PDA

View Full Version : The Hunger Games (Trò Chơi Sinh Tử) (2012) HD Online Phụ Đề Việt - Anh

Pages : [1] 2

KonAir
04-08-2012, 02:31 PM
8444

thanh8787
05-08-2012, 09:46 PM
coollll

crow1
05-08-2012, 09:46 PM
hay lại thêm 1 bộ đáng coi :D

legend260
05-08-2012, 09:48 PM
Phim hot đây rồi, hóng mãi :x

boivuive
05-08-2012, 09:50 PM
chờ mãi phim này :)

thanhvn1
05-08-2012, 10:12 PM
OMG ! Hết Baterships bh đến The hunger games , film nay` thấy bảo là bom tấn của bom tấn , rất tiếc là k đc. chiếu ở VN , bh ms có cơ hội xem , Tks Pup vs Sứt :x

jacksparrow_0805
05-08-2012, 10:32 PM
mỗi ngày 1 bom tấn.tối mai anvenger nữa là phê như con tê tê.thank sứt=))

Tarus2
05-08-2012, 11:12 PM
Weekend hoành tráng quá :D Thanks PUB

danielng
05-08-2012, 11:35 PM
The Hunger Games là hơn cả bom tấn về mặt nội dung lẫn diễn xuất, kỹ xão của phim cũng thuộc dạng bậc thầy, nhưng quan trọng nhất là diễn xuất, phim sở hữu dàn sao teen có diễn xuất bậc thầy nhất hollywood (Luôn luôn lãnh giãi Nam/Nữ chính xuất sắc nhất), tại MTV Movie phim lãnh đc 4 giải Nam/Nữ xuất sắc nhất, Cảnh chiến đấu màn kết xuất sắc nhất, và lột xác xuất sắc nhất (vượt xa Harry Potter 7.2 và Breaking Dawn chỉ có 2 giải), ở Teen Choise Adward phim lại tiếp tục thắng lớn 5, 6 giải, lại là Nam, Nữ xuất sắc nhất và thêm 3 giải nữa (Bỏ xa The Avenger, Breaking Dawn lẫn Harry Potter từ 2-3 giải)...
- Sắp đi ngủ, vào pub xem thử có phim mới ko (vì giữa-cuối tháng 8 The Hunger Games mới ra DVD) thì thấy phim này...các bạn không xem phim này phải nói là quá phí, nếu cảm thấy khó hiểu, bạn có thể cầm sách đọc...Các bạn hãy khắc khe trong việc đánh giá diễn xuất, vì thật khó để chọn ra điểm trừ của các diễn viên chính, họ RẤT XUẤT SẮC, và bộ phim là 1 TUYỆT PHẨM. Phim mang chút hơi hướng NGHỆ THUẬT nên các bạn hãy đánh giá nó xâu xa 1 tí về nhân văn và diễn xuất sẽ biết đc độ hot của nó...
♥ Jennifer Lawrence (đóng phim X-Men 1st class).

delimma
05-08-2012, 11:55 PM
Dịp cuối tuần thật là sôi động =)) cảm ơn Sứt nhoé :X

Megatron
06-08-2012, 09:59 AM
Đã khớp lại phụ đề.
Các bạn hôm qua xem bị phụ đề lệch vui lòng xóa cache trình duyệt (Ctrl + Shift + Del) và xem lại nhé.
Vô cùng xin lỗi và cầu mong sự tha thứ từ phía các bạn.
Chúc các bạn một tuần mới làm việc hăng say, tình yêu tràn đầy và chơi bời hiệu quả :P

bigkul.evil
06-08-2012, 10:06 AM
^
khi nào sub của PDV ra thì hẵng up , sub bên ngoài lởm lắm

mình keó bản 8.6GB về xem rồi , phê vãi

IIRawrrLiLaII
06-08-2012, 10:11 AM
wow hàng hot đây r` thanks pub!!! thanks a Sứt :X

vjchino
06-08-2012, 11:24 AM
Tớ thấy phim này nội dung tàm tạm...nói chung ở mức trung bình

qwerty987654
06-08-2012, 11:34 AM
ui, hình như nhạc phim có bài safe and sound của taylor ft the civil @@ . thanks pupppppp

saddywind
06-08-2012, 12:27 PM
Phim nhạt như nc ốc, cốt truyện quá thiếu logic, diễn viên biểu cảm chả có vẹo j, kỷ xảo cũng bt,... bom tấn? chả hiểu sao IMDB 7.6 chắc tại dàn sao teen quá.
Bôi bác nhất mấy cái tên, đuôi tên làm bằng nhựa như thế luk bắn chả đứt cmn tay con bé kia đi ak +.=
Film này IMDB <5 +.=
Có 1 điều lạ là 10 film chuyển thể từ truyện kiểu này thì 9 film như lềnh :|

vanh991
06-08-2012, 12:27 PM
sao mình xem nó báo video not found
xong ấn play thì nó bắt down về nhỉ
k xem đc :(

saddywind
06-08-2012, 12:29 PM
sao mình xem nó báo video not found
xong ấn play thì nó bắt down về nhỉ
k xem đc :(

Vào Download option của IDM xóa hết mấy cái đuôi file trong đấy đi là dc

see_youagain
06-08-2012, 12:45 PM
phim hơi thiếu logic

ductien17
06-08-2012, 01:14 PM
Phim chẳng ra gì cả. nhạt nhẽo :((

hell dep zai
06-08-2012, 01:23 PM
mấy bạn trẻ con xem phim này ko hiểu hết lại bảo chán với nhạt... :( đến là khổ :(

daskwhy
06-08-2012, 01:40 PM
Phim xem được, nhưng ghét nhất cảnh 2 đứa nhân vật chính ở với nhau, mình ghét cái thằng Shit kia, ghét vãi ..:))

caotrung
06-08-2012, 01:42 PM
mấy bạn trẻ con xem phim này ko hiểu hết lại bảo chán với nhạt... :( đến là khổ :(

Mỗi người 1 ý kiến chứ, chỉ có người lớn như bạn mới hiểu đc phim à :))

wollric
06-08-2012, 01:43 PM
quá hay ... đúng là bom tấn

bigkul.evil
06-08-2012, 01:58 PM

sao phải nói là trẻ con , nói mẹ là trẻ trâu cho nhanh , luật pub đâu có cấm chửi mấy thằng trẩu :))

jacksparrow_0805
06-08-2012, 02:02 PM
mình thấy cũng BT ko có nhiều cảnh hành động chủ yếg là tâm lý.dù sao cũng thank

mrdee_ck2
06-08-2012, 02:10 PM
sao phải nói là trẻ con , nói mẹ là trẻ trâu cho nhanh , luật pub đâu có cấm chửi mấy thằng trẩu :))

và bạn là một thằng trẻ trâu

hanh1234
06-08-2012, 02:12 PM
Kịch bản này không có gì lạ lẫm cả, cảm giác các màn đánh đấm không được đã mắt, có chút lãng mạn. Nói chung là xem xong cũng mang tính giải trí! :D
Nhân vật nữ chính cá tính nổi bật. Tuy nhiên không phải thể loại nhân vật mình thích, vẫn thiếu sự điên rồ!

hanh1234
06-08-2012, 02:15 PM
Người ta cảm thấy phim nhạt thì bảo là nhạt, không post nhận xét phim của mình lại đi chê bai nhận xét của người khác, rỗi hơi! GHÉT!

ckipckak
06-08-2012, 02:40 PM
trẻ em dưới 16 tuổi k nên xem bộ phim này. bộ phim có xu hướng " kill them all "

baolinh10a1
06-08-2012, 03:11 PM
Phim tạm vì phim không có điểm nhấn không có sự kiện mang tính chất bước ngoặt nên có lẽ hơi bị nhàm như thể bản nhạc chỉ có 1 nốt vậy =.=. Coi mang tính chất giái tri.Kết thúc sẽ ấn tượng hơn nếu người phải chết .

Xin hỏi bạn bao nhiêu tuổi, bạn đã có bao nhiêu năm thực sự sống trong cái xã hội này,có bao nhiêu kinh nghiệm để nhận xét người ta là trẻ trâu.
1 tác phầm làm ra có người thích có người không thich . Giống như mọi người bảo bạn nói "ngu" mà bạn chả hiểu bạn " ngu" ở chỗ nào

vuongnv8x
06-08-2012, 03:35 PM
Phim hay lắm.

danielng
06-08-2012, 03:51 PM
Trong tiểu thuyết, nhân vật kể ở ngôi thứ nhất, nên biểu cảm nội tâm của Katniss là quá ăn nhập, vì các bạn không đọc tiểu thuyết nên thấy nó nhạt, dĩ nhiên nếu bạn tập trung phân tích cảm xúc nhân vật bạn cũng có thể cảm nhận được qua cách biểu cảm của nhân vật (dù ko đọc truyện). Đề tài của phim quá tàn bạo nếu quay kỹ các cảnh giết chóc thì nó bị lạc đề vì trong cái tàn bạo còn có tình người. Còn nói phim không có điểm nhấn thì không đúng, điểm nhấn của phim không phải là 1 trận đấu long trời lở đất với những cảnh quay táo bạo nhất phim, mà là cái tâm lí nhân vật và tính nhân văn trong phim: Không để bị cái ác khống chế mãi được, là cảnh cuối của phim. Mình là mình ko hiểu ý nghĩa xâu xa của mấy câu nói của ông tổng thống Snow, nhưng mà nếu các bạn suy nghĩ xâu xa tí các bạn sẽ thấy, ngoài việc ko để bị Capitol khống chế, Katniss còn biến Capitol làm trò cười, làm cho mọi người thấy là Capitol có thể bị khuất phục bởi 1 cô gái yếu đuối tại quận nghèo nhất, và điều quan trọng là châm ngòi cho 1 tia hi vọng trong lòng dân chúng Panem, niềm tin bất khuất trước cái ác.

hell dep zai
06-08-2012, 04:01 PM
Mỗi người 1 ý kiến chứ, chỉ có người lớn như bạn mới hiểu đc phim à :))

haizzz nói thế nào nhỉ... một số bạn phê bình ở trên toàn nói mấy cái linh tinh ko đi sâu vào chủ đề gì cả rồi lấy mấy cái linh tinh đó đánh giá về cả bộ phim :-?? như thế là thế nào nhỉ :(

danielng
06-08-2012, 04:18 PM
Phim nhạt như nc ốc, cốt truyện quá thiếu logic, diễn viên biểu cảm chả có vẹo j, kỷ xảo cũng bt,... bom tấn? chả hiểu sao IMDB 7.6 chắc tại dàn sao teen quá.
Bôi bác nhất mấy cái tên, đuôi tên làm bằng nhựa như thế luk bắn chả đứt cmn tay con bé kia đi ak +.=
Film này IMDB <5 +.=
Có 1 điều lạ là 10 film chuyển thể từ truyện kiểu này thì 9 film như lềnh :|

Chị này bàn luận phim hài vãi haha, yếu mà ra gió, nhất là cái đoạn "chả hiểu sao IMDB 7.6 chắc tại dàn sao teen quá." Kaka, sao teen là điểm cao àk, nhãm nhí, còn câu "Có 1 điều lạ là 10 film chuyển thể từ truyện kiểu này thì 9 film như lềnh" thì mình nghĩ, chị đây là fan của Twilight, chỉ có truyện tình yêu nhạt nước ốc mà không có tí nhân văn nào mới hay chăng ? (Thảo nào seri Chạng Vạng ko có lấy 1 phim trên 5 điểm :D), và câu "diễn viên biểu cảm chả có vẹo j" là biết chỉ chả biết cái điện đài gì...:)) Jennifer Lawrence đang diễn nội tâm theo ngôi thứ nhất trong tiểu thuyết, ví dụ khi đêm đầu tiên thông báo những người chết, Katniss đã lo lắng ko biết Peeta vẫn còn sống hay đã chết (Trong truyện nó kể ra), còn trong phim cô gái chỉ thể hiện = nét mặt, nên chị này ko hiểu đc nét mặt ấy có nghĩa gì nên bảo diễn viên diễn tệ...từ khi ra mắt đến giờ, phim luôn soán ngôi 2 giải Nam chính, Nữ chính xuất sắc nhất, còn nếu khăng khăng diễn viên diễn dở...thì chị đang tỏ ra nguy hiểm đấy :))
Còn bắn cây cung như thế có đứt tay mà, sao chị nguy hiểm vãi, để ý phim tí đi hẵn cmt, tay Katniss bị trầy đấy, chả nhẽ phải khoe cái tay ra ống kính, "chị châu" để ý sẽ thấy.
Cái cmt của chị châu ko có từ nào đúg, chỉ có cái emo :| là đúg, vì chị châu châu ngơ ngác ko hiểu gì vẫn cố tỏ ra thông minh hơn người.

haizzz nói thế nào nhỉ... một số bạn phê bình ở trên toàn nói mấy cái linh tinh ko đi sâu vào chủ đề gì cả rồi lấy mấy cái linh tinh đó đánh giá về cả bộ phim :-?? như thế là thế nào nhỉ :(

Phần lớn đọc truyện đều hài lòng với phim, phần lớn xem phim (chưa đọc truyện) đều cảm thấy khó hiểu, chán. Chỉ có những thành phần nguy hiểm như saddywind mới đáng gọi là "Chị Châu".

tamxudu
06-08-2012, 04:27 PM
Cái anh điều khiển cuối cùng lại bị ép phải chết vì dám cho 2 người cùng thắng. Thế có khác gì vả vào mặt cha thống chế :)). Điều tôi không hiểu là người chơi bị đưa vào một khu vực với hình ảnh giả lập. Vậy thì làm sao con ong có thể đốt người nhỉ ?

vat1984
06-08-2012, 05:04 PM
Sau comment này của mình, bạn nào còn bảo người khác trẻ trâu thế này thế nọ là ăn thẻ nhé :">

// Cảm nhận của các bạn ra sao mình không cấm, bạn nói hay hay không hay mình cũng không cấm nhưng phải tôn trọng người nghe nhé ;)

P/s: truyện gốc của nó là truyện gì thế các bác :D Kiếm về đọc xem thế nào :))

danielng
06-08-2012, 05:11 PM
Sau comment này của mình, bạn nào còn bảo người khác trẻ trâu thế này thế nọ là ăn thẻ nhé :">

// Cảm nhận của các bạn ra sao mình không cấm, bạn nói hay hay không hay mình cũng không cấm nhưng phải tôn trọng người nghe nhé ;)

P/s: truyện gốc của nó là truyện gì thế các bác :D Kiếm về đọc xem thế nào :))

The Hunger Games luôn :D

MjssjngKjss
06-08-2012, 05:25 PM
Khoa học viễn tưởng mà ibm 7.6 , hứa hẹn nhiều điều thú vị :))

buonvituonglai
06-08-2012, 05:36 PM
Film này bị cấm chiếu ở VN đây mà : o

konchuotngu
06-08-2012, 05:48 PM
Mình chưa từng biết đến truyện này ... nhưng mình hâm mộ nữ diễn viên đóng vai Katniss, nhớ không nhầm thì Jennifer Lawrence cũng đóng trong phim X-Men The First Class nữa ...
Diễn xuất của Jenny phải gọi là rất tốt so với lứa diễn viên 9x của Hollywood....
Còn về bộ phim, nễu những bạn thích phim kich dị hay mong muốn xem những cảnh giết chóc tàn bạo ... thì phim này không dành cho các bạn !

***Diễn đàn nào cũng có người tử tế và kẻ vô học :) Những kẻ vô học tưởng rằng một câu nói trên diễn đàn của mình dù có là nói bậy cũng chẳng ảnh hưởng gì đến cuộc sống thật của mình :) Cũng phải thôi, sống ích kỷ, mình nói cho thỏa, đâu nghĩ gì đến khi người khác đọc ý kiến nhận xét về phim, vô tình đọc phải cái Cm bẩn của mình nó ra sao đâu? =)) Tớ là tớ nói cho vui mồm, chứ bạn nào cảm thấy bị động chạm thì nên soi gương lại xêm trên trán có hai chữ "VÔ HỌC" không nhé :)

toolslover2709
06-08-2012, 05:58 PM
nói thật ,, tưởng film như thế nào , bom tấn thế này thì thường thôi , nếu thế ra DVD cho mấy bạn đọc tiểu thuyết mà cảm nhận , nên film này mà ko chiếu ở vn hoàn toàn đúng , chứ ko xem xong lại hơi tiếc tiếc tiền vì Công nghệ PR của mấy cha Mega Star, càng xem càng nhạt dần và mún tắt ko như Battle Ship , ra rạp mún xem cái gì hấp dẫn để giải trí chứ thế này thì hỏng ,

saddywind
06-08-2012, 05:58 PM
Chị này bàn luận phim hài vãi haha, yếu mà ra gió, nhất là cái đoạn "chả hiểu sao IMDB 7.6 chắc tại dàn sao teen quá." Kaka, sao teen là điểm cao àk, nhãm nhí, còn câu "Có 1 điều lạ là 10 film chuyển thể từ truyện kiểu này thì 9 film như lềnh" thì mình nghĩ, chị đây là fan của Twilight, chỉ có truyện tình yêu nhạt nước ốc mà không có tí nhân văn nào mới hay chăng ? (Thảo nào seri Chạng Vạng ko có lấy 1 phim trên 5 điểm :D), và câu "diễn viên biểu cảm chả có vẹo j" là biết chỉ chả biết cái điện đài gì...:)) Jennifer Lawrence đang diễn nội tâm theo ngôi thứ nhất trong tiểu thuyết, ví dụ khi đêm đầu tiên thông báo những người chết, Katniss đã lo lắng ko biết Peeta vẫn còn sống hay đã chết (Trong truyện nó kể ra), còn trong phim cô gái chỉ thể hiện = nét mặt, nên chị này ko hiểu đc nét mặt ấy có nghĩa gì nên bảo diễn viên diễn tệ...từ khi ra mắt đến giờ, phim luôn soán ngôi 2 giải Nam chính, Nữ chính xuất sắc nhất, còn nếu khăng khăng diễn viên diễn dở...thì chị đang tỏ ra nguy hiểm đấy :))
Còn bắn cây cung như thế có đứt tay mà, sao chị nguy hiểm vãi, để ý phim tí đi hẵn cmt, tay Katniss bị trầy đấy, chả nhẽ phải khoe cái tay ra ống kính, "chị châu" để ý sẽ thấy.
Cái cmt của chị châu ko có từ nào đúg, chỉ có cái emo :| là đúg, vì chị châu châu ngơ ngác ko hiểu gì vẫn cố tỏ ra thông minh hơn người.

Phần lớn đọc truyện đều hài lòng với phim, phần lớn xem phim (chưa đọc truyện) đều cảm thấy khó hiểu, chán. Chỉ có những thành phần nguy hiểm như saddywind mới đáng gọi là "Chị Châu".

xin lỗi bạn nhé mình còn chưa đụng đến tập nào của twilight cơ :th_96:
mình ko biết bạn cuồng film như thế nào nhưng mình kể 1 số điểm vô lý của film cho bạn xem nhé:
1. luk mới vào con bé vót chông đặt bẩy abc đủ kiểu xong lên cây ngủ và sáng hôm sau bỏ đi chổ khác, wtf thế nó đặt bẫy quanh cái cây đấy làm khỉ j thế. Điều cơ bản nhất của những cuộc chiến kiểu này là bảo vệ chổ của mình khi đã chọn dc, bạn nghĩ ông huấn luyện viên nói con bé chọn nơi cao và có nc để làm gì. Xem lại rambo đi nhá, hay đơn giản nhìn lại đoạn con bé da đen bị rơi vào bẫy thì luk sau thằng kia đến giết ngay.

2. Cũng đoạn con bé da đen chết, khu 11 bạo động -> wtf lần 2, 73 lần thi trước ko có đoạn nào hot hơn để bạo động ak, cái chết nhạt toẹt -> bạo động +.= mà thêm nữa cái thằng phi lao bị yếu sinh lý hay sao mà phi cái lao ko xuyên dc qua ng con bé thế, và con bé còn yếu hơn chết ngay lập tức vs cái lao ko đâm nỗi qua ng.

3. Về cái mũi tên của bạn nhé, bạn biết vì sao đuôi tên phải làm bằng lông ko, vì khi đi qua tay cầm cung nó trượt qua ngón tay, nếu làm bằng vật liệu cứng thì đứt cmn tay rồi, đứt hẳn ấy ko phải đứt như kiểu bạn gọt hoa quả đâu :th_56:

4. Luk thằng kia bị đâm vào chân rồi ngụy trang thành đá, nó vẽ nhanh nhĩ, chắc thiên tài cmnr, trong hoàn cảnh bị lùa mà ngồi ngụy trang dc như thế. Xin phép cho mình cười vào cái logic của bạn một cái.

5. Cũng cái đoạn thằng kia bị thương nhé, bạn có thấy luk đầu khi con bé bị lùa lên cây và nhận dc thuốc ko nó bôi có tí rồi đến đoạn này chả thấy cái lọ đâu. Chiến đấu kiểu con này thì bán muối sớm.

6. Cũng đoạn bị vây trên cây, đám kia ngủ ko có ng canh gác, nói thật mình là con bé kia thì mình xuống cho mỗi thằng 1 nhát vào họng là xong film.

7. Rất nhiều đoạn các bạn trẻ trong film đi lại tự do trong rừng như kiểu đi picnic =)) vice car lone logic =))

Đọc đến đây mà bạn còn thấy film của bạn logic thì mình chịu :th_72::th_72::th_72:

P/s: mình ko quan tâm truyện hay ntn vì mình chưa đọc và cũng chả muốn đọc sau khi xem xong film. Mình nhận xét vs vai trò là một ng xem film, thế thôi :th_112:
vs cả mình là con trai nhé, đọc cái chị này chị nọ của bạn mình thấy bạn có vẻ "như cái loại ai cũng biết là cái loại gì đấy" "vãi cái thứ ai cũng biết là cái gì đấy"...

p/s2: xin đừng ban em :th_48:

khongduockhoc
06-08-2012, 06:05 PM
thanks a Sứt ^^ weekend mãn hết cả nguyện ;p ^^

tiendung_299
06-08-2012, 06:23 PM
chờ lâu quá hnay mới xem tuyệt thật

T0512
06-08-2012, 06:54 PM
mình ko biết bạn cuồng film như thế nào nhưng mình kể 1 số điểm vô lý của film cho bạn xem nhé:
1. luk mới vào con bé vót chông đặt bẩy abc đủ kiểu xong lên cây ngủ và sáng hôm sau bỏ đi chổ khác, wtf thế nó đặt bẫy quanh cái cây đấy làm khỉ j thế. Điều cơ bản nhất của những cuộc chiến kiểu này là bảo vệ chổ của mình khi đã chọn dc, bạn nghĩ ông huấn luyện viên nói con bé chọn nơi cao và có nc để làm gì. Xem lại rambo đi nhá, hay đơn giản nhìn lại đoạn con bé da đen bị rơi vào bẫy thì luk sau thằng kia đến giết ngay.

2. Cũng đoạn con bé da đen chết, khu 11 bạo động -> wtf lần 2, 73 lần thi trước ko có đoạn nào hot hơn để bạo động ak, cái chết nhạt toẹt -> bạo động +.= mà thêm nữa cái thằng phi lao bị yếu sinh lý hay sao mà phi cái lao ko xuyên dc qua ng con bé thế, và con bé còn yếu hơn chết ngay lập tức vs cái lao ko đâm nỗi qua ng.

3. Về cái mũi tên của bạn nhé, bạn biết vì sao đuôi tên phải làm bằng lông ko, vì khi đi qua tay cầm cung nó trượt qua ngón tay, nếu làm bằng vật liệu cứng thì đứt cmn tay rồi, đứt hẳn ấy ko phải đứt như kiểu bạn gọt hoa quả đâu :th_56:

4. Luk thằng kia bị đâm vào chân rồi ngụy trang thành đá, nó vẽ nhanh nhĩ, chắc thiên tài cmnr, trong hoàn cảnh bị lùa mà ngồi ngụy trang dc như thế. Xin phép cho mình cười vào cái logic của bạn một cái.

5. Cũng cái đoạn thằng kia bị thương nhé, bạn có thấy luk đầu khi con bé bị lùa lên cây và nhận dc thuốc ko nó bôi có tí rồi đến đoạn này chả thấy cái lọ đâu. Chiến đấu kiểu con này thì bán muối sớm.

6. Cũng đoạn bị vây trên cây, đám kia ngủ ko có ng canh gác, nói thật mình là con bé kia thì mình xuống cho mỗi thằng 1 nhát vào họng là xong film.

7. Rất nhiều đoạn các bạn trẻ trong film đi lại tự do trong rừng như kiểu đi picnic =)) vice car lone logic =))

Đọc đến đây mà bạn còn thấy film của bạn logic thì mình chịu :th_72::th_72::th_72:

P/s: mình ko quan tâm truyện hay ntn vì mình chưa đọc và cũng chả muốn đọc sau khi xem xong film. Mình nhận xét vs vai trò là một ng xem film, thế thôi :th_112:
vs cả mình là con trai nhé, đọc cái chị này chị nọ của bạn mình thấy bạn có vẻ "như cái loại ai cũng biết là cái loại gì đấy" "vãi cái thứ ai cũng biết là cái gì đấy"...

