh hưởng tới uy tín website, chân thành khuyên các bác tuyển người chất lượng hơn và nên có kiểm duyệt (đôi khi chỉ vài câu là biết dịch tốt ko) trước khi public.

1 tính năng khác mình nghĩ khá hay (có bạn đã nói trong thread khác), là cho chọn ngôn ngữ của phụ đề (chủ yếu Anh/Việt), chắc nhiều bạn cũng muốn xem pđ gốc.

lpvlinh07
24-08-2012, 05:04 PM
Đồng ý. Chất lượng sub nhiều phim kém quá.