PDA

View Full Version : AVP: Alien vs. Predator (Cuộc Chiến Dưới Tháp Cổ) (2004) SD Online Phụ Đề Việt - Anh

ffreborn1
09-08-2011, 02:38 PM
748

chipzien
10-08-2011, 12:22 AM
phim hay. chất lượng tốt. có điều 1 số đoạn làm sub bị thiếu nhé:d
đã thank và + tín dụng:))

abcdefghijk
10-08-2011, 09:09 AM
phim hay thix andmin nhá

ffreborn1
10-08-2011, 09:15 AM
thix or thx ^0^

vat1984
10-08-2011, 11:25 AM
phim hay. chất lượng tốt. có điều 1 số đoạn làm sub bị thiếu nhé:d
đã thank và + tín dụng:))

Liên xô đây mà :)) :))

0nelovehl
23-08-2011, 04:08 PM
Film này sub vớ vẩn quá
Xem những đoạn quan trọng chả thấy sub đâu @@

ffreborn1
23-08-2011, 04:22 PM
cám ơn bạn góp ý, thiệt ra mình cũng ko có time check sub, nên rất cần các góp ý chân thành từ phía người xem là các bạn

mình sẽ re-up lại tập này sớm

thanks

0nelovehl
23-08-2011, 06:00 PM
cám ơn bạn góp ý, thiệt ra mình cũng ko có time check sub, nên rất cần các góp ý chân thành từ phía người xem là các bạn

thanks

Rất cám ơn tinh thần làm việc của bạn !
Mình thấy trang Pub của mình mới ra mắt mà làm film rất ổn định 1 phần trọn tập ko rườm ra như các trang xem film khác, chất lượng film cũng rất tốt. Đóng góp ý kiến càng nhiều dù có nhiều lời của các bạn mới hơi quá thì cũng chỉ mong Pub ngày 1 lớn mạnh mà thôi :-* Các Mod đừng lấy vậy mà giận nhé.

Tim Tam
25-08-2011, 10:14 AM
Cảm ơn firefox born 1 nhiều nha. Đã thank. Cái ngón tay con bé dưới chữ ký cứ xỉa vào mặt hoài kinh quá ! :(
Nhà mới lắp ADSL lại là vào pub.vn ngay xem có gì mới. 2 tháng rồi ko vào, thấy dạo này đổi mới nhiều quá nhỉ !
Cố lên các bạn, các bạn đang đi đúng hướng đấy. Mình ủng hộ các bạn pub.vn

Về loạt phim Alien & Predator :
+ Với mình, đây là 1 loạt phim hay hiếm hoi về đề tài giả tưởng khoa học. Có cốt truyện thuyết phục, hành động, hơi pha chút kinh dị, và dài hơi, đến giờ vẫn còn Hot.
+ Có điều mình góp ý chút: theo suy nghĩ của riêng mình, thì Predator là một loại hình sinh vật cao cấp. Đó là một loại Người, họ có hành tinh sống riêng, có nền văn hóa riêng (mà rõ nét nhất qua các tập phim là tinh thần thượng võ), và có nền khoa học kỹ thuật rất phát triển. Rõ ràng là với các phi thuyền, với công nghệ tàng hình, ... thì họ đã ở 1 mức văn minh cao hơn loài người trên Trái Đất.
+> Vậy mà sao trong các giới thiệu phim, và cả trong các Sub, mình thấy dùng từ chưa chuẩn xác: sao lại gọi là "chúng" như thể họ chỉ là 1 loài động vật vậy ? Mình nghĩ là dùng từ "Họ" hay "loài người Predator" thì hay hơn.

+Mình thấy phim này (Cuộc chiến dưới tháp cổ) và phim ra năm 2010 vừa rồi là hay nhất. Các phim khác ở dưới tầm 1 khoảng ... hơi xa.

