PDA

View Full Version : A Frozen Flower (Song Hoa Điếm) (2008) HD Online Phụ đề Việt

KonAir
08-06-2012, 10:20 AM
7056

beo_terry
11-06-2012, 06:42 PM
mười tám cộng

lamtorres
11-06-2012, 07:15 PM
phim hay cảnh nóng rất nghệ thuật,lưỡng tính ko xem hơi phí sex sex sex 8.5

Megatron
11-06-2012, 09:30 PM
Đã fix phụ đề. Sorry các bạn!

yunjae
12-06-2012, 01:44 AM
Ối giời đất ơi, má ơi, ba ơi, trời biển mênh mông ơi, mình thực sự đã hú hét động trời động đất khi nhìn thấy sub cho ra lò phim nầy, cám ơn cám ơn cám ơn rất rất rất nhiều!!!! Mãi mãi là fan của Pub.vn!!!!

Phim này thực sự là XXXX rất là XXXX, nhưng chuyện tình của nó là 1 trong những mối tình đánh động vào tâm của mình nhất. Rốt cuộc cho tới tận bây giờ, mình vẫn đấu tranh tự hỏi xem tình cảm của người thị vệ kia rốt cuộc là dành cho ai. Với hoàng thượng là yêu hận đan xen hay chỉ là lòng trung thành, thương xót. Với hoàng hậu là tình yêu hay chỉ là rung động của 1 người đàn ông chưa bao giờ được chạm vào đàn bà.
Không bao giờ quên được ánh nhìn của anh ấy dành cho hoàng thượng vào những giây phút cuối cùng, khi ấy mình cảm nhận được sự nuối tiếc, đau đớn và tuyệt vọng, giống như anh ấy đang tự hỏi "Tại sao chúng ta lại thành ra thế này?". Tình yêu của hoàng thượng và hoàng hậu đều hết lòng dành cho anh ấy, còn anh ấy thì sao?
Mình luôn tự nhắc, tự hy vọng rằng anh ấy thực sự yêu hoàng thượng nhất, vì chính sự đau đớn, khát khao đến mãnh liệt tình yêu thương trong con mắt của hoàng thượng đã đánh động đến mình. Quả là, yêu quá hóa điên thật rồi.

KonAir
12-06-2012, 02:19 AM
Ối giời đất ơi, má ơi, ba ơi, trời biển mênh mông ơi, mình thực sự đã hú hét động trời động đất khi nhìn thấy sub cho ra lò phim nầy, cám ơn cám ơn cám ơn rất rất rất nhiều!!!! Mãi mãi là fan của Pub.vn!!!!

Phim này thực sự là XXXX rất là XXXX, nhưng chuyện tình của nó là 1 trong những mối tình đánh động vào tâm của mình nhất. Rốt cuộc cho tới tận bây giờ, mình vẫn đấu tranh tự hỏi xem tình cảm của người thị vệ kia rốt cuộc là dành cho ai. Với hoàng thượng là yêu hận đan xen hay chỉ là lòng trung thành, thương xót. Với hoàng hậu là tình yêu hay chỉ là rung động của 1 người đàn ông chưa bao giờ được chạm vào đàn bà.
Không bao giờ quên được ánh nhìn của anh ấy dành cho hoàng thượng vào những giây phút cuối cùng, khi ấy mình cảm nhận được sự nuối tiếc, đau đớn và tuyệt vọng, giống như anh ấy đang tự hỏi "Tại sao chúng ta lại thành ra thế này?". Tình yêu của hoàng thượng và hoàng hậu đều hết lòng dành cho anh ấy, còn anh ấy thì sao?
Mình luôn tự nhắc, tự hy vọng rằng anh ấy thực sự yêu hoàng thượng nhất, vì chính sự đau đớn, khát khao đến mãnh liệt tình yêu thương trong con mắt của hoàng thượng đã đánh động đến mình. Quả là, yêu quá hóa điên thật rồi.

