PDA

View Full Version : 2001: A Space Odyssey (Chuyến Du Hành Không Gian) (1968) HD Online Phụ Đề Việt - Anh

Vịt Tồ
20-04-2012, 04:11 PM
6054

muadem923
14-05-2012, 11:12 AM
xem phim gì mà chỉ thấy tiếng chứ ko có hình

hieptoan92
14-05-2012, 11:19 AM
Kiên nhẫn hơn 3 phút là có hình mà! ;))

haquy1111
14-05-2012, 01:08 PM
Fim X X X

koydolce
14-05-2012, 01:42 PM
Bộ phim chán nhất mà mình từng xem ở pub, không hiểu sao lại được đánh giá 8.5

phonglan067
14-05-2012, 02:01 PM
Có ai biết tên chú vượn người phát minh ra công cụ bằng xương không? Chắc hẳn đó là Edison của loài người thời nguyên thủy. Nếu có thêm cảnh nóng của người nguyên thủy sẽ rất tuyệt. Tôi tò mò không biết tổ tiên chúng ta làm tình như thế nào?! Xứng đáng Điểm IMDb: 8.4 Top 250 #91.

phonglan067
14-05-2012, 02:14 PM

Với 1 số người như bạn thì nó rất là chán, nhưng với những người như tôi nó rất là hay. Có bao h bạn tự hỏi : "mình được sinh ra như thế nào chưa?". Trên thế giới nay vẫn còn 1 số người nghĩ "Chúa tạo nên thế giới". Mình chỉ muốn nói đừng đánh giá mọi thứ qua con mắt của bạn! Hãy thử nhìn bằng con mắt của những người khác. Bạn sẽ thấy mọi thứ thật kỳ diệu, tại sao sự sống không ở 1 nơi nào đó trong vũ trụ? Tại sao loài người là loài sinh ra muộn nhất nhưng lại là loài quyết định cho sự sống này?...Khi đó bạn sẽ hiểu tại sao bộ phim này lại được đánh giá 8.5 điểm IMDb. Tôi xin hết.

baonhietdoi
14-05-2012, 03:24 PM
Đợi film này lâu lắm rùi đây. Mình cực thích phim này. Mong pub up luôn cả phim Solaris nữa ^_^

anhnq1984
14-05-2012, 06:46 PM

Uh, phim này đúng là rất chán nếu bạn xem nó dưới góc nhìn của 1 phim giải trí bình thường :) Phim này là cảm hứng khởi nguồn cho nhiều phát minh sau này lắm đấy bạn à :) bộ phim này cũng được ví như những cuốn truyện của Jules Verne vào thời điểm nó ra đời đó bạn à. 1968, cả thế giới đang điên đảo với những cuộc chiến, những sự kiện nóng có thể kích hoạt chiến tranh hạt nhân, lúc đó ko ai nghĩ đến những gì xa xăm nhưng thực tế như cuốn phim này đâu bạn ah. Những công nghệ trong phim này đã dần đi vào cuộc sống, có cái đã thành hiện thực, VD như cái máy tính bảng chẳng hạn :D (đừng có ai nói là Quả Táo nghĩ ra máy tính bảng nhé, coi phim này để ý kỹ sẽ thấy ý tưởng cho nó là từ cái phim này :D) hay hệ thống máy chủ với trí thông minh nhân tạo kiểm soát mọi thứ (năm 1968 thì cả khái niệm máy tính cũng còn mơ hồ với cả thế giới, chứ đừng nói là được như trong phim) hay 1 con tàu vũ trụ có khả năng bay đến rìa hệ Mặt Trời (1968, cuộc chạy đua không gian gay cấn, việc đưa con người lên mặt trăng lúc này bị coi là điên rồ, 1969 sứ mệnh thành công). Tuy nhiên thì phim này cũng cảnh báo về mặt trái và hậu quả của việc con người lạm dụng công nghệ :). Tóm lại là nếu bạn xem phim bằng con mắt cảm thụ thì sẽ thấy hay :) còn nếu xem để giải trí thì đây là phim ko dành cho tuýp người như bạn.

