PDA

View Full Version : Góp ý về âm thanh trong phim

xuyentao
29-08-2011, 02:42 PM
Chào pub.vn
Mình có ý kiến như thế này. Mình thấy khi xem phim. âm thanh ở trình xem phim sử lý lúc to lúc bé không đồng đều. Khi nhân vật trong phim nói rất bé, còn âm thanh tiếng động trong phim thì lại quá to.For example (Fast five) Mình nghĩ chắc là do trình flash xem phim của các bạn. Các bạn xem lại rùi fix lại nhá :)
Chúc pub.vn phát triển hơn nữa. Thanks

KonAir
29-08-2011, 05:51 PM
Cái này thì nó liên quan tới vấn đề convert sound 5.1 thành 2.0 bạn ạ. Phim online thì thường dùng sound 2.0, còn phim gốc hoặc các bản 720p 1080p sound sẽ là 5.1, nghĩa là sẽ phải convert sound từ 5.1 thành 2.0 để sử dụng cho bản online. Và quá trình convert sound 5.1 thành 2.0 để giảm được dynamic compression (chính là độ chênh lệch giữa các tiếng động của phim với các tiếng nói của nhân vật) là tương đối phức tạp, nên mình ko đặt yêu cầu bắt buộc phải làm bước này đối với các thành viên được up phim tại box Movie B, C. Còn tại Movie A thì bạn có thể thấy các phim mình đã xử lý khá triệt để vấn đề này. Và tóm lại đây ko phải là do trình flash xem phim như bạn nói. Rất cám ơn bạn đã góp ý.