Đây đích thực là comment mang lại cho mình nhiều cảm xúc nhất trong tất cả các comment tại các box phim Online ở Pub (mình đã đọc gần như là toàn bộ các comment)

huuhoang93
12-06-2012, 11:17 AM
phim hay.

cuken
12-06-2012, 02:16 PM
Chưa xem . Thank sứt trước

khoaho
12-06-2012, 03:43 PM
ôi giờ mới biết có nhiều vị vua là gay

quocvinh6886
12-06-2012, 08:15 PM
phim này 18+ hay lắm. Hoàng hậu phim này, đóng vai vợ của Thần Y Hơ Jun :U

sangsach17
14-06-2012, 01:33 AM
phải cần hiểu tâm nhiều mà phim hay thật ý nghĩa làm người phải là thế.bạn tốt

hainam91
16-06-2012, 01:50 AM
Chỉ vì 1 ng con gái mà tướng quân của triều đình đã giết mọi ng, giết cả vị vua đã hết mực yêu thương anh từ nhỏ. anh là ng đc vua yêu thương nhất. vậy mà chỉ vì cái tình yêu mù quáng kia đã hủy hoại tất cả. tướng quân này thật ích kỷ. chỉ nghĩ đến mỗi tình yêu. đãng nhẽ phải hết lòng vì vua, vì nước. thì lại vì gái mà hóa điên. Ng đáng thương nhất lại là Hoàng Thượng.
Ngoài ra có 1 điều mình khó hiểu là liệu có con ng nào thực sự vừa yêu đc cả nam giới lại vừa yêu đc cả nữ giới ko nữa. ko phải là 1 con ng bình thường cũng chẳng phả 1 ng đồng tính. đoạn 2 ng hôn hít đá lưỡi đầu phim thấy mình cảm thấy hơi ghê ng vậy mà đoạn cuối khi hường thượng hỏi tên tướng quân có thực sự từng yêu hoàng thượng dù chỉ 1 lần hay ko thì câu trả lời lại vô cùng dứt khoát ngịch lý hoàn toàn với cái cảnh đầu phim. ko bao giờ lại đi đặt tình cảm cá nhân lên trên cả đất nước mà vốn dĩ cô gái ko phải thuộc về mình.
Nói về 2 ng đàn ông nhiều quá h nói sang cô hoàng hậu. thật khổ khi lấy phải ông chồng đồng tính, lại bị ép phải có thai với 1 ng vốn chả thân quen, tâm trạng và sắc mặt hoàng hậu cùng với những giọt nc' mắt đã nói rõ điều đó trong cái đêm đầu tiên với Tướng Quân. Nhưng còn biết làm thế nào nữa vì đó là ý của Hoàn Thượng đây. Những con ng trung thành thề nguyền sống chết vì Vua, vì nước nay vì 1 cô gái đã thay đổi hoàn toàn, kẻ thì chết, kẻ thì phản bội.
Cho mình hỏi là có bạn nào biết tại sao tên phim lại đặt là A frozen flower ko vậy?