Cũng đúng thật. Tui xem cũng hơi thắc mắc cái khúc tụi kia ngủ hết. Sao ko chạy xuống giết hoặc trốn mẹ đi =))). Nói chung phim xem được. Chưa đến mức Bom tấn như đài báo nói =)))

danielng
06-08-2012, 06:58 PM

1. --> Đặt bẫy sóc và ăn con sóc (Có xem hết phim ko hay tua qua thế?), lên cao để quan sát, để ko bị ai quan sát, vào đấu trường nước còn quan trọng hơn vũ khí (Tiểu thuyết có nói)

2. --> Bạo động là do Katniss đã ném vào họ hy vọng, hành động xếp hoa lên người Rue là 1 hành động kích động và xem thường Capitol (Tiểu thuyết có nói), 73 lần trước có bạo động phải chiếu lại cho chú xem à? Đâm vào, như dao đâm thôi, nhưng đâm có hiểm ko thì chưa biết.

3. ... Cái này ko hiểu đứt tay ntn, nhưng thấy tay Katniss bị trầy.

4. Cái ngày Peeta bị chém vào chân và cái ngày Katniss phát hiện nó hóa trang thành đá là cách nhau nhiều ngày, nhiều ngày là hơn 2 ngày, mà 1 buổi đã hóa trang đc cái tay.

5. Cái lọ là thuốc trị bỏng (trong tiểu thuyết gọi là thuốc mỡ, chỉ trị đc bỏng vì mẹ Katniss là thầy thuốc nên Katniss ko có ngu, lấy ra cũng ko trị đc vết chém).

6. ... Chịu :))

7. Bọn nhà nghề đi lại như picnic đâu có sai, gặp ai giết đó sau đó tự giết nhau (trong tiểu thuyết có nói)

Cơ mà ko chấp, vì chú chưa đọc tiểu thuyết, với lại mìh cũg là con trai đấy, ko phải cái thứ gì đó mà chú đag giấu đâu, cái cmt đầu của chú khá là bựa giống các vozer (nên gọi chị cho nó lịch sự =)) )và cái cmt 2 này của chú cũng ko khác lắm. Đọc cái Vine Car Lone gì đấy ko biết nên gọi chú hay thím =='.

HugoChat
06-08-2012, 07:15 PM
Mình thấy phim chỉ vô lý ở một chỗ đâu ra màu với cọ để Peeta tự "trang điểm" cho mình ở bờ sông, mà đang bị truy kích thế lại được để yên cho hóa trang toàn thân rồi trốn luôn @@, chắc là có người tài trợ. Phần khó hiểu nữa đó là bác tổng thống nói chuyện cao siêu quá, khó mà thấm được với não mình @@. Còn lại, phim hay cực...

herobon
06-08-2012, 08:03 PM
mấy chiến sĩ dưới gốc cây ngủ cho đến khi Katniss cưa xong cành cây cho tổ ong rơi xuống :))
a Liam xuất hiện như chưa từng xuất hiện http://img.zing.vn/diendan/fimg/emoticons/forum/22.gif
mấy con chó đoạn cuối phim làm cho có cánh thì hay quá http://img.zing.vn/diendan/fimg/emoticons/forum/22.gif

Chắc do mình chưa đọc truyện nên chưa hiểu hết cái ý nghĩa sâu sa của phim :-s

nyosvip
06-08-2012, 08:15 PM
Phim này hay :)

saddywind
06-08-2012, 08:17 PM
1. --> Đặt bẫy sóc và ăn con sóc (Có xem hết phim ko hay tua qua thế?), lên cao để quan sát, để ko bị ai quan sát, vào đấu trường nước còn quan trọng hơn vũ khí (Tiểu thuyết có nói)

2. --> Bạo động là do Katniss đã ném vào họ hy vọng, hành động xếp hoa lên người Rue là 1 hành động kích động và xem thường Capitol (Tiểu thuyết có nói), 73 lần trước có bạo động phải chiếu lại cho chú xem à? Đâm vào, như dao đâm thôi, nhưng đâm có hiểm ko thì chưa biết.

3. ... Cái này ko hiểu đứt tay ntn, nhưng thấy tay Katniss bị trầy.

4. Cái ngày Peeta bị chém vào chân và cái ngày Katniss phát hiện nó hóa trang thành đá là cách nhau nhiều ngày, nhiều ngày là hơn 2 ngày, mà 1 buổi đã hóa trang đc cái tay.

5. Cái lọ là thuốc trị bỏng (trong tiểu thuyết gọi là thuốc mỡ, chỉ trị đc bỏng vì mẹ Katniss là thầy thuốc nên Katniss ko có ngu, lấy ra cũng ko trị đc vết chém).

6. ... Chịu :))

7. Bọn nhà nghề đi lại như picnic đâu có sai, gặp ai giết đó sau đó tự giết nhau (trong tiểu thuyết có nói)

Cơ mà ko chấp, vì chú chưa đọc tiểu thuyết, với lại mìh cũg là con trai đấy, ko phải cái thứ gì đó mà chú đag giấu đâu, cái cmt đầu của chú khá là bựa giống các vozer (nên gọi chị cho nó lịch sự =)) )và cái cmt 2 này của chú cũng ko khác lắm. Đọc cái Vine Car Lone gì đấy ko biết nên gọi chú hay thím =='.

1. Ai cũng biết là thế nhưng trong điều quan trọng hơn cả nc là hiểu rõ địa hình nơi mình trốn mà nó mỗi ngày nó ở một nơi thế thì chắc có bản đồ ak =))

2. Kíck động vì 1 lý do như thế =)) chịu rồi, chắc 73 lần trước toàn chém giết nhau ko quá.

3. Có tí j trong não ko thế, khi bắn tên thì mũi tên sẽ trượt theo điểm gác tên trên cán cung, nếu đuôi tên như thế khi bắn ra vs vận tốc cao thì :th_69:

4. thế cái thằng chém nó có bị ngu ko mà ko biết đuổi trong khi cái 7. nói là nhà nghề =)) nhà nghề mà ko đuổi dc thằng đấy ak, rồi nhà nghề chết vì thiếu nc =))

5. đoạn nào trong film nói về cái này thế :|

Kaiel
06-08-2012, 09:20 PM
Chưa đọc tiểu thuyết nên chưa biết nhưng mà mình xem phim xong thấy nhạt nhạt.

Mà hình như Katniss với Keeta có yêu nhau đâu nhỉ, như kiểu nó diễn trò ấy. Lúc Katniss đi lấy thuốc cho Keeta thì trong hộp có dòng chữ " You call that a kiss" , thế là vào hôn nhau thật luôn :))

NONAME50
06-08-2012, 09:37 PM
Chẳng biết tiểu thuyết này thế nào do chưa có dịp đọc. Nhưng mà hoàn toàn thất vọng về phim, quá nhiều điểm không thuyết phục. Không xứng đáng với những gì được quảng cáo.

dinhtrongthang1974
06-08-2012, 09:42 PM
Thấy Bt

vat1984
06-08-2012, 09:43 PM
Ngồi hóng war còn hay hơn cả xem phim :))

ducnam0801
06-08-2012, 09:45 PM
đoạn đầu xem có vẻ được nhưng từ đoạn bước vào cuộc thi trở đi là bắt đầu ảm đạm và nhạt nhat , đến cái đoạn chị nv chính trèo lên cây né được 2 phát tên xong anh kia bảo thôi chúng ta cứ đợi ở đây đợi nó xuống rồi bắt , thế là cả lũ dắt tay nhau đi ngủ , mồm mình há chữ O luôn @@ , 1 điểm nữa là theo cái mạch của phim mình hiểu mục đích duy nhất để cho con bé diễn viên chính cố gắng là tình yêu của nó với đứa em gái , nhưng cuối cùng thì ngoài nụ cười vớ vẩn cuối phim ra thì chẳng có gì để chứng tỏ nhiều về cái mục đích đấy

- nhiều tình tiết không hợp lý + còn cái kết xem xong không được thỏa mãn cho lắm .... nếu để mà nói về ý nghĩa của phim thì chắc chỉ có những bạn đọc tiểu thuyết rồi mới dám lên tiếng thế nên mình không tranh giành =)) , còn để mà mình đứng trên con mắt của khán giả bình thường xem xong thì nói thật hơi bị disappointed

tamxudu
06-08-2012, 09:52 PM

Em chỉ thắc mắc mỗi cái là bọn điều khiển có thể đưa cây cối, lửa và động vật vào. Mọi người trong môi trường giả lập kỹ thuật số vậy mà sao mấy thứ đó có thể sát thương nhỉ. Phim hay có ý nghĩa nhưng bảo là bom tấn thì em cũng hơi nghĩ ngợi. Coi chiến hạm mãn nhãn hơn bắc nhể :D

Louis Tin
06-08-2012, 10:06 PM
cảm nhận của một người xem phim (chưa đọc truyện. có lẽ truyện sẽ hay hơn. đa số là vậy ^^) phim này coi không có hồi hộp hay gay cấn gì cả. nói thiệt là chằng bằng Battleship nữa (thế mà điềm IMDb cao hơn :-s). không hẳn do Battleship kĩ xảo nhiều hơn, hoành tráng hơn mà nói thế, nhưng cảm nhận thấy nhạt quá. cái này chỉ là cảm nhận. mỗi người mỗi ý thôi. xin các fan đừng chém tội nghiệp. :)

Leonidas
06-08-2012, 10:11 PM
Film này hay mà, nv nữ chính đóng quá xuất sắc và đạt tâm trạng luôn, đóng cả Rachel trong Xmen first class thảo nào nhìn quen thế k biết. Film này (hay đúng hơn là truyện) hay bị phê bình la sao chép battle royale của Nhật. Mình xem cả 2 rồi thì thấy có hơi giống nhau về cốt truyện thật, nhưng cách miêu tả và cách làm thì khác nhau quá nhiều. BR bạo lực, máu me, đậm chất "quái dị" của Nhật còn film này thì đỡ hơn nhiều, thế mà mấy ông Vn cũng cắt k cho chiếu, chả hiểu tại sao... hay tại vì cái ý nghĩa sâu xa của nó, kiểu như là nhân dân chịu đàn áp lâu quá thì đứng lên lật đổ chính quyền :)) anw, good good movie, thanks pub alot

nkctvn
06-08-2012, 10:13 PM
ủa 18/8 mới ra dvd, pub lấy bản đẹp ở đâu thế =='
mình đọc cả 3 cuốn tiểu thuyết rồi, và mình rất trân trọng cái việc mà đạo diễn phim giữ nguyên cái 'thần' của truyện. ít ra nó ko bị thay đổi quá nhiều (đến giờ mình vẫn còn cay cú Percy Jackson ="=). truyện cực kỳ hay :D có dịp các bạn đọc đi :D
ồ mình rất là thích các bạn nói phim nhạt nhưng ko bất lịch sự :D

kira2710
06-08-2012, 10:16 PM
Cùng ý kiến với bạn saddywind

Truyện tôi chưa đọc nên ko biết diễn tả chi tiết cảm xúc + hay + hấp dẫn thế nào, chứ xét về bộ phim thì phải nói chất lượng logic quá tệ. Cực nhiều tình huống vô nghĩa và phi lý làm người xem lắm lúc muốn tự sát... Tiêu biểu là đoạn bọn kia lùa đc Katness lên cây rồi nằm lăn ra ngủ, ngủ 1 mạch đến sáng bảnh mắt ra ko thèm dậy, tí thì mình fải đập đầu vào màn hình rồi lấy mảnh kính chọc liên tiếp vào mắt và cổ.. ~X(

Bạn nào đấy bảo phim ko diễn tả hết cái hay của truyện blah blah, làm thế là tốt rồi blah blah, diễn xuất nhân vật hay quá rồi blah blah, thì xin hỏi bạn, cứ fim nào mời được diễn viên giỏi đóng tốt về là thành hay hết à??? Nếu bạn đòi fải đọc truyện mới thấy hết đc cái hay thì tôi cũng chịu, xin thua, bạn cứ ở đấy mà sung sướng với truyện của bạn đi. Fim nào cũng đòi phải đọc cốt truyện mới hiểu thì còn dựng thành phim làm đếk j`?? 8-|

Kết luận: Cốt truyện bt, tình tiết kém, hình ảnh khá, diễn xuất khá, âm thanh bt, logic fim siêu kém. Imdb 7.6 đúng là chấm nhẹ tay quá.

nkctvn
06-08-2012, 10:22 PM
Chưa đọc tiểu thuyết nên chưa biết nhưng mà mình xem phim xong thấy nhạt nhạt.

Mà hình như Katniss với Peeta có yêu nhau đâu nhỉ, như kiểu nó diễn trò ấy. Lúc Katniss đi lấy thuốc cho Peeta thì trong hộp có dòng chữ " You call that a kiss" , thế là vào hôn nhau thật luôn :))

Peeta yêu Katniss; nhưng Katniss ko yêu Peeta, mà chỉ là "diễn trò" để thu hút sponsors rót tiền vào để ủng hộ Katniss và Peeta. trong truyện chữ chính xác là pretend to be "star-crossed lovers" (tình nhân sao quả tạ/bất hạnh/xui xẻo).

saddywind
06-08-2012, 10:31 PM
Cùng ý kiến với bạn saddywind

Truyện tôi chưa đọc nên ko biết diễn tả chi tiết cảm xúc + hay + hấp dẫn thế nào, chứ xét về bộ phim thì phải nói chất lượng logic quá tệ. Cực nhiều tình huống vô nghĩa và phi lý làm người xem lắm lúc muốn tự sát... Tiêu biểu là đoạn bọn kia lùa đc Katness lên cây rồi nằm lăn ra ngủ, ngủ 1 mạch đến sáng bảnh mắt ra ko thèm dậy, tí thì mình fải đập đầu vào màn hình rồi lấy mảnh kính chọc liên tiếp vào mắt và cổ.. ~X(

Bạn nào đấy bảo phim ko diễn tả hết cái hay của truyện blah blah, làm thế là tốt rồi blah blah, diễn xuất nhân vật hay quá rồi blah blah, thì xin hỏi bạn, cứ fim nào mời được diễn viên giỏi đóng tốt về là thành hay hết à??? Nếu bạn đòi fải đọc truyện mới thấy hết đc cái hay thì tôi cũng chịu, xin thua, bạn cứ ở đấy mà sung sướng với truyện của bạn đi. Fim nào cũng đòi phải đọc cốt truyện mới hiểu thì còn dựng thành phim làm đếk j`?? 8-|

Kết luận: Cốt truyện bt, tình tiết kém, hình ảnh khá, diễn xuất khá, âm thanh bt, logic fim siêu kém. Imdb 7.6 đúng là chấm nhẹ tay quá.

Chuẩn rồi, mình nghĩ sau khi ra DVD thì IMDB sẽ tụt thê thảm :th_13:

saddywind
06-08-2012, 10:36 PM
trích cho một số bạn bảo film hay 1 cmt rate cao trên IMDB nhé :D mình ko chê truyện mình chê film nên đừng có lôi truyện vào, đọc truyện mới thấy film hay thì nên đề nghị đoàn làm film tặng mỗi ng 1 cuốn truyện khi mua vé =))

i saw this movie last week. I checked first on IMDb - scored 7.9.

Went to the cinema and was excited to see it. Until it started.

Everything is so easy to guess and the characters are really really stupid. The movie does not take you to its world. I wanted to leave from the theater 2 or 3 times.

To be honest, I am truly sorry I wasted 2 and something hours from my life with this movie. It's crap and I don't understand how it can have score of over 7 when the real score should be maximum 3 !!!

Guys spare the money !!! There are WAY better movies to see than this crap.

ngonep
06-08-2012, 10:39 PM
Ai đọc tiểu thuyết rồi cho mình hỏi kết trong tiểu thuyết Katniss có quay lại vs người yêu cũ không? :-?...mình lăn tăn về cái này lắm=))
7.6 cho film thì mình thấy hơi cao quá :) tuy nhiên theo mình diễn viên diễn xuất khá ổn :D

ducnam0801
06-08-2012, 10:49 PM
mình cũng nghi phim là phim còn truyện là truyện chứ , k thể lấy truyện ra để cứu cánh cho phim được , mình tin chắc là những ai chưa đọc truyện mà chỉ xem phim không thôi thì sẽ k chấm điểm imdb quá 5 cho phim này đâu kể cả là diễn viên có đạt đi chăng nữa o.O

loftheh
06-08-2012, 10:50 PM
nói chung là phim xem kỹ mới hiểu được vì nôi hơi sâu xa khó hiểu với nhiều người chưa đọc truyện còn hầu như mấy phim trên 7.0 thì đều có ý nghĩa nhân văn cả .

recca902003
06-08-2012, 10:52 PM
Bộ phim quá hay nó làm như thật từ diễn xuất đến nội dung đều quá thật xem mà còn cảm nhận được sự sợ hãi của diễn viên đây là 1 bộ phim hiếm thấy :) . Nó ko có những màn bay nhảy bắn bách phát bách trúng, khứu giác siêu nhạy bén như siêu nhân nhưng như thế mới giống thật . Ko còn lời dể khen quá hay siêu phẩm là đây

saddywind
06-08-2012, 10:53 PM
nói chung là phim xem kỹ mới hiểu được vì nôi hơi sâu xa khó hiểu với nhiều người chưa đọc truyện còn hầu như mấy phim trên 7.0 thì đều có ý nghĩa nhân văn cả .

điều quan trọng là cái ý nghĩa đấy phải hợp lý, nếu như cái đoạn khu 11 bạo động chỉ vì con bé kia chết thì nói thật là chỉ có bọn ngu mới như thế +.= 74 năm bị cai trị thì nếu bật đã bật lâu rồi còn ko thì tư tưởng bị áp bức cũng đã ăn vào máu rồi.

kt_baby_boy
06-08-2012, 11:29 PM
mình chắc cũng như nhiều bạn khác k đọc truyện hay tiểu thuyết gì đó về phim này, nhưng khi xem xong phim thì mình rút ra 1 kết luận như sau: phim quá thất vọng với những gì dc mong đợi từ nó, và chắc chắn với cái điểm IMDb mà theo mình cho thì phim cũng chỉ dc tầm 5 điểm .. và có nhiều đoạn xem mà mình thấy chả hứng thú gì về nội dung của phim cả. VD như cuốc chiến sinh tử chỉ có 1 ng` duy nhất dc sống vậy mà mấy đứa ở quận khác lại kết bè phái với nhau làm gì ?? để rồi cũng chỉ có 1 ng` sống @@~ đến bó tay với ông nào viết kịch bản cho phim .. đến đây mình thấy phim bắt đầu nhàm chán hẳn vì cả 1 cuốc chiến mà chả có gì hấp dẫn và gay cấn cả .. mấy "vật hiến tế" giết nhau 1 cách lãng xẹt @@~ rồi đến em nữ nhân vật chính thì cứ coi như là muốn cùng với thằng ở cùng quận về nhà đi .. nhưng mà sao lại có tình cảm với nó khi em ấy có thằng n.y ở nhà ?? đãng nhẽ tình tiết này k nên làm quá .. và em nhân vật chính k nên hôn thằng kia, cùng lắm chỉ nằm cạnh nhau như là giả vờ yêu nhau thui (theo đúng như kịch bản mà bọn nó làm ở đoạn đầu), đại khái phim có quá nhiều điểm đáng thất vọng về cả nội dung lẫn những pha hành động, k có 1 chút nào để lại ấn tượng hay đặc sắc gì cả

konchuotngu
06-08-2012, 11:48 PM

Xin trả lời theo ý mình ( chưa đọc truyện, mới xem phim )

1. Cảnh con bé vót chồng đặt bẫy. Cảnh ngay sau đó : nướng con gì đó ===> đủ hiểu đặt bẫy thú, kiếm đồ ăn, chứ hôk phải bẫy người, hay là đặt bẫy xung quanh để bảo vệ chỗ nó ngủ. Vì đơn giản là nó thấy ngủ trên cây đủ an toàn rồi :)) Đặt bẫy cái kiểu đấy, không giết đc người, cùng lắm chỉ làm bị thương, chả khác gì "lạy ông tôi ngủ trên cây, nhảy lên mà chém" =))

2. Không đọc truyện, nhưng mình cũng thấy cảnh con bé giơ tay chào, và đoàn người giơ tay chào cùng nó rất cảm động ===> Đối với Quận 11, một đứa trẻ từ Quận của họ ra đi, sự mất mát đó cộng với sự cảm động về việc làm của con bé ( dùng hoa phủ quanh xác, đưa tay chào tiễn linh hồn ) đã khiến họ bùng nổ chứ không phải vì "cái chết nhạt toẹt" như bạn nói. Họ đủ hiểu để biết người đáng căm hận nhất ở đây là ai ! Không phải người đã giết con bé, mà là kẻ đã làm ra trò chơi này. Còn việc bạn nói : 73 lần trc' không có gì hot hơn để bạo động à? Cái này đến chính bạn cũng không biết đc mà, phải ko ?
Còn thằng bé cầm lao yếu sinh lý, hay con bé kia yếu đến mức chết ngay tức khắc .... xin thưa với bạn đây là phim, nếu bạn muốn một bộ phim phản ảnh chân thực tất cả những chuyển động của cuộc sống thì mình khuyên bạn xem phim tài liệu =)) Còn với những phim như thế này, để khắc họa nên một bức tranh lớn, thì những tiếu tiết như thế nào đều do đạo diễn, kịch bản=)) Đạo diễn với kịch bản mà nói, thì cái dằm đâm vào mông cũng nhiễm trùng mà chết chứ nói gì đến phi lao =)) Nên nhớ : cải lương nước mình, mấy ông sắp chết cũng phải hát cả đoạn dài, ngân mãi mới tắt thở =)) Ấy là cải lương ý mà =))

3. Đuôi tên làm bằng lông hoặc bằng vật cứng đều như nhau, không tin có thể search Google ra rất nhiều ảnh các loại tên :)) Có dân tộc ở châu phi còn dùng 1 mẩu xương chậu, hình dẹt của động vật để tạo thành đuôi tên cơ bạn ạ. Mũi tên chuyên dụng của các cung thủ thi đấu trên trường quốc tế không đc làm bằng lông đâu bạn ạ =)) Còn mục đích sử dụng trong phim này là để đẹp. Hơn nữa, để sử dụng loại tên này trong phim, diễn viên ít nhiều cũng phải sử dụng thử để bắn, tạo dáng, hay làm dủ trò rồi mới lên phim cho bạn xem đc :)) Con bé đã đứt ngón tay nào đâu ?

4. Thằng bé bị đâm vào chân lúc bị đuổi theo, cũng là lúc con bé bị ong đốt ==> hai ngày sau nó mới tỉnh lại, hai ngày thừa đủ để thằng bé ngụy trang. Còn việc : "bọn kia gà thế ? Đuổi theo thằng què cũng bị mất dấu" . Cái đấy cũng không thể nói thế đc. Chỗ thằng bé ngụy trang gần dòng sông, có thể lúc bị đuổi nó nhảy xuống sông, nấp khe đá? Điều gì cũng có thể xảy ra !

5. Con bé bị thương là do bỏng, thằng bé bị chém ==> Thuốc bôi khác nhau, không giống như oxi già của mình có thể sát trùng mọi loại vết thương =)) Đây là một thế giới hoàn toàn khác, nên nhớ là thế bạn nhé !

