PDA

View Full Version : New member có 1 đóng thắc mắc xin nhờ các bạn có chuyên môn giải đáp.

nguyendongphong
16-08-2011, 11:16 PM
1. Về vấn đề đóng góp cho diễn đàn.
Đây là 1 nơi có cung cấp phim online chất lượng khá cao, có thể nói là cao nhất trong số các nơi mà mình biết. Nên khi xem xong rồi mình muốn giới thiệu các bạn 1 số bộ phim củng khá đình đám trong thời gian gần đây nhưng mình lại không thấy trên đây.
Đơn giản mình muốn post phim nhưng chưa biết được các quy định củng như tiêu chuẩn để post phim, cụ thể là : Mình có đủ trình độ được phép post phim hay chưa ? Phim post ở đây là phim từ các DVD chất lượng cao từ nước ngoài hay chỉ Cần DVD " trong nước " là được ?
2. Vấn đề bản lĩnh cá nhân.
Nếu như mình chưa có trình độ post thì các bạn hãy tư vấn cho mình cách nào để đạt được trình độ đó, mình cảm thấy tới xem miễn phí mà không làm gì để cùng các bạn phát triển PUB thì củng ngại. Hay nếu các bạn cho rằng : Tới xem được rồi , không cần ông làm gì cả đâu " thì cùng không sao.
CHÚC CÁC BẠN CÓ 1 NGÀY TỐT LÀNH.

KonAir
16-08-2011, 11:38 PM
Trước hết rất cám ơn bạn đã muốn đóng góp cho Pub. Để dễ hơn cho việc trả lời câu hỏi của bạn, thì bạn cho mình biết, bạn định post phim dạng gì, dạng rip hay dạng DVD, Bluray... nguyên bản, hoặc bạn định post vào đâu? Post vào Movie Sharing hay định post vào box Movie C (để xem online), post bao gồm cả phụ đề việt hay không phụ đề...
Cám ơn bạn.
P/S: Đợt này mình đang bận xử lý vụ nâng cấp server, nên có thể nhiều lúc sẽ trả lời bạn chậm trễ, mong được bạn thông cảm.
Mình cũng góp ý là lần sau tiêu đề topic bạn nên ghi rõ ràng và trực tiếp hơn về vấn đề muốn hỏi nhé, ko nên ghi chung chung thế này. Ví dụ với câu hỏi này bạn có thể lập topic với tiêu đề là: Làm thế nào để post phim lên pub, hoặc tiêu chuẩn post phim lên pub...

rock_o0o
17-08-2011, 10:33 AM
Mình cũng rất muốn post phim online cho Pub, hiện mình có hơn 300GB phim mHD, HD, full HD.

vat1984
17-08-2011, 11:12 AM
Mình cũng rất muốn post phim online cho Pub, hiện mình có hơn 300GB phim mHD, HD, full HD.

Movie sharing luôn rộng cửa đón các bạn :>

KonAir
17-08-2011, 12:55 PM

Cái này bạn post vào movie sharing sẽ hợp lý hơn, vì để làm được phim online từ các cái bạn có sẽ mất nhiều công đoạn lắm, vì ko thể stream online theo chuẩn mHD trở lên bạn ạ, với mHD thì bitrate đã quá cao so với bitrate cho phép tối đa của phim online, xem chắc chắn là sẽ giật đùng đùng, chưa nói đến 720p và Full HD.
Rất cám ơn bạn đã muốn đóng góp cho Pub.vn

rock_o0o
17-08-2011, 10:11 PM
Nếu mình encode xuống 480p thì được ko nhỉ?

ffreborn1
17-08-2011, 10:28 PM

được chớ sao ko, heheh, nhưng vấn đề này để Sứt bàn với cậu nhé

KonAir
17-08-2011, 11:31 PM

Được bạn ạ, phân giải nó cũng không quan trọng lắm, kể cả bạn encode 720p cũng không sao, vấn đề là phân giải nào thì cũng phải đảm bảo birate ko được quá cao, vượt ngưỡng cho phép để stream online và xem thì vẫn đẹp đối với chuẩn online (nhìn chung là phải đạt tiêu chuẩn để qua được sự kiểm duyệt của box Movie C, và megatron kiểm duyệt vấn đề chất lượng hình ảnh ở box Movie C này), còn cái việc encode phân giải thế nào là tùy thuộc vào sở thích cũng như sở trường của mỗi người, ví dụ như cá nhân tớ, encode cho online movie A thì tớ thích encode 480p hơn là 720p, còn trong box Movie C thì 2 mod herobon và lamphong post khá nhiều phim 720p và vẫn đảm bảo xem online ok :D, hoặc ngay như trong encoder club, ffreborn1 cũng encode khá nhiều music video clip 720p, ví dụ như hotel califonia :D