yunjae
19-06-2012, 01:17 PM
Chỉ vì 1 ng con gái mà tướng quân của triều đình đã giết mọi ng, giết cả vị vua đã hết mực yêu thương anh từ nhỏ. anh là ng đc vua yêu thương nhất. vậy mà chỉ vì cái tình yêu mù quáng kia đã hủy hoại tất cả. tướng quân này thật ích kỷ. chỉ nghĩ đến mỗi tình yêu. đãng nhẽ phải hết lòng vì vua, vì nước. thì lại vì gái mà hóa điên. Ng đáng thương nhất lại là Hoàng Thượng.
Ngoài ra có 1 điều mình khó hiểu là liệu có con ng nào thực sự vừa yêu đc cả nam giới lại vừa yêu đc cả nữ giới ko nữa. ko phải là 1 con ng bình thường cũng chẳng phả 1 ng đồng tính. đoạn 2 ng hôn hít đá lưỡi đầu phim thấy mình cảm thấy hơi ghê ng vậy mà đoạn cuối khi hường thượng hỏi tên tướng quân có thực sự từng yêu hoàng thượng dù chỉ 1 lần hay ko thì câu trả lời lại vô cùng dứt khoát ngịch lý hoàn toàn với cái cảnh đầu phim. ko bao giờ lại đi đặt tình cảm cá nhân lên trên cả đất nước mà vốn dĩ cô gái ko phải thuộc về mình.
Nói về 2 ng đàn ông nhiều quá h nói sang cô hoàng hậu. thật khổ khi lấy phải ông chồng đồng tính, lại bị ép phải có thai với 1 ng vốn chả thân quen, tâm trạng và sắc mặt hoàng hậu cùng với những giọt nc' mắt đã nói rõ điều đó trong cái đêm đầu tiên với Tướng Quân. Nhưng còn biết làm thế nào nữa vì đó là ý của Hoàn Thượng đây. Những con ng trung thành thề nguyền sống chết vì Vua, vì nước nay vì 1 cô gái đã thay đổi hoàn toàn, kẻ thì chết, kẻ thì phản bội.
Cho mình hỏi là có bạn nào biết tại sao tên phim lại đặt là A frozen flower ko vậy?

Bạn nói thiếu suy nghĩ từ đầu tới cuối luôn thế? Trước hết cho mình hỏi, "bình thường" tức là như thế nào hả bạn? Bạn liệu có định nghĩa được từ ấy không? Cứ thích người cùng giới thì khác thường chăng? Và câu trả lời là có bạn ạ, có rất nhiều người vừa có tình yêu lẫn khao khát tình dục với cả nam và nữ đấy, nếu bạn thấy "khác thường" nữa, thì mình xin bổ sung thêm là có những người vô tính-tức không cảm thấy yêu hay có nhu cầu sinh lý với ai cơ.

Không phải cứ hôn hay ôm ấp thì tức là yêu. Nói như vậy thì cả cái thế giới này yêu đương loạn xạ lên rồi à? Hơn nữa bạn không để ý đến lúc tướng quân nói câu ấy, anh ấy rất lưỡng lự sao? Tất cả là ẩn ý của đạo diễn nhằm nổi lên đấu tranh tâm lý của nhân vật cả.

Bạn liệu có đủ cao thượng tới mức nghĩ cho đất nước Việt Nam mình, hy sinh bản thân mình để từ bỏ người con gái mình yêu? Bạn không hề bị cám dỗ nào cuốn vào sao? Có ai đủ mạnh mẽ và cao cả vậy không. Xin lỗi bạn, họ chỉ là những con người bình thường chứ không phải mấy anh đẹp trai bắn súng ầm ầm bảo vệ tổ quốc rồi cuối cùng có được gái đẹp vây quanh.

Thời vua chúa ngày xưa có cái gì không ép buộc? Kể cả ông hoàng này có là bạo chúa mê sắc dục thì bị gả sang vẫn cứ là bình thường. Sự uất ức là có, nhưng thực chất, theo mình nghĩ, hoàng hậu mới là người hạnh phúc nhất trong bộ phim này. Ít ra bà ấy cũng đã có giọt máu của người mình yêu, tướng quân, vậy là đủ rồi.

A frozen flower. Bông hoa băng giá. Bị đóng băng, lạnh lẽo, cô độc, uất ức, bi phẫn, nhìn cuộc đời bằng con mắt thản nhiên ẩn chứa sự tuyệt vọng, u ám. Loài hoa tỏa hương thơm lạnh giá, mùi hương không thể cảm nhận bằng khứu giác. Mình nghĩ nó tượng trưng cho những con người trong phim, cũng là cho xã hội ngày xưa vậy.

badiking
20-06-2012, 11:05 PM
nội dung mới lạ nhưng cực kì bất ngờ trước mấy cảnh xxx, hình ảnh rõ nét, âm thanh sống động, đủ các tư thế , cứ tưởng đang coi phim XXX thui.

