PDA

View Full Version : Marley & Me (Marley Và Tôi) (2008) HD Online Phụ đề Việt

KonAir
03-04-2012, 02:02 PM
5662

horrorland
09-04-2012, 04:33 PM
Phim này quả thực rất hay, một chú chó sống rất có tình cảm. Bạn nào thích phim liên quan đến động vật cũng có thể tìm xem Hachiko, toàn là những phim cảm động

danielng
09-04-2012, 05:34 PM
Một bộ phim tuyệt vời, tôi kết phim này lâu rồi, rất ý nghĩa, xem xong muốn nuôi chó quá

trantrongbang15788
09-04-2012, 08:04 PM
một bộ phim hay, nhất là đoạn cuối. chó luôn là người bạn trung thành nhất.

khanhung8687
10-04-2012, 02:23 AM
Một bộ phim tuyệt vời, tôi kết phim này lâu rồi, rất ý nghĩa, xem xong muốn nuôi chó quá

Nuôi đi ,rồi sẽ hối hận vì tất cả những con chó mình nuôi ,chả có con nào giống như fim cả =)) Mà nếu có ,chắc nó cũng ko trọn người chủ như mình . ( Cái cảm giác mà vừa ngủ dậy ,chạy ra sân hít thở không khí 1 ngày mát trời . Bỗng nhiên ,Toẹt , dẫm vào bãi SHIT to đùng =)) cái cảm giác khó tả của 1 buổi sáng ) Chiều sau khi đi làm về ,chứng kiến cảnh 2 cái xe máy của mình ,nó gặm nát bét đuôi xe + để chân .ô tô để trong sân thì nó chồm lên ,xước be bét , bàng hoàng chạy vào nhà thì lại Toẹt ,dẫm bãi SHIT thứ 2 của nó =)) . 1 ngày rất Y!most

khanhung8687
10-04-2012, 02:26 AM
một bộ phim hay, nhất là đoạn cuối. chó luôn là người bạn trung thành nhất.

=)) nó vẫn sẽ trung thành và mãi mãi trung thành với bạn trong trường hợp nó chưa gặp con chó cái nhà hàng xóm

vubomthl
10-04-2012, 01:50 PM
chó tây thôi, chó ta thì có mà chạy theo hót cứt cho nó cả ngày :))

khaibi92
11-04-2012, 12:40 AM
Nuôi đi ,rồi sẽ hối hận vì tất cả những con chó mình nuôi ,chả có con nào giống như fim cả =)) Mà nếu có ,chắc nó cũng ko trọn người chủ như mình . ( Cái cảm giác mà vừa ngủ dậy ,chạy ra sân hít thở không khí 1 ngày mát trời . Bỗng nhiên ,Toẹt , dẫm vào bãi SHIT to đùng =)) cái cảm giác khó tả của 1 buổi sáng ) Chiều sau khi đi làm về ,chứng kiến cảnh 2 cái xe máy của mình ,nó gặm nát bét đuôi xe + để chân .ô tô để trong sân thì nó chồm lên ,xước be bét , bàng hoàng chạy vào nhà thì lại Toẹt ,dẫm bãi SHIT thứ 2 của nó =)) . 1 ngày rất Y!most

thiệt hại đã là gì so với CON TRONG PHIM gây ra mà kể với lể =))
chó là người bạn trung thành của con người bất kể ta là ai, giàu hay nghèo, xấu hay tốt... hãy yêu thương chúng như người thân mình.

khaibi92
11-04-2012, 12:42 AM
Thế con Marley nó đã làm gì khi được tháo xích cổ sau nhiều năm mất tự do trên bãi biển =))

Chó nào cũng như chó nào thôi, căn bản là nó được huấn luyện thế nào =))

Xem mà ko nhớ, nói mà ko nghĩ :))

Hạ thấp TA quá đấy :))

Peast
11-04-2012, 08:09 PM
Bộ phim đưa đến 1 thông điệp rất hay, nhà có 1 con cún mà không láo như cậu này :))

Peast
11-04-2012, 08:14 PM
Mình cá là bạn là người không biết dạy chó, nếu bạn bỏ time công sức thì chú chó sẽ hiểu. Con nhà mình đi vệ sinh đúng chỗ bảo gì nó đều nghe. Bên cạnh thì có con chó ta đen sáng sớm chủ thả ra chạy đúng chỗ cột điện để đi vs rồi về gọi cửa rất khôn. Chó ta thì khôn lanh còn chó tây thì khôn theo huấn luyện. Nếu ko bỏ công thì chó gì nó cũng hư thôi :))

khanhung8687
12-04-2012, 02:05 AM
Thế con Marley nó đã làm gì khi được tháo xích cổ sau nhiều năm mất tự do trên bãi biển =))

