PDA

View Full Version : Hỏi về cách coi phim ở nước ngoài

daubac2188
09-06-2012, 06:11 PM
Mình có người nhà ở nước ngoài muốn coi phim ở Pub. Vậy:
-Chất lượng xem phim khi ở nước ngoài có như trong nước ko?
-Mình trả phí thay đc ko?

Cám ơn đã giải đáp.

baby_ngantuoi
09-06-2012, 06:41 PM
em nghĩ xem ở nc ngoài thì sẽ k dc như xem trong nước đâu. Vì sẽ bị hạn chế băng thông quốc tế. Ưu thế của pub là server nội địa nên khi ra nc ngoài em nghĩ k dc nhanh nữa

KonAir
10-06-2012, 11:51 AM
Về chất lượng hình ảnh âm thanh của phim thì trong hay ngoài nước đều giống nhau. Về tốc độ xem phim ở nước ngoài thì bạn cần phải bảo người nhà bạn thử, và nếu xem nhanh thì bạn hoàn toàn có thể trả phí cho người nhà của bạn được.

bibica
10-06-2012, 09:31 PM
em nghĩ xem ở nc ngoài thì sẽ k dc như xem trong nước đâu. Vì sẽ bị hạn chế băng thông quốc tế. Ưu thế của pub là server nội địa nên khi ra nc ngoài em nghĩ k dc nhanh nữa
Tất nhiên là không thể so với anh em tại VN rồi, có điều tôi test thử với VPN tại Hồng Kông và US thì cả hai đều hoàn toàn có thể đạt được ở mức là coi vừa đủ không lag (speed ở chỉ cần ở mức 100-150 kb/s là có thể coi không lag rồi :">), người VN dùng VPN tại US mà còn coi được thì cá nhân tôi nghĩ chắc người ở nước ngoài mạng tốt coi ổn thôi, mà chắc cũng chỉ có một số ... rất ít người VN ở nước ngoài có nhu cầu này, nên chắc cũng không quá lo :P