hgloda
25-06-2012, 09:39 PM
chỉ là phim thôi mà ! hơn thua nhau để làm gì các boy =)) .... Không được chia sẻ account nếu không account của bạn sẽ bị BAN vĩnh viễn! đẹt đang đến đoạn căng đét =))))))))))))))))

hainam91
27-06-2012, 04:44 AM
yunjae:Bạn liệu có đủ cao thượng tới mức nghĩ cho đất nước Việt Nam mình, hy sinh bản thân mình để từ bỏ người con gái mình yêu? Bạn không hề bị cám dỗ nào cuốn vào sao? Có ai đủ mạnh mẽ và cao cả vậy không. Xin lỗi bạn, họ chỉ là những con người bình thường chứ không phải mấy anh đẹp trai bắn súng ầm ầm bảo vệ tổ quốc rồi cuối cùng có được gái đẹp vây quanh.

Mình thì ko đủ cao thương để hy sinh cho cả đất nước VN nhưng tướng quân trong phim đã chứng tỏ đc anh ta là ng phải hy sinh vì vua vì nước. trong phim đã có nhiều cảnh, cho thấy tướng quân vì vua mà quên thân mình rồi. đúng là chết vì gái thôi.
Nói thêm là trước khi định đâm ông Vua phát cuối mà Hoàng Hậu chạy vào kịp thì đảm bảo Tướng Quân ko đâm đâu:)) ý của mình cũng chỉ đơn giản là "Chết vì gái" thôi ko có gì gọi là phân tích tâm lí nhân vật trong các tình huống đâu:))
Thank bạn yunjae vì đã kể cho mình nghe về câu chuyện ng yêu đc cả nam cả nữ và ý ngĩa của tên phim nhé:)

HoangTuEch
11-07-2012, 02:19 AM
nhận xét ngắn gọn !!! " Vì L.... bán rẻ tâm hồn"

kukienx8
21-07-2012, 04:00 AM

Mình nghĩ tướng quân Hong không hề yêu Hoàng Thượng đâu bạn ạ, chẳng qua anh ấy sống với Hoàng Thượng từ nhỏ, lại được Hoàng Thượng sủng ái nhất, nên hoàn toàn không có khái niệm gì về tình yêu cả, tất cả chỉ là sự kính trọng, yêu quý của người em dành cho người anh, quan hệ xác thịt cũng là nghĩa vụ, anh ý chắc cũng chẳng biết gì vì từ bé đến lớn được 1 tay Hoàng Thượng dạy hết. Còn khi đến với Hoàng Hậu anh mới biết thế nào là tình yêu :D
Phim này xem buồn quá, đúng là phim Hàn Quốc, toàn thấy khóc sướt mướt.

mr_mouse
21-07-2012, 03:45 PM
Phim gì mà hay gì đâu á :x

baongoc0206
08-08-2012, 09:38 PM
Sao phim này không phải là 18+ nhỉ, coi thấy còn hơn phim cấp 3 nữa

Leonidas
22-09-2012, 06:18 PM
Mình cũng nghĩ là Tướng quân Hong không hề yêu Hoàng Thượng. Vì Hong Lim mà Hoàng Thượng phát điên, còn Tướng Quân vì Hoàng Hậu mới trở nên điên cuồng như vậy. Tình yêu là một cái j đó mình ko thể nào giải thích nổi ^^. Nhưng thật sự suốt bộ phim, người mình mong Tướng quân yêu là Hoàng hậu chứ ko phải Hoàng thượng.

heoko0l2001
12-11-2012, 01:42 AM
1 bộ phim XXX có cốt truyện. hay !!

rioryn
24-11-2012, 12:15 PM
Thật sự mình luôn thắc mắc, tình cảm Hong lim dành cho Hoàng Thượng có fải chỉ đơn giản là lòng trung thàng không :(
Ánh mắt lúc cuối phim Hong Linh dành cho ngài là gì? Câu trả lời không yêu Hoàng Thượng dù chỉ một lần có thật không?

