PDA

View Full Version : Help!!

langthang
19-08-2012, 11:32 PM
Pub ơi, cho mình hỏi chút sao phim mình đợi load hết về rồi mà xem vẫn bị giựt hoặc là stop luôn là sao vậy???

Bánh Rán
26-08-2012, 02:52 PM
Xài máy bàn dây cáp mạng thì ko sao nhưng mỗi khi xài laptop xem bằng wifi thì lại bị giựt (không do load ko kịp nha)

Đã chỉnh lại Chọn Sever, 2 cái chọn tự động hết. Thế mà vẫn giựt giựt. Có ai xài laptop mà bị giựt như mình ko ?

Không giựt nhiều lắm, xem vân tạm nhưng giựt giựt như thế thì xem phim hết hay.

thitgalachanh29
26-08-2012, 04:38 PM
Pub ơi, cho mình hỏi chút sao phim mình đợi load hết về rồi mà xem vẫn bị giựt hoặc là stop luôn là sao vậy???
do RAM quá tải hoặc hệ điều hành đã quá đát bạn kiểm tra lại nếu RAM full thì nâng cấp máy chậm thì nên cài lại win

Xài máy bàn dây cáp mạng thì ko sao nhưng mỗi khi xài laptop xem bằng wifi thì lại bị giựt (không do load ko kịp nha)

Đã chỉnh lại Chọn Sever, 2 cái chọn tự động hết. Thế mà vẫn giựt giựt. Có ai xài laptop mà bị giựt như mình ko ?

Không giựt nhiều lắm, xem vân tạm nhưng giựt giựt như thế thì xem phim hết hay.
nếu đã load hết mà vẫn giật thì không do vấn đề đường truyền hay wifi gì đâu nhé, do bản thân máy bạn nóng(thêm để tản nhiệt cho lap,vệ sinh máy) Ram full(như bạn trên) or tr hợp nhiều nhất vẫn là virus :) chiếm quá nhiều tài nguyên máy nên giật(ghost lại máy làm 1 cái anti virus ngon nghẻ
)