PDA

View Full Version : Góp ý về giới thiệu phim.

lpvlinh07
23-04-2012, 04:25 AM
Mình thấy chưa có bạn nào phàn nàn về phần giới thiệu phim nhỉ. Cá nhân mình thấy đa số phần viết giới thiệu phim quá ngắn, quá sơ sài, giống như người viết mở phim xem một đoạn đầu rồi kể lại vậy. Hơn nữa, một số phim có giới thiệu nội dung trật lất so với diễn biến tình tiết trong phim, ví dụ: phim Headhunters. Ngoài những lời giới thiệu được dịch trực tiếp từ IMDB, thì một số được viết lại theo cái nhìn riêng, và thêm vào những câu bình luận mang tính ý kiến cá nhân, ví dụ: phim Let the bullets fly.
Hy vọng Pub cho lời giới thiệu phim chính xác hơn, vì ngoài tên phim, điểm imdb, diễn viên, thì giới thiệu phim cung cấp khá nhiều thông tin để mình tìm đúng bộ phim ưa thích. Cảm ơn.

Charming_Panda
07-05-2012, 11:01 AM
Không ai trả lời vì không cần thiết fải trả lời rồi :)) giới thiệu fim ngắn, ít nhưng xúc tích và dễ hiểu thế là được rồi. Cái quan trọng là cái nhìn nhận của người xem với bộ fim sau khi đã xem xong, lúc ấy tự rút ra được nội dung fim. Ghét nhất kiểu đọc xong được cái giới thiệu về fim này thì khỏi xem fim lun vì quá đầy đủ rồi, thì còn cần xem cái gì nữa ??? Đúng chửa ???

herobon
07-05-2012, 12:57 PM
Cám ơn đóng góp của bạn, bọn mình sẽ fix lại nội dung các phim bị lệch :)