phongquanghoa
31-01-2013, 12:01 PM
gay detected :))

hoangnamlovely1988
23-02-2013, 05:24 AM
^^ Phim này ngọt ngào quá @@

hmquan0611
23-05-2013, 11:50 PM
Phim hay lắm! Mình thương nhà vua và tình yêu của ông. Hoàng hậu cũng khổ mà tướng quân cũng bi thảm. Giờ mới được xem phim này, SX 2008 mà đỉnh thật đấy! Nội dung ý nghĩa+ XXX nghệ thuật! Hà Cao.

lkduc
22-12-2013, 01:30 AM
Không đủ can đảm xem cảnh 2 boy...

vankio
07-01-2014, 10:26 PM
thật ra đến giờ vẫn thắc mắc một điều là hoàng thượng nằm dưới hay nằm trên vậy :th_11:

konchuotngu
11-02-2014, 01:16 PM
thật ra đến giờ vẫn thắc mắc một điều là hoàng thượng nằm dưới hay nằm trên vậy :th_11:

Hoàng thương đòi thiến tướng quấn ==> xác định là ổng nằm trên :)) tướng quân nằm dưới =))

dong9990
11-04-2014, 11:46 AM
Tình yêu, rốt cục là cái gì, lẽ nào phải trải qua đớn đau mới biết trân trọng? , lẽ nào phải mất hết tất cả, không còn cách gì vãn hồi nữa mới chịu buông xuôi?

haian
18-05-2014, 06:49 PM
Phim rất hay. Cảnh quay đẹp. Chỉ là màu sắc hơi bị nữ tính. Có lẽ đó là xu hướng của thời trang Hàn. :D

