PDA

View Full Version : 40.000 đ xài một tháng là hơi nhiều

lethuong
06-06-2012, 08:56 PM
Mình thấy rằng 40.000đ một tháng để xem phim là hơi nhiều. Tuy rằng trên PUB có rất nhiều phim để xem và chất lượng tốt, nhưng hầu như là không phải các phim mới nhất. Ngoài ra, gia đình còn phải trả tiền truyền hình HD một tháng cũng 100.000 đ rùi. Xem trên PUB dù sao cũng chỉ là kênh phụ thôi.
Mình kiến nghị chỉ nên thu ở mức 30.000 đ thôi, như thế nhiều người thấy hợp lý và tham gia hơn.
Thân gửi PUB.

thientd
06-06-2012, 10:01 PM
Việc nâng giá lên gấp đôi cho kích hoạt 20 ngày là vô lý. Không thông báo mà đã tăng giá.
Hiện tại mình vừa nạp 1 thẻ điện thoại 20k để kích hoạt 20 ngày thì không đc, được có 16k khoai. Phim Game of throne mình đã xem 9 tập, hôm nay định kích hoạt để xem tập 10. giờ ko cho kích hoạt mà lại bắt mua phim bộ với giá 10k để xem tập 10 thì mình phải làm thế nào?
BQT đưa ra hướng giải quyết đi chứ. Giờ thẻ thì đã nạp mà phim thì không dám xem, tăng giá gấp đôi không thông báo. Đúng là bó tay. Chờ câu trả lời

Megatron
06-06-2012, 10:36 PM
Tăng phí là việc cần thiết để duy trì website trong thời điểm giá cả leo thang như hiện nay. Nếu thu thấp đi thì ko đủ chi trả cho các chi phí, thử hỏi làm cách nào chiếu phim cho các bạn xem? Hơn nữa, hầu hết các phim mới nhất Pub đều có cả, trừ các bản xấu mà các website khác thường chiếu thôi.
@thientd: Việc nâng giá có thông báo nhé, bạn nên tìm hiểu kỹ trước khi post bài.
Thân.

herobon
06-06-2012, 10:44 PM
@lethuong: việc tăng giá là không thể tránh khỏi và BQT cũng đâu có muốn, nhưng bù lại để đỡ tốn kém hơn pub đã có hình thức trả phim theo khoai cũng đỡ tốn kém và linh hoạt hơn, bạn nên dùng hình thức trả khoai theo từng phim, như vậy có thể hợp lý hơn ;). Còn về phim thì mình nghĩ là phim chọn lọc thì hay hơn phim mới :)

DeerKing
07-06-2012, 09:34 AM
@thientd: với trường hợp của bạn thì mình nghĩ bạn nên nạp khoai thêm thẻ 20k, bạn sẽ có 32k khoai và đổi khoai thành 20 ngày kích hoạt, như vậy sẽ được xem tất cả các đầu phim.