PDA

View Full Version : Phim chạy 5s là đứng

kaildo1
10-07-2012, 10:36 AM
Máy nhà mình có hiện tượng phim load thì đều đều mà phim cứ chạy d.c 5s là đứng.
Mong hướng dẩn cách khắc phục

Nói thêm test máy chổ khác vẩn bình thường.
Chính sát là tất cả các máy tính sử dụng hệ thống mạng nơi này bị còn qua chổ khác thì bình thường

1 ngày rồi sao vẩn chưa thấy ai vào nói gì nhĩ

KonAir
10-07-2012, 08:58 PM
Không ai có thể trả lời hay trợ giúp gì được bạn chỉ với các thông tin bạn đưa ra :(. Bạn vui lòng đọc yêu cầu của box báo lỗi và cung cấp cho mình đầy đủ thông tin + ảnh chụp màn hình (gồm cả task manager khi chạy phim bị đứng) theo yêu cầu của box báo lỗi thì mình mới có thể trợ giúp bạn được.

kaildo1
11-07-2012, 08:47 AM
Đây là clip để các bạn có thể xem rõ hơn.
Clip thực hiện lúc 8h45 ngày 11-7-2012 . Trong clip thì video của Pub mình down được với các bạn để ý kỹ phim load đều đều mà cứ chạy 5s là đứng ko xem được

Đả thử cả firefox và chorme mới nhất đều xuất hiện lỗi này.
Tất cả các máy trong công ty nơi mình làm đều bị y chang vậy nhưng nơi khác thì ko. Có thể khẳng định do mạng.
Công ty mình xài cáp quang của VNPT. Mong pub sớm tìm nguyên nhân để mình có thể xem được phim tình trạng này xảy ra cả tuần rồi. Nếu cần cung cấp thêm thông tin gì mình sẽ cung cấp

http://www.youtube.com/watch?v=HkFpgEvU3pE&feature=youtu.be

KonAir
11-07-2012, 09:44 AM
Cái này không phải là lỗi bạn ạ, mà là lúc đầu thì hệ thống sẽ cho phép client (máy của bạn) được buffer nhiều hơn so với lúc sau, nên lúc đầu bạn nhìn thanh loading nó sẽ nhanh hơn lúc sau, lúc sau thì nó load chậm hơn nhưng vẫn load. Bạn hoàn toàn vẫn xem được bình thường chứ không phải chỉ xem được có 5 giây là không xem được nữa.

kaildo1
11-07-2012, 11:35 AM
Cái này không phải là lỗi bạn ạ, mà là lúc đầu thì hệ thống sẽ cho phép client (máy của bạn) được buffer nhiều hơn so với lúc sau, nên lúc đầu bạn nhìn thanh loading nó sẽ nhanh hơn lúc sau, lúc sau thì nó load chậm hơn nhưng vẫn load. Bạn hoàn toàn vẫn xem được bình thường chứ không phải chỉ xem được có 5 giây là không xem được nữa.

Bạn xem kỹ video dùm mình lại đi bạn ơi.
Mình kéo tới đâu cũng chạy được nhưng chạy đúng 5s là đứng. Ví dụ kéo tới 1 phút 30s thì nó sẽ chạy d.c tới 1 phút 35s thôi.
Mạng mình công ty cáp quang down nhanh lắm. Đây là đoạn video mới mình quay lại cho bạn hiểu rõ hơn vấn đề.

CHạy d.c 5s là đứng xong mình kéo chuột về 0s chạy lên 5s lại đứng, kéo chuột lên đâu cũng vậy cứ load d.c thời gian hiện tại + thêm 5s là đứng

http://www.youtube.com/watch?v=ZVBZybBfPNs&feature=youtu.be

KonAir
11-07-2012, 02:47 PM
@kaildo1: ok bạn, mình đã hiểu vấn đề, bệnh này lạ quá, cho mình chút thời gian để tìm hiểu nhé.

kaildo1
11-07-2012, 08:38 PM
@kaildo1: ok bạn, mình đã hiểu vấn đề, bệnh này lạ quá, cho mình chút thời gian để tìm hiểu nhé.

Uhm bây giờ mình đã về nhà thì xem phim bình thường. Còn ở công ty thì bị bệnh lạ thế.
Mình nói do lỗi mạng vì hơn chục máy trong công ty máy nào cũng cùng chung 1 bệnh lạ này

KonAir
11-07-2012, 10:51 PM
Uhm bây giờ mình đã về nhà thì xem phim bình thường. Còn ở công ty thì bị bệnh lạ thế.
Mình nói do lỗi mạng vì hơn chục máy trong công ty máy nào cũng cùng chung 1 bệnh lạ này

Mình đã hòm hòm đoán ra lỗi, đúng là lỗi xuất phát từ hệ thống mạng của công ty bạn, mình đã tiến hành fix thử theo hướng suy đoán của mình, bạn đến công ty, kiểm tra với account của bạn xem đã bình thường chưa nhé, rồi có gì báo lại cho mình biết với.

kaildo1
12-07-2012, 08:08 AM
Vẩn chạy được 5s là đứng bạn à. Mình vừa vào công ty là test liền và máy nào cũng vậy.
Bạn có gắng xem hộ mình vì ngồi công ty rãnh nhiều mà ko xem được phim thì chán chết.
Youtube với các web phim khác vẩn xem bình thường ko hiểu sau mổi pub là bị vậy