PDA

View Full Version : báo lỗi load chậm

Summer23
06-04-2012, 12:30 PM
mình xài VNPT, cấu hình máy ok, nhưng load thử cả ban ngày lẫn ban đêm chỉ đc 10 phút đầu là full speed, còn sau đó thì có tua tới hay tua lui hay để nguyên cho nó tự load thì cũng chỉ từ 45kBs ---> 54kBs... thế này thì chả khác nào xem phim HD bằng dialup :( nhiều khi lên đc 98kBs mừng hết nước... nhưng mà coi phim khác lại chậm...
PS: mình đã thử đủ kiểu cấu hình mạng ( 20 kiểu ) nhưng tốc độ load vẫn vậy... nếu là do Ddos thì không thể lâu như vậy được ....

KonAir
06-04-2012, 12:54 PM
Điều này có nghĩa là đường truyền internet của bạn đang gặp vấn đề rồi, vì toàn bộ các cụm server của Pub đang hoạt động rất ổn định. Hơn thế nữa, nếu vấn đề nằm ở server của Pub thì khi bạn cấu hình để chuyển các cụm server chắc chắn sẽ có sự khác biệt, chứ không thể cụm nào cũng bị thế được. Nên vấn đề ở đây khả năng cao là đường truyền của bạn gặp vấn đề gì đó, bản thân mình cũng vừa kiểm tra thử bằng đường VNPT MegaBasic (165 nghìn/tháng), tốc độ xem rất tốt. Nếu bạn có điều kiện có thể thử bằng 1 đường VNPT khác tại nhà bạn bè của bạn xem sao. Ngoài ra nếu máy bạn có dùng các phần mềm fake proxy như ultrasurf... để vào facebook hay với mục đích nào đó thì bạn tắt đi nhé.
P/S: mà mình kiểm tra IP của bạn thì hình như không phải VNPT mà là Viettel thì phải.

Summer23
06-04-2012, 01:09 PM
Hic, mình dùng VNPT gói 200k, lướt facebook bằng cách chỉnh file hosts, chả dùng ultrasulf hay hide ip nào khác... nhà bạn mình cũng xài VNPT, mà nó load như bay.. hồi trước vụ ddos thì mình load phim ngon ơ... sau vụ đó giờ nó cứ lên xuống mức 50kBs. nhà mỗi mình dùng mạng, chả share cho ai...
PS: mình ở Đà Nẵng. và mạng hình như vừa load lên xuống đc 100kBs, chả biết có phải do admin sửa giúp không, nhưng mà cứ thank cái đã ^.^

KonAir
06-04-2012, 01:21 PM
Ừ, mình cũng có nói với bạn rồi đó, trường hợp này của bạn là do đường truyền internet của bạn thời điểm này đang có vấn đề thôi, và đó là chuyện bình thường, đường truyền internet nó cũng có lúc này lúc khác mà :D, còn việc ddos thì chỉ là trùng hợp thôi, chứ không liên quan gì cả, mình cũng đã kiểm tra kết nối của đường internet của bạn tới tất cả các cụm server của Pub, tất cả đều bình thường, không hề có việc bị chặn hay bị giới hạn tốc độ gì cả. Thế nên có thể khu vực nhà bạn đang có sửa chữa hay nâng cấp gì đó về đường cáp internet, bạn thử chờ thêm 1 thời gian xem có ok hơn không, nếu không có lẽ bạn nên gọi lên tổng đài VNPT và nhờ kỹ thuật xuống kiểm tra giúp. Bạn cũng nên thử cập nhật phiên bản trình duyệt bạn đang sử dụng cũng như phiên bản của adobe flash player lên bản mới nhất xem sao.

buonvituonglai
06-04-2012, 06:53 PM
Thật ra thì VNPT dạo này bị sida nên mạng lag + hay bị đứt mạng đó Sứt Huynh.