babysweet009
24-10-2015, 12:14 PM
Phim nội dung hay và cũng có nhiều điều đáng để suy ngẫm về bi kịch của hoàng cung cũng như bi kịch của tình yêu!
Nếu câu hỏi là rốt cuộc chàng thủ lĩnh của đội cấm vệ quân yêu ai thì chẳng phải bàn cãi, đó là hoàng hậu... Vậy còn mối quan hệ đồng tính với vị vua ư? Chàng ta luôn bên cạnh vua từ khi còn rất nhỏ, cả thế giới của người thanh niên này chính là vị vua kia: bảo vệ ông, theo sát mọi bước chân của ông, chiều lòng ông, tận trung dâng toàn tính mạng cho ông... và ngoài ra cũng có lẽ như một bạn đã nhận xét, thì tình cảm của vị tướng quân trẻ tuổi với vị vua cũng còn là sự tin tưởng tuyệt đối, niềm tự hào và tình cảm giữa hai người bạn vô cùng thân thiết, gắn bó, máu thịt anh em. Thế nhưng tình yêu như của nam nữ thì mặc nhiên vua là người đơn phương, tướng quân chỉ là tuân theo mệnh lệnh tuyệt đối trung thành và cũng như 1 thói quen, theo sự hướng dẫn để chiều lòng vua thôi.
Có bạn bảo tình cảm của vị tướng quân với hoàng hậu có thể chỉ đơn thuần là tình cảm xác thịt, khi lần đầu tiên được tiếp xúc với một người đàn bà! Mình thấy rằng không hề như vậy. Nếu để ý chi tiết phim sẽ thấy, vị tướng quân đã ngầm dành tình cảm cho hoàng hậu từ lâu, khi hoàng hậu cám ơn việc đã cứu thị nữ của mình, khi hoàng hậu đàn hát,... Nhưng lúc đó tình cảm chỉ là thứ mơ hồ, có thể bị nhầm tưởng là sự đồng cảm, có thể là sự thương xót cho số phận một người phụ nữ xinh đẹp, hiền hậu nhưng luôn luôn cô đơn. Phân cảnh 3 ngày tiếp xúc với nhau của vị tướng quân và hoàng hậu cũng cho thấy sự lớn lên dần của tình cảm, lúc đầu là sợ hãi, hổ thẹn; tiếp đó là sự cố gắng tiến bước nhưng cũng chỉ là dừng lại ở việc thực hiện nhiệm vụ (có lẽ chính lúc vượt qua được hàng rào của sự hổ thẹn và sợ hãi để hòa làm 1, vị tướng quân và hoàng hậu cũng mới khám phá ra những khao khát trong lòng mình); và phải đến lần thứ 3 cả hai mới thoải mái thể hiện tình cảm, không còn cố gắng che dấu nữa.
Nếu là dạng "tình 1 đêm" thì mọi chuyện đã qua đi trong chốc lát, thế nhưng khi đã rơi vào lưới của ái tình thì 1 người sắt đá cũng bị làm lung lạc! Thế nên chỉ cần nghe thấy bất cứ điều gì gây tổn hại đến hoàng hậu, người tướng quân đó đều lo lắng chăm lo, từ việc biết nàng ốm, mua tặng quà cho nàng, bất chấp lệnh vua tha chết cho anh nàng, bất chấp việc đã cố gắng nói dối rằng tình cảm với nàng chỉ là thú vui xác thịt để xua tan sự ganh ghét của nhà vua, vẫn cố đi gặp nàng lần cuối trước khi ra biên ải; và khi nghĩ rằng nàng chết thì bỏ cả tính mạng để quyết giết vua trả thù...
Nói về việc chàng ta có phải là lưỡng tính không thì mình nghĩ thực chất anh ý chỉ là chàng thanh niên bình thường, yêu 1 người phụ nữ bình thường, chẳng qua vì thời thế ép anh vào tình trạng như vậy. Đó là bi kịch!
Vua hỏi rằng trước giờ anh có yêu ngài lần nào không, thật ra người xem cũng cảm nhận được rằng là có, vì trước khi yêu hoàng hậu, vua là cả thế giới đối với anh, yêu ở đây có ý nghĩa là tôn kính, chứ không phải là tình cảm thường tình. Anh trả lời không cũng là để vua dứt khoát nhát kiếm! Còn đoạn cuối, khi biết hoàng hậu còn sống, anh mắt cuối cùng anh quay về phía nhà vua thì mình nghĩ có nhiều ý nghĩa, có thể là câu hỏi "Vì sao?", còn có thể là sự tha thứ cho nhà vua, anh nhận ra rằng đó vẫn là vị vua tình cảm mà mình đã biết, người đã tha chết cho cặp trai gái yêu nhau trong cung, người muốn hoàng hậu sinh ra đứa trẻ giống anh!
Phim này bi kịch nhất là số phận của vị vua, yêu tha thiết một người nhưng người đó đã bị cướp mất con tim, chỉ còn là thể xác; phải hi sinh tình yêu vì sự nghiệp khi hiến người mình yêu cho hoàng hậu để nàng có thể sinh người nối dõi. Thế mới nói tình cảm là thứ không thể chia sẻ!
Bảo ai hạnh phúc trong 3 người thì mình nghĩ chẳng ai hạnh phúc cả! Hoàng hậu có đứa con nhưng cũng mất đi người yêu, mất đi chỗ dựa là hoàng thượng, cũng chẳng biết số phận của vị hoàng hậu trong thế giới loạn lạc đó như thế nào... Giá mà đức vua không vì tình cảm cố gọi bằng được tướng quân về để có 1 trận sống mái thì đứa trẻ có khuôn mặt của người ông yêu có thể chào đời và nối nghiệp, hay giá như đức vua có thể hi sinh tình cảm mà cho 2 người đó ở bên nhau thì đã khác.... Tình yêu luôn ích kỷ!
Phim này mà bảo "dại gái" thì mình nghĩ ko phải, người nữ duy nhất chỉ là chất xúc tác để vị tướng quân nhận ra giới tính thật, những khao khát thật của mình thôi, còn thì nhận xét "điên vì tình" chắc chuẩn hơn :P Ai cũng vì tình yêu mà bất chấp tất cả

henry998
08-07-2016, 12:10 PM
Đây là phim kinh dị nhất mình từ xem, chỉ thấy hai thằng đàn ông nhìn nhau đưa tình đã nổi cả da gà rồi.