6. Con bé thì bị thương ở chân, 4 đứa nằm kiểu 2 đôi một, gối đầu với nhau, đâm đc 1 đứa liệu có khiến đứa kia ngủ tiếp ? Kể cả có bịt miệng cắt cổ, nhưng nó nằm ngay bên cạnh, chả lẽ không biết gì ? Giỏi lắm chém đc 2 đứa, chân thì què, đúng là muốn tự sát =))

7. Không cần xem phim, ngoài đời cũng có thể thấy : Bên nào đông thì là kẻ mạnh, chỉ có 1 mình thì dĩ nhiên là kẻ yếu. Kẻ mạnh đi săn, yếu thì trốn chạy. Mạnh thì đường hoàng mà tiến, yếu thì mưu mẹo lươn lẹo mà lần mò =)) Thế thôi

Trên đây là ý kiến của mình, mình chỉ xem phim chưa đọc truyện, và mình thích phim này :)

konchuotngu
07-08-2012, 12:04 AM
@kt_baby_boy : Cuộc chiến sinh tử đúng là chỉ một kẻ sống sót. Những đứa đến từ quận 1 và quận 2 kết bè phái với nhau để ít nhất là sống sót và tiêu diệt những kẻ khác trước nhất ! Đơn giản là chúng chỉ lợi dụng lẫn nhau, đến khi kẻ địch còn lại ít dần, tự cái liên minh ấy sẽ tan rã và chém giết nhau thôi.
Cuộc chiến thì không có gì gây cấn ( theo bạn nói ), nhưng thông điệp muốn chuyển tải thì không phải là không có. Ngay từ trc' khi trận chiến diễn ra, thằng bé đã nói : " Tớ muốn cho họ thấy họ không thể điều khiển đc mình " ... Và cuối cùng 2 đứa đã làm đc ! Chúng khiến luật chơi phải thay đổi, khiến Quận 11 nổi loạn, vì tất cả những hành động của chúng trong cuộc chiến ! Việc quyết định ăn nho dại để tự sát cùng nhau cũng là cách chúng phản đối cuộc chơi, không cho cuộc chơi người chiến thắng :) Buộc bọn ở Capital phải thay đổi luật chơi lần thứ 3 =))
Chuyện tình cảm thì miễn bàn :) Vì chúng nó còn trẻ mà, cảm nhau chứ đã cưới nhau đâu mà lo. Ban đầu thì là đóng kịch, nhưng về sau chúng nó cũng có cảm tình với nhau thật đó chứ? Qua đây có thể thấy : người bạn có cảm tình ở nhà, chưa chắc đã có ý nghĩa với bạn hơn là người đã cùng vào sinh ra tử :)

herobon
07-08-2012, 12:18 AM
Tóm lại là có Hunger Games lần 75 ko nhỉ http://img.zing.vn/diendan/fimg/emoticons/forum/22.gif

danielng
07-08-2012, 12:24 AM
đoạn đầu xem có vẻ được nhưng từ đoạn bước vào cuộc thi trở đi là bắt đầu ảm đạm và nhạt nhat , đến cái đoạn chị nv chính trèo lên cây né được 2 phát tên xong anh kia bảo thôi chúng ta cứ đợi ở đây đợi nó xuống rồi bắt , thế là cả lũ dắt tay nhau đi ngủ , mồm mình há chữ O luôn @@ , 1 điểm nữa là theo cái mạch của phim mình hiểu mục đích duy nhất để cho con bé diễn viên chính cố gắng là tình yêu của nó với đứa em gái , nhưng cuối cùng thì ngoài nụ cười vớ vẩn cuối phim ra thì chẳng có gì để chứng tỏ nhiều về cái mục đích đấy

- nhiều tình tiết không hợp lý + còn cái kết xem xong không được thỏa mãn cho lắm .... nếu để mà nói về ý nghĩa của phim thì chắc chỉ có những bạn đọc tiểu thuyết rồi mới dám lên tiếng thế nên mình không tranh giành =)) , còn để mà mình đứng trên con mắt của khán giả bình thường xem xong thì nói thật hơi bị disappointed

Tình chị em của Katniss đc miêu tả đầu phim @@~, tình chị em còn thể hiện ở đấu trường khi Katniss nhìn Rue.

mình chắc cũng như nhiều bạn khác k đọc truyện hay tiểu thuyết gì đó về phim này, nhưng khi xem xong phim thì mình rút ra 1 kết luận như sau: phim quá thất vọng với những gì dc mong đợi từ nó, và chắc chắn với cái điểm IMDb mà theo mình cho thì phim cũng chỉ dc tầm 5 điểm .. và có nhiều đoạn xem mà mình thấy chả hứng thú gì về nội dung của phim cả. VD như cuốc chiến sinh tử chỉ có 1 ng` duy nhất dc sống vậy mà mấy đứa ở quận khác lại kết bè phái với nhau làm gì ?? để rồi cũng chỉ có 1 ng` sống @@~ đến bó tay với ông nào viết kịch bản cho phim .. đến đây mình thấy phim bắt đầu nhàm chán hẳn vì cả 1 cuốc chiến mà chả có gì hấp dẫn và gay cấn cả .. mấy "vật hiến tế" giết nhau 1 cách lãng xẹt @@~ rồi đến em nữ nhân vật chính thì cứ coi như là muốn cùng với thằng ở cùng quận về nhà đi .. nhưng mà sao lại có tình cảm với nó khi em ấy có thằng n.y ở nhà ?? đãng nhẽ tình tiết này k nên làm quá .. và em nhân vật chính k nên hôn thằng kia, cùng lắm chỉ nằm cạnh nhau như là giả vờ yêu nhau thui (theo đúng như kịch bản mà bọn nó làm ở đoạn đầu), đại khái phim có quá nhiều điểm đáng thất vọng về cả nội dung lẫn những pha hành động, k có 1 chút nào để lại ấn tượng hay đặc sắc gì cả

Bọn nó tập bè với nhau để giết xong mấy đứa khác rồi tự giết nhau. Gale ở nhà ko phải là người yêu của Katniss. Katniss ko có tình cảm với Peeta, chỉ là bạn, họ đang diễn...

odaosmu
07-08-2012, 12:41 AM
phim này nhận xét cá nhân thì ko hay
có lẽ tại xem battle royal trước rồi nên thấy quá nhàm :-<

saddywind
07-08-2012, 12:42 AM
Xin trả lời theo ý mình ( chưa đọc truyện, mới xem phim )

1. Cảnh con bé vót chồng đặt bẫy. Cảnh ngay sau đó : nướng con gì đó ===> đủ hiểu đặt bẫy thú, kiếm đồ ăn, chứ hôk phải bẫy người, hay là đặt bẫy xung quanh để bảo vệ chỗ nó ngủ. Vì đơn giản là nó thấy ngủ trên cây đủ an toàn rồi :)) Đặt bẫy cái kiểu đấy, không giết đc người, cùng lắm chỉ làm bị thương, chả khác gì "lạy ông tôi ngủ trên cây, nhảy lên mà chém" =))

2. Không đọc truyện, nhưng mình cũng thấy cảnh con bé giơ tay chào, và đoàn người giơ tay chào cùng nó rất cảm động ===> Đối với Quận 11, một đứa trẻ từ Quận của họ ra đi, sự mất mát đó cộng với sự cảm động về việc làm của con bé ( dùng hoa phủ quanh xác, đưa tay chào tiễn linh hồn ) đã khiến họ bùng nổ chứ không phải vì "cái chết nhạt toẹt" như bạn nói. Họ đủ hiểu để biết người đáng căm hận nhất ở đây là ai ! Không phải người đã giết con bé, mà là kẻ đã làm ra trò chơi này. Còn việc bạn nói : 73 lần trc' không có gì hot hơn để bạo động à? Cái này đến chính bạn cũng không biết đc mà, phải ko ?
Còn thằng bé cầm lao yếu sinh lý, hay con bé kia yếu đến mức chết ngay tức khắc .... xin thưa với bạn đây là phim, nếu bạn muốn một bộ phim phản ảnh chân thực tất cả những chuyển động của cuộc sống thì mình khuyên bạn xem phim tài liệu =)) Còn với những phim như thế này, để khắc họa nên một bức tranh lớn, thì những tiếu tiết như thế nào đều do đạo diễn, kịch bản=)) Đạo diễn với kịch bản mà nói, thì cái dằm đâm vào mông cũng nhiễm trùng mà chết chứ nói gì đến phi lao =)) Nên nhớ : cải lương nước mình, mấy ông sắp chết cũng phải hát cả đoạn dài, ngân mãi mới tắt thở =)) Ấy là cải lương ý mà =))

3. Đuôi tên làm bằng lông hoặc bằng vật cứng đều như nhau, không tin có thể search Google ra rất nhiều ảnh các loại tên :)) Có dân tộc ở châu phi còn dùng 1 mẩu xương chậu, hình dẹt của động vật để tạo thành đuôi tên cơ bạn ạ. Mũi tên chuyên dụng của các cung thủ thi đấu trên trường quốc tế không đc làm bằng lông đâu bạn ạ =)) Còn mục đích sử dụng trong phim này là để đẹp. Hơn nữa, để sử dụng loại tên này trong phim, diễn viên ít nhiều cũng phải sử dụng thử để bắn, tạo dáng, hay làm dủ trò rồi mới lên phim cho bạn xem đc :)) Con bé đã đứt ngón tay nào đâu ?

4. Thằng bé bị đâm vào chân lúc bị đuổi theo, cũng là lúc con bé bị ong đốt ==> hai ngày sau nó mới tỉnh lại, hai ngày thừa đủ để thằng bé ngụy trang. Còn việc : "bọn kia gà thế ? Đuổi theo thằng què cũng bị mất dấu" . Cái đấy cũng không thể nói thế đc. Chỗ thằng bé ngụy trang gần dòng sông, có thể lúc bị đuổi nó nhảy xuống sông, nấp khe đá? Điều gì cũng có thể xảy ra !

5. Con bé bị thương là do bỏng, thằng bé bị chém ==> Thuốc bôi khác nhau, không giống như oxi già của mình có thể sát trùng mọi loại vết thương =)) Đây là một thế giới hoàn toàn khác, nên nhớ là thế bạn nhé !

6. Con bé thì bị thương ở chân, 4 đứa nằm kiểu 2 đôi một, gối đầu với nhau, đâm đc 1 đứa liệu có khiến đứa kia ngủ tiếp ? Kể cả có bịt miệng cắt cổ, nhưng nó nằm ngay bên cạnh, chả lẽ không biết gì ? Giỏi lắm chém đc 2 đứa, chân thì què, đúng là muốn tự sát =))

7. Không cần xem phim, ngoài đời cũng có thể thấy : Bên nào đông thì là kẻ mạnh, chỉ có 1 mình thì dĩ nhiên là kẻ yếu. Kẻ mạnh đi săn, yếu thì trốn chạy. Mạnh thì đường hoàng mà tiến, yếu thì mưu mẹo lươn lẹo mà lần mò =)) Thế thôi

Trên đây là ý kiến của mình, mình chỉ xem phim chưa đọc truyện, và mình thích phim này :)

3. Nếu làm bằng vật cứng thì đuôi tên phải là hình "l" chứ ko phải "Y" nhé.

4. Nếu bạn để ý đoạn đầu thì có nói đến đứa quận 1 và 2 đã từng tham gia rồi nhé, truyện vài đứa vây giết 1 đứa mà chỉ chém vào chân rồi để chạy thoát thì hết sức vô lý kể cả ngang nhau đằng này 1 bên phải nói là có ít nhất 2 đứa pro.

5. Bỏng hay bị chém đều là vết thương ngoài ra, về mặt nguyên tắc thì dùng dc chung thuốc là điều tất yếu, đều là bị thương do ngoại vật chỉ khác 1 cái là lửa 1 cái là dao. Thuốc chỉ để liền da vs sát trùng thì có j khác nhau??? Bạn thấy thuốc trị bỏng bt như thực tế thì nó chỉ thêm công dụng làm mát thôi nhá chả khác j đâu.

6. Mình đang nói đến việc chúng nó ngủ mà ko có ng canh gác nhé, bạn tìm dc film thứ 2 ntn thì mình chịu luôn.

7. Đoạn khi con bé da đen cứu con kia, để con kia nằm đất 2 ngày rồi ngồi bên cạnh, đoạn sau khi con kia đi dọc bờ sông tìm theo dấu máu, rồi rất nhiều đoạn khác nó đi rất hồn nhiên trong rừng. Vậy nó là bên mạnh hay bên yếu thế bạn???

Chính bạn cũng nói film ko logic, mình ko bàn đến nội dung, mình nói đến tính logic trong film nhé như trong cái 2. muốn bị nhiễm trùng chết thì nhanh phải vài ngày nhá chứ ko dẹo luôn dc đâu. Bạn đừng lấy lý do đây là thế giới khác tao muốn như thế nào thì nó như thế ra đây, bạn xem các film viễn tưởng khác có film nào phi lý đến mức này ko???

MÌNH KO BẢO NỘI DUNG KO HAY MÀ MÌNH BẢO FILM KO CÓ LOGIC, 2 CÁI NÀY KHÁC NHAU NHÉ, BẠN NÀO ĐỊNH BẬT MÌNH THÌ LƯU Ý ĐIỂM NÀY KO LẠI TỰ TAY VẢ MIỆNG ĐẤY...

odaosmu
07-08-2012, 12:45 AM
3. Nếu làm bằng vật cứng thì đuôi tên phải là hình "l" chứ ko phải "Y" nhé.....

Lúc xem thấy hệt như bác này :-s

saddywind
07-08-2012, 12:54 AM
phim này nhận xét cá nhân thì ko hay
có lẽ tại xem battle royal trước rồi nên thấy quá nhàm :-<

mình xem batte royal thấy nhàm rồi nhưng film này nói thật nhàm hơn :|

quan_hanoi
07-08-2012, 01:02 AM
đoạn đầu xem có vẻ được nhưng từ đoạn bước vào cuộc thi trở đi là bắt đầu ảm đạm và nhạt nhat , đến cái đoạn chị nv chính trèo lên cây né được 2 phát tên xong anh kia bảo thôi chúng ta cứ đợi ở đây đợi nó xuống rồi bắt , thế là cả lũ dắt tay nhau đi ngủ , mồm mình há chữ O luôn @@...

Mình cũng công nhận đoạn đó chuối cả nải.

Nó trốn trên cây, trèo lên đuổi bị ngã, bắn mấy phát tên không được thì nghe lời anh kia bảo chờ nó chết đói phải xuống rồi tha hồ bắt thì đúng là... botay.com rồi.

Chân tay to đầu óc đơn giản quá. Mấy cô cậu ấy chỉ nô đùa là giỏi, sao không có ai thâm hiểm một tý nhỉ???

Trong trường hợp đấy thì các bạn làm thế nào?

Mình thì đơn giản lắm:

Nó trốn trên cây á, mình đốt mịa cái cây đi! :th_73:

a4s5d6f
07-08-2012, 01:04 AM
thật không hiểu nổi phim coi cũng đã mà mấy men bình luận vãi shit vậy ai thèm coi nữa, pe. nó lên

rexcasanova
07-08-2012, 01:13 AM
hôm qua là BATTLESHIP, hom nay la THE HUNGER GAMES, ngày mai sẽ xuất hiện thêm j đây PUB : THE AVENGERS hay MEN IN BLACK ..... ?
Đang down cái torren của Battleship hết 2 ngày rùi mà chưa xong, nay Pub up lên rồi thì đành phải del cái torren đó thui. Pub tâm lí vãi.

remax
07-08-2012, 01:24 AM

4. Nếu bạn để ý đoạn đầu thì có nói đến đứa quận 1 và 2 đã từng tham gia rồi nhé, truyện vài đứa vây giết 1 đứa mà chỉ chém vào chân rồi để chạy thoát thì hết sức vô lý kể cả ngang nhau đằng này 1 bên phải nói là có ít nhất 2 đứa pro.

5. Bỏng hay bị chém đều là vết thương ngoài ra, về mặt nguyên tắc thì dùng dc chung thuốc là điều tất yếu, đều là bị thương do ngoại vật chỉ khác 1 cái là lửa 1 cái là dao. Thuốc chỉ để liền da vs sát trùng thì có j khác nhau??? Bạn thấy thuốc trị bỏng bt như thực tế thì nó chỉ thêm công dụng làm mát thôi nhá chả khác j đâu.

6. Mình đang nói đến việc chúng nó ngủ mà ko có ng canh gác nhé, bạn tìm dc film thứ 2 ntn thì mình chịu luôn.

7. Đoạn khi con bé da đen cứu con kia, để con kia nằm đất 2 ngày rồi ngồi bên cạnh, đoạn sau khi con kia đi dọc bờ sông tìm theo dấu máu, rồi rất nhiều đoạn khác nó đi rất hồn nhiên trong rừng. Vậy nó là bên mạnh hay bên yếu thế bạn???

Chính bạn cũng nói film ko logic, mình ko bàn đến nội dung, mình nói đến tính logic trong film nhé như trong cái 2. muốn bị nhiễm trùng chết thì nhanh phải vài ngày nhá chứ ko dẹo luôn dc đâu. Bạn đừng lấy lý do đây là thế giới khác tao muốn như thế nào thì nó như thế ra đây, bạn xem các film viễn tưởng khác có film nào phi lý đến mức này ko???

MÌNH KO BẢO NỘI DUNG KO HAY MÀ MÌNH BẢO FILM KO CÓ LOGIC, 2 CÁI NÀY KHÁC NHAU NHÉ, BẠN NÀO ĐỊNH BẬT MÌNH THÌ LƯU Ý ĐIỂM NÀY KO LẠI TỰ TAY VẢ MIỆNG ĐẤY...

Bạn đang cãi cùn rồi đấy. Giải thích của bác trên cực kì hợp lý. Rất hợp lý là đằng khác. 1 số vấn đề bạn nêu ra lúc đầu đã bị bác bỏ 1 cách chính xác khiến bạn không thể bảo vệ luận điểm của mình được. Bạn nên xem phim kỹ hơn và nên nắm 1 số kiến thức đời sống thông thường hơn nhé.

anyway, giúp bác kia phản biện lun:

4. Phim tương lai bạn ơi, bạn có chắc cái chuôi của cây cung là nhựa không, =)). Ai mà biết được, mình thấy chả có gì vô lý ở đây cả.
5. Bỏng và vết chém bạn kêu là vết thuơng ngoài và về "nguyên tắc". Chắc bạn đang học y khoa hay sao mà phán như đúng rồi vậy. Mình ko rõ nhiều về y học nhưng rõ ràng là chẳng có ai lấy thuốc trị bỏng bôi vào vết thương hở cả. Còn 1 vấn đề nữa là theo " nguyên tắc" của bạn thì họ chế tạo ra thuốc trị bỏng và trị thương làm gì trong khi cả 2 đều "giống nhau". Trong phim thuốc có tác dụng rất nhanh, bối cảnh phim là tương lai nên không thể nói đến sự vô lý trong này.

6. Đúng, bọn nó ngủ nhưng ko ai canh gác. Nếu như ngủ 1 đến 2 người thì việc đó đúng là vô lý. Nhưng ở đây đến 4 người. Nếu bạn chú ý thì thằng hướng dẫn có nói: quận 1 ,2 được huấn luyện từ nhỏ và chúng thường thắng. Vì vậy chúng rất kêu ngạo", chỉ vậy để bạn hiểu nhé. Như lập luân của bác trên thì quá đúng rồi còn gì. Chưa kể lúc leo xuống cũng gây tiếng động,...

7. Lại 1 lần nữa bạn không chú ý. Bạn có để ý con bé da đen nói là bọn kia đang tập trung ở khu trung tâm với đống lương thực không. Bạn không nghĩ là bọn kia cũng bị ong chích, cũng bị ảo giác à. Tới đây là bạn cũng đủ hiểu rồi nhé. Còn bạn nói hồn nhiên đi trong rừng thì bạn nên xem lại cách coi phim nhé. Kiểu của bạn chỉ thích hợp với phim máu me thôi. Đoạn sau khi bắn nổ đống lương thực thì con bé da đen với nhân vật chính tìm thấy nhau, đoạn đấy mình cũng hồi hộp và lo sợ 1 trong 2 sẽ có chuyện gì vậy.

Nếu bạn thấy ko thể biện hộ được nữa thì có thể không reply hoặc gì đó thì tùy bạn còn nếu reply thì cũng ko biết phải nói thế nào

votandat
07-08-2012, 01:26 AM
có nhiều bác commen bình luận lãng nhách, Like cho bộ phim ý nghĩa tình người, nếu bạn vào hoàn cảnh đó bạn làm được gì ???????????????????????????????

virus_muzic
07-08-2012, 01:27 AM
Phim quá hay, kĩ sảo thì không có gì đặc biệt, nhưng về diễn xuất và nội dung phim thì rất là hay !

Được chuyển thể từ tập đầu tiên của Trilogy "The Hunger Games" của Suzanne Collins

Với việc chưa xóa bỏ được "trò chơi" này, mình nghĩ chắc chắn sẽ có phần 2 !

quan_hanoi
07-08-2012, 01:29 AM
Nếu mình mà là người yêu con bé này thì mình sẽ không ru rú ở nhà, đau khổ nhìn người yêu bị đuổi giết qua tivi như anh giai kia!

Nếu nó đã sẵn sàng xung phong đi để cứu mạng em gái nó, thì tại sao mình lại không thể xung phong đi để cứu mạng nó!

Mình sẽ đi với một mục đích duy nhất là để bảo vệ người yêu mình. Có thêm một người bảo vệ, nghĩa là thêm một cơ hội sống.

24 người, nếu chỉ có duy nhất một người được sống, thì đó phải là người yêu của mình!

Đã yêu - là chơi tới bến! Lên! :th_88:

remax
07-08-2012, 01:31 AM
Nếu mình mà là người yêu con bé này thì mình sẽ không ru rú ở nhà, đau khổ nhìn người yêu bị đuổi giết qua tivi như anh giai kia!

Nếu nó đã sẵn sàng xung phong đi để cứu mạng em gái nó, thì tại sao mình lại không thể xung phong đi để cứu mạng nó!

Mình sẽ đi với một mục đích duy nhất là để bảo vệ người yêu mình. Có thêm một người bảo vệ, nghĩa là thêm một cơ hội sống!

24 người, nếu chỉ có duy nhất một người được sống, thì đó phải là người yêu của mình!

Đã yêu - là chơi tới bến! :th_88:

Mình cũng đang nghi vấn câu này, nếu như được tình nguyện thì sao thằng này không theo con này lun. Có thể nó sợ 1 trong 2 đứa phải tuơng tàn, có lẽ vậy

tytywind
07-08-2012, 01:59 AM
Xem xong ùi mới cảm nhận đc....:D....thấy mấy bạn cm náo nhiệt quá...mình cung bon chen nào...hihi

kt_baby_boy
07-08-2012, 07:55 AM

Mình sẽ đi với một mục đích duy nhất là để bảo vệ người yêu mình. Có thêm một người bảo vệ, nghĩa là thêm một cơ hội sống.

Đã yêu - là chơi tới bến! Lên! :th_88:

thằng đạo diễn mà làm theo như ý của bác thì phim cũng đỡ nhạt đi chút nhỉ, mình cũng thik kiểu ng yêu hy sinh vì ng yêu

SatPhaLang
07-08-2012, 08:25 AM
Phim thế cũng được 7.6
Kĩ xảo, chiến đấu, tình cảm , diễn xuất cũng ko có gì đặc biệt
Nhưng cái khó hiểu nhất trong phim , chính là việc Capitol tổ chức được Hunger Gamer, giống như là đấu trường của La Mã, có lẽ xã hội bị thụt lùi lại, giống như thời xưa
Chắc phải coi truyện mới hiểu rõ dc.

dangphuong
07-08-2012, 11:03 AM
phim quá đỗi thường, ko muốn dùng từ nhạt, mấy thằng đừng tự cho mình là pro xem phim mà đi quy chụp ng khác là trẻ trâu hay óc phẳng, đừng tự cho chúng mày là nhất và đc quyền nói ng khác

heokon19901990
07-08-2012, 11:34 AM
Ơ. sao cái khúc thằng căn đồ ăn chết nè, con bé da đen với thằng giết nó chết mà k thấy tiếng đại bác nhỉ?

danielng
07-08-2012, 11:59 AM
Mình cũng đang nghi vấn câu này, nếu như được tình nguyện thì sao thằng này không theo con này lun. Có thể nó sợ 1 trong 2 đứa phải tuơng tàn, có lẽ vậy

Katniss và Gale ko phải là người yêu (Gale yêu đơn phương thôi :D). Họ còn hứa với nhau là nếu 1 trong 2 bị chọn thì người kia phải ở nhà để chăm sóc cả 2 gia đình. Nên Gale ko đi được với Katniss.

danielng
07-08-2012, 12:11 PM
Ai đọc tiểu thuyết rồi cho mình hỏi kết trong tiểu thuyết Katniss có quay lại vs người yêu cũ không? :-?...mình lăn tăn về cái này lắm=))
7.6 cho film thì mình thấy hơi cao quá :) tuy nhiên theo mình diễn viên diễn xuất khá ổn :D

Ừ, phần diễn xuất là rất ổn, còn phần làm phim nó nhiều cái xâu xa nên công nhận là nếu mình chưa xem tiểu thuyết mình cũng mơ hồ lắm :D. Theo giang hồ đồn là Katniss sẽ cưới Peeta. :D (Vì chưa đọc hết phần 2)

likesize99
07-08-2012, 12:18 PM
Tôi thấy phim này có j đấy giống với Battle Royal của Nhật về nội dung, như được xem lại Battle Royal phần 3 vậy :-j ! Thế nên cũng không thấy có gì đặc biệt lắm

odaosmu
07-08-2012, 12:25 PM
mình xem batte royal thấy nhàm rồi nhưng film này nói thật nhàm hơn :|

battle royale khi làm phim đã bỏ 1 số tình tiết quan trọng trong truyện khiến giảm sức hút nhưng nó vẫn là 1 phim đáng xem vs điểm 7.9
còn hunger games thì có lẽ 7.6 là 1 con số quá cao :-|

saddywind
07-08-2012, 12:36 PM
battle royale khi làm phim đã bỏ 1 số tình tiết quan trọng trong truyện khiến giảm sức hút nhưng nó vẫn là 1 phim đáng xem vs điểm 7.9
còn hunger games thì có lẽ 7.6 là 1 con số quá cao :-|

chuẩn :)) battle royal mình đọc truyện xong xem film muốn sút cho thằng đạo diễn 1 phát :))
Vs lại nhật có 1 cái khá dỡ là khó tìm diễn viên có nét mặt giống trong truyện :)) đặc biệt nhất là xem death note, dù diễn viên khá đạt nhưng vẫn thể hiện dc cái thần như nv trong truyện :)) nhìn thằng light ko có vẻ lạnh lùng lắm :D

Ciinvisible
07-08-2012, 01:10 PM
Phim khá hay, ngoại trừ một số đoạn làm mình bị cụt hứng T.T ví dụ như khi Glimmer bị bọn ong vờn chết hay lúc Marvel bị Katniss bắn 1 phát chết, kiểu chết rất lãng xẹt, trong khi cả 2 đều đến từ quận 1 thuộc chiếu trên, còn chưa thể hiện đc khả năng chiến đấu gì T__T. Nhưng nói chung mình vẫn thích phim này, từ diễn viên chính đến diễn viên phụ diễn đều ổn, đặc biệt rất thích Peeta :) Vì thế cái kết phim làm mình không vui, nhưng may là còn những phần sau nữa. Mình chưa đọc truyện, nhưng thấy nhiều người nói sau này Katniss không đến với Gale mà lại yêu Peeta, mong là sẽ như vậy thật :D

tommyz91
07-08-2012, 02:14 PM
Cũng bt.