Một lần nữa cám ơn anh em ở pub.vn nha.

ffreborn1
25-08-2011, 10:28 AM
mềnh là ffreborn1, hem phải firefox :(

betong0008
28-08-2011, 06:12 PM
sao coi không đc nữa bạn , link die rồi hay sao ấy :(

herobon
28-08-2011, 06:15 PM
sao coi không đc nữa bạn , link die rồi hay sao ấy :(

server quá tải rùi bạn ợ, 1 chút nữa xem tiếp nhé :(

whatever
29-08-2011, 02:13 PM
Sao mình đang xem được 1 đoạn thì nó lại stop không cho xem tiếp nữa, lại phải xem lại từ đầu

whatever
15-09-2011, 02:41 PM
Like nhiệt tình

Thanks nhiệt tình luôn

diepzen
20-09-2011, 05:53 PM
Cảm ơn firefox born 1 nhiều nha. Đã thank. Cái ngón tay con bé dưới chữ ký cứ xỉa vào mặt hoài kinh quá ! :(
Nhà mới lắp ADSL lại là vào pub.vn ngay xem có gì mới. 2 tháng rồi ko vào, thấy dạo này đổi mới nhiều quá nhỉ !
Cố lên các bạn, các bạn đang đi đúng hướng đấy. Mình ủng hộ các bạn pub.vn

Về loạt phim Alien & Predator :
+ Với mình, đây là 1 loạt phim hay hiếm hoi về đề tài giả tưởng khoa học. Có cốt truyện thuyết phục, hành động, hơi pha chút kinh dị, và dài hơi, đến giờ vẫn còn Hot.
+ Có điều mình góp ý chút: theo suy nghĩ của riêng mình, thì Predator là một loại hình sinh vật cao cấp. Đó là một loại Người, họ có hành tinh sống riêng, có nền văn hóa riêng (mà rõ nét nhất qua các tập phim là tinh thần thượng võ), và có nền khoa học kỹ thuật rất phát triển. Rõ ràng là với các phi thuyền, với công nghệ tàng hình, ... thì họ đã ở 1 mức văn minh cao hơn loài người trên Trái Đất.
+> Vậy mà sao trong các giới thiệu phim, và cả trong các Sub, mình thấy dùng từ chưa chuẩn xác: sao lại gọi là "chúng" như thể họ chỉ là 1 loài động vật vậy ? Mình nghĩ là dùng từ "Họ" hay "loài người Predator" thì hay hơn.

+Mình thấy phim này (Cuộc chiến dưới tháp cổ) và phim ra năm 2010 vừa rồi là hay nhất. Các phim khác ở dưới tầm 1 khoảng ... hơi xa.

Một lần nữa cám ơn anh em ở pub.vn nha.
Ông này hoặc cảm nhận phim quá thiên về kĩ xảo.. hoặc chưa xem hết tất cả các phim về bộ đôi quái vật đình đám này và giờ thì "ăn ốc nói mò" :)) Predator 2010 tôi đã xem ngoài rạp âm thanh ánh sáng hơn hẳn ở nhà mà chả đọng lại tí cảm xúc nào, xem buồn ngủ... Trong chuỗi phim về Predator thì Predator 1987 là hay nhất xong mới đến AVP 2004, chứ còn Predator 2 và AVP 2007 đều ko thuyết phục.. Và bỏ qua điểm IMBD ( vì điểm này ko phải do những người uy tín vote ) thì tôi thấy Predator 2010 là phim tệ nhất.. Nội dung rất úp mở (một cách làm phim hay nhưng đạo diễn phim này ko khiến nó hay được) kỹ xảo so sánh với phim cùng tuổi thì cũng chỉ thuộc tầm trung ( tất cả chỉ là ý kiến của riêng mình thôi nhé )
Còn về việc dịch Sub là "chúng" thì mình nghĩ cũng được thôi vì dù "họ" cũng là thuộc một chủng tộc, cũng phân thứ hệ trên dưới, vũ khí phương tiện hiện đại... Nhưng cách "họ" thể hiện thì vẫn chỉ là một "loài dã thú có trí thông minh" thôi bạn àh
Dù sao thì ta cũng cùng chung chí hướng là ủng hộ PUBVN :

