PDA

View Full Version : Xin tôn trọng các mem

thoxaycd
02-05-2012, 08:59 PM
Tôi nghĩ PUB nên tôn trọng mem hở chút la chúng tôi sẽ BAN, các mem xem phim là tốn tiền đó. Đọc các thông báo của PUB đặt mùi hâm dọa.

KonAir
02-05-2012, 10:58 PM
Trong vòng 24h nữa (tức là cho đến 9h tối ngày 3/5) nếu bạn không sửa lại bài này và xin lỗi, mình sẽ BAN nick bạn.
Nội dung bài viết này của mình cũng đã được gửi đến hòm thư cá nhân của bạn tại diễn đàn Pub.vn.

zzz.ng0k
03-05-2012, 02:48 AM
deltele bài này đi anh thối quá

dahac
03-05-2012, 10:04 AM
Mình nghĩ bạn chủ thớt có lẽ nên nói rõ ràng hơn, thông báo nào, chi tiết nào tỏ vẻ hăm dọa, vấn đề nào bị Ban là bất hợp lý, như vậy trao đổi sẽ dễ dàng hơn.

Cá nhân mình cũng phản đối việc Ban nick trong box xem phim online. Giả sử mình bị ban nick 1 lần, cho dù mính đúng hay sai, cái tôi tự ái đã nổi lên rồi, khả năng rất lớn mình sẽ không bao giờ quay lại đây nữa.

Nếu bạn Sứt cần 1 ví dụ cho thấy sự hăm dọa thì thông báo trên của bạn là rõ ràng nhất. Vì không rõ bạn chủ thớt phạm vào quy định gì mà bị ban nick, và không rõ quy định nào của forum bắt buộc thành viên trong những sự kiện cụ thể công khai xin lỗi trên diễn đàn? Bắt buộc người khác nhận lỗi nơi công cộng là một trong những hành vi làm nhục ngừoi ta ở cấp độ cao nhất. Làm như thế để răn đe nếu đó là con của bạn, còn áp dụng nó trong công việc, giao tiếp ngoài xã hội là chẳng khôn ngoan chút nào

Quay lại việc ban nick trong box xem phim. MÌnh lấy ví dụ thế này cho rõ ràng. Chúng ta có bên cung cấp dịch vụ và bên trả tiền. Cho dù là trong những hợp đồng phức tạp và nghiêm khắc nhất, chỉ có 1 trường hợp duy nhất bên bán được phép hủy bỏ sự cung cấp dịch vu của mình, đó là khi bên mua không thực hiên thanh toán đúng hạn hoặc theo cam kết. Việc bên mua không sử dụng dịch vụ theo ý muốn của người cung cấp tuyệt đối chưa bao giờ là nguyên nhân để chấm dứt hợp đồng, đặc biệt là sau khi thanh toán. Kinh doanh chỉ đơn giản là tôi cho bạn thứ bạn muốn, bạn đưa tôi tiền, chứ không phải là tôi cho bạn thứ bạn muốn, bạn đưa tôi tiền VÀ ( NHẤT ĐỊNH) phải luôn cư xử như tôi muốn trong phạm vi cung cấp dịch vụ của tôi NẾU KHÔNG...

KonAir
03-05-2012, 10:41 AM
@dahac:
1. Với bài post của chủ topic thì được liệt vào việc vi phạm nội quy: xúc phạm thành viên khác (cụ thể ở đây là xúc phạm Pub), vì không đưa ra bất cứ dẫn chứng cụ thể nào mà đã nói vậy.
2. Mình không biết bạn đang nói cái hợp đồng gì cả, nhưng bạn vui lòng đọc lại những dòng sau đây của nội quy

1. Pub.vn không chịu trách nhiệm với bất kỳ dịch vụ nào của trang web, không đảm bảo dịch vụ của mình có thể làm vừa lòng tất cả các yêu cầu của người sử dụng, không đảm bảo dịch vụ không bị dừng hay gián đoạn, không chịu trách nhiệm đối với tính kịp thời, tính an toàn và chính xác của dịch vụ.

10. Pub.vn có quyền từ chối phục vụ một cá nhân hoặc tổ chức bất kỳ mà không cần lý do. Mọi vấn đề của website, Ban Quản Trị của Pub.vn là người đưa ra quyết định cuối cùng.
Và khi bạn đăng ký tài khoản, sử dụng tài khoản tại Pub đồng nghĩa với việc bạn đồng ý với những điều trên.