dungfom
07-08-2012, 04:25 PM
mình k hiểu tại sao con này thấy thằng này gia nhập hội của tui kia k nói j.. xong sau đó bọn nó thông báo là có thể sống 2 người thì con này quay ngoắt 180* ôm hôn thằng này.. thằng này cũng chẳng giải thích j làm như việc đó là đương nhiền ?

tuanvl2504
07-08-2012, 04:48 PM
phim nhạt quáaaaaaaaaaaaaaaaa
cái đấu trường đánh nhau theo kiểu trẻ con cười đùa lập nhóm thế này có khán giả nào trong phim thích xem ko nhỉ

iamnotthegod
07-08-2012, 06:00 PM
không phải phim nào cũng được bình luận nhiều thế này,dù hay hay không hay thì nó cũng có cái j đó đặc biệt,theo mình phim hay.

nhocbilly_2011
07-08-2012, 06:57 PM
Ở nước ngoài ko xem đc à mọi ng :( nó hiện video not found í :(

trung_anh
07-08-2012, 08:35 PM
Mình đúng là chưa đọc truyện nên chả hiểu và thấy cũng chẳng hay mấy, hôm nào phải kiếm để đọc mới được

khoalt2002
07-08-2012, 09:36 PM
có phim nào dở hơn nữa ko trời, phim nhảm chưa từng thấy. Vậy mà tới điểm tới 7.6, thật là ko tin nổi vào điểm imdb

konchuotngu
07-08-2012, 10:15 PM

Đúng như bạn kia nói, càng nói càng thấy bạn đang cãi cùn ;)) mình chỉ nói lên ý kiến của mình dựa trên những điều bạn bảo là phi logic.
Chứ xin lỗi, bạn chưa phải "bình loạn viên" khủng khiếp lắm mà mình phải BẬT =))

P/s: Mũi tên chữ "I" là tên bắn từ NỎ THẦN của AN DƯƠNG VƯƠNG rồi bạn ạ =)) tên bắn cung lúc nào cũng cần có đuôi chữ "Y" để người sử dụng cầm căng cung chắc chắn hơn :)) Cái điều đơn giản ấy mà bạn cũng chưa hiểu rõ ... thì không hiểu là ai đang bật ai đây ? ;))
ANYWAY, mình cũng chưa có câu nào nói "phim này thiếu logic" như bạn bảo ở trên ;))

Còn nói về phim khoa học viễn tưởng, thì còn nhiều thể loại phi logic hơn thế này nhiều bạn ạ ;))
Ví dụ đơn giản nhất là phim Inception, điểm IMDb 8.8 ... Bạn xem thử ở cái thế giới thực tại này có ai hay nhà khoa học nào có thể đi vào giấc mơ tầng tầng lớp lớp như anh Leonardo DiCaprio chưa ? =))
Đã gọi là viễn tưởng, thì là không thật ! Còn nếu bạn định áp dụng cái thật của bạn để đánh giá phim, thì nó giống như là : Bạn không sờ đc vào Chúa, bạn không nhìn thấy Chúa --> Chúa không có thật, sự tồn tại của Chúa là phi LOGIC . Suy ra, bạn không tự sờ vào não bạn đc, bạn không tự nhìn thấy não bạn đc --> BẠN KHÔNG CÓ NÃO =))

odaosmu
07-08-2012, 10:26 PM
P/s: Mũi tên chữ "I" là tên bắn từ NỎ THẦN của AN DƯƠNG VƯƠNG rồi bạn ạ =)) tên bắn cung lúc nào cũng cần có đuôi chữ "Y" để người sử dụng cầm căng cung chắc chắn hơn :)) Cái điều đơn giản ấy mà bạn cũng chưa hiểu rõ ...

cái đuôi hình chữ Y ko phải để người cầm chắc chắn hơn đâu ông ạ =)) cái việc ông lấy Inception ra chả liên quan gì đến lôgic trong phim này vì phim này các tình tiết rời rạc ko chặt chẽ nhé =)) người ta đưa ra ý kiên cá nhân mà xoắn hết cả lên rồi
kiến thức đủ chưa kêu người ta ko não ;))

ducnam0801
07-08-2012, 10:52 PM
túm lại xem phim đừng để ý vào imdb , 1 ví dụ như đây 7.6 thì bằng titanic rồi đấy, chả lẽ diễn viên titanic đóng ko đạt ? , chả lẽ tính nhân văn titanic = đây ? chả lẽ câu chuyện titanic hấp dẫn và logic = đây ? =)

konchuotngu
07-08-2012, 11:06 PM
cái đuôi hình chữ Y ko phải để người cầm chắc chắn hơn đâu ông ạ =)) cái việc ông lấy Inception ra chả liên quan gì đến lôgic trong phim này vì phim này các tình tiết rời rạc ko chặt chẽ nhé =)) người ta đưa ra ý kiên cá nhân mà xoắn hết cả lên rồi
kiến thức đủ chưa kêu người ta ko não ;))

Vậy bạn giải thích cho mình nghe đuôi chữ Y của mũi tên có công dụng gì hơn cái mũi tên đuôi chữ I ? Nếu đuôi chữ I, thẳng đuột như quả dưa chuột thì cầm vào đâu để căng cung nào ? ;))
Ai cũng thích nêu ý kiến cá nhân thôi, người xoắn là người sợ bị người khác "BẬT LẠI MÌNH" ;)) chứ tôi chả xoắn, bạn nhé :))
Còn tôi cũng chưa nói câu nào bảo người khác không có não ;)) đọc lại nhé :"Bạn không sờ đc vào Chúa, bạn không nhìn thấy Chúa --> Chúa không có thật, sự tồn tại của Chúa là phi LOGIC . Suy ra, bạn không tự sờ vào não bạn đc, bạn không tự nhìn thấy não bạn đc --> BẠN KHÔNG CÓ NÃO "
Đấy là so sánh ;)) Về cái LOGIC mà bạn ấy nói.... cái gì thực tế có thể sờ nắm và cái gì thuộc về phạm trù "thực tế của khoa học viễn tưởng" ! ( Viễn tưởng nào cũng dựa vào một phần thực tế nhưng không bao giờ hoàn toàn thuộc về thực tế --> tính Logic mà bạn đòi hỏi cần có ở thực tế sẽ không bao giờ có thể áp dụng đc với Khoa Học Viễn Tưởng )
Tôi lấy Inception làm ví dụ, để nói lên ý kiến của tôi rằng : Khoa học viễn tưởng không thể hoàn toàn gắn liền với thực tế như những ý kiến mà bạn ấy đã nêu. Rằng còn nhiều phim Viễn tưởng, thiếu LOGIC và phi thực tế hơn cái phim này :)) Rằng còn nhiều phim mà đạo diễn và kịch bản "tao thích sao thì sẽ là như thế" hơn cái phim này ;))
Tình tiết phim này rời rạc chỗ nào ? ;)) Bạn nói tôi nghe ? Phân tích đc từng chi tiết như bạn kia, hơn là nhảy vào giữa chừng nói người ta xoắn nhiều lắm đấy ;))

P/S: Nếu bạn muốn tranh luận, vui lòng đọc kỹ những gì người khác nói, đừng " giả vờ NGƠ " cố tình hiểu sai lời tôi nói để tranh luận sang hướng khác ( Nếu NGƠ thật thì không có gì để nói rồi ;)) ) Còn nếu bạn thích nói cùn, bảo là phim nhat, điểm IMDb 7,6 không xứng đáng ... vân vân và vi vu ... thì tôi cũng xin thưa cùn luôn : mời bạn vào IMDb.com mà chém =))

odaosmu
07-08-2012, 11:31 PM
Vậy bạn giải thích cho mình nghe đuôi chữ Y của mũi tên có công dụng gì hơn cái mũi tên đuôi chữ I ? Nếu mũi chữ I thì cầm vào đâu để căng cung nào ? ;))
Ai cũng thích nêu ý kiến cá nhân thôi, người xoắn là người sợ bị người khác "BẬT LẠI MÌNH" ;)) chứ tôi chả xoắn, bạn nhé :))
Còn tôi cũng chưa nói câu nào bảo người khác không có não ;)) đọc lại nhé :"Bạn không sờ đc vào Chúa, bạn không nhìn thấy Chúa --> Chúa không có thật, sự tồn tại của Chúa là phi LOGIC . Suy ra, bạn không tự sờ vào não bạn đc, bạn không tự nhìn thấy não bạn đc --> BẠN KHÔNG CÓ NÃO "
Đấy là so sánh ;)) Về cái LOGIC mà bạn ấy nói....
Tôi lấy Inception làm ví dụ, để nói lên ý kiến của tôi rằng : Khoa học viễn tưởng không thể hoàn toàn gắn liền với thực tế như những ý kiến mà bạn ấy đã nêu. Rằng còn nhiều phim Viễn tưởng, thiếu LOGIC và phi thực tế hơn cái phim này :)) Rằng còn nhiều phim mà đạo diễn và kịch bản "tao thích sao thì sẽ là như thế" hơn cái phim này ;))
Tình tiết phim này rời rạc chỗ nào ? ;)) Bạn nói tôi nghe ? Phân tích đc từng chi tiết như bạn kia, hơn là nhảy vào giữa chừng nói người ta xoắn nhiều lắm đấy ;))

là sao nhỉ :)) chả nhẽ tôi lại vác cả bài ở wiki lên đây để giải thích về mũi tên
gọi là mũi tên hình chữ Y hay là fletching arrow :mũi tên gắn lông chim :)) hoặc plastic có thể được sử dụng để thay thế
cái giúp chúng ta khi bắn ra tăng độ chính xác - Fletching được sử dụng để ổn định mũi tên qua sức cản không khí trong khi bay
ok ;))
còn về việc thì lôgic của 1 bộ phim đc xét trên nhiều phương diện ko riêng gì việc nó có là theo thực tế hay khoa học viễn tưởng
cái chính là cốt có đc liền mạch và khi xem giúp cho người xem thấy đc sự liền mạch ấy tuy khoa học viễn tưởng nhưng nó vẫn cái lôgic của nó về việc xoắn nhau thì thôi-stop vì ông và tôi cũng chả có ý định war gì mỗi chúng ta có 1 nhận xét riêng của mình ok ~

konchuotngu
07-08-2012, 11:52 PM
* Đây là tranh luận về bộ phim thôi, không phải là gây war hay gây sự ... càng tranh luận bạn sẽ giúp người có cùng thắc mắc như bạn hiểu rõ hơn về phim thôi :)
* Khi mình đang nói lại với bạn kia về việc bạn ấy nói :"MÌNH KO BẢO NỘI DUNG KO HAY MÀ MÌNH BẢO FILM KO CÓ LOGIC" ... và mình nói cho bạn ấy biết rằng : mũi tên dùng để bắn cung là mũi tên đuôi chữ "Y", có thể làm từ lông hay vật cứng đều đc, chứ không phải mũi tên đuôi chữ "I" mới là loại tên làm từ vật cứng.... HOÀN TOÀN KHÔNG LIÊN QUAN đến tính liền mạch của phim như bạn NÓI (chưa có tí phân tích gì là không liền mạch) hay là "cái giúp chúng ta khi bắn ra tăng độ chính xác" như bạn "sửa lưng" mình ( Vì căn bản là mình chả đụng chạm gì đến cái vấn đề đấy) =))

odaosmu
08-08-2012, 12:01 AM
thì cái liên quan ở chỗ là đuôi thằng đuột vẫn cầm như bình thường ko có vấn đề gì cả :)) và đuôi chữ Y cũng rứa

saddywind
08-08-2012, 12:13 AM
Đúng như bạn kia nói, càng nói càng thấy bạn đang cãi cùn ;)) mình chỉ nói lên ý kiến của mình dựa trên những điều bạn bảo là phi logic.
Chứ xin lỗi, bạn chưa phải "bình loạn viên" khủng khiếp lắm mà mình phải BẬT =))

P/s: Mũi tên chữ "I" là tên bắn từ NỎ THẦN của AN DƯƠNG VƯƠNG rồi bạn ạ =)) tên bắn cung lúc nào cũng cần có đuôi chữ "Y" để người sử dụng cầm căng cung chắc chắn hơn :)) Cái điều đơn giản ấy mà bạn cũng chưa hiểu rõ ... thì không hiểu là ai đang bật ai đây ? ;))
ANYWAY, mình cũng chưa có câu nào nói "phim này thiếu logic" như bạn bảo ở trên ;))

Còn nói về phim khoa học viễn tưởng, thì còn nhiều thể loại phi logic hơn thế này nhiều bạn ạ ;))
Ví dụ đơn giản nhất là phim Inception, điểm IMDb 8.8 ... Bạn xem thử ở cái thế giới thực tại này có ai hay nhà khoa học nào có thể đi vào giấc mơ tầng tầng lớp lớp như anh Leonardo DiCaprio chưa ? =))
Đã gọi là viễn tưởng, thì là không thật ! Còn nếu bạn định áp dụng cái thật của bạn để đánh giá phim, thì nó giống như là : Bạn không sờ đc vào Chúa, bạn không nhìn thấy Chúa --> Chúa không có thật, sự tồn tại của Chúa là phi LOGIC . Suy ra, bạn không tự sờ vào não bạn đc, bạn không tự nhìn thấy não bạn đc --> BẠN KHÔNG CÓ NÃO =))

Bạn biết vì sao tên bh đuôi chử Y có thể làm = vật liệu cứng dc ko, bạn nhìn cung thi đấu nhé mũi tên ko bh dc gác lên tay ng bắn mà có giá đỡ riêng, bây h bạn làm cái cung trẻ con = nứa rồi làm 1 cái tên trẻ con đuôi chử Y rồi bắn xem có đứt tay ko nhé.

Nếu bạn bảo mình cãi cùn thì bạn giải thick cho mình những điều còn lại xem. Mà thôi chỉ cần đoạn chúng nó ngủ mà ko cần 1 đứa nào canh gác xem ??? Chính bạn mới đang là ng cùn đấy.

Bạn xem inception nó phi thực nhưng ng xem ko có cảm giác vô lý nhé vì những cái siêu thực đấy đều dc giải thich cụ thế, như đoạn xây dựng thế giới của riêng mình trong mơ ntn.

Nếu bạn bảo đuôi chử Y để cầm cho chắc thì mình bonus cho bạn thêm 1 cái ảnh thi đấu trong olympic nhé

chuotvang2711
08-08-2012, 12:41 AM
mình chưa đọc tiểu thuyết nên chả biết trong đấy nó diễn tả diễn biến tâm lý nhân vật và xuyên suốt trận đấu như thế nào,nhưng thực sự phim khá nhạt và phi logic,chỉ có diễn xuất của diễn viên còn vớt vát lại được,nói chung để xem giải trí thì cũng được.Thanks Pub :)

saddywind
08-08-2012, 12:50 AM
ak vâng IMDB đã tụt xuống 7.5 =)) ko biết sẽ tụt đến bao nhiêu đây ;))

BBCin
08-08-2012, 12:56 AM
cãi nhau vì đuôi mũi tên (:| hết trò ah (:|

myloveha_90
08-08-2012, 01:06 AM
Bạn konchuotngu (con chuột ngu) kêu tranh luận ko phải war hay gây sự nhưng mình đọc cm của bạn như đấm vào mặt ngta ý =)), trẻ trâu xù hết cả lông lên kêu tranh luận như bạn thì mình đọc cm cũng thấy nóng mặt hộ mấy bạn khác lắm...

Thật sự nói về điểm Imdb thì nó chỉ là điểm của user thôi, và user bên đó có điều kiện đọc tiểu thuyết, ng` VN chưa có :). Cá nhân mình đọc tiểu thuyết rồi thì thấy điểm hay của phim dễ hơn n` so với các bạn chưa đọc tiểu thuyết. Bạn cứ nhìn vào metascore xem, đc có 67/100 thôi bạn ạ :). Trong khi user's scores là 7.6.

Còn nếu nói về vô lý thì trong phim cũng có n` đoạn vô lý... mấy đứa pro quận 1 mà đánh đấm rất vớ vẩn, chưa kể đoạn thể hiện sức mạnh tay khỏe của Pee chẳng để làm j. Đoạn cuối bị Gato bắn cũng thế, chỉ hét lên 1 câu muốn vinh quang cho quận 12 làm Gato mất tập trung rồi em kia bắn vào tay, hết. Cả đoạn đi lấy thuốc cũng vô lý =)).v....v...

Chưa kể kỹ xảo và chỉ đạo võ thuật thì mình thấy quá bình thường, chỉ ngang phim hạng B thôi. Nchung cái này k đc chiếu ở VN cũng k tiếc.

nguyễn việt cường
08-08-2012, 01:24 AM
quận 12 có cả con bé xmen kia thì các quận khác đỡ = răng à

huycoi1001
08-08-2012, 02:21 AM
phim cũng thường mà sao điểm cao thế nhỉ.

pn85
08-08-2012, 02:52 AM
Xem cảm thấy nhạt thật, ko có cảm giác như bị cuốn vào phim, chắc do mất đứt mạch cảm xíc vì mấy cái đoạn phi lý của nó :)) Phim ảnh có cái hạn chế là thể hiện bằng hình ảnh là chủ yếu ko như đọc truyện nên khó biểu đạt được nội tâm nhân vật. Còn truyện là truyện mà phim là phim. Mấy bạn cứ trích dẫn giải thích cho phim là "trong truyện có nói rõ" thì đúng là :))

diana4tjn
08-08-2012, 04:33 AM
Chưa xem nhưng thấy bạn con chuột ngu nói inception vô lý khoa học chưa giải thích đc là sai nhé. Mình đã xem trên Discovery (hệ thống truyền hình cáp) có nói về khả năng thôi miên khi đang ngủ. Nhà tâm lý học thôi miên một anh chàng sinh viên và sai khiến anh này làm một việc gì đó theo kế hoạch. Thức dậy anh sinh viên kia nghĩ là mơ nhưng họ cho xem lại đoạn băng ghi hình thì chính anh này cũng thể tin nổi. Đại khái như kiểu mộng du mà dân mình hay nói nhưng nó là hành động bị sai khiến chứ không phải vô thức. Nên khả năng đi vào giấc mơ như trong inception là hoàn toàn có thế.

vjchino
08-08-2012, 09:37 AM
mỗi người có 1 sở thik xem film khác nhau...nhưng theo ý của tớ thì cái được gọi là bom tấn này thật sự gây thất vọng.Không lôi dc người xem vào trong film như Battleship...Phim phiêu lưu kiểu trẻ con nhưng lại mang quá nhiều hơi hướng của sự chết chóc...Nội dung nhạt vì chỉ nói về vấn đề tranh chức vô địch để giữ mạng sống của mấy đứa trẻ...Nói chung xem cũng dc mà ko xem cũng chẳng thấy tiếc ...chúc các bạn xem sau vui =))

vjchino
08-08-2012, 09:41 AM
1 bộ phim "bom xịt" gây nhiều tranh cãi nhất tuần...=))

konchuotngu
08-08-2012, 10:12 AM
Bạn biết vì sao tên bh đuôi chử Y có thể làm = vật liệu cứng dc ko, bạn nhìn cung thi đấu nhé mũi tên ko bh dc gác lên tay ng bắn mà có giá đỡ riêng, bây h bạn làm cái cung trẻ con = nứa rồi làm 1 cái tên trẻ con đuôi chử Y rồi bắn xem có đứt tay ko nhé.

Nếu bạn bảo mình cãi cùn thì bạn giải thick cho mình những điều còn lại xem. Mà thôi chỉ cần đoạn chúng nó ngủ mà ko cần 1 đứa nào canh gác xem ??? Chính bạn mới đang là ng cùn đấy.

Bạn xem inception nó phi thực nhưng ng xem ko có cảm giác vô lý nhé vì những cái siêu thực đấy đều dc giải thich cụ thế, như đoạn xây dựng thế giới của riêng mình trong mơ ntn.

Nếu bạn bảo đuôi chử Y để cầm cho chắc thì mình bonus cho bạn thêm 1 cái ảnh thi đấu trong olympic nhé

Càng nói càng thấy bạn đang tự vả vào mặt mình ;)) Nếu sự thật là ai cũng cầm cung như vậy, thì con bé trong phim có thể "ĐỨT TAY CMNR" (như lời bạn nói) ở chỗ nào ? =)) hài hước (tự so sánh cái ảnh con bé ở poster phim với cái ảnh mà bạn đã mất công post lên nhé)

@myloveha_90 : Tôi không biết bạn đã sống đc qua bao nhiêu cái xuân xanh mà nói người khác trẻ trâu? :)) Cũng không hiểu ai mượn bạn vào đây khóc thuê, và cũng không hiểu tôi lộ mông chỗ nào để bạn bảo tôi xù lông =)) Tôi có vả vào mặt bạn phát nào đâu ? Rảnh rỗi thì ngồi phân tích cái gì hay ho hơn để người khác thấy đc sự thông minh của bạn, dìm hàng người khác không khiến bạn tốt đẹp hơn đc đâu =))

P/S: Lấy inception làm một ví dụ cùng với bộ phim này ... Nếu Saddy cho rằng phim này hoàn toàn LOGIC, khiến bạn xem có thể hiểu đc hết bộ phim ....
Thì giờ tôi đóng vai KẺ NGU không hiểu phim, chê bai nói rằng Inception nhạt nhẽo, không xứng đáng điểm 8.8 .... Những điểm khiến phim Inception "PHI LOGIC" nếu theo cái phong cách "MUỐN LOGIC và MUỐN THẤY SỰ LIỀN MẠCH TRONG PHIM" của bạn trong phim này là quá nhiều =)) Ví dụ đơn giản nhất : cái máy nối từ người này người khác khiến người ta đi vào giấc mơ là cái gì ? Có phân đoạn nào giải thích máy đó không ? ;)) Tôi đóng vai KẺ NGU, tôi thấy vô lý quá cơ, và tôi kêu gào đòi phim phải có LOGIC hơn mới đc 8.8... =))

** Sự thật là với những điều bạn nói phim này phi LOGIC hay không liền mạch, não bạn hiểu đến đâu thì phim đối với bạn sẽ liền mạch tới đó thôi... Tôi chưa bao giờ coi những phim tôi không hiểu là phim phi LOGIC, mà đơn giản là phim đó chứa đựng ý nghĩa mà mình cần động não hơn mới đả thông đc. Hoặc những tình tiết của phim có liên kết với nhau, nhưng nơ-ron thần kinh của mình chưa liên kết đc hết ...

P/S: Vậy, nói đơn giản hơn, tôi xem phim này tôi hiểu ... cớ sao bạn không hiểu ? =)) Think about it, use ur brain =))

bigkul.evil
08-08-2012, 11:13 AM
1 bộ phim "bom xịt" gây nhiều tranh cãi nhất tuần...=))

sịt nó đc 7.6 , sịt nó không bị critic ném tạ :))

saddywind
08-08-2012, 11:32 AM
Càng nói càng thấy bạn đang tự vả vào mặt mình ;)) Nếu sự thật là ai cũng cầm cung như vậy, thì con bé trong phim có thể "ĐỨT TAY CMNR" (như lời bạn nói) ở chỗ nào ? =)) hài hước (tự so sánh cái ảnh con bé ở poster phim với cái ảnh mà bạn đã mất công post lên nhé)

@myloveha_90 : Tôi không biết bạn đã sống đc qua bao nhiêu cái xuân xanh mà nói người khác trẻ trâu? :)) Cũng không hiểu ai mượn bạn vào đây khóc thuê, và cũng không hiểu tôi lộ mông chỗ nào để bạn bảo tôi xù lông =)) Tôi có vả vào mặt bạn phát nào đâu ? Rảnh rỗi thì ngồi phân tích cái gì hay ho hơn để người khác thấy đc sự thông minh của bạn, dìm hàng người khác không khiến bạn tốt đẹp hơn đc đâu =))

P/S: Lấy inception làm một ví dụ cùng với bộ phim này ... Nếu Saddy cho rằng phim này hoàn toàn LOGIC, khiến bạn xem có thể hiểu đc hết bộ phim ....
Thì giờ tôi đóng vai KẺ NGU không hiểu phim, chê bai nói rằng Inception nhạt nhẽo, không xứng đáng điểm 8.8 .... Những điểm khiến phim Inception "PHI LOGIC" nếu theo cái phong cách "MUỐN LOGIC và MUỐN THẤY SỰ LIỀN MẠCH TRONG PHIM" của bạn trong phim này là quá nhiều =)) Ví dụ đơn giản nhất : cái máy nối từ người này người khác khiến người ta đi vào giấc mơ là cái gì ? Có phân đoạn nào giải thích máy đó không ? ;)) Tôi đóng vai KẺ NGU, tôi thấy vô lý quá cơ, và tôi kêu gào đòi phim phải có LOGIC hơn mới đc 8.8... =))

** Sự thật là với những điều bạn nói phim này phi LOGIC hay không liền mạch, não bạn hiểu đến đâu thì phim đối với bạn sẽ liền mạch tới đó thôi... Tôi chưa bao giờ coi những phim tôi không hiểu là phim phi LOGIC, mà đơn giản là phim đó chứa đựng ý nghĩa mà mình cần động não hơn mới đả thông đc. Hoặc những tình tiết của phim có liên kết với nhau, nhưng nơ-ron thần kinh của mình chưa liên kết đc hết ...