phonglan067
14-05-2012, 07:19 PM
Uh, phim này đúng là rất chán nếu bạn xem nó dưới góc nhìn của 1 phim giải trí bình thường :) Phim này là cảm hứng khởi nguồn cho nhiều phát minh sau này lắm đấy bạn à :) bộ phim này cũng được ví như những cuốn truyện của Jules Verne vào thời điểm nó ra đời đó bạn à. 1968, cả thế giới đang điên đảo với những cuộc chiến, những sự kiện nóng có thể kích hoạt chiến tranh hạt nhân, lúc đó ko ai nghĩ đến những gì xa xăm nhưng thực tế như cuốn phim này đâu bạn ah. Những công nghệ trong phim này đã dần đi vào cuộc sống, có cái đã thành hiện thực, VD như cái máy tính bảng chẳng hạn :D (đừng có ai nói là Quả Táo nghĩ ra máy tính bảng nhé, coi phim này để ý kỹ sẽ thấy ý tưởng cho nó là từ cái phim này :D) hay hệ thống máy chủ với trí thông minh nhân tạo kiểm soát mọi thứ (năm 1968 thì cả khái niệm máy tính cũng còn mơ hồ với cả thế giới, chứ đừng nói là được như trong phim) hay 1 con tàu vũ trụ có khả năng bay đến rìa hệ Mặt Trời (1968, cuộc chạy đua không gian gay cấn, việc đưa con người lên mặt trăng lúc này bị coi là điên rồ, 1969 sứ mệnh thành công). Tuy nhiên thì phim này cũng cảnh báo về mặt trái và hậu quả của việc con người lạm dụng công nghệ :). Tóm lại là nếu bạn xem phim bằng con mắt cảm thụ thì sẽ thấy hay :) còn nếu xem để giải trí thì đây là phim ko dành cho tuýp người như bạn.

Tri kỷ của tôi.

thitgalachanh29
14-05-2012, 09:19 PM
hay quá :)) ngồi 1 lúc ngẫm ra tại sao cái trạm không gian nó lại quay trong khi nó có thể đứng im cho đỡ chóng mặt =)) li tâm tạo trọng lực hay quá :D các cụ thật pro

boyxauxi
14-05-2012, 09:39 PM
Phim này xem từ hồi bé tí tầm năm 94 95 ,hồi đấy xem như film kinh dị :))

vipbibo1
15-05-2012, 03:11 AM
phim này tôi cũng có nhiều lí do lắm..... Mà thật chắc nếu điểm của phim này chỉ 7.0 thôi bạn.... Vì nữa số chỉ thích vì họ cảm nhận những ý nghĩa của bộ phim..... Còn một nữa còn lại thì chỉ vui là chính thôi, không cảm nhận được ý nghĩa bộ phim truyền tải, nên một nữa đó ko thích..... Như bạn anhnq1984 đã nói....

quangha8812
15-05-2012, 03:45 AM
hay không mọi người

xiayu
16-05-2012, 10:31 PM
This movie is a science fiction movie, so one must watch it with a different perspective. Some questions one must ask when watching this movie are:
1. What is the most logical way to explore the galaxy or the universe? Would it be best to send probes similar to the probes that were portrayed in the movie?
2. Is it a coincidence that the apes got smarter, hence the tool invention and the discovery of fire, after their encounter with the black probe? This first encounter ignited the human evolution, which brought with it the technical achievements portrayed in the movie.
3. How will the human race be affected by the black probe encounter on the moon?

One can only wonder. This leads me to my conclusion. If you’re looking for the fancy CGI and the typical loud BANG, then this movie is the one you should avoid. However, If you want something that will get you thinking about the universe and space exploration, then CHECK IT OUT!

gringy
19-05-2012, 06:03 PM
Stanley Kubrick bóp cổ cho bây h mà chê :))

jackchan
20-05-2012, 01:15 AM
Với 1 số người như bạn thì nó rất là chán, nhưng với những người như tôi nó rất là hay. Có bao h bạn tự hỏi : "mình được sinh ra như thế nào chưa?". Trên thế giới nay vẫn còn 1 số người nghĩ "Chúa tạo nên thế giới". Mình chỉ muốn nói đừng đánh giá mọi thứ qua con mắt của bạn! Hãy thử nhìn bằng con mắt của những người khác. Bạn sẽ thấy mọi thứ thật kỳ diệu, tại sao sự sống không ở 1 nơi nào đó trong vũ trụ? Tại sao loài người là loài sinh ra muộn nhất nhưng lại là loài quyết định cho sự sống này?...Khi đó bạn sẽ hiểu tại sao bộ phim này lại được đánh giá 8.5 điểm IMDb. Tôi xin hết.

