PDA

View Full Version : Bị lỗi Video Not Found

mrleung
15-06-2012, 06:33 PM
Admin hỗ trợ giúp tôi nhé.
Info:
Q.5, TPHCM
Laptop HP 520, Duacore 1.66G, Ram 1G
Win XP3, Chrome
Mạng Netnam
TKs!!!

mrsea0701
15-06-2012, 08:08 PM
•Hiện nay cụm server của Pub.vn đặt tại Viettel đang bị lỗi do switch của DC bi lỗi, nên những bạn đang dùng mạng Viettel, SPT, Netnam sẽ bị lỗi not found, các bạn có thể chủ động cấu hình lại mạng sang cụm server khác để xem tạm trong lúc chờ hệ thống chạy lại
•Một số bạn cũng bị tương tự như bạn , mình chỉ các bạn đó ra trang chủ điều hướng lại sever , chọn Khác - Khác , và các bạn ấy xem đc
•Bạn cũng nên thử xem :D

Hades
15-06-2012, 08:45 PM
•Hiện nay cụm server của Pub.vn đặt tại Viettel đang bị lỗi do switch của DC bi lỗi, nên những bạn đang dùng mạng Viettel, SPT, Netnam sẽ bị lỗi not found, các bạn có thể chủ động cấu hình lại mạng sang cụm server khác để xem tạm trong lúc chờ hệ thống chạy lại
•Một số bạn cũng bị tương tự như bạn , mình chỉ các bạn đó ra trang chủ điều hướng lại sever , chọn Khác - Khác , và các bạn ấy xem đc
•Bạn cũng nên thử xem :D

Chọn Khác-Khác là chọn làm sao?

KonAir
15-06-2012, 09:04 PM
Mọi việc hiện tại đã OK, cụm Viettel đã sống lại để chung vui cùng các bạn :D, tuy nhiên phía DC thông báo, cần khoảng 1 tiếng nữa mới ổn định hoàn toàn.

KonAir
15-06-2012, 09:11 PM
Các bạn đọc topic này nhé. (http://pub.vn/diendan/showthread.php/7233-Cum-server-Viettel-ngom-anh-huong-truc-tiep-toi-cac-ban-dung-Viettel-SPT-Netnam-)