P/S: Vậy, nói đơn giản hơn, tôi xem phim này tôi hiểu ... cớ sao bạn không hiểu ? =)) Think about it, use ur brain =))

Mình ko muốn nặng lời vs ai nhưng thực sự bạn vừa "NGU" vừa "LỲ", bạn có đọc kỹ những j mình viết ko???
Mình bảo "đứt ở tay cầm cung" nhé, bạn nhên nhớ cung của VĐV bh có giá đở mũi tên ở cán cung chứ ko để tên tỳ lên tay giống trong film nhé. Vs vận tốc cao thì 1 hạt cát cũng có thể đâm thủng tàu vũ trụ chứ đừng nói cái tay con bé kia nhá???
Về inception nó là khoa học viễn tưởng thì tất nhiên có nhiều cái siêu thực, nhưng những cái siêu thực đấy dc giải thik, dù chỉ là 1 câu "chúng tôi có cái này", bạn xem film này có dc 1 câu nào như thế ko??? Bạn xem bạn hiểu ko có nghĩa ng# cũng hiểu, đừng áp đặt mình cho số đông, nếu film hay, thần thánh như bạn nói sao IMDB lại tụt???
Bh chỉ còn 7.5 nhé, luk đầu nó còn dc 7.9 kia. Để xem đến luk ra DVD thì nó tụt bao nhiêu nhé...
www.imdb.com/title/tt1392170/
Còn vụ bạn đánh trống lảng việc câu hỏi của mình thì mình ko chấp, vì có câu thế này "đừng tranh cãi vs những thằng ngu vì chúng sẽ lôi bạn xuống cùng đẳng cấp và đánh bại bạn bằng kinh nghiệm". Mình stop mọi tranh luận ở đây cho đến khi nào bạn trả lời mấy câu hỏi ở trên của mình, nếu "NGU" đến mức ko biết dc câu nào thì đọc lại post trước của mình nhé.

Chào thân ái và quyết thắng :th_62:

saddywind
08-08-2012, 11:34 AM
sịt nó đc 7.6 , sịt nó không bị critic ném tạ :))

Còn 7.5 thôi bạn ak, và lúc đầu nó còn là 7.9 kia... IMDB chỉ chuẩn sau khi ra DVD thôi :-j

danielng
08-08-2012, 01:14 PM
Sau 1 lúc đọc cmt, phát hiện 1 điều funny, cái topic này hao hao cái đấu trường, chỉ khác là đấu = văn chứ ko phải võ :D. Ai nghĩ vậy không nhỉ.

danielng
08-08-2012, 01:24 PM
Còn nếu nói về vô lý thì trong phim cũng có n` đoạn vô lý... mấy đứa pro quận 1 mà đánh đấm rất vớ vẩn, chưa kể đoạn thể hiện sức mạnh tay khỏe của Pee chẳng để làm j. Đoạn cuối bị Gato bắn cũng thế, chỉ hét lên 1 câu muốn vinh quang cho quận 12 làm Gato mất tập trung rồi em kia bắn vào tay, hết. Cả đoạn đi lấy thuốc cũng vô lý =)).v....v...

Có 2 đứa quận 1, con Clove và Cato khỏe thế, phóng dao, chém... đủ chết, bọn quận khác có võ gì đâu mà đánh. Nếu bạn xem kỹ sẽ thấy, đoạn cuối lúc Cato bóp cổ Katniss, Peeta đã rinh Cato lên và quật xuống. Và cái đoạn cuối của bạn, là thằng Cato nói, chứ ko phải Peeta nói, và Katniss bắn, chứ ko phải Gato bắn, Peeta nói "Bắn ngay đây" (Nhép miệng), vì nếu Katniss ko bắn thì Cato sẽ bóp chết Petaa và dùng Peeta là bia đỡ tên, va nếu bắn Cato ngay chỗ khác nó có thể kéo theo Peeta xuống. Đoạn lấy thuốc ko vô lý, đây là 1 trò chơi và đc phát sóng trực tiếp, Capitol làm đủ cách để có những cảnh chém giết. Việc làm bữa tiệc nhỏ như thế để thu hút các vật tế lại và chém giết tiếp để thần dân capitol ko chán.

konchuotngu
08-08-2012, 02:03 PM
Mình ko muốn nặng lời vs ai nhưng thực sự bạn vừa "NGU" vừa "LỲ", bạn có đọc kỹ những j mình viết ko???
Mình bảo "đứt ở tay cầm cung" nhé, bạn nhên nhớ cung của VĐV bh có giá đở mũi tên ở cán cung chứ ko để tên tỳ lên tay giống trong film nhé. Vs vận tốc cao thì 1 hạt cát cũng có thể đâm thủng tàu vũ trụ chứ đừng nói cái tay con bé kia nhá???
Về inception nó là khoa học viễn tưởng thì tất nhiên có nhiều cái siêu thực, nhưng những cái siêu thực đấy dc giải thik, dù chỉ là 1 câu "chúng tôi có cái này", bạn xem film này có dc 1 câu nào như thế ko??? Bạn xem bạn hiểu ko có nghĩa ng# cũng hiểu, đừng áp đặt mình cho số đông, nếu film hay, thần thánh như bạn nói sao IMDB lại tụt???
Bh chỉ còn 7.5 nhé, luk đầu nó còn dc 7.9 kia. Để xem đến luk ra DVD thì nó tụt bao nhiêu nhé...
www.imdb.com/title/tt1392170/
Còn vụ bạn đánh trống lảng việc câu hỏi của mình thì mình ko chấp, vì có câu thế này "đừng tranh cãi vs những thằng ngu vì chúng sẽ lôi bạn xuống cùng đẳng cấp và đánh bại bạn bằng kinh nghiệm". Mình stop mọi tranh luận ở đây cho đến khi nào bạn trả lời mấy câu hỏi ở trên của mình, nếu "NGU" đến mức ko biết dc câu nào thì đọc lại post trước của mình nhé.

Chào thân ái và quyết thắng :th_62:

Vâng, như mình đã nói, hạ thấp người khác không làm bạn cao lên đc đâu ... Và chửi người khác NGU cũng không làm bạn THÔNG MINH hơn đc đâu :)) có lý lẽ thì nói ra, đừng kiểu cãi cùn rồi chửi người khác, như thế càng chứng minh độ vô học thôi *buồn cười*
Bây giờ mời bạn xem lại cảnh phút 96:30 nhé ... xem con bé có đứt ngón tay nào không nhé ! (Đuôi tên của con bé giống với đuôi tên của cung thủ chuyên nghiệp, đố biết nó cứng hay mềm? ;)) xem thì nhìn cho kỹ, đã xem không kỹ còn làm như mình là nhà phê bình có tiếng, thách người khác BẬT LẠI MÌNH cơ đấy ! )

konchuotngu
08-08-2012, 02:25 PM
Còn nếu bạn muốn nói về điểm IMDb thì xin thưa, hãy làm một so sánh nhỏ với phim bom tấn cùng thời điểm với The Hunger Games là Battle Ship :
The Hunger Games : Ratings: 7.5/10 from 167,684 users
Battle Ship : Ratings: 6.1/10 from 48,696 users

Tôi chưa nói đến điểm IMDb, nhưng lượng user quan tâm tới phim này nhiều gấp 4 lần ! Sức ảnh hưởng của The Hunger Games là không nhỏ ! Điều đó đủ để nói lên : nếu phim này phi LOGIC hay nhạt nhẽo như bạn nói, thì với số lượng 167k user đánh giá kia, chắc chắn điểm của nó không thể ngoi lên đc đến 7.0 =))

dominhtrietsos
08-08-2012, 02:34 PM
thanks

bigkul.evil
08-08-2012, 05:00 PM
Còn nếu bạn muốn nói về điểm IMDb thì xin thưa, hãy làm một so sánh nhỏ với phim bom tấn cùng thời điểm với The Hunger Games là Battle Ship :

Tôi chưa nói đến điểm IMDb, nhưng lượng user quan tâm tới phim này nhiều gấp 4 lần ! Sức ảnh hưởng của The Hunger Games là không nhỏ ! Điều đó đủ để nói lên : nếu phim này phi LOGIC hay nhạt nhẽo như bạn nói, thì với số lượng 167k user đánh giá kia, chắc chắn điểm của nó không thể ngoi lên đc đến 7.0 =))

lượng fan là fan mê sách là chính ;))

konchuotngu
08-08-2012, 05:12 PM
lượng fan là fan mê sách là chính ;))

Harry Potter phần cuối cũng chỉ đạt : Ratings: 8.1/10 from 199,852 users ....
Liệu truyện The Hunger Games có đc đánh giá là nổi tiếng hơn Harry Potter ? Không thể nói hoàn toàn do fan đc bạn ạ, nếu là do fan mê sách, thì Harry Potter và Twilight Saga đã đạt đc số lượng user đánh giá khổng lồ lắm rồi :)

Twilight phần 1 lúc mới khởi chiếu thu hút đc sự chú ý ghê gớm lắm ! Nhưng rốt cuộc từ năm 2008 đến nay cũng chỉ đạt :
Ratings: 5.3/10 from 199,732 users thôi ...
Nếu nói đến lượng fan của twilight thì hùng hậu khỏi nói rồi :)

odaosmu
08-08-2012, 05:25 PM
Nói rõ ko war mà có ông cứ cuối câu lại thêm 1 câu xoắn =))
đừng hỏi vì sao Twilight rate thấp - anti nó ko ít đâu bạn -))
chúng ta nhìn imdb còn cần nhìn vào cái Metascore nữa nhé ;))

konchuotngu
08-08-2012, 05:31 PM
Nói rõ ko war mà có ông cứ cuối câu lại thêm 1 câu xoắn =))
đừng hỏi vì sao Twilight rate thấp - anti nó ko ít đâu bạn -))

Bạn đọc kỹ lại nhé, tôi đang nói đến số lượng người đánh giá (user) chứ không nói đến rating :)

odaosmu
08-08-2012, 05:34 PM
Bạn đọc kỹ lại nhé, tôi đang nói đến số lượng người đánh giá (user) chứ không nói đến rating :)

vậy lượng người đánh giá toàn fan hả bạn :|
anyway, 1 người vào trang imdb để có đc cái nhìn tổng quát về phim
điểm rating và số người vote ko quạn trọng vì ai cũng biết có fan có anti
điểm mấu chốt là xem điểm do các nhà phê bình chấm + xem Reviews nhé :))

konchuotngu
08-08-2012, 05:40 PM
vậy lượng người đánh giá toàn fan hả bạn :|

Tôi nói ở đây là : chưa kể đến điểm Imdb của The Hunger Games nó ra sao, nhưng với số lượng người đánh giá hiện tại đã lên tới 167k thì NẾU NÓ LÀ MỘT PHIM NHẠT NHẼO, PHI LOGIC --> nó hoàn toàn khó có đc điểm IMDb cao.
Còn bạn kia nói : số lượng người đánh giá đó fan mê là chính !
Thì so sánh độ nổi tiểng giữa những bộ sách đã được chuyển thể thành phim, The Hunger Games không thể có lượng fan đông đảo hơn Harry Potter hay Twilight đc ! (mặc dù anti cũng nhiều) Mà trong khi đó, Harry Potter và Twilight cũng chỉ dừng lại ở ~200k người đánh giá (ko xét đến rating, ở đây đang nói độ phủ sóng, số lượng fan mê sách) ...
Chỉ vậy thôi, bạn ạ :)

P/S: Twlight bị rate thấp chính xác vì phim quá nhàm ... Cắt, nhảy cảnh, tua qua tình tiết quá nhiều :|

thegym668
08-08-2012, 05:50 PM
phim này hay . nhưng mà hơi khó hiểu :))

odaosmu
08-08-2012, 05:52 PM
Tôi nói ở đây là : chưa kể đến điểm Imdb của The Hunger Games nó ra sao, nhưng với số lượng người đánh giá hiện tại đã lên tới 167k thì NẾU NÓ LÀ MỘT PHIM NHẠT NHẼO, PHI LOGIC --> nó hoàn toàn khó có đc điểm IMDb cao.
Còn bạn kia nói : số lượng người đánh giá đó fan mê là chính !
Thì so sánh độ nổi tiểng giữa những bộ sách đã được chuyển thể thành phim, The Hunger Games không thể có lượng fan đông đảo hơn Harry Potter hay Twilight đc ! (mặc dù anti cũng nhiều) Mà trong khi đó, Harry Potter và Twilight cũng chỉ dừng lại ở ~200k người đánh giá (ko xét đến rating, ở đây đang nói độ phủ sóng, số lượng fan mê sách) ...
Chỉ vậy thôi, bạn ạ :)

đây là 1 bộ phim mà nó đã được chỉnh sửa ít nhiều để phù hợp cho độ tuổi TEEN bạn ạ :|
nếu bạn có thời gian đọc Reviews đi :| số lượng review rất ít so vs lượng người vote nhưng họ ko bỏ phí thời gian ngồi viết rất dài đâu,thường thì họ đưa ra những nhận xét của họ rất chắc chắn đấy : và tôi thường xem review để đánh giá phim hơn nhưng nhiều khi bức xúc về cái điểm nó hơi ảo so vs thực tế mới lên nói vài câu thôi :))

tytywind
08-08-2012, 06:14 PM
Xem xong hôm qua rồi mà quên cm...vào đọc thì thấy war dữ quá...zzz....về nội dung thì ko phải bàn rồi.....diễn viên diễn xuất quá ổn.....nhưng khi xem phim thì cảm giác của minh ko đc cuốn hút cho lắm....mình thật sự mong chờ ở đoạn trong đấu trường nhưng nó hơi làm mình thất vọng....diễn ra nhanh quá......xem xong mà cảm giác hơi hụt hẫng.....nếu bạn xem battle ship.....phân đoạn "nghệ thuật chiến tranh"rất đáng là điểm nhấn xem rất cuốn hút...:D....còn phim này thì bình bình quá.....chắc do minh xem nhìu truyện hay novel thể loại này như battle royal,tboom,....nên yêu cầu cao quá....zzz....kết luận của mình đây là 1 bộ phim đáng để xem.....còn ai xem phim vì điểm imdb thì nên thay đổi lại đôi chút...cái chính là ở ban thôi..:D

herobon
08-08-2012, 06:33 PM
sao lại lôi battle ship qua đây, 1 phim giải trí đúng nghĩa mà các bạn lại so sánh với 1 bộ phim chuyển thể từ truyện o_O
Mình xem phim này vì Taylor Swiff hát nhạc phim này thấy thế giới trong phim có vẻ tang thương, nhưng ai ngờ http://img.zing.vn/diendan/fimg/emoticons/forum/22.gif , điểm thì xin chấm 7 cho diễn xuất. ;))

saddywind
08-08-2012, 07:18 PM
Thôi dc rồi cho bạn đúng cái phần tên đi! Còn những chổ khác thì sao??? giải thick hộ mình cái :-j

p/s: bạn nhìn lại mũi tên của cung thủ chuyên nghiệp đi nhé, luôn có độ mềm cực lức :-j còn cái đuôi tên cứng đơ thế kia thì chỉ bắn dc 1 shot chứ ko bao h dc shot thứ 2 nhé =))

mynameismy
08-08-2012, 07:24 PM
mình chưa hiểu hết ý nghĩa của phim nên thấy cứ thế nào ấy, không biết so với truyện có khác nhiều như harry không. đừng quăng bom mình :)

tytywind
08-08-2012, 07:32 PM
Ko...Bạn herobon hỉu sai ý mình rồi...Ý mình là điểm nhấn....điểm nhấn là lúc bộ phim lên cao trào nhất cuốn hút nhất....ý mình chỉ vậy thôi..Battle ship với mình chỉ là ví dụ...zz....nếu bạn muốn mình sẽ lấy harry hay lor....zz....hi vọng các bạn hiểu...

herobon
08-08-2012, 07:54 PM
Ko...Bạn herobon hỉu sai ý mình rồi...Ý mình là điểm nhấn....điểm nhấn là lúc bộ phim lên cao trào nhất cuốn hút nhất....ý mình chỉ vậy thôi..Battle ship với mình chỉ là ví dụ...zz....nếu bạn muốn mình sẽ lấy harry hay lor....zz....hi vọng các bạn hiểu...

ah ko, mình ko nói bạn :D, mình chỉ nên nghĩ các bạn ko nên đem các bộ phim ra so sánh, mà nên tự thấy nó cuốn hút hay ko thui :)
Chứ còn mình thì nếu phim này chiếu ở rạp thì có lẽ mình sẽ ko mua vé :(

tytywind
08-08-2012, 07:59 PM
Hì.Hiểu ý bạn rồi.....Nghe bạn nói có ost của Taylor.....hay tuyệt....zz...mới nghe xong....:D

kemmatlanh
08-08-2012, 08:09 PM
ủa,sao mình không xem được,nó bắt phải down??

konchuotngu
08-08-2012, 08:10 PM
đây là 1 bộ phim mà nó đã được chỉnh sửa ít nhiều để phù hợp cho độ tuổi TEEN bạn ạ :|
nếu bạn có thời gian đọc Reviews đi :| số lượng review rất ít so vs lượng người vote nhưng họ ko bỏ phí thời gian ngồi viết rất dài đâu,thường thì họ đưa ra những nhận xét của họ rất chắc chắn đấy : và tôi thường xem review để đánh giá phim hơn nhưng nhiều khi bức xúc về cái điểm nó hơi ảo so vs thực tế mới lên nói vài câu thôi :))

Reviews của user cũng như tôi và bạn đang ngồi nói về phim như thế này thôi :) Cũng có người khen, người chê... User họ cũng chỉ là những người bình thường như mình, không phải những người phê bình điện ảnh chuyên nghiệp. Đa phần, khi con người bức xúc thì họ mới lên tiếng, reviews phần đông là những người không thích bộ phim nên mới đưa ra những phân tích của riêng họ. Hoặc những người nhìn thấy những thiếu sót của bộ phim, hay là so sánh với cốt truyện để nhìn ra điểm hay và dở của phim ... vân vân và vi vu.... Còn với những người thích bộ phim, không có gì than phiền về bộ phim ? Họ chỉ cần đánh giá là xong :) Họ sẽ không nhận xét gỏn lọn : "Phim rất hay, mình rất thích bộ phim, nhân vật chính diễn rất đạt..." (Chỉ có VN mình là hay làm thế :)) Còn họ coi trọng những phân tích về phim hơn là việc spam khen nhạt như vậy)
Vậy nện, việc bạn đọc Reviews và thấy rằng nhiều chê hơn là khen thì cũng không có gì lạ :)

@Saddy : nhạt rồi :)) không nói nữa. Có gì hay hơn thì phân tích rồi nói tiếp :))

Evil_eyes
08-08-2012, 08:45 PM
Phim hay từ đầu đến gần hết phim. Kết thúc chán, không như mong đợi :|

T3K1
08-08-2012, 08:53 PM
sao có tiếng mà ko có hình hix

bigkul.evil
08-08-2012, 08:55 PM
mình thì rate 7 cho diễn xuất vs cái đoạn nổi dậy , mà đoạn đấy lại éo phải Ross đạo diễn =))

odaosmu
08-08-2012, 08:58 PM
Reviews của user cũng như tôi và bạn đang ngồi nói về phim như thế này thôi :) Cũng có người khen, người chê... User họ cũng chỉ là những người bình thường như mình, không phải những người phê bình điện ảnh chuyên nghiệp. Đa phần, khi con người bức xúc thì họ mới lên tiếng, reviews phần đông là những người không thích bộ phim nên mới đưa ra những phân tích của riêng họ. Hoặc những người nhìn thấy những thiếu sót của bộ phim, hay là so sánh với cốt truyện để nhìn ra điểm hay và dở của phim ... vân vân và vi vu.... Còn với những người thích bộ phim, không có gì than phiền về bộ phim ? Họ chỉ cần đánh giá là xong :) Họ sẽ không nhận xét gỏn lọn : "Phim rất hay, mình rất thích bộ phim, nhân vật chính diễn rất đạt..." (Chỉ có VN mình là hay làm thế :)) Còn họ coi trọng những phân tích về phim hơn là việc spam khen nhạt như vậy)
Vậy nện, việc bạn đọc Reviews và thấy rằng nhiều chê hơn là khen thì cũng không có gì lạ :)

@Saddy : nhạt rồi :)) không nói nữa. Có gì hay hơn thì phân tích rồi nói tiếp :))

bạn à vậy hãy nhìn vào phần Metascore do các chuyên gia chấm điểm và lên Metacritic.com để xem họ nói gì về phim nhé :)
còn mình thấy dù saddy sai 1 cái nhưng bạn ấy đưa ra nhiều hơn là 1 vấn đề và mình thấy chúng ta xoáy quá sâu vào cái mũi tên còn những vấn đề khác thì sao :))

tytywind
08-08-2012, 09:11 PM
Like cho cm của bạn bigKul....hì..mình tò mò sao bnaj lại biết khúc đó ko phải ross đạo diễn...:D

saddywind
08-08-2012, 09:59 PM

Chưa nhạt đâu bạn ạ còn 4, 5 cái vấn đề khác cho bạn thêm nếm gia vị đấy, nếu bạn ko giải thích đc cứ nói không cần đánh trống lảng như thế đâu :th_3:

saddywind
08-08-2012, 10:00 PM
bạn à vậy hãy nhìn vào phần Metascore do các chuyên gia chấm điểm và lên Metacritic.com để xem họ nói gì về phim nhé :)
còn mình thấy dù saddy sai 1 cái nhưng bạn ấy đưa ra nhiều hơn là 1 vấn đề và mình thấy chúng ta xoáy quá sâu vào cái mũi tên còn những vấn đề khác thì sao :))

Bạn ý đánh trống lảng rồi bạn ạ, mình nói cái này trong tất cả các post về sau của mình nhưng có vẻ bạn ấy oánh trống rất pro ;))

konchuotngu
08-08-2012, 10:06 PM

Thực ra, nếu đánh giá theo khía cạnh một bộ phim đc chuyển thể từ truyện thì mình cho rằng kết cấu kịch bản xây dựng, tình tiết như thế này là rất tốt rồi. Ngay ban đầu xem phim, mình hoàn toàn không biết phim đc chuyển thể từ truyện, mình vẫn thấy phim khá hay, tuy rằng kết thúc là kết thúc mở, nhiều câu hỏi đặt ra đến cuối vẫn chưa có được câu trả lời ....
Tuy nhiên, bạn saddy phân tích quá nhiều vào những luận điểm cá nhân bạn đấy thấy vô lý và phi logic... trong khi bạn ấy đã quên đi một sự thật là chúng ta đang xem phim Viễn tưởng, thế giới tác giả truyện tạo ra, kịch bản tạo ra ... ngoài những nền móng đã đc đặt ra là : 12 Quận, 1 Capital, cuộc nổi loạn từ quá khứ, cuộc chơi sinh tử và những kẻ hiến tế ... còn lại tất cả đều nằm ở TRÍ TƯỞNG TƯỢNG.
Những gì họ làm, thuốc của họ, cách họ hành động, công nghệ của họ, cách ăn mặc trang điểm ... đều là hư cấu. Những cái đấy không đáng để phân tích, vì viễn tưởng thì rất khó nói cái gì có logic :)
Về tiết tấu của bộ phim, bạn cho rằng phim không liền mạch. Mặc dù mình thấy không có điểm nào là thiếu liền mạch, nhưng nếu bạn cho rằng như thế, thì có lẽ bạn cũng nên hiểu cho bộ phim đc chuyển thể từ tiểu thuyết, bị gói gọn trong thời gian của một bộ phim chiếu rạp sẽ rất khó để đi sâu vào những tình tiết nhỏ.
Quan trọng là ý nghĩa của bộ phim, nó cho ta thấy sự độc tài của những kẻ cầm quyền trong phim... Dân chúng ở 12 Quận ăn mặc chất phác, nghèo đói. Trong những phân cảnh nói về 12 Quận, gần như chúng ra chỉ có thể thấy đc những màu tối trên khung hình. Nhưng tới lúc, hai đứa trẻ đến Capital, không chỉ có chúng lóa mắt với sự phồng vinh nơi đây mà ngay cả tôi đang ngồi xem cũng phải giật mình bới phong cách thơi trang kỳ quái của họ =)) Quá nhiều màu sắc, thể hiện sự lòa loẹt trong suy nghĩ, những kiểu phục trang đầu tóc kỳ quái 1 phần khiến người xem cảm thấy dân chúng Capital rất ngu ngơ, họ chỉ biết đến những gì mà kẻ cầm quyền thông báo với họ. Và những kẻ cầm quyền - chúng vin vào cái cớ từ quá khứ rất xa xưa, để trừng phạt các Quận nhưng thực chất là đang mua vui cho dân chúng, làm giàu cho những kẻ cầm quyền :) Cái điều ông Tổng thống muốn :"Tại sao không gom hết bọn chúng vào và chém đi một lượt?" lại không phải là điều mà dân chúng ở Capital mong muốn, nên ông ta không thể làm. Họ muốn đc xem cảnh giết chóc của những đứa trẻ, giống như chúng ta xem chọi gà hay chọi trâu vậy đó...
Hai đứa trẻ khi đến Capital, tự bản thân chúng cũng thấy dường như chúng đã bị nơi đây thay đổi. Tuy nhiên đến phút cuối, thằng bé nói rằng nó không muốn bị họ điều khiển... Khi đó con bé im lặng, nhưng cái khoảng lặng đó là để tất cả cùng suy nghĩ, quên đi những trò cười, sự cạnh tranh giữa thành viên các Quận ... để nhận ra rằng: tất cả bọn trẻ đang bị điều khiển :)
Đến cuối cuộc chiến, hành động của hai đứa nhóc : CHẾT CÙNG NHAU đã khiến kẻ điều khiển cuộc chơi phải hét lên trong tức giận : DỪNG LẠI. Bọn chúng muốn hai đứa trẻ cuối cùng, vì sinh tồn mà chém giết nhau, hoặc một đứa tự sát vì tình yêu... nhưng chúng đã tính sai! Câu nói cuối cùng của con bé :"Hãy tin tớ" đã nói lên tất cả ! Nó biết rằng cả nó và thằng bé đều sẽ không chết. Nó hiểu cuộc chơi, nó hiểu sự mua vui của dân chúng, nó hiểu đủ để điều khiển lại kẻ cầm quyền !