Thật sự mà nói trước khi xem 1 bộ phim mình đều dựa trên điểm IMDb mà Pub đưa ra . Nhưng trong 60 phút đầu tiên mình cố gắng cầm cự để xem nốt bộ phim vì 1 phần ko muốn uổng phí 1h đồng hồ để cố hiểu theo nghĩa là hay như thế nào mà được đến 8,5 điểm IMDb . Quá thất vọng , bộ phim chán ngắt , lời thoại thì tẻ nhạt , nói đúng ra là thậm tệ , ko gây cho mình 1 sự lôi cuốn nào đáng chú ý để cầy nốt 2h . nhưng khi đọc dòng cm trên mình đi đến quyết định xem đến cùng để biết bộ phim tởm thế nào , haha.

rand
20-05-2012, 09:26 AM

Trên thế giới này có 2 loại người. Đó là người ngu và người thông minh. Người ngu luôn nói ra những điều lí tưởng (là những điều tưởng là có lí), không biết gì mà tuyên bố rất chắc chắn. Còn nhười thông minh luôn suy nghĩ những điều thằng ngu nói. Xin ít gạch nào.....

nh0c91
23-05-2012, 12:38 PM
Phim hơi nhàm thật :(

vip113115
26-05-2012, 02:21 AM
Trên thế giới này có 2 loại người. Đó là người ngu và người thông minh. Người ngu luôn nói ra những điều lí tưởng (là những điều tưởng là có lí), không biết gì mà tuyên bố rất chắc chắn. Còn nhười thông minh luôn suy nghĩ những điều thằng ngu nói. Xin ít gạch nào.....
mình đang thắc mắc ko biết bạn thuộc loại người nào :D.

remax
09-06-2012, 03:50 AM

Tôi thấy người nào nói ra câu này là thằng ngu.
Theo như trên thì bạn nó ra những điều rất lý tưởng, tuyên bố của bạn rất chắc chắn
Còn theo tôi bạn chỉ là trẻ trâu.

Anyway, chưa xem phim này. Để sau :D

shynohbee
21-10-2013, 01:46 AM
art.
1968, theo mình đây là một bộ phim chứa rất nhiều thủ pháp hình ảnh, âm thanh tuyệt diệu.

wonderboyhp2006
21-11-2013, 01:09 AM
http://en.wikipedia.org/wiki/Interpretations_of_2001:_A_Space_Odyssey
Ai quan tâm và muốn hiểu về bộ phim thì chịu khó đọc ở link trên. Cảm nhận ban đầu khi xem bộ phim này của mình là SỢ QUÁ!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!aaaaaaaaaaaaaaaaaaaa aaa!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

trungroyal243
29-07-2018, 09:04 AM
Méo hiểu chuyện gì đang xảy ra!!!Tôi là ai???Đây là đâu???
Đây là bộ phim đi trước thời đại quá xa,thật sự coi xong 20p cuối phim cảm giác mình đang ở một thế giới khác...
Con người nhờ bạo lực để thúc đẩy nhưng dù đi xa đến đâu họ cũng chỉ là những con vượn ảo tưởng,chờ đợi một phiến đá để tiến hóa.

byebyepoor
26-01-2022, 01:40 PM

Cho hỏi bạn chắc là tầm 10 - 15 tuổi hả !! từ bé đến lớn bạn xem nhiều thể loại ironman superman spiderman batman quá nhiều và nghĩ là 1 bộ phim hay là cần phải kĩ xảo + diễn diên hoành tráng như vậy sao !!! với suy nghĩ như vậy có khi thế hệ 50 năm sau được sinh ra cũng nghĩ ironman là bộ phim nhảm nhí và chán ngắt. Thường số đông đánh giá sẽ là đúng, và nếu quan điểm của mình khác số đông thì trước hết là nên nhìn lại bản thân mình xem mình sai ở đâu bạn ạ