PDA

View Full Version : Lỗi Javascript void (0)

hanamichino9
19-05-2012, 12:53 PM
Mình dùng Firefox 3.6.28, Mac 10.4.11, VNPT. trước giờ vẫn xem bình thường nhưng mấy hôm nay mình không xem tiếp được phim The vampire diaries và một số phim khác, (một số phim vẫn xem được) vì khi khi click vào "Xem phim" thì không hiện ra cửa sổ phim nữa, mà thay vào đó báo lỗi Javascript void ở phía dưới bên trái màn hình. Cho mình hỏi cái này là lỗi do Pub hay lỗi do máy của mình vậy? Có cách nào khắc phục không? Mình cảm ơn.

KonAir
19-05-2012, 02:46 PM
Mình sẽ xem xem lỗi này là thế nào rồi thông báo lại với bạn nhé. Và bạn thử chuyển sang Chrome xem thử có bị không.

nnquy2510
19-05-2012, 10:46 PM
Mình cũng bị thế nhưng thử xóa cache và cookie thì xem được bình thường bạn à .

hanamichino9
19-05-2012, 11:25 PM
Mình rất muốn dùng Chrome nhưng hình như Chrome chỉ dùng được với Mac 10.5 mà máy của mình là 10.4. Mình cũng đã thử xóa cache và cookie như bạn nnquy2510 khuyên nhưng không hiểu sao vẫn không được, chán quá!

Thực ra mình bị lỗi javascript void ngay từ lúc đăng nhập. Click vào Đăng nhập không được. Mình phải luồn lách bằng cách click vào Đăng ký, rồi khi hiện ra Bảng đăng ký thì có phần Đăng nhập trên cùng. Tưởng thoát ai dè lúc xem phim lại không được.

DeerKing
20-05-2012, 09:53 AM
Lỗi này là do trình duyệt của bạn chưa load xong javascript, có thể do mạng chậm, hoặc đang chạy nhiều chương trình... và bạn click vào thì nó báo như vậy.
Cách khắc phục:
- Bạn chờ cho web load xong rồi mới click vào nút xem phim.
- Mình sẽ tìm cách khác để cho khi trình duyệt chưa load xong js bạn vẫn có thể xem được.

hanamichino9
20-05-2012, 11:32 AM
Đúng như bạn khuyên, mình chờ web load xong mới click vào nút xem phim thì được, tuy là khi chỉ chuột vào nút xem phim vẫn hiện ra dòng chữ javascript void ở phía dưới nhưng bây giờ đã hiện ra cửa sổ xem phim. Nhưng phim lại bị như quay chậm ấy, mình vẫn chưa xem được bình thường. Mình luôn thử với The vampire diaries vì mình đang xem dở phim này. Còn phim lẻ mình vẫn xem không vấn đề gì.