PDA

View Full Version : Góp ý về công cụ Tìm Kiếm trong Trang Chủ

socchipmunk
05-04-2012, 05:11 PM
2 Admin cũng như Mod của Diễn Đàn Pub thân yêu,mình là 1 Thành Viên của Diễn Đàn,đã xem rất nhiều phim từ lúc Pub ms khai trương..:D...nhiều lần cũng có sử dụng công cụ tìm kiếm để tiết kiệm thời gian,mặc dù phim đã có trên diễn đàn nhưng gõ mãi vẫn tìm ko ra,rốt cuộc phát hiện ra là do mình chưa gõ đúng 100% tên phim trong ô tìm kiếm,hix hix..nhưng cũng từ đó ms góp ý được cho Diễn Đàn mình fix lại công cụ tìm kiếm là tìm gần đúng là được..Vd như phim "You Are The Apple Of My Eye"...khi mình gõ là "You Are Apple Of My Eye" thì nó hiển thị là ko có kết quả nào...chỉ khi tìm và gõ chính xác 100% tên phim ms ra..hi hi..Thân..Cảm Ơn đã đọc..Bye

KonAir
05-04-2012, 09:49 PM
Khi tìm kiếm bạn nên tìm kiếm tại trang chủ và không cần phải gõ đầy đủ tên phim, ví dụ phim bạn cần tìm bạn chỉ cần gõ you are hoặc you are the, hoặc apple of my eye. Quy tắc tìm kiếm nó sẽ từ trái sang phải, nên nếu như phim vừa rồi bạn search You Are Apple chẳng hạn nó sẽ không ra vì tìm đến chữ The là bị thiếu, nhưng nếu bạn tìm theo từ khóa là Are The Apple thì nó sẽ ra kết quả. Tất nhiên mình sẽ cố gắng hết sức để tối ưu chức năng tìm kiếm của web, để các bạn dễ dàng và tiện lợi hơn trong quá trình tìm kiếm.

Jenny Q
08-04-2012, 08:28 PM
Tại bạn tìm trong 4rum mới thế ak, ra trang chủ gõ 2 chữ cái nó cũng ra :D