PDA

View Full Version : Phản ứng về việc ban nick

thekp
09-05-2012, 04:01 PM
Mình là một thành viên cũng khá lâu của Pub , sáng nay vào thì thấy bị ban nick , lý do vì xúc phạm thành viên khác ( mình ko nhớ tên ) , Việc đó mình ko phủ nhận , nhưng lý do mình chửi bạn ấy là vì bạn ấy đã pm trước vs mình là bảo mình cút đi đồ rẻ rách ???? Mình là 1 người nóng tính và mình khó chấp nhận điều đó . Nick cũ của mình là kaphong và đã bị ban vô thời hạn ................. ( Cũng hơi tiếc vì vừa nạp 50k hôm qua ) . Mình chỉ trình bày thế thôi ............. Mình cũng sẽ đăng ký một acc khác để tham gia Pub . Hi vọng là ban quản trị sẽ lưu tâm việc này .............

KonAir
09-05-2012, 09:56 PM
Smod nào xử lý trường hợp này vui lòng vào đây giải trình để mọi việc sáng tỏ nhé.

vat1984
09-05-2012, 10:47 PM
Mình là người xử lý vụ này.
Hôm nay trên Chatbox, bạn odaosmu có phản ảnh về việc bị tài khoản kaphong xúc phạm. Mình có kiểm tra lại thì thấy sự việc đúng là như vậy.
Ngày 21/3, tài khoản kaphong có gửi cho odaosmu đoạn tin nhắn như sau:

mày ko xem phim thì cút con mẹ mày đi , vào đây lèm bèm tiền mày nhiều lắm ah , pub thế là đỉnh rồi , phàn nàn dis mẹ mày
Odaosmu cũng phản ứng lại, tuy nhiên mức độ không nghiêm trọng như câu trên.
Đoạn Conversation giữa 2 người khá là nóng, sử dụng nhiều lời lẽ thô tục nên tớ xin phép không đưa lên đây.
Sau khi tham khảo ý kiến của thành viên BQT, tớ quyết định ban nick kaphong vĩnh viễn với lý do: Xúc phạm nghiêm trọng thành viên khác.
Odaosmu nhận 4 points dưới dạng cảnh cáo vì tội xúc phạm thành viên khác.
// kaphong nhận mức phạt nặng như thế bởi 2 lý do:
- Sử dụng lời lẽ thô tục, nặng nề.
- Gây sự trước với odaosmu.
// Odaosmu cũng sử dụng lời lẽ thô tục, tuy nhiên do mức độ không nghiêm trọng, 1 phần cũng do bực bội nên xử lý 4 points. Nếu trong thời gian cảnh cáo, odaosmu mắc bất kỳ lỗi nào sẽ tăng hình phạt lên ban nick 10 ngày.

Thân :)