Bài học mình thấy đc từ bức tranh lớn của bộ phim : Kẻ cầm quyền dù có thông minh đến đâu, nhưng dân chúng là đại diện cho thế lực thật sự. Nếu bạn đủ thông minh để có được thế lực, dù là nói dối hay diễn kịch, thì bạn là người điều khiển cuộc chơi :)
Nó nói đúng bản chất xã hội bây giờ:
- Bạn có năng lực nhưng bạn không có thế lực là bạn chưa khôn khéo.
- Đôi khi sống thật với bản chất sẽ khiến bạn nổi bật, nhưng điều đó sẽ tự biến bạn thành cái gai trong mắt của nhiều người.
- Giỏi mà lủi thủi một mình sẽ không khiến bạn sống lâu hơn, quan trọng là có bằng hữu :)

Đấy là những vấn đề mình thấy hay, nếu bạn đọc cảm thấy sai thì chúng mình nói tiếp sau :))

konchuotngu
08-08-2012, 10:14 PM
Bạn ý đánh trống lảng rồi bạn ạ, mình nói cái này trong tất cả các post về sau của mình nhưng có vẻ bạn ấy oánh trống rất pro ;))

Những cái bạn cho là vấn đề quá nhiều :)) Có lẽ bạn có vấn đề với chính bản thân bạn cũng nên đấy :))
Những cái bạn nói, mình phân tích, bạn nói lại .. càng nói càng cùn... mình cũng nản rồi:))
Nếu bạn muốn nói lại, hay nói thêm thì mời bạn viết lại hoặc viết thêm, chứ đi nhặt lại từng post của bạn tớ cũng thấy buồn cười lắm :))
7 cái vấn đề bạn nêu từ ban đầu, mình đã nói hết ý kiến của mình ... tuy nhiên, ngoài cái "mũi tên" bạn cứ nói đi nói lại thì còn cái gì hay ho hơn đâu ? =))

remax
08-08-2012, 10:31 PM
Thực ra, nếu đánh giá theo khía cạnh một bộ phim đc chuyển thể từ truyện thì mình cho rằng kết cấu kịch bản xây dựng, tình tiết như thế này là rất tốt rồi. Ngay ban đầu xem phim, mình hoàn toàn không biết phim đc chuyển thể từ truyện, mình vẫn thấy phim khá hay, tuy rằng kết thúc là kết thúc mở, nhiều câu hỏi đặt ra đến cuối vẫn chưa có được câu trả lời ....
Tuy nhiên, bạn saddy phân tích quá nhiều vào những luận điểm cá nhân bạn đấy thấy vô lý và phi logic... trong khi bạn ấy đã quên đi một sự thật là chúng ta đang xem phim Viễn tưởng, thế giới tác giả truyện tạo ra, kịch bản tạo ra ... ngoài những nền móng đã đc đặt ra là : 12 Quận, 1 Capital, cuộc nổi loạn từ quá khứ, cuộc chơi sinh tử và những kẻ hiến tế ... còn lại tất cả đều nằm ở TRÍ TƯỞNG TƯỢNG.
Những gì họ làm, thuốc của họ, cách họ hành động, công nghệ của họ, cách ăn mặc trang điểm ... đều là hư cấu. Những cái đấy không đáng để phân tích, vì viễn tưởng thì rất khó nói cái gì có logic :)
Về tiết tấu của bộ phim, bạn cho rằng phim không liền mạch. Mặc dù mình thấy không có điểm nào là thiếu liền mạch, nhưng nếu bạn cho rằng như thế, thì có lẽ bạn cũng nên hiểu cho bộ phim đc chuyển thể từ tiểu thuyết, bị gói gọn trong thời gian của một bộ phim chiếu rạp sẽ rất khó để đi sâu vào những tình tiết nhỏ.
Quan trọng là ý nghĩa của bộ phim, nó cho ta thấy sự độc tài của những kẻ cầm quyền trong phim... Dân chúng ở 12 Quận ăn mặc chất phác, nghèo đói. Trong những phân cảnh nói về 12 Quận, gần như chúng ra chỉ có thể thấy đc những màu tối trên khung hình. Nhưng tới lúc, hai đứa trẻ đến Capital, không chỉ có chúng lóa mắt với sự phồng vinh nơi đây mà ngay cả tôi đang ngồi xem cũng phải giật mình bới phong cách thơi trang kỳ quái của họ =)) Quá nhiều màu sắc, thể hiện sự lòa loẹt trong suy nghĩ, những kiểu phục trang đầu tóc kỳ quái 1 phần khiến người xem cảm thấy dân chúng Capital rất ngu ngơ, họ chỉ biết đến những gì mà kẻ cầm quyền thông báo với họ. Và những kẻ cầm quyền - chúng vin vào cái cớ từ quá khứ rất xa xưa, để trừng phạt các Quận nhưng thực chất là đang mua vui cho dân chúng, làm giàu cho những kẻ cầm quyền :) Cái điều ông Tổng thống muốn :"Tại sao không gom hết bọn chúng vào và chém đi một lượt?" lại không phải là điều mà dân chúng ở Capital mong muốn, nên ông ta không thể làm. Họ muốn đc xem cảnh giết chóc của những đứa trẻ, giống như chúng ta xem chọi gà hay chọi trâu vậy đó...
Hai đứa trẻ khi đến Capital, tự bản thân chúng cũng thấy dường như chúng đã bị nơi đây thay đổi. Tuy nhiên đến phút cuối, thằng bé nói rằng nó không muốn bị họ điều khiển... Khi đó con bé im lặng, nhưng cái khoảng lặng đó là để tất cả cùng suy nghĩ, quên đi những trò cười, sự cạnh tranh giữa thành viên các Quận ... để nhận ra rằng: tất cả bọn trẻ đang bị điều khiển :)
Đến cuối cuộc chiến, hành động của hai đứa nhóc : CHẾT CÙNG NHAU đã khiến kẻ điều khiển cuộc chơi phải hét lên trong tức giận : DỪNG LẠI. Bọn chúng muốn hai đứa trẻ cuối cùng, vì sinh tồn mà chém giết nhau, hoặc một đứa tự sát vì tình yêu... nhưng chúng đã tính sai! Câu nói cuối cùng của con bé :"Hãy tin tớ" đã nói lên tất cả ! Nó biết rằng cả nó và thằng bé đều sẽ không chết. Nó hiểu cuộc chơi, nó hiểu sự mua vui của dân chúng, nó hiểu đủ để điều khiển lại kẻ cầm quyền !

Bài học mình thấy đc từ bức tranh lớn của bộ phim : Kẻ cầm quyền dù có thông minh đến đâu, nhưng dân chúng là đại diện cho thế lực thật sự. Nếu bạn đủ thông minh để có được thế lực, dù là nói dối hay diễn kịch, thì bạn là người điều khiển cuộc chơi :)
- Đôi khi sống thật với bản chất sẽ khiến bạn nổi bật, nhưng điều đó sẽ tự biến bạn thành cái gai trong mắt của nhiều người.
- Giỏi mà lủi thủi một mình sẽ không khiến bạn sống lâu hơn, quan trọng là có bằng hữu :)

Đấy là những vấn đề mình thấy hay, nếu bạn đọc cảm thấy sai thì chúng mình nói tiếp sau :))

yeah, có 1 người hiểu được nội dung lớn hơn cái "chém giết". Bộ phim là 1 bức tranh lớn về xã hội chứ không phải là một phim hành động bình thường.

saddywind
08-08-2012, 10:39 PM
Những cái bạn cho là vấn đề quá nhiều :)) Có lẽ bạn có vấn đề với chính bản thân bạn cũng nên đấy :))
Những cái bạn nói, mình phân tích, bạn nói lại .. càng nói càng cùn... mình cũng nản rồi:))
Nếu bạn muốn nói lại, hay nói thêm thì mời bạn viết lại hoặc viết thêm, chứ đi nhặt lại từng post của bạn tớ cũng thấy buồn cười lắm :))
7 cái vấn đề bạn nêu từ ban đầu, mình đã nói hết ý kiến của mình ... tuy nhiên, ngoài cái "mũi tên" bạn cứ nói đi nói lại thì còn cái gì hay ho hơn đâu ? =))

Mình cùn hay bạn bí từ ??? Đơn giản cái vụ đi lại, bạn bảo dân chuyên nghiệp nó đi thế nào thì đi, ok...
Đơn giản cái đoạn con bé da đen cứu con kia sau khi bị ong đốt, nằm giữa rừng 2 ngày trời, con bé đó chuyên nghiệp???
Mà ng đầu tiên chỉ nói đến cái "mũi tên" ko phải là mình đâu nhé, nói thì uốn lưỡi 7 lần ko lại tự tay vả miệng đấy :-J
Cái đống dài dài kia của bạn là về nội dung nhé, chả có tí tính logic nào cả, cái đấy giống như bạn phân tích văn vậy vẻ thêm vào... Film này nếu như bạn nói ko dựa vào chém giết để thể hiện tính nhân văn, nhưng chính điều đấy đã không thể hiện được sự khốc liệt của cuộc chiến, 10 ng chưa đọc truyện thì 9 ng thấy cuộc chiến sinh tử này như trò hề... Dùng hình ảnh để thể hiện cái khốc liệt nhưng ko tàn bạo nó ko dễ như dùng từ ngữ đâu...
Nếu bạn muốn nghe bình luận của dân chuyên nghiệp thì vào đây nhé:
www.metacritic.com/movie/the-hunger-games
Xem họ bình luận ntn về cái bộ phim thần thánh của bạn :-j

konchuotngu
08-08-2012, 11:02 PM
Mình cùn hay bạn bí từ ??? đơn giản cái vụ đi lại, bạn bảo dân chuyên nghiệp nó đi thế nào thì đi, ok...
Đơn giản cái đoạn con bé da đen cứu con kia sau khi bị ong đốt, nằm giữa rừng 2 ngày trời, con bé đó chuyên nghiệp???

Cái đống dài dài kia của bạn là về nội dung nhé, chả có tí tính logic nào cả, cái đấy giống như bạn phân tích văn vậy vẻ thêm vào... Film này nếu như bạn nói ko dựa vào chém giết để thể hiện tính nhân văn, nhưng chính điều đấy đã không thể hiện được sự khốc liệt của cuộc chiến, 10 ng chưa đọc truyện thì 9 ng thấy cuộc chiến sinh tử này như trò hề... Dùng hình ảnh để thể hiện cái khốc liệt nhưng ko tàn bạo nó ko dễ như dùng từ ngữ đâu...
Nếu bạn muốn nghe bình luận của dân chuyên nghiệp thì vào đây nhé:
www.metacritic.com/movie/the-hunger-games
Xem họ bình luận ntn về cái bộ phim thần thánh của bạn :-j

Ngay từ đầu phim đã được phân loại là : Hành động, Viễn tưởng và Phiêu Lưu. Nếu nó đơn thuần nói về cuộc chiến, chém giết thì nó đã được phân loại khác (Hành động, Giật gân, Kinh dị, Bí ẩn)
Tôi đã nói rồi, tôi nói phim hay (thần thánh chỗ nào?), còn bạn thích nêu cái "phi logic" của bạn ra thì tôi cho bạn thấy thế nào là phim Viễn tưởng mà đòi logic với chả không logic.
Bài dài dài tôi phân tích để có thể ai đó đọc sẽ hiểu hơn về cái hay của phim, chẳng liên quan đến cái LOGIC của bạn.
Nếu ai cũng quan trọng những gì dân chuyên nghiệp nói, thì ví dụ với những phim như Twilight Saga đã chẳng thể làm đc đến phần 4. Nó bị các nhà phê bình điện ảnh chê đến tơi bời hoa lá, nhưng nhà sản xuất vẫn làm, phim nó vẫn kiếm về tỷ tỷ USD...
Ai thấy hay thì nó là hay, còn chê thì cứ việc, ai cũng có nhận định của riêng mình... Nhưng dùng cái LOGIC của cuộc sống thật để đánh giá phim Viễn Tưởng mới là PHI LOGIC. Quá đào sâu, chém những điều chính mình còn không nắm vững mới là TRÒ HỀ. Thích phim chém giết, mà vào xem phim hành động phiêu lưu viễn tưởng, rồi bảo là "không thể hiện đc cái khốc liệt của cuộc chiến" mới là CÙN ~

P/S; Bạn xem lại nhé, tôi nhớ là người khác nói cái vụ dân chuyện nghiệp, dân pro nó đi như vậy chứ không phải tôi. Nói nhiều lú à ?

Edit theo cái edit của bạn : tự vả vào mồm đi, ai nói bạn LÀ NGƯỜI ĐÂU TIÊN nói về cái mũi tên ? "cái "mũi tên" bạn cứ nói đi nói lại " và "7 vấn đề ban đầu" liên quan đến nhau không ? Mệt, có thế thôi cũng tự biên tự diễn ra để chửi xéo người khác đc... *hài hước*

zenno1
08-08-2012, 11:21 PM

Cho mình xin hỏi 1 câu là bạn đọc truyện rồi mới xem phim hay ngược lại vậy :-/

tamxudu
08-08-2012, 11:25 PM

Ấy ấy bác lôi cái dẫn chứng này là không công bằng rồi. The Hunger Games được chuyển thể từ tiểu thuyết được nhiều người biết đến tất nhiên độ hot của nó là rất và được nhiều người quan tâm. Đem so sánh thế này thì thiếu công bằng rồi.

konchuotngu
08-08-2012, 11:25 PM
Cho mình xin hỏi 1 câu là bạn đọc truyện rồi mới xem phim hay ngược lại vậy :-/

Mình xem phim, chưa đọc truyện bạn ạ.

konchuotngu
08-08-2012, 11:28 PM
Ấy ấy bác lôi cái dẫn chứng này là không công bằng rồi. The Hunger Games được chuyển thể từ tiểu thuyết được nhiều người biết đến tất nhiên độ hot của nó là rất và được nhiều người quan tâm. Đem so sánh thế này thì thiếu công bằng rồi.

Ở dưới mình cũng so sánh với Harry Potter và Twilight Saga nữa mà :) Mình chỉ lấy lượng user đánh giá ra để nói rằng : Nếu phim nhạt thì nó đã chẳng thể lên đc 7 :D Chứ thực ra cũng không nhắm vào Battle ship :D

saddywind
09-08-2012, 12:05 AM
Quote Originally Posted by saddywind View Post

Đúng như bạn kia nói, càng nói càng thấy bạn đang cãi cùn mình chỉ nói lên ý kiến của mình dựa trên những điều bạn bảo là phi logic.
Chứ xin lỗi, bạn chưa phải "bình loạn viên" khủng khiếp lắm mà mình phải BẬT

P/s: Mũi tên chữ "I" là tên bắn từ NỎ THẦN của AN DƯƠNG VƯƠNG rồi bạn ạ tên bắn cung lúc nào cũng cần có đuôi chữ "Y" để người sử dụng cầm căng cung chắc chắn hơn Cái điều đơn giản ấy mà bạn cũng chưa hiểu rõ ... thì không hiểu là ai đang bật ai đây ?
ANYWAY, mình cũng chưa có câu nào nói "phim này thiếu logic" như bạn bảo ở trên

Còn nói về phim khoa học viễn tưởng, thì còn nhiều thể loại phi logic hơn thế này nhiều bạn ạ
Ví dụ đơn giản nhất là phim Inception, điểm IMDb 8.8 ... Bạn xem thử ở cái thế giới thực tại này có ai hay nhà khoa học nào có thể đi vào giấc mơ tầng tầng lớp lớp như anh Leonardo DiCaprio chưa ?
Đã gọi là viễn tưởng, thì là không thật ! Còn nếu bạn định áp dụng cái thật của bạn để đánh giá phim, thì nó giống như là : Bạn không sờ đc vào Chúa, bạn không nhìn thấy Chúa --> Chúa không có thật, sự tồn tại của Chúa là phi LOGIC . Suy ra, bạn không tự sờ vào não bạn đc, bạn không tự nhìn thấy não bạn đc --> BẠN KHÔNG CÓ NÃO

Đây mình nêu lại cho bạn các vấn đề và bạn chỉ tập chung vào mũi tên nhé... Mình bàn về tính logic, bạn lôi nội dung cốt truyện ra, hai cái này liên quan đến nhau nhĩ. Kể cả film viễn tưởng thì nó cũng phải có những cái logic cơ bản của nó. Mình nói lại lần t3 nhé, bạn giải thik hộ mình cái đoạn con bé da đen cứu con kia sau khi bị ong đốt, nó nằm giữa rừng mà ko sợ bọn kia đến tìm???

Trong truyện có thể chỉ cần nói đơn giản 1 câu là dc cứu và ko giải thik j thêm thì ng đọc có thể tự hình dung, nhưng đây là film, cái j nó cũng có cái thực tế của nó...

ĐỪNG LÔI CÁI NỘI DUNG RA BÀN LẠI NỮA, MÌNH MỆT VS BẠN LẮM, KO BIẾT BẠN CÓ HIỂU TIẾNG VIỆT KO NỮA!!

konchuotngu
09-08-2012, 12:49 AM
Đây mình nêu lại cho bạn các vấn đề và bạn chỉ tập chung vào mũi tên nhé... Mình bàn về tính logic, bạn lôi nội dung cốt truyện ra, hai cái này liên quan đến nhau nhĩ. Kể cả film viễn tưởng thì nó cũng phải có những cái logic cơ bản của nó. Mình nói lại lần t3 nhé, bạn giải thik hộ mình cái đoạn con bé da đen cứu con kia sau khi bị ong đốt, nó nằm giữa rừng mà ko sợ bọn kia đến tìm???

Trong truyện có thể chỉ cần nói đơn giản 1 câu là dc cứu và ko giải thik j thêm thì ng đọc có thể tự hình dung, nhưng đây là film, cái j nó cũng có cái thực tế của nó...

ĐỪNG LÔI CÁI NỘI DUNG RA BÀN LẠI NỮA, MÌNH MỆT VS BẠN LẮM, KO BIẾT BẠN CÓ HIỂU TIẾNG VIỆT KO NỮA!!

Bạn biết nó nằm giữa rừng à ? Bạn có bản đồ hả ? Hay nó show bản đồ ra cho bạn xem rồi ? Con bé da đen cứu nó, đắp thuốc cho nó, nó kéo con bé ra bìa rừng thì bạn có biết đc không ? Con bé da đen, giỏi trèo leo, chính nó sau đó cũng nói cho con bé này biết là vị trí của bọn kia ở chỗ lương thực ==> con bé da đen biết thừa chỗ nào có thể lẩn tránh đc bọn kia.
Còn về bọn kia, nó không đi tìm con bé, vì nó nghĩ rằng chỉ cần đặt bẫy lương thực nhu thế sẽ dụ đc con mồi tự dẫn xác tới, không cầ mất công! Chúng đã mất một người, cận thẩn hơn lúc đó cũng là điều nên làm.

Hết chưa ? Nếu bạn hiểu rồi thì thôi nhé, không cần nói lại nhiều lắm gì ... Chẳng qua vì mình thấy những vấn đề đấy quá nhảm nhí, đoạn trước đoạn sau xem là đã đủ hiểu nội dung rồi, vậy mà hỏi đi hỏi lại nhiều. Mệt là mệt người giải thích cho bạn mới đúng !

rubi1291
09-08-2012, 01:04 AM
Ko biết ngta thấy hay chỗ nào ? Mong đợi càng nhiều, thất vọng càng nhiều, nói thế thôi chứ 7.5 mà bình luận bừa bãi mắc công lại bị nói thiếu hiểu biết mà tỏ vẻ nguy hiểm :(

facesg87
09-08-2012, 02:24 AM
Các bạn đừng bàn luận về điểm IMDB 7.5. Cái này cũng chẳng có gì là không hợp lí cả. Bọn Tây nó cho điểm cao chủ yếu là do nội dung phim dựa theo tiểu thuyết của nữ nhà văn Suzanne Collins thôi. Nội dung phim cũng tàm tạm sợ, nhưng cũng thường thôi. Diễn viên tàm tạm. Nữ chính từng đóng Winter's Bone, chưa hoàn toàn lột xác được, nói chung là diễn viên trẻ triển vọng nhưng không đóng được phim bom tấn trong tương lai đâu.

Phim nhạt thật đấy, coi xong chẳng ấn tượng mẹ gì cả, đoạn kết vứt đi, người ta coi thích thế nào thì đánh giá thế ấy, cũng không nên bắt bẻ nhau làm gì với cái phim hạng thường bậc trung này. Các bạn to mồm chẳng qua háo hức do số đông, vả lại VN lại cấm chiếu nên được dịp hùa nhau to mồm háo hức thêm mà thôi.

Mình là dân châu Á, là người Việt Nam, nếu cho điểm phim này cầm chắc 6.0. Sống ở cái xứ nhiệt đới này có nhiều nỗi sợ thường nhật hơn nội dung phim này nhiều.

Chúc các bạn xem phim vui vẻ.

Bao giờ Pub có Đờ Đắc Kờ Nai trỗi dậy nhỉ. Phim đó bảo đảm tranh luận hơn phim này nhiều. :)) Xem rạp rồi mà chưa cảm nhận được cái hay nào hơn. Chắc có lẽ xem mà mấy anh mấy chị cứ to mồm vỗ tay cái đéo gì đâu nên chả tiếp thu đựoc gì nhiều. Vcl Rạp!

laothuc9x
09-08-2012, 02:26 AM
Phim hay 1 phần là phim ko làm người xem đón dc những gì chuẩn bị xảy ra. Nếu cho bạn trai gái ấy được chọn thì đúng là phim quá ! đúng ko? phim ko theo lối mòn! Một số cái hay của phim về chiều sâu:
- Khi bạn thất bại lần thứ 1 thì ko ai chú ý bạn lần thành công thứ 2. Hãy làm chú ý hơn nữa = mạo hiểm.
- Mọi thứ đều là trò chơi của ông tổng thống.
- Con người thích nghi với điều kiện sống : lúc đầu gái ấy ko ghiết người, nhưng từ từ cũng phải thích nghi vì sinh tồn.
- Cái đưa 3 ngón tay : chia buồn cùng mọi người ! ở đây, 1 hy vọng tình cảm con người trong cái chết chóc sinh tồn. Nét nhân văn của phim! Nghề thuật vị nhân sinh
- Lòng thù hận con người trỗi dậy = sự chết chóc chứ ko phải bằng tình cảm. Phim muốn nói vị tổng thống đã đi sai đường. Vị tổng thống dùng sự chết chóc để giằng mặt bọn dân, nhưng điều này khiến một cuộc cách mạng sẽ nổ ra ở các quận ( tương lai)
- Cô gái ấy thông minh biết là ko chết vì: luật ban ra sửa đổi rồi sửa đổi. Cũng như cuộc sống, sửa đổi ko đúng lòng dân thì sẽ sinh ra phản kháng từ dân.
- Phim nói: cuộc sống bạn nằm trong tay nhà nước, nhưng bản thân bạn có thể thay đổi điều đó.
- Vì sao cô gái lại chiến thắng? : vì cô gái ấy sống sót được từ : làm người ta thích mình như ông cố vấn nói. Nếu cô gái này ghiết em bé da đen thì cô gái ấy sẽ đi sớm, nhờ vào sự nương tựa nhau mà cô gái được sự tha thứ từ ông anh đen cao to ( for Rue). Bộ phim nói đúng hoàn cảnh ngoài đời của chúng ta : NGƯỜI BẠN GIÚP ĐỠ THÌ HIẾM KHI NÀO GIÚP LẠI BẠN, NHƯNG NGƯỜI BẠN CHƯA GIÚP ĐỠ THÌ LẠI GIÚP ĐỠ BẠN.
- Một cái nữa là : được đào tạo chuyên nghiệp từ nhỏ thì ko hẳn là sẽ thắng đứa nghiệp dư! bạn học giỏi từ lớp 1 => cấp 3 => đại học ko có nghĩa là ra đời sẽ thành công! đó là do đi sai đường ! nên các bạn khi thấy 1 thằng khỏe hơn về học tập, cua gái... thì cũng đừng mất niềm tin! biết đâu chừng......
- còn nhìu lắm mà giờ ngủ !

