PDA

View Full Version : [Hỏi ] Về việc xem phim trên nhiều ip

maconck
10-04-2012, 04:32 PM
Dạ như tile ạ, chiều nay khi xem phim trên pub.vn của mình thì em nhận được cảnh báo là khoddwuowcj share pass qua nhiều người, cơ mà em chỉ xem có mình em, do xài gói 275 của fpt nên không có ip tĩnh, mà mỗi lần nghỉ thì lại tắt mordem cho nó nghĩ ngơi, vì thế nên xuất hiện trường hợp em kết nối với pub.vn bằng nhiều ip, cho em hỏi nếu bị ban trong trường hợp này có đc unban lại không ạ, nếu như thế thì oan quá :th_59:
Mong mod giải đáp em xin chân thành cám ơn ạ :th_123:

KonAir
11-04-2012, 12:36 AM
Việc chia sẻ tài khoản được định nghĩa là có từ 2 người trở lên sử dụng tài khoản của bạn. Không liên quan gì đến IP. Nếu bạn gặp cảnh báo trên và chắc chắn không chia sẻ tài khoản cho ai, nghĩa là tài khoản của bạn đã lộ mật khẩu, bạn nên đổi ngay mật khẩu có tính bảo mật cao hơn, trước khi tài khoản bị khóa.

tunglee1422
19-04-2012, 08:01 AM
định lập 1 topic nhưng xin hỏi ké mod là mình sài 2 máy cho 1 tài khoản có đúng luật k ???? vì máy đk tài khoản pub của mình để ở nhà còn khi đi làm lên hãng có nhiều khi muốn coi nhưng lại sợ bị ban, mod giải đáp tí

KonAir
19-04-2012, 08:36 AM
định lập 1 topic nhưng xin hỏi ké mod là mình sài 2 máy cho 1 tài khoản có đúng luật k ???? vì máy đk tài khoản pub của mình để ở nhà còn khi đi làm lên hãng có nhiều khi muốn coi nhưng lại sợ bị ban, mod giải đáp tí

Việc chia sẻ tài khoản được định nghĩa là có từ 2 người trở lên sử dụng tài khoản của bạn. Còn tài khoản của bạn chỉ một mình bạn sử dụng thì bạn có thể sử dụng trên nhiều máy và tại bất kỳ đâu.

langkhachbinhminh100
30-04-2012, 10:41 PM
Để đề phòng mình bị lộ pass, xem trùng thời điểm, mình muốn biết làm thể nào để xem lại lịch sử những gì đã xem trong ngày hay trong tuần cùng IP. Giống như lúc cảnh báo hiện ra thì liệt kê ra vậy ! Cảm ơn bạn .

KonAir
30-04-2012, 11:57 PM
Để đề phòng mình bị lộ pass, xem trùng thời điểm, mình muốn biết làm thể nào để xem lại lịch sử những gì đã xem trong ngày hay trong tuần cùng IP. Giống như lúc cảnh báo hiện ra thì liệt kê ra vậy ! Cảm ơn bạn .

Điều bạn đang hỏi cũng chính là tính năng mình đang định làm, về vấn đề kỹ thuật thì không có gì khó, nhưng cần có thêm chút thời gian để nghĩ cách tối ưu hóa, nếu không database sẽ biến thành bãi rác mất :D