X-Men
20-09-2011, 06:19 PM
Ông này hoặc cảm nhận phim quá thiên về kĩ xảo.. hoặc chưa xem hết tất cả các phim về bộ đôi quái vật đình đám này và giờ thì "ăn ốc nói mò" :)) Predator 2010 tôi đã xem ngoài rạp âm thanh ánh sáng hơn hẳn ở nhà mà chả đọng lại tí cảm xúc nào, xem buồn ngủ... Trong chuỗi phim về Predator thì Predator 1987 là hay nhất xong mới đến AVP 2004, chứ còn Predator 2 và AVP 2007 đều ko thuyết phục.. Và bỏ qua điểm IMBD ( vì điểm này ko phải do những người uy tín vote ) thì tôi thấy Predator 2010 là phim tệ nhất.. Nội dung rất úp mở (một cách làm phim hay nhưng đạo diễn phim này ko khiến nó hay được) kỹ xảo so sánh với phim cùng tuổi thì cũng chỉ thuộc tầm trung ( tất cả chỉ là ý kiến của riêng mình thôi nhé )
Còn về việc dịch Sub là "chúng" thì mình nghĩ cũng được thôi vì dù "họ" cũng là thuộc một chủng tộc, cũng phân thứ hệ trên dưới, vũ khí phương tiện hiện đại... Nhưng cách "họ" thể hiện thì vẫn chỉ là một "loài dã thú có trí thông minh" thôi bạn àh
Dù sao thì ta cũng cùng chung trí hướng là ủng hộ PUBVN :)

Bình luận hay,nhưng trau chuốt 1 tí thì sẽ hay hơn. :)

diepzen
20-09-2011, 07:01 PM
ok cảm ơn bạn hiền đã nhắc... type vội quá :P

hunterhung
26-10-2011, 08:38 PM
thank you nha

overstar
19-12-2011, 10:02 PM
thank pub.vn

Gladiator01
23-12-2011, 08:07 PM
phim hay phết :D

haiz2
03-01-2012, 08:13 PM
vẫn chưa chỉnh lại sub à pub ơi
cảm ơn pub đã upload nhá :D

hieutoanquan
05-11-2012, 12:00 PM
sup chán quá :v

nguyenmanhtuan
15-12-2012, 07:23 PM
Chủ top đem con bỏ chợ rồi, không sửa lại sub :|

badboy2310
12-06-2013, 03:01 PM

thanks

đã lâu lắm rồi sao chưa re-up cho sub đầy đủ hơn hở ad :( 1 số đoạn nghe đc chứ 1 số đoạn nó nói liên tục thì điếc luôn, ko hiểu cái j ráo T_T

lovestormhuy93
24-11-2013, 09:31 AM
con người hay predator thì cũng là những loài dã thú có trí thông minh thôi :)

Tranchautien1995
31-05-2014, 04:23 AM
hic,từ 2011 tới giờ mà vẫn chưa ai sửa sub fim này =.=' toàn mất đoạn quan trọng!

Eliza993
11-08-2015, 07:36 AM
Phim hay tuyệt, nhiều đoạn ấn tượng quá nên mình phải tua lại 2 lần để xem :th_86:
Mỗi tội nhiều đoạn ko có sub nên hơi bất tiện tí
Kết rất ấn tượng, tiếc là ko nhiều người sống sót như mình nghĩ
Anh người ngoài hành tinh số 3 dễ thương ghê, chăm sóc cho cô ấy đầy đủ :th_5:

meosthewatcher
17-12-2018, 01:59 PM
mềnh là ffreborn1, hem phải firefox :(

mình thấy 7 năm rồi mà bạn vẫn chưa reup lại sub chuẩn @@. Dù gì cũng thanks bạn