- Thay vì các bạn ngồi cãi vả thì nằm suy nghĩ 1 xíu để thấy cái chiều sâu bộ phim nhé! Lý do mà việt nam ko được chiếu ở vn cũng vì lý do này nhé!

saddywind
09-08-2012, 02:33 AM
Bạn biết nó nằm giữa rừng à ? Bạn có bản đồ hả ? Hay nó show bản đồ ra cho bạn xem rồi ? Con bé da đen cứu nó, đắp thuốc cho nó, nó kéo con bé ra bìa rừng thì bạn có biết đc không ? Con bé da đen, giỏi trèo leo, chính nó sau đó cũng nói cho con bé này biết là vị trí của bọn kia ở chỗ lương thực ==> con bé da đen biết thừa chỗ nào có thể lẩn tránh đc bọn kia.
Còn về bọn kia, nó không đi tìm con bé, vì nó nghĩ rằng chỉ cần đặt bẫy lương thực nhu thế sẽ dụ đc con mồi tự dẫn xác tới, không cầ mất công! Chúng đã mất một người, cận thẩn hơn lúc đó cũng là điều nên làm.

Hết chưa ? Nếu bạn hiểu rồi thì thôi nhé, không cần nói lại nhiều lắm gì ... Chẳng qua vì mình thấy những vấn đề đấy quá nhảm nhí, đoạn trước đoạn sau xem là đã đủ hiểu nội dung rồi, vậy mà hỏi đi hỏi lại nhiều. Mệt là mệt người giải thích cho bạn mới đúng !

Vâng cho bạn đúng mình mệt rồi... (:| cái j cũng phải tự thêm thế xem film làm tró j (:| nói thật càng nói càng thấy bạn Never Give Up...

Nó có bản đồ đấy nhưng chúng m tự đoán đi t đéo cho nó cầm đâu...
Bọn t pro đấy bọn t ngủ đéo cần ng canh đâu...
Bọn t pro đấy nhưng bọn t ko thick lùa 1 thằng gà vs 1 vết chém ở chân mà ko thèm phi dao giết nó đấy, để nó có 2 ngày ngụy trang ở suối đấy...
Vết thương nhẹ nhưng nhiễm trùng sau vài ngày chết dc đấy nhưng t thick cho nó chết luôn cơ...
...
...
...

Vãi cả film...
Bạn thấy hay ok, film hay
Mình thấy nhạt + một số ng thấy nhạt cmt thì đừng thò mõm vào... ok

laothuc9x
09-08-2012, 02:37 AM
Vâng cho bạn đúng mình mệt rồi... :th_82: cái j cũng phải tự thêm thế xem film làm tró j (:|

...
...
...

Vãi cả film...

bạn cần kiềm chế cảm xúc khi bị kích động ! bạn càng chửi mấy từ tró , mõm....nặng nặng thì nghĩa là bạn đang tức! chúc ngủ ngon!

saddywind
09-08-2012, 02:43 AM
phim hay 1 phần là phim ko làm người xem đón dc những gì chuẩn bị xảy ra. Nếu cho bạn trai gái ấy được chọn thì đúng là phim quá ! đúng ko? Phim ko theo lối mòn! Một số cái hay của phim về chiều sâu:
- khi bạn thất bại lần thứ 1 thì ko ai chú ý bạn lần thành công thứ 2. Hãy làm chú ý hơn nữa = mạo hiểm.
- mọi thứ đều là trò chơi của ông tổng thống.
- con người thích nghi với điều kiện sống : Lúc đầu gái ấy ko ghiết người, nhưng từ từ cũng phải thích nghi vì sinh tồn.
- cái đưa 3 ngón tay : Chia buồn cùng mọi người ! ở đây, 1 hy vọng tình cảm con người trong cái chết chóc sinh tồn. Nét nhân văn của phim! Nghề thuật vị nhân sinh
- lòng thù hận con người trỗi dậy = sự chết chóc chứ ko phải bằng tình cảm. Phim muốn nói vị tổng thống đã đi sai đường. Vị tổng thống dùng sự chết chóc để giằng mặt bọn dân, nhưng điều này khiến một cuộc cách mạng sẽ nổ ra ở các quận ( tương lai)
- cô gái ấy thông minh biết là ko chết vì: Luật ban ra sửa đổi rồi sửa đổi. Cũng như cuộc sống, sửa đổi ko đúng lòng dân thì sẽ sinh ra phản kháng từ dân.
- phim nói: Cuộc sống bạn nằm trong tay nhà nước, nhưng bản thân bạn có thể thay đổi điều đó.
- vì sao cô gái lại chiến thắng? : Vì cô gái ấy sống sót được từ : Làm người ta thích mình như ông cố vấn nói. Nếu cô gái này ghiết em bé da đen thì cô gái ấy sẽ đi sớm, nhờ vào sự nương tựa nhau mà cô gái được sự tha thứ từ ông anh đen cao to ( for rue). Bộ phim nói đúng hoàn cảnh ngoài đời của chúng ta : Người bạn giúp đỡ thì hiếm khi nào giúp lại bạn, nhưng người bạn chưa giúp đỡ thì lại giúp đỡ bạn.
- một cái nữa là : được đào tạo chuyên nghiệp từ nhỏ thì ko hẳn là sẽ thắng đứa nghiệp dư! Bạn học giỏi từ lớp 1 => cấp 3 => đại học ko có nghĩa là ra đời sẽ thành công! đó là do đi sai đường ! Nên các bạn khi thấy 1 thằng khỏe hơn về học tập, cua gái... Thì cũng đừng mất niềm tin! Biết đâu chừng......
- còn nhìu lắm mà giờ ngủ !

- thay vì các bạn ngồi cãi vả thì nằm suy nghĩ 1 xíu để thấy cái chiều sâu bộ phim nhé! Lý do mà việt nam ko được chiếu ở vn cũng vì lý do này nhé!

đính chính lần thứ "n"
mình ko chê nội dung - mình chê cái logic của film

saddywind
09-08-2012, 02:44 AM
bạn cần kiềm chế cảm xúc khi bị kích động ! bạn càng chửi mấy từ tró , mõm....nặng nặng thì nghĩa là bạn đang tức! chúc ngủ ngon!

Nếu bạn đọc lại toàn bộ 2pic thì bạn ko ức chế mình cũng lạ đấy =)) đúng là ko nên đối đầu vs những thằng ngu...

Mình rất kiềm chế rồi đấy =)) trong khi mình là ng ăn chửi trước nhé :))

langkhachbinhminh100
09-08-2012, 05:24 AM
Xem xong mình chưa xem truyện, nhưng cũng có thể thấy đạo diễn mắc một lỗi lớn giống trong Harry Potter. Ôm đồm quá nhiều thứ trong một tác phẩm mà nhà văn xây dựng như cả một thế giới. Không dám chia 2 phần như phần 7 của Harry Potter ( Theo mình P7 làm phim hay nhất trong loạt phim này, thoát khỏi cái bóng của một bộ phim chuyển thể ) Do đó đạo diễn thường bỏ qua các tiểu tiết, cũng như trường đoạn cao trào của phim.

langkhachbinhminh100
09-08-2012, 05:41 AM
Mình vừa xem xong phim, chưa đọc truyện. Do đó mình sẽ không bàn về vấn đề nội dung truyện mà chỉ bàn về phim
Có thể thấy một số điều làm mình nghĩ như sau:
Phim thuộc dạng phim chuyển thể từ truyện giống như Harry Potter. Do đó đạo diễn cũng mắc những lỗi như 6 phần của Harry Potter ( Trừ phần 7 mạnh dạn chia 2 phần và thoát khỏi cái bóng chuyển thể nên xem hay và thật hơn )
Mình tin truyện khi đọc sẽ hay chi tiết cũng như đem đến cảm xúc tốt hơn. Cũng như Harry Potter, với truyện thì đây là cả một thế giới nên nếu chỉ có 140 phút thì sẽ quá ít để đưa người xem đến thế giới giống trong truyện. Do đó đạo diễn cố gắng đẩy càng nhiều chi tiết càng tốt để người xem "cảm" đc cái không khí của thế giới câu chuyện, về không gian thời gian cũng như đặc điểm văn hóa, xã hội. Nhưng cũng chính vì thế mà lại mắc một lỗi lớn đó là quá ôm đồm. Làm cho người xem lướt qua các chi tiết, ào ào đến với hết cái này cái kia trong thế giới đó, mà không đc thấy rõ chi tiết, không đi hết vấn đề làm cho người xem có cảm giác nông ( VD trường đoạn RUE chết mọi người ở quận 11 đứng lên chống lại, mình tin ở truyện sẽ rất xúc động nhưng khi xem ở phim thì mình hoàn toàn ráo hoảnh vì chưa thấy hết đc tình cảm sâu nặng giữa 2 nhân vật, chưa hiểu rõ đc nhân cách của RUE, chưa thấy sự hy sinh. Chưa thì không phải là không thấy, mà là chưa đủ độ. Do đó đến đoạn mọi người kia nổi dậy mình tự dưng cảm giác khó chịu, vì chưa đến mức ấy mà mọi người đã làm thế. Mình tin lỗi ấy là lỗi của đạo diễn không làm tới. Hoặc như tiếng đại bác báo người chết. Mình tin trong truyện nó sẽ xây dựng gần đến mức ám ảnh người đọc. Có khi những nhân vật trong truyện không có tiếng đại bác cũng tưởng tượng ra nó. Vì đó là hiện thân cho sự chết chóc. Mà hơn ai hết 24 người trong cuộc là những người bị ám ảnh nhất. Thì phim lại làm nó chưa thực sự nặng đến như thế, người xem chỉ hiểu đó là tiếng đại bác và có người chết mà không thấy đc sự sâu xa hơn thế trong ẩn ý của nhà văn )
Dù sao có một cái mình tin là rất tốt so với truyện. Đó là âm nhạc. Tớ thấy film này sử dụng nhạc rất được !!!

Đó là một số ý kiến của khán giả sau khi xem xong.

Câu cuối cùng: Mình nghĩ film cũng như nhân cách sống. Có những bộ film được giải oscar những chúng ta chẳng hiểu gì thì với ta đó là một bộ phim dở. Có những bộ phim chỉ đc4 - 5 điểm imdb mà đúng thể loại, đúng xúc cảm thì với ta sẽ là rất hay.
Mỗi người có một cảm nhận khác nhau nên mong các bạn không nên căng thẳng với nhau ! Xem phim là để giải trí mà ;) Đúng không :D

______________________________Cựu sinh viên Đại Học Sân Khấu Điện Ảnh Hà Nội_________________________

tamxudu
09-08-2012, 08:59 AM
war forum còn nóng hơn là war trong phim, hehe, 2pic này hot phết :D

khongduockhoc
09-08-2012, 09:11 AM
xem bl của mấy bác còn hay hơn phjm

khongduockhoc
09-08-2012, 09:28 AM
Bộ phjm hay hay k0 hay là d0 cách nghĩ cách hiểu của mỗi người khác nhau. Đây là một bộ phjm giải trí. Các bạn xem phjm hay soi phim thế? Các bạn cứ chăm chăm vào tìm mấy cái chỗ thiếu logic thì bảo sao phjm k0 hay là phải. The0 cá nhận mình thj` vì đây là phjm, mak` nếu như toàn những chj thiết đúng vs đời thực thì nó đã chả thành PHIM! Nó đã chả nên truyện...

khongduockhoc
09-08-2012, 09:47 AM

bạn không cãi dc cái 1,2 ak?
3.Cái này thì chắc pác đúng
4. ô thế ak? mình chỉ thấy bảo là mấy đứa ở quận 1,2 tình nguyện đi thôi mak`. Còn chuyện tại sao chúng nó không vây bắt được peeta thì có lẽ là do peeta rất khỏe( trong phim có ns đến), hơn nữa trong rừng địa hình phức tạp nên thằng pé gặp may. (phjm mà, cái j` chẳng xảy ra dc)
5. Hai cái giống nhau thì người ta sản xuất ra 2 loại riêng biệt làm j`? Hơn nữa trong phim là bối cảnh tương lai. Thuốc trị bỏng k0 chỉ làm mát đâu

6. Chắc là do chúng nó k0 tjn nhau bởi đứa nào cũng muốn là người chiến thắng
7. Cái này k0 thể nói vậy dc. Bởi trong phjm có nhiều cảnh katniss đi trong rừng nhưng cũng có đoạn nó bị bọn kia bắt dc (sau khi bị bỏng ý)
Trên đây chỉ là ý kiến của mình thôi.

khongduockhoc
09-08-2012, 09:58 AM

Em kết pác rồi đấy ^^ Inception rất hay nhưng điểm duy nhất của phim khiến người ta khó hiểu là phim k0 hề giải thik về mấy cái máy.

khongduockhoc
09-08-2012, 10:03 AM
Vâng, như mình đã nói, hạ thấp người khác không làm bạn cao lên đc đâu ... Và chửi người khác NGU cũng không làm bạn THÔNG MINH hơn đc đâu :)) có lý lẽ thì nói ra, đừng kiểu cãi cùn rồi chửi người khác, như thế càng chứng minh độ vô học thôi *buồn cười*
Bây giờ mời bạn xem lại cảnh phút 96:30 nhé ... xem con bé có đứt ngón tay nào không nhé ! (Đuôi tên của con bé giống với đuôi tên của cung thủ chuyên nghiệp, đố biết nó cứng hay mềm? ;)) xem thì nhìn cho kỹ, đã xem không kỹ còn làm như mình là nhà phê bình có tiếng, thách người khác BẬT LẠI MÌNH cơ đấy ! )

thế vẫn vụ cái tên mãi k0 x0ng ak? nhỡ trong tương lai ng` ta tìm dc nguyên tố mới, vật liệu mới để làm đuôi tên thì sao? Phim mak` giống hệt thực tại thì nó đã chả là phim

danielng
09-08-2012, 11:27 AM
Thôi dc rồi cho bạn đúng cái phần tên đi! Còn những chổ khác thì sao??? giải thick hộ mình cái :-j

p/s: bạn nhìn lại mũi tên của cung thủ chuyên nghiệp đi nhé, luôn có độ mềm cực lức :-j còn cái đuôi tên cứng đơ thế kia thì chỉ bắn dc 1 shot chứ ko bao h dc shot thứ 2 nhé =))

Thôi cãi phần tên rồi lại p/s ==', thể hiện bạn đang cải cùn đấy.

Ko biết bạn có đọc những cmt của người khác không, konchuotngu đã giải thích rất chi tiết đấy.

Vâng cho bạn đúng mình mệt rồi... (:| cái j cũng phải tự thêm thế xem film làm tró j (:| nói thật càng nói càng thấy bạn Never Give Up...

Bọn t pro đấy nhưng bọn t ko thick lùa 1 thằng gà vs 1 vết chém ở chân mà ko thèm phi dao giết nó đấy, để nó có 2 ngày ngụy trang ở suối đấy...
Vết thương nhẹ nhưng nhiễm trùng sau vài ngày chết dc đấy nhưng t thick cho nó chết luôn cơ...
...
...
...

Vãi cả film...

Nếu xem phim để giải trí theo cách cái gì cũng hiện ra trước mắt, ko cần suy nghĩ nhiều, mấy cái đơn giản cũng phải bày ra trước mặt, thì phim này ko thuộc dạng đó. Nếu cứ lôi cái "cần phải ra trước mắt" mà bạn cho là phi logic thỉ đừng xem rồi đưa ra những vấn đề lãng xẹt với 1 phim Khoa học viễn tưởng thế này, hơn nữa, còn là phim chuyễn thể, cứ gói gọn trong hơn 100 phút làm sao để lột tả hết, khi xem phim khoa học viễn tưỡng, hãy tưởng tượng = NÃO, và chấp nhận thế giới do kịch bản tạo ra, không biết bạn konchuotngu đã nói bao nhiêu lần, nhưng bạn vẫn không thấm được, đối với 1 ng muốn war, ng đó sẽ cố tỏ ra ko hiểu, khi ng ta thấy mệt và lơ đi các cmt của bạn thì bạn cho là các giả thiết của bạn đã đúng và bảo ng ta đánh trống lãng (vì nghĩ ng ta đấu ko lại?). Còn nếu người ta có thời gian để GIÚP bạn hiểu sâu vấn đề thì bạn bảo ng ta Never Give Up. Bạn nghĩ ai đang war với bạn, khi thấy 1 cmt ko hiểu, ng hiểu sẽ reply giúp bạn, còn nếu bạn cố tỏ ra ko hiểu, ng tốt bụng sẽ cố giải thích giúp bạn. Bạn đặt ra vấn đề, cmt với những từ ngữ thô thiển, người giải thích phải reply giải thích cho bạn với những từ ngữ thô thiển mới logic với bản chất của bạn. Khi bạn đc reply với những từ ngữ "hợp với mình" thì bạn lại lùng sục những chi tiết mà theo bạn là phi logic để đáp trả người khác, trong khi những chi tiết ấy, ko khó để hiểu với 1 phim khoa học viễn tưởng mà bạn đang xem và đang tửong tượng.

saddywind
09-08-2012, 11:32 AM
Thôi cãi phần tên rồi lại p/s ==', bạn đang cải cùn đấy.

Ko biết bạn có đọc những cmt của người khác không, konchuotngu đã giải thích rất chi tiết đấy.

Khi người ta cố giải thích cho những người ko hiểu phim, những đứa cãi cùn, sau đó quay qua thảo luận thì bị cho là đánh trống lảng, chả lẽ phải giải thích trong khi 1 số tỏ ra cùn và không chấp nhận ý kiến dù biết người khác đã giải thích hợp lý.

Nếu xem phim để giải trí theo cách cái gì cũng hiện ra trước mắt, ko cần suy nghĩ nhiều, mấy cái đơn giản cũng phải bày ra trước mặt, thì phim này ko thuộc dạng đó. Nếu cứ lôi cái "cần phải ra trước mắt" mà bạn cho là phi logic thỉ đừng xem rồi đưa ra những vấn đề lãng xẹt với 1 phim Khoa học viễn tưởng thế này, hơn nữa, còn là phim chuyễn thể, cứ gói gọn trong hơn 100 phút làm sao để lột tả hết, khi xem phim khoa học viễn tưỡng, hãy tưởng tượng = NÃO, và chấp nhận thế giới do kịch bản tạo ra, không biết bạn konchuotngu đã nói bao nhiêu lần, nhưng bạn vẫn không thấm được, đối với 1 ng muốn war, ng đó sẽ cố tỏ ra ko hiểu, khi ng ta thấy mệt và lơ đi các cmt của bạn thì bạn cho là các giả thiết của bạn đã đúng và bảo ng ta đánh trống lãng (vì nghĩ ng ta đấu ko lại?)

Thực sự bạn có hiểu T.V ko thế ???

Mình bảo film ko logic, bạn bảo cũng ok xong bạn bật lại mình, lôi nội dung ra kể lể :|

Nếu cần tưởng tượng nhiều như thế thì khỏi cần làm film, đọc truyện là đủ... Film là dựng lên cho ngta "thấy" chứ ko phải kể cho ngta "nghe"... Mà khi đã "thấy" thì tưởng tượng cái khỉ j nữa...

Kể cả dân chuyện nghiệp thuộc địa hình nắm bắt dc vị trí của địch cũng chả bh dám tự tin nằm giữa bãi đất không như thế nhá, cứ xem rambo đi thì khắc hiểu...

danielng
09-08-2012, 12:03 PM

Quá nguy hiểm, cãi cùn cũng không lại giờ hỏi "Thực sự bạn có hiểu T.V ko thế ???"
Ko biết bạn có nghiệm ra đc bao nhiêu ko ???

danielng
09-08-2012, 12:06 PM

Mình bảo film ko logic, bạn bảo cũng ok xong bạn bật lại mình, lôi nội dung ra kể lể :|

Nếu cần tưởng tượng nhiều như thế thì khỏi cần làm film, đọc truyện là đủ... Film là dựng lên cho ngta "thấy" chứ ko phải kể cho ngta "nghe"... Mà khi đã "thấy" thì tưởng tượng cái khỉ j nữa...

Kể cả dân chuyện nghiệp thuộc địa hình nắm bắt dc vị trí của địch cũng chả bh dám tự tin nằm giữa bãi đất không như thế nhá, cứ xem rambo đi thì khắc hiểu...

Phim dựng lên cho ng ta "thấy", mà "thấy" thì tưởng tượng cái khỉ gì nữa. @@ Vậy là phim dựng lên cho người ta tưởng tượng cái khỉ gì nữa à ? Thật sự ko hiểu bạn đang ghi cái gì, bạn muốn thấy hay muốn tưởng tượng ??? Đã là khvt thì phải vừa xem vừa tưởng tượng, mà tưởng tượng thì phải theo cái khung sườn mà đã đc gây dựng từ kịch bản. Bạn nói là cmt những gì bạn nghĩ về phim, thì mình ok, còn cái logic thì mình chả quan tâm, konchuotngu đã giải thích hợp lý, nhưng bạn vẫn khăng khăng với các chi tiết "của bạn", thì mình ko bật lại bạn, chỉ cmt những gì thấy đc trong các cmt của bạn và konchuotngu đối với phim.

konchuotngu
09-08-2012, 12:44 PM
Phim dựng lên cho ng ta "thấy", mà "thấy" thì tưởng tượng cái khỉ gì nữa. @@ Vậy là phim dựng lên cho người ta tưởng tượng cái khỉ gì nữa à ? Thật sự ko hiểu bạn đang ghi cái gì, bạn muốn thấy hay muốn tưởng tượng ??? Đã là khvt thì phải vừa xem vừa tưởng tượng, mà tưởng tượng thì phải theo cái khung sườn mà đã đc gây dựng từ kịch bản. Bạn nói là cmt những gì bạn nghĩ về phim, thì mình ok, còn cái logic thì mình chả quan tâm, konchuotngu đã giải thích hợp lý, nhưng bạn vẫn khăng khăng với các chi tiết "của bạn", thì mình ko bật lại bạn, chỉ cmt những gì thấy đc trong các cmt của bạn và konchuotngu đối với phim.

Đúng là làm phúc phải tội, giải thích cho người khác hiểu mà nó còn cãi cùn rồi chửi lại mình :))
Chán rồi, cái gì phân tích hợp lý được tớ cũng viết ra hết rồi. Cơ mà, não bạn ấy hiểu không tới, hoặc là GIẢ VỜ NGU để ôm khư khư cái luận điểm : "Xem phim Rambo mới là đỉnh" =))
Hình như cả cuộc đời mới xem đc cái phim Rambo hay sao ý, mệt quá, kệ bạn ấy đi cậu ạ :))
Nói đi nói lại đến bao lần rồi, giải thích thế nào thì với não bạn ấy tình tiết vẫn không bao giờ là hợp lý =))

Anyway, tranh luận chừng đó cũng đủ rồi :D Chúc cả nhà xem phim vui vẻ !

hanh1234
09-08-2012, 02:03 PM
Phim có hay lắm đâu mà cứ cãi nhau hoài vậy các bạn?
Xem giải trí thôi mà, có cần đấu trí luôn trên 4rum vậy không?
Đã là phim thì tất nhiên phải vô lý, thế mới có câu "điêu như phim!" :D

tamlao
09-08-2012, 09:22 PM
Xin cho hỏi tôi đã đóng tài khỏan 500,000VND kích họat đến 2 Jan 2014.
Hiện tại tôi mới đổi máy tính và vẫn truy cập được vào web pub.vn. Tuy nhiên khi tìm kiếm phim để xem thì không được.
Vậy tài khỏan của tôi đã bị khóa hay có vấn gì liên quan đến máy tính hay kg?
Vui lòng giải đáp.
Thanks,

KonAir
09-08-2012, 10:06 PM
Xin cho hỏi tôi đã đóng tài khỏan 500,000VND kích họat đến 2 Jan 2014.
Hiện tại tôi mới đổi máy tính và vẫn truy cập được vào web pub.vn. Tuy nhiên khi tìm kiếm phim để xem thì không được.
Vậy tài khỏan của tôi đã bị khóa hay có vấn gì liên quan đến máy tính hay kg?
Vui lòng giải đáp.
Thanks,

Bạn vui lòng post vào box hỏi đáp nhé.

tuanshady
09-08-2012, 10:14 PM
quả k mất 2 tiếng oan uổng. phim rất hay. đáng tốn t.g để xem

rubi1291
09-08-2012, 10:26 PM
Tại sao cứ lôi cái cuốn tiểu thuyết ra mà chống lưng nhỉ? Mình thấy các bạn đọc sách trở thành fan trung thành rồi nên đánh giá bộ film ko đc khách quan cho lắm, nếu nói như các bạn đọc sách rồi mới thấy film hay, logic, hay ý nghĩa thì mình thực sự bó tay.

remax
09-08-2012, 10:44 PM
Tại sao cứ lôi cái cuốn tiểu thuyết ra mà chống lưng nhỉ? Mình thấy các bạn đọc sách trở thành fan trung thành rồi nên đánh giá bộ film ko đc khách quan cho lắm, nếu nói như các bạn đọc sách rồi mới thấy film hay, logic, hay ý nghĩa thì mình thực sự bó tay.

Mình chỉ xem film nhưng chưa xem truyện.
Thực tế có 2 loại người xem chê phim này:
1. Fan trung thành của truyện, khi xem film thấy film không lột tả được tất cả những cái hay nhất của truyện nên chê.
2. Chưa xem truyện nhưng thấy giới thiệu hoành tráng, nào là trận đấu sinh tử, chỉ 1 người được sống,... kiểu như Death Race nhưng khi xem phim lại thấy không được như vậy vì film tập trung vào tâm lý nên chê

vjchino
10-08-2012, 12:23 AM
vãi phim....nhạt hơn cả nước ốc...cứ cái nhau cái nội tâm,chẳng biết nội tâm nhân vật thế nào,chứ nội dung thì nhạt toẹt, phi lý như hoạt hình...truyện với chả sách

hungduong012
10-08-2012, 11:39 AM
Phim này rất hay có ya nghĩa nữa mà sao ở VN lại khắc khe thế.

haojej
10-08-2012, 03:41 PM
Chả hiểu cái kết của phim.

danielng
10-08-2012, 08:09 PM
Chả hiểu cái kết của phim.