Chó nào cũng như chó nào thôi, căn bản là nó được huấn luyện thế nào =))

Xem mà ko nhớ, nói mà ko nghĩ :))

Hạ thấp TA quá đấy :))

Vâng "em'' nói mà không nghĩ . Xin thưa với "anh" là dù nó có khôn đến đâu,thì nó vẫn là động vật mà nó đã là động vật,thì việc dậy bảo nó gần như là bất khả thi đối với người bình thường . HIỂU Ý ''EM'' ĐANG NÓI ĐẾN VẤN ĐỀ GÌ KHÔNG ???
- Còn về việc huấn luyện CHÓ ,dạ cũng phải xin thưa với anh là nếu huấn luyện nó mà đơn giản,thì người ta đã ĐÉO xây cái trường huấn luyện chó to đùng trên BA VÌ ( vì ai cũng huấn luyện dc thì xây làm gì trường huấn luyện )
- Chính bản thân " em "cũng đã từng gửi 1 con giống Pitbull (chó chiến đấu ) đi dậy tại trường chó đây này,cho lên đừng lôi chuyện dậy chó lên đây nhé
p/s : CÓ NHỮNG THẰNG ,RẤT HAY TỎ RA NGUY HIỂM ! SỢ VÃI CẢ SHIT . ( à còn cái chuyện nó có trung thành hay ko thì đừng lôi ra nhé,vì từ đầu đến cuối ,ta có coment câu nào về việc nó TRUNG THÀNH HAY KHÔNG TRUNG THÀNH ĐÂU )
Hạ thấp TA quá đấy :))[/QUOTE]

khanhung8687
12-04-2012, 02:11 AM
thiệt hại đã là gì so với CON TRONG PHIM gây ra mà kể với lể =))
chó là người bạn trung thành của con người bất kể ta là ai, giàu hay nghèo, xấu hay tốt... hãy yêu thương chúng như người thân mình.

Vâng thiệt hại chưa là gì , " ANH " thử đi làm khoảng 2 năm miệt mài," ANH " mua dc cái ô tô ,rồi bỗng 1 ngày đẹp trời,con chó ý ,con mà anh yêu nó nhất ý ,nó cho cái xe anh không chỗ nào ko xước . Cái ghế lái nó gặm trơ cả khung ghế ra . Lúc đấy anh nghĩ sao . Vẫn chưa gọi là thiệt hại đúng không
( Hôm đi thay cái ghế với phun lại sơn + dọn nội thất ,mất hơn 4 nghìn đấy ) thé ko là thiệt hại thì là cái SHIT à . NGU DỐT LẠI CÒN BÀY ĐẶT

tuyethangtra
13-04-2012, 03:54 PM
Vâng thiệt hại chưa là gì , " ANH " thử đi làm khoảng 2 năm miệt mài," ANH " mua dc cái ô tô ,rồi bỗng 1 ngày đẹp trời,con chó ý ,con mà anh yêu nó nhất ý ,nó cho cái xe anh không chỗ nào ko xước . Cái ghế lái nó gặm trơ cả khung ghế ra . Lúc đấy anh nghĩ sao . Vẫn chưa gọi là thiệt hại đúng không
( Hôm đi thay cái ghế với phun lại sơn + dọn nội thất ,mất hơn 4 nghìn đấy ) thé ko là thiệt hại thì là cái SHIT à . NGU DỐT LẠI CÒN BÀY ĐẶT

Thực sự trước giờ coi firm ít khi "bình loạn" làm gì nhưng nghe cách nói của ông này hại nào quá nên phải nói.

Chuyện bình luận về 1 bộ phim, dù phim hay-dở thế nào thì đó cũng là quyền của người khác; bình luận là cách thể hiện cảm xúc, ý kiến rất riêng của mỗi người vậy thì ông lấy quyền gì mà nhảy xổ vào chê bai. Nếu ông thấy phim này không hay thì chỉ cần comment "Tôi không thích phim này" hoặc im lặng là đủ. Tôi để ý thấy cứ có người comment khen bộ phim, dù người ta chỉ nói những câu đại loại như "thích", "cảm động" chứ chưa có đụng gì đến ông là ông đã nhảy bổ phản bác và nói năng rất vô học.

