PDA

View Full Version : Vấn đề comment phim !

mrsea0701
19-07-2012, 08:55 PM
• Sau khi phim được up ... đặc biệt hơn nữa là những Series " bom tấn " đc đăng tải ra trang chủ PUB.vn . Một số bạn đã " cày " phim rất nhanh ... Sau khi " cày " xong bộ phim đó các bạn đã không ngại SPOIL NỘI DUNG PHIM !
• Comment là để nói ra ý kiến , nhận xét của mình về bộ phim ! , những lời " SPOILER " tuy k nghiêm trọng gì ... nhưng song đó nó làm mất đi độ " nóng " về nội dung phim đối với những người chưa xem ...
• Khi PUB áp dụng hình thức xem phim trả khoai , điều dễ hiểu là khi xem 1 bộ phim nào đó tại PUB , để kiểm tra độ " hot " của phim mọi người đều tham khảo điểm imdb và những lời bình về bộ phim đó , từ đó cũng vô tình đọc phải những lời SPOILER :th_46:
• Ý kiến của e là BQT nên thêm nội quy " Cấm SPOIL NỘI DUNG PHIM " . những comment SPOILER sẽ bị Delete ngay lập tức để tránh việc những người chưa xem biết trước nội dung phim làm giảm đi những tình tiết bất ngờ của phim :)
• P/s : Vừa lật đật mở Spartacus II lên xem thì thấy comment " hơi tiếc vì doctore chết " . Mất hết cả hứg xem :((

hell dep zai
13-08-2012, 05:06 PM
kiểu như tụt cả sướng ấy hả ;))

herobon
13-08-2012, 08:00 PM
Cái này thì là ý thức là chính, BQT sẽ nhắc nhở để các bạn gắn thẻ spoil. Hoặc bọn mình sẽ edit lại bài cho vào thẻ spoil nếu gặp phải trường hợp như vậy. Còn bây giờ mà lật cả ngàn phim lại, xem comment chắc thôi chịu :D
Theo mình thì nên chuyển bài này vào box Tán gẫu ;;)

vat1984
13-08-2012, 11:51 PM
Doctore chết à =.="

// tại chủ thớt đấy T_T

tuanpm
22-08-2012, 09:52 AM
Bổ sung thêm một ý gần gần như thế là liệu pub.vn có thể làm thêm phần rating của pub.vn member nữa được không? :) Đôi khi xem rating của chính thành viên nhà mình vừa xem xong có giá trị hơn cả IMDB rating. :)

KonAir
22-08-2012, 10:02 AM
Bổ sung thêm một ý gần gần như thế là liệu pub.vn có thể làm thêm phần rating của pub.vn member nữa được không? :) Đôi khi xem rating của chính thành viên nhà mình vừa xem xong có giá trị hơn cả IMDB rating. :)

Đang làm rồi bạn ạ :D