Cái kết mở cho phần 2 đấy, nói "Tin tớ đi", rồi còn hô "1,2,3" là bọn nó đang thách thức Capitol, đem quyền lực tối cao của Capitol ra làm trò hề, khiến cho vai trò của kẻ điều khiển bị đổi ngược. Nên ông tổng thống mới giết bác điều khiển game, và gương mặt mưu mô lúc hết phim...phần 2 ổng sẽ trừng phạt Katniss

rubi1291
10-08-2012, 11:07 PM
mong chờ phần 2, nhưng ko biết có thất vọng thêm lần nữa ko :((

lechchut
11-08-2012, 12:45 AM
yeah, có 1 người hiểu được nội dung lớn hơn cái "chém giết". Bộ phim là 1 bức tranh lớn về xã hội chứ không phải là một phim hành động bình thường.

yeah, nhưng có vẻ như cái xã hội này hơi phi lý thì phải, càng phát triển con người càng văn mình. Thời cổ cũng chả có cái xã hội nào lôi trẻ con vào chơi trò chém giết. Muốn xem chém giết thì cũng phải lôi đc cái lũ như trong spartacus, đô con lạnh lùng, huấn luyện đến nơi đến chốn, kết liễu sướng mắt --> cái xã hội trong phim và cả truyện (chưa đọc) kém cả về đạo đức và cách thưởng thức "nghệ thuật" chém giết (và cả gu thời trang, nhân tiện). ==> một bộ phim nhảm phi logic, tình tiết kém hấp dẫn, dễ gây buồn ngủ, một battleship thứ 2 ==> hợp teen, mà teen mà thích thì khiếp lắm. cứ nhìn bạn justin bi bé với "toai lai" thì biết ==> 7.6 ko có j lạ

nhjm
11-08-2012, 01:45 AM
Ơ, nói thật xem xong ko hiểu vì sao bị cấm :|, hên là Pub có rồi, đọc báo thấy có ng bay cả sang nước ngoài để xem :))
Một số đoạn hơi máu me tí nhưng cũng không đến nỗi bạo lực quá ^^
Tks pub :D

diana4tjn
11-08-2012, 08:15 PM
Xem xong hôm qua rồi mà quên cm...vào đọc thì thấy war dữ quá...zzz....về nội dung thì ko phải bàn rồi.....diễn viên diễn xuất quá ổn.....nhưng khi xem phim thì cảm giác của minh ko đc cuốn hút cho lắm....mình thật sự mong chờ ở đoạn trong đấu trường nhưng nó hơi làm mình thất vọng....diễn ra nhanh quá......xem xong mà cảm giác hơi hụt hẫng.....nếu bạn xem battle ship.....phân đoạn "nghệ thuật chiến tranh"rất đáng là điểm nhấn xem rất cuốn hút...:D....còn phim này thì bình bình quá.....chắc do minh xem nhìu truyện hay novel thể loại này như battle royal,tboom,....nên yêu cầu cao quá....zzz....kết luận của mình đây là 1 bộ phim đáng để xem.....còn ai xem phim vì điểm imdb thì nên thay đổi lại đôi chút...cái chính là ở ban thôi..:D

Cùng quan điểm. Phim này xem không cuốn lắm. Xem cũng đc mà ko xem cũng chẳng sao :D

Silver
12-08-2012, 12:17 AM
Kết phim chán đếch đỡ được :D Nhiều bạn bảo mở ra phần 2 cơ mà ít nhất P1 nó cũng phải có hậu tí chứ, đây chẳng ra sao cả :| Ngồi xem cư tưởng thằng ku này khôn lừa cô em Katniss ai ngờ lại thành đôi =))

kengovnn
12-08-2012, 02:26 AM
Nói thực phim là 1 quả bom xịt, mình chưa từng đọc truyện này nhưng xem phim thì quá chán. K logic vs nhau gì cả, nhiều đoạn thấy nực cười.Chắc bạn nào đọc truyện rồi mới bảo phim hay =))

Tắt Đèn Đi Ngủ
13-08-2012, 02:58 AM
Vừa coi xong phim, mình cũng chưa có đọc truyện. Kết luận theo mình thế này.
Bộ phim đúng là quá tẻ nhạt, các tình huống thắt nút, mâu thuẫn ,xung đột trong phim rất rời rạc. Và tất cả nguyên do đều xuất phát từ đạo diễn với 2 lý do sau:

Thứ nhất: đạo diễn làm việc quá hời hợt, làm mất đi linh hồn của tác phẩm
Thứ hai : có thể do đạo diễn quá tập trung vào triết lý của tác phẩm và diễn xuất của nv nên bỏ quên các chi tiết và nút thắt để dẫn đến sự hấp dẫn cho bộ phim.

Mình đưa ra 1 vd nhỏ cho nhận xét ở trên, mà theo mình có thể phá hỏng toàn bộ bộ phim:
Đó là ở đoạn cuối phim khi 2 nv chính chạy trốn lũ chó , khi vừa leo lên cái lô cốt lập tức bị anh kia đánh lén sau lưng, kéo cô gái quăng sang 1 bên .
PHải nói là tình huống này hết sức bất hợp lý. Vì chỉ việc xô nhẹ là 2 người đó té xuống - The end - hết phim. :th_46:?? ( Đố ai có thể trả lời được vd này luôn)

Bây giờ muộn rồi nên mình nhận xét một chút thế. Đi ngủ thôi!

bipbi9701
13-08-2012, 07:09 AM
Vừa coi xong phim, mình cũng chưa có đọc truyện. Kết luận theo mình thế này.
Bộ phim đúng là quá tẻ nhạt, các tình huống thắt nút, mâu thuẫn ,xung đột trong phim rất rời rạc. Và tất cả nguyên do đều xuất phát từ đạo diễn với 2 lý do sau:

Thứ nhất: đạo diễn làm việc quá hời hợt, làm mất đi linh hồn của tác phẩm
Thứ hai : có thể do đạo diễn quá tập trung vào triết lý của tác phẩm và diễn xuất của nv nên bỏ quên các chi tiết và nút thắt để dẫn đến sự hấp dẫn cho bộ phim.

Mình đưa ra 1 vd nhỏ cho nhận xét ở trên, mà theo mình có thể phá hỏng toàn bộ bộ phim:
Đó là ở đoạn cuối phim khi 2 nv chính chạy trốn lũ chó , khi vừa leo lên cái lô cốt lập tức bị anh kia đánh lén sau lưng, kéo cô gái quăng sang 1 bên .
PHải nói là tình huống này hết sức bất hợp lý. Vì chỉ việc xô nhẹ là 2 người đó té xuống - The end - hết phim. ?? ( Đố ai có thể trả lời được vd này luôn)

Bây giờ muộn rồi nên mình nhận xét một chút thế. Đi ngủ thôi!
Bạn ko thấy lúc sau đó thằng Peeta quật nhau vs thằng kia mãi mà ko rơi àh. vs cả nếu như mà hết phim theo bạn nói, thì khán rả sẽ tự hỏi 1 câu What the fuck . Phim nào mà chả có sai sót, có lỗi. Như kiểu hàng Bom tấn Transformers, Tintanic mà có có lỗi ví dụ như là Optimus bị chém cho cụt tay sứt mẻ ko kêu 1 câu, mà Starcream bị bắn vào mắt thì kêu váng trời luôn, còn ở Titanic thì khúc gỗ đoạn cuối ng ta đã chứng minh đc là vừa 2 người nằm luôn.
Thứ 2 là linh hồn của tác phẩm là cái j thế ?

Tắt Đèn Đi Ngủ
13-08-2012, 11:37 AM
Bạn ko thấy lúc sau đó thằng Peeta quật nhau vs thằng kia mãi mà ko rơi àh. vs cả nếu như mà hết phim theo bạn nói, thì khán rả sẽ tự hỏi 1 câu What the fuck . Phim nào mà chả có sai sót, có lỗi. Như kiểu hàng Bom tấn Transformers, Tintanic mà có có lỗi ví dụ như là Optimus bị chém cho cụt tay sứt mẻ ko kêu 1 câu, mà Starcream bị bắn vào mắt thì kêu váng trời luôn, còn ở Titanic thì khúc gỗ đoạn cuối ng ta đã chứng minh đc là vừa 2 người nằm luôn.
Thứ 2 là linh hồn của tác phẩm là cái j thế ?

Không hiểu sao lại có thể viết 1 bài comment thế này dc??
Ở đây mình đang miêu tả cái sự vô lý. Đến 1 thằng trẻ con cũng còn thấy cái tình huống đánh lén sau lưng đó là nhảm nhí thay vì một cái xô nhẹ, một tình huống phải nói là sự cẩu thả của nhà sản xuất
Cái chuyện phim nào cũng có sai sót, đồng ý, nhưng mà sai sót ở mức độ nào? ko thể cứ đem cái câu này để biện hộ cho chuyện đó. Sai là phải biết chấp nhận. Sẵn đây bạn cho mình xem cái dẫn chứng chứng minh miếng gỗ của titanic luôn dc ko? Còn phim Transformers thì mình ko coi nên ko biết.

"Thứ 2 linh hồn của tác phẩm là cái j thế?" Ko hiểu là bạn giả vờ ngốc hay là ngốc thật . Nhưng mình cũng trả lời luôn và cũng mong bạn đừng hỏi thêm mình câu hỏi nào nữa vì mình sẽ ko trả lời thêm những câu hỏi thiếu muối thế này đâu.
Linh hồn của 1 bộ phim là người đạo diễn, linh hồn của 1 cuốn sách là tác giả, linh hồn của 1 bức tranh là người họa sĩ.... Bất cứ 1 tác phẩm nghệ thuật nào cũng cần được thổi hồn vào từ chính cha đẻ của nó, đây là điểm để đánh giá cái hay dở của 1 tác phẩm.

Cuối cùng như đã nói, ngoài những sự thiếu logic như những bạn trước comment, bộ phim là 1 sự làm việc hết sức cẩu thả của nhà sản xuất và đạo diễn. Gây thất vọng và là trò cười khi đem so sánh với huyền thoại titanic.

BigBear123
13-08-2012, 03:46 PM
Cuối phim thằng kia tự sát thì phim có lẽ hay hơn :))

xeomtuthien
13-08-2012, 04:17 PM
Kết rất vở vẩn, nói chung là bom xịt :(

chicconten
14-08-2012, 12:41 AM
phìm này bt ! hành động + kĩ xảo k tạo nên sức hấp dẫn cho phim ! nói chung film xem bt :D nc nhiều quá oánh nhau thì cực ít ! mà đã đánh thì tiền cảnh man dợ =)) ko cuốn hút gì cả :D

saddywind
14-08-2012, 03:49 AM
Không hiểu sao lại có thể viết 1 bài comment thế này dc??
Ở đây mình đang miêu tả cái sự vô lý. Đến 1 thằng trẻ con cũng còn thấy cái tình huống đánh lén sau lưng đó là nhảm nhí thay vì một cái xô nhẹ, một tình huống phải nói là sự cẩu thả của nhà sản xuất
Cái chuyện phim nào cũng có sai sót, đồng ý, nhưng mà sai sót ở mức độ nào? ko thể cứ đem cái câu này để biện hộ cho chuyện đó. Sai là phải biết chấp nhận. Sẵn đây bạn cho mình xem cái dẫn chứng chứng minh miếng gỗ của titanic luôn dc ko? Còn phim Transformers thì mình ko coi nên ko biết.

"Thứ 2 linh hồn của tác phẩm là cái j thế?" Ko hiểu là bạn giả vờ ngốc hay là ngốc thật . Nhưng mình cũng trả lời luôn và cũng mong bạn đừng hỏi thêm mình câu hỏi nào nữa vì mình sẽ ko trả lời thêm những câu hỏi thiếu muối thế này đâu.
Linh hồn của 1 bộ phim là người đạo diễn, linh hồn của 1 cuốn sách là tác giả, linh hồn của 1 bức tranh là người họa sĩ.... Bất cứ 1 tác phẩm nghệ thuật nào cũng cần được thổi hồn vào từ chính cha đẻ của nó, đây là điểm để đánh giá cái hay dở của 1 tác phẩm.

Cuối cùng như đã nói, ngoài những sự thiếu logic như những bạn trước comment, bộ phim là 1 sự làm việc hết sức cẩu thả của nhà sản xuất và đạo diễn. Gây thất vọng và là trò cười khi đem so sánh với huyền thoại titanic.

KO nên tranh cãi nữa bạn ạ ko xíu nữa lại có vài fan cuồng vào lý sự vs bạn đấy

danielng
14-08-2012, 04:26 PM
H mới thấy, ngày ra mắt là 23/3, 30/3 là dự kiến ra mắt tại vn (bị hủy), Sứt Yêu sửa lại. Vừa xem lại vẫn thấy hay :))

djtuong
14-08-2012, 06:29 PM
theo mình thấy thì phim này bom "xịt"

tranminhlong
15-08-2012, 05:05 PM
Mình nói với bạn tắt đèn đi ngủ là thật ra cái lúc đó nó không xô 2 đứa kia xuống vì hình như nó chưa biết có sự xuất hiện bầy sói , rõ ràng là tạo ra bầy sói cũng chỉ muốn là co' cuộc đụng độ giữa cặp 12 và thằng quận 1 thôi!!!

HoangTuEch
17-08-2012, 12:20 PM
diên viên nữ chính có vẻ mặt hấp dẫn và lôi cuốn thật đó >.^

jamesbonddj
23-08-2012, 07:37 PM
oh my god...a love story but bloody bà con ơi...mún được như thế ghê

cuong031
24-08-2012, 04:28 PM
phim coi cũng được

Painful Lucifer
27-08-2012, 04:06 AM
Ở chỗ 57:06 ghi nhầm rồi bạn ơi! "Cám ơn" chứ khôg phải "Cá ơn"! He he he! :D

tungban
27-08-2012, 01:59 PM
Thật sự là mình k thể hiểu là tại sao khi đưa các nhân vật vào môi trường vs hình ảnh giả lập...Lúc mà tạo ra con thú gì ở đoạn cuối ấy...Tại sao nó có thể cắn người khác???...Nếu tự dưng tạo được ra quái vật thì khác nào bọn thống trị ấy là Chúa????
Phim hay lắm...Thanks Pub...Ức chế mỗi đoạn tự tạo ra được mấy con thú thì vô lý quá :|

happy2206
29-08-2012, 05:13 PM
film cũng được, xem hấp dẫn, nhưng mà một số đoạn bị thiếu so với trong truyện nên cảm giác một số đoạn bị vô lý, film này dành cho nhưng ai mà đọc truyện rồi xem là hợp lý nhất :P

lehuuha123
30-08-2012, 12:42 PM
tuy mình chưa xem truyện nhưng phim hay tới mức khiến mình xem lại lần 2. nhưng mà khó hỉu ở chỗ lúc cuối diễn ra quá nhanh. ko biết có ohần 2 ko? chả lẽ để cho ông tổng thống nắm quyền hoài sao :- ??

danielng
02-09-2012, 12:13 PM
tuy mình chưa xem truyện nhưng phim hay tới mức khiến mình xem lại lần 2. nhưng mà khó hỉu ở chỗ lúc cuối diễn ra quá nhanh. ko biết có ohần 2 ko? chả lẽ để cho ông tổng thống nắm quyền hoài sao :- ??

Có phần 2, sẽ ra trong mùa thu 2013, nói về chuỗi ngày ít ỏi sống trong hào nhoáng của gia đình Katniss và Peeta và cả 2 bị điều khiển như đồ chơi của ông tổng thống, cho đến khi các người chiến thắng trong 24 màn chơi trước phải bị lôi vào đấu trường lần nữa, và 1 tia hy vọng nhen nhóm nổi dậy đấu tranh trong một số người...Haymitch hoặc Peeta phải cùng với Katniss vào đấu trường, đó là 1 luật lệ của đấu trường...

minhtuan1313
04-09-2012, 09:45 PM
theo mình thấy phim này chủ chốt ở phần nội tâm và tâm lý nhân vật khi lọt vào tình cảnh phải giết nhau thôi, nếu các bạn bỏ qua phần hành động thì theo mình diễn xuất như vậy là quá đc rồi, trừ khúc 2 charc chính tình củm với nhau ức chế ko chịu đc. thể loại battle royal này xem về nội tâm nhân vật hơn là hành động của các nhân vật

lemonade
04-09-2012, 11:19 PM
hay wa

vsalemv
12-09-2012, 10:44 PM
Vâng xem xong thấy phí những giây phút tuyệt vời của cuộc đời, thế mà có người vẫn coi là siêu phẩm, chắc do độ thẩm thấu của bản thân mình chưa đủ trình. Được cái xem coment cãi nhau hoành tráng, tưởng bom tấn hóa ra bom xịt :D. Chắc do mọi người kết truyện quá :D.

Vi Tiểu Bảo
13-09-2012, 04:14 AM
Đừng chê khi bạn vừa thưởng thức xong một bộ phim.
Đừng đánh giá khi bạn không biết tí gì về NGHỆ THUẬT
Đừng lên tiếng khi đầu óc tư tưởng của bạn quá khác với những người khác.
Hãy im lặng vì HỌ ĐÃ ĐỔ MỒ HÔI, CÔNG SỨC để làm ra một tác phẩm cho bạn xem.
Hãy nhận xét khi bạn đã thẩm thấu được 1 tác phẩm, dù cho nó hay hoặc không hay. Nhưng cần tôn trọng nhà sản xuất, diễn viên,...Và tôn trọng người Trans + Uploader :).

Thank All ! Thank Pub đã chia sẻ những bộ phim hay :)

Thân !
Vi Tiểu Bảo

maolivn
13-09-2012, 11:52 PM
Phim hay, ngoại trừ tình cảm của 2 nhân vật chính thì giống như là cái cớ để qua màn vậy, không đọng lại được chút gì hết.
Thanks Pub :D.

zipponmall
17-09-2012, 05:19 PM
Nếu nói về phim hình ảnh là hay, nhưng về nội dung giá trị nhân văn con người quá mức cho phép, ở độ tuổi 12-18 mà để trẻ con chém giết nhau quả không hay chút nào, Giá trị con người như bị hạ thập ý

ihnep11
19-09-2012, 05:16 PM
Không thấy hay, vì lí do logic và kết thúc bộ phim tuy nhiên chắc mấy phim tâm lý là phải suy nghĩ không phù hợp vs mình, btw. Battle Royale thể hiện tâm lí dễ hiểu hơn

ihnep11
19-09-2012, 05:17 PM
Đừng chê khi bạn vừa thưởng thức xong một bộ phim.
Đừng đánh giá khi bạn không biết tí gì về NGHỆ THUẬT
Đừng lên tiếng khi đầu óc tư tưởng của bạn quá khác với những người khác.
Hãy im lặng vì HỌ ĐÃ ĐỔ MỒ HÔI, CÔNG SỨC để làm ra một tác phẩm cho bạn xem.
Hãy nhận xét khi bạn đã thẩm thấu được 1 tác phẩm, dù cho nó hay hoặc không hay. Nhưng cần tôn trọng nhà sản xuất, diễn viên,...Và tôn trọng người Trans + Uploader :).

Thank All ! Thank Pub đã chia sẻ những bộ phim hay :)

Thân !
Vi Tiểu Bảo

Ai cũng biết về nghệ thuật cả bạn à, mỗi người có một cách nhìn nghệ thuật khác nhau, không cho chê thì đâu có hệ thống rating phim hả bạn?

tudaigiahp88
20-09-2012, 02:28 PM
nhìn đã biết phim này hay rồi

newbie00
09-10-2012, 11:30 AM
phim chán.chỉ hợp với fan truyện. Vote cao đơn giản vì nó gần đúng với ng đọc truyện mong đợi. Còn ng chỉ xem film thì tốt nhất đừng xem, để tgian xem film khác.

bariiisbayachi
17-10-2012, 05:28 PM
film coi đã con mắt thiệt, cảm giác 1 mình trong rừng rú + nguy hiểm bao quanh, 1 cảm giác thật yomost, oh yeeee .... Tks PUB + Sứt nhá.

tuananh87
20-10-2012, 03:35 PM
film này dạng như cho teen xem như twilight ý tình cảm nhãm nhí quá các bạn lên youtube search the hunger games honest trailer là thấy nó nói đúng y àh , chắc hợp dạng film tình cảm + fan truyện nhiều nên được mấy bạn mê truyện vào vote điểm cao .... film nhãm hết sức.

quangthang86
24-10-2012, 06:43 PM
Hay wa!

ac4him2ntu
28-10-2012, 04:07 PM
ai khen chê không biết, quan điểm cá nhân xem xong thấy hơi phí time.

pious
04-11-2012, 02:49 PM
Phim nhạt nhẽo đến khó tả

70 phút đầu tiên kiên nhẫn ngồi xem mà ko có bất kỳ điểm nhấn nào cả

Diễn xuất như bọn nghiệp dư thế này mà cũng có người khen

Đánh đấm thì có khi còn thua Cảnh sát hình sự của Việt nam

Các bạn đừng phí time xem phim này nhé

phongkin
11-11-2012, 04:30 PM
lược bớt quá nhiều so với truyện :((

phongkin
11-11-2012, 04:47 PM
Xi rô ngủ, kính đêm, đá cuội của Thresh, áo giáp của Cato, quái vật đoạn cuối là các người chơi bị loại biến thành... đâu cả rồi :((

traidudu
23-11-2012, 10:49 PM
phim khá hay đấy chứ :) hãy xem và cảm nhận hết bộ phim :)

kidbaby3113
22-04-2013, 07:22 PM
Thằng trẻ con xem phim người lớn . ĐM cút, mày chắc xem phim Sếch nhìu quá nên chỉ muốn mấy cảnh nóng , phim về thể hành động , giật gân .. rất hay phí time cái clmm!!!!!

Nguyenhanoi
25-06-2013, 09:09 PM
phim nay cắt nhiều cảnh quá

LinhLinhh123
27-07-2013, 08:28 PM
không hiểu mọi người nhận xét ntn nhưng mà riêng mình thấy phim này hay đấy chứ :> càng xem về sau càng hay chứ xem nửa vời thì không thấy hết

inanobot
23-08-2013, 09:09 PM
chả hiểu siêu phẩm chỗ nào luôn

YanBin
24-08-2013, 11:30 PM
Phim này mình thấy cũng khá hay đấy và cũng dễ hiểu sao có nhiều bạn xem xong bảo ko hiểu.Não chậm phát triển quá =))

manhha3005
02-09-2013, 06:10 PM
Vậy mà cũng có người chê phim dở được. Mình ko đọc truyện nhưng trên phim tình cảm của 2 nv chính khá nhạt và vô lí ( chắc do lên phim phải cắt nhiều đoạn) nhưng xét tổng thể đây vẫn là 1 bộ phim hay. Tks Pub

wwwXwww
23-11-2013, 02:20 AM
Nếu không giả vờ yêu thằng đồng hương thì không được lòng người
Không được lòng người thì không có sức ép lên bọn đầu trò
Nếu chết 1 hoặc 2 đứa nhân vật chính khúc cuối chắc 10/12 quận nó vặt râu thằng tổng thống già :v

Đề nghị lấy bài "Giả vờ yêu - Ngô Kiến Huy" làm nhạc nền cho phim này :th_11:

Mimitran
28-11-2013, 03:25 PM
Coi xong thấy một cảm giác buồn bã ko thể tả nổi. Đúng như cái tên của nó Hunger games, vì sự sinh tồn con người ta đánh đổi tất cả, sự tự tôn, lòng tự trọng, và cả tình yêu nữa. Hiện thực của xã hội. Những kẻ giàu có coi đây như trò giải trí, họ uống rượu, bàn tán , vỗ tay. Còn những kẻ nghèo phải giành giựt đổ cả máu để tồn tại.

Khúc cuối, lúc Peeta bị Cato bắt, Cato bảo là chẳng biết làm gì hơn, chỉ biết chiến thắng để đem pride về cho quận của mình. Coi đến đấy thấy buồn quá. Rồi Rue nhỏ xíu cũng bị giết, hình như nó có 7 tuổi thì phải.

Phim ko dành cho người trẻ, vì bộ tiểu thuyết này nó thể hiện sự sâu xa hơn về con và người cũng như cuộc sống xung quanh chúng ta. Thực tế luôn phũ phàng.

bunnykill0906
15-12-2013, 03:12 AM
Xem xong phim thấy hơi hụt hẫng, không hiểu 1 số đoạn nhưng đọc bình luận thì hiểu nhiều phần rồi.

bunnykill0906
15-12-2013, 03:24 AM
saddywind cãi lung ta lung tung -_- Thắc mắc nhiều quá. Người ta đã giải thích nhiều và dài như thế rồi cơ mà vẫn cố cãi.

namryuk
16-01-2014, 08:04 PM
có ai bị ko xem được như mình ko :(

namryuk
16-01-2014, 10:33 PM
Đọc mấy comment khen chê của các bạn trẻ xong đọc comment của bạn thấy thật mát lòng mát dạ, mình cũng cảm thấy thế, đúng là phim mang nhiều ý nghĩa và đúng là tác phẩm đáng được trân trọng :)