PDA

View Full Version : Server hỏng có được tăng ngày hết hạn

giangum
20-07-2012, 07:33 PM
Tình hình từ tối qua đến hôm bây h mình mới vào được pub. Tối qua server die không vào được. Như vậy là đi tong 2 ngày của mình không có film xem :(.
Không biết với tình trạng này pub có gia hạn thêm cho mình 2 ngày không nhỉ?

KonAir
20-07-2012, 09:20 PM
Từ thời điểm bị tấn công DDos đến hiện tại, website vẫn hoạt động được trên các địa chỉ backup (có cập nhật liên tục địa chỉ tại facebook của pub (https://www.facebook.com/www.pub.vn)), ngoài ra trong nội quy của diễn đàn (cũng như điều khoản khi các bạn đăng ký tài khoản) đã có ghi:

I - VỀ ĐIỀU KHOẢN SỬ DỤNG PUB.VN:

1. Pub.vn không chịu trách nhiệm với bất kỳ dịch vụ nào của trang web, không đảm bảo dịch vụ của mình có thể làm vừa lòng tất cả các yêu cầu của người sử dụng, không đảm bảo dịch vụ không bị dừng hay gián đoạn, không chịu trách nhiệm đối với tính kịp thời, tính an toàn và chính xác của dịch vụ

Thực tế cá nhân mình nghĩ, những lúc website gặp khó khăn, bị tấn công thế này, đội ngũ BQT, kỹ thuật hết sức cố gắng - thực tế là phải thức đêm thức hôm, không có thời gian mà ăn - để sao cho website vẫn có thể hoạt động, vẫn có thể phục vụ được mọi người, những lời động viên và ủng hộ từ phía các bạn sẽ khiến BQT có thêm tinh thần. Thay vì việc quan tâm đến thời hạn một, hai hôm, mà cũng không đáng là bao nhiêu. Tất nhiên đó là quyền lợi của các bạn, mình chỉ nêu suy nghĩ cá nhân của mình.

Hồ Huỳnh Xuân Ánh
21-07-2012, 09:25 AM
Theo mình nghĩ là có người phá chứ mình thấy Pub bị ddos vẫn ráng phục hồi lại mà . Đỡ được bấy nhiêu thì đỡ