PDA

View Full Version : Tizzbird F20 không xem được PUB.VN

fanvitinh
23-06-2012, 10:59 PM
Mình dùng Samsung Galaxy Tab P1000 có cùng cấu hình với Tizzbird F20 (HD player) thì xem bình thường PUB.VN, còn dùng F20 thì cửa sổ load video được khoảng 5s rồi chuyển thành màn hình trắng có logo PLAY.
Mình đã cài bản flash như nhau ở cả 2 máy. Các trang khác F20 vẫn xem bình thường.

Mong các bạn giúp mình với vì muốn cho cả nhà cùng xem trên màn ảnh lớn mà không được. Nhà mình rất thích trang PUB. Cám ơn các bạn.

KonAir
24-06-2012, 12:39 AM
Sorry bạn, mình không có thiết bị Tizzbird F20 nên không biết lỗi này là lỗi gì nên không giúp được bạn. Nhưng mình nghĩ lỗi chắc nằm ở trình duyệt hoặc phiên bản flash bạn sử dụng thôi.

fanvitinh
24-06-2012, 10:11 PM
Bạn ơi mình nghiên cứu kỹ rồi chỉ không xem được khi đã đăng nhập vào account, còn nếu không đăng nhập thì vẫn xem được 10 phút như bình thường.

KonAir
24-06-2012, 10:33 PM
Bạn ơi mình nghiên cứu kỹ rồi chỉ không xem được khi đã đăng nhập vào account, còn nếu không đăng nhập thì vẫn xem được 10 phút như bình thường.

Vậy bạn kiểm tra lại xem thời gian trên thiết bị của bạn đã chỉnh đúng với thời gian hiện hành chưa nhé, chưa chỉnh đúng thì chỉnh lại bạn nhé.

fanvitinh
25-06-2012, 12:30 AM
Mình đã đọc các bài đã post trong forum về việc chỉnh thời gian trên smart tivi, nhưng mình đã kiểm tra rồi nhưng vẫn không được.

KonAir
25-06-2012, 12:44 AM
Bạn cho mình hỏi khi sử dụng thiết bị Tizzbird F20, bạn dùng đường truyền internet gì để xem phim, bạn thử ra trang chủ cấu hình lại server xem sao nhé. Tốt nhất nếu được, bạn chụp hộ mình cái ảnh lúc xem bị lỗi nhé.

fanvitinh
25-06-2012, 12:40 PM
Mình dùng ADSL của VNPT gói cước Family 4Mb/s. Mình đã cấu hình cả 2 cách "Tự động" và "Set đúng thông số" nhưng đều không được. Khi bị lỗi thì cửa sổ chiếu phim của PUB có nền màu trắng, ở giữa có dấu chấm than màu xám xung quanh cửa sổ chiếu phim vẫn là nền đen như bình thường, mình sẽ chụp hình gửi bạn sau. Bạn cho hỏi dùng Flash phiên bản 10.3 có xem được PUB không vậy?

KonAir
25-06-2012, 01:48 PM
Bạn update lên flash mới nhất đi.