PDA

View Full Version : Children Who Chase Lost Voices from Deep Below (2011) HD Online Phụ đề Việt - Anh

KonAir
03-04-2012, 02:36 PM
5666

ly khanh hung
05-04-2012, 04:13 PM
thanks cái đã,sao tháng tư rồi mà chưa thấy bộ phim nào cua TVB vậy sứt?

hhip913
06-04-2012, 12:19 AM
Phim hay quá!

jetli268
06-04-2012, 04:35 AM
1 bộ phim khá hay và cuốn hút ^^ duy nhất một điểm trừ là cách dẫn truyện rườm rà và khá khó hiểu ở đoạn đầu của film :D nhưng nếu bạn có thể kiên nhẫn để mọi thứ được sắp xếp đúng trình tự của nó theo diễn biến của bộ film thì bạn sẽ thấy không hề phí phạm thời gian 1 chút nào: bộ film đầy màu sắc tươi sáng,nhẹ nhàng với 1 thế giới tưởng tượng rộng lớn đúng với fong cách hoạt hình Nhật Bản ^^ Và,nếu ai biết hay yêu thích hoạt hình Nhật thì ko thể không suy ngẫm về những điều mà bộ film muốn chuyển tải :D Theo ý kiến cá nhân mình thông điệp lớn nhất mà bộ film muốn đưa tới người xem ở đây chính là : "khi bạn yêu 1 ai đó bằng cả trái tim mình,tình yêu ấy sẽ chẳng bao giờ mất đi dù cho bạn fải chia xa,yêu 1 người,là khi bạn muốn ở bên người đó mãi mãi nhưng phải buộc lòng đưa người ấy đến 1 nơi sẽ vĩnh viễn chẳng bao giờ gặp lại" - như Asuka đã nói ở đoạn cuối film :"có thể điều đó là lời nguyền của loài người nhưng có thể đó chính là sự chúc phúc" - cuộc sống luôn có những quy luật bất di bất dịch mà đôi khi dù con người có cố gắng thay đổi nó cũng không thể làm được,nhưng,khi bạn mở rộng tấm lòng để chấp nhận và chia sẻ niềm vui nỗi buồn cùng với những người xung quanh bạn sẽ thấy cuộc sống thật đẹp đẽ ^^ và,mình chắc rằng tất cả những cảm xúc của bạn sẽ vỡ òa ở đoạn cuối cùng của bộ film trong giai điệu thật đẹp của "Hello Goodbye & Hello" ( giống như mình bây giờ vậy :"> )

MjAxMS8xMS8wNS9jLzAvInagaMEYzAxMDmUsIC0MzkwNDhlM2R kYzMwMTU5MDhlMDUwMGM4MTUdUngWeBXAzfEhlWeBGxvInagaM EIEdvInagaMEWeB2RieWUgJiBIZWxsWeB3xBWeBnJpIEcUIbaB 1WeBWFraXx8Mg

Xin chào, tạm biệt và xin chào,
Em được gặp anh, rồi giờ đây phải nói lời từ biệt.
Và xin chào thế giới vắng anh...

Ngày đó em chưa hiểu ý nghĩa thật sự của lời từ biệt,
Trái tim tan vỡ của em không ngừng kiếm tìm anh.
Giá như em có thể chạm đến anh,
Em còn nhiều lời muốn nói.
Em nguyện thề với tất cả cảm xúc của mình, để nụ cười của anh không bao giờ vụt tắt bên em.

Xin chào, tạm biệt và xin chào.
Và xin chào thế giới vắng anh...

Từ khi em bắt đầu yêu anh, em đã bắt đầu cuộc hành trình này.
Em được gặp anh và sẽ không bao giờ quên anh.
Và em sẽ tiếp tục bước trên con đường này.

Mong ước em không muốn đánh mất.
Em nghĩ rằng nó là ngôi sao xa nhất.
Như bầu trời bao la của ngày mai.
Em muốn dang rộng đôi tay đến tận cùng.

Và xin chào thế giới vắng anh....
P/s : Đây chỉ là đôi dòng cảm nhận của riêng mình ^^ đêm rồi nên hay có cảm xúc viết linh tinh thôi :D nếu b nào không đồng quan điểm với mình cũng đừng ném gạch nhé ^^

Lucifekit
06-04-2012, 08:15 AM
^
Bài hát hay quá jetli ơi :X

Close_Ut
06-04-2012, 09:16 AM
Bộ phim rất hay và ý nghĩa :))

jetli268
07-04-2012, 12:37 AM
^
Bài hát hay quá jetli ơi :X

bài hát cuối film đó mà b :x hay ghê gớm :))

xeekeiy
07-04-2012, 01:41 PM
có vài đoạn k thấy trong finh nhở :th_11:

http://www.youtube.com/watch?v=gNCh3DWPkRg

Peast
07-04-2012, 07:19 PM
Những ngôi nhà, cây cỏ với màu sắc tươi trẻ giai điệu nhẹ nhàng.

nhangheo191
09-04-2012, 02:20 AM
Xem mấy phim rồi thì thấy các nhân vật nữ chính có vẻ dễ rung rinh nhỉ, mới quen nhau được hai hôm mà yêu rồi. Chắc hôm nào mình cũng để tóc dài rồi vào rừng ngồi tự kỉ. À, để kiếm theo con chó hoặc mèo nữa cho nó kool boy :))

newera9000
06-05-2012, 11:55 AM
Rất hay và ý nghĩa. Thật tuyệt vời :X

dtth0807
17-06-2012, 09:00 PM
có ai biết bản nhạc cuối là gì không ??

luvmilo
01-09-2012, 01:03 PM
Chưa bao giờ mình coi 1 bộ phim hoạt hình mà lại khóc nhìu như vậy. Từng cảm giác của nhân vật trong phimdiễn ra như thể là chính mình đang trải nghiệm những điều đó. Có những đoạn làm mình nghẹn ngào, xúc động, và thật sự là kết thúc bộ phim ấy, nghe đoạn nhạc ấy trong lòng mình vỡ òa ra, đọng lại rất nhìu điều. Một bộ phim rất hay và ý nghĩa !

ng0wanhuui
18-11-2012, 09:49 PM
:(tv) coi khúc đầu thấy bth khúc sau hay!! mà thíc bé nhóc quá à dễ thương ghê. Thích mấy cái phim phiêu lưu thế nhầy <3

besq
13-05-2013, 10:11 PM
Chưa bao giờ mình coi 1 bộ phim hoạt hình mà lại khóc nhìu như vậy. Từng cảm giác của nhân vật trong phimdiễn ra như thể là chính mình đang trải nghiệm những điều đó. Có những đoạn làm mình nghẹn ngào, xúc động, và thật sự là kết thúc bộ phim ấy, nghe đoạn nhạc ấy trong lòng mình vỡ òa ra, đọng lại rất nhìu điều. Một bộ phim rất hay và ý nghĩa !

Bạn xem thử bộ "Mộ Đom Đóm" này xem có khóc nhiều hơn bộ này ko nha ;) : http://pub.vn/movie/detail/2427/grave-of-the-fireflies-mo-dom-dom-1988.html