Đó là chưa kể đến kiểu comment "khoe của" kiểu như "thay ghế+phun sơn hết 4 nghìn đấy", rồi nào là "nuôi chó pitbull". Nghe cái giọng "hơm của" của ông tui thấy buồn cười quá, nếu nhà ông giàu vậy sao không sắm hẳn 1 con LED Samsung tầm 50inchs trở lên đấy+ 1 dàn loa xịn + đầu Bluray rồi bỏ tiền mua đĩa về xem cho sướng; mắc gì phải bỏ 20k/tháng để xem phim như "dân nghèo" tụi tôi; khôi hài :)

Nói túm lại nếu ông không mún bị ăn gạch thì tốt nhất bỏ cái kiểu nói đó đi, người ta đã đụng chạm gì nhà ông mà chửi người ta NGU DỐT, tôi thấy trong đây người NGU DỐT chỉ có mình ông thôi.

poohlover11
13-04-2012, 10:14 PM
xem lần 3 nào :D

khaibi92
13-04-2012, 10:50 PM
Lúc đầu thì nói CHẢ CÓ CON NÀO NHƯ TRONG PHIM...BLA...BLA
Thế ý bạn ý là CHẢ CÓ CON NÀO HƯ, PHÁ HOẠI NHƯ CON MARLEY NHƯ TRONG PHIM... chứ gì =))
Lúc sau lại khoe chiến tích KHÔNG BIẾT DẠY CHÓ MẤY CÁI TỐI THIỂU CỦA MÌNH...
Thế hóa ra con đấy lại giống như CON TRONG PHIM à =))

Câu sau mâu thuẫn câu trước giống như con Mực nhà mình nó hay dẫm vào đuôi nó :))

nhjm
17-04-2012, 10:48 PM
Phim rất hay, làm nhớ con chó ngày xưa ghê :)
Anw, tks pub

cauhaingheo
19-06-2012, 11:32 PM
Chỗ để bình luận phim lại biến thành bãi chiến trường của lũ trẻ trâu.

thaocia93
04-07-2012, 03:42 PM
Phim thật ý nghĩa .

LoanBunny
13-07-2012, 02:53 PM
Trẻ trâu ở đây chỉ có cái nick khanhhung8687 thôi :))
10 ng thì hết 9 ng đều biết dạy chó những cái CƠ BẢN như thế, đã ngu còn đem khoe ra cho ngta biết bạn KO DẠY NỔI 1 CON CHÓ :-j
Dạ vâng cái trường dạy chó to đùng ở Ba Vì mà bạn nói ý nó là trường dạy và huấn luyện chó CHUYÊN NGHIỆP bạn nhé, cụ thể nó dạy những gì thì ai thắc mắc cứ search anh Gồ :) còn chỉ có việc dạy chó ko cắn xé cào đồ, đi vệ sinh đúng chỗ mà cũng phải gửi chó lên đây mới dạy đc cơ à?? BẠN TƯỞNG AI CŨNG NGU VÀ BẤT LỰC NHƯ BẠN CHẮC :))
Tôi thấy mục đích chính của bạn khi cmt ở đây cũng chỉ là để khoe của thôi bạn àh, nhưng có rất nhiều cách khoe của, KO NHẤT THIẾT PHẢI DÌM CON CHÓ ĐỂ NÂNG MÌNH LÊN như thế đâu khanhhung8687 à :)
Ngoài ra tôi thấy ai ở đây cũng rất đàng hoàng và lịch sự, ít nhất thì ko phải loại như bạn :))

Btw, phim rất hay và ý nghĩa <3 mình coi phim này trên TV vài lần r`, lần nào coi đến khúc cuối cũng khóc, ngày xưa bé Milu mình nuôi gần 10 năm, lúc nó mất mình đang trên đường đi ĐL về, ko kịp nhìn thấy nó lần cuối, nghe ngnhà kể, trc khi mất nó đi lên đi xuống khắp nhà như kiếm ai vậy, r` mệt quá ra tận cuối bếp nằm 1 góc ngủ mãi mãi... thỉnh thoảng h vẫn mơ thấy nó.. nên đến h vẫn ko dám nuôi thêm 1 con nào nữa, mặc dù rất yêu chó :(

KonAir
13-07-2012, 04:08 PM
Thôi mình can mọi người, mỗi người nhịn 1 câu và dừng cuộc tranh luận về CHÓ và NGƯỜI ở đây nhé :))

Recker
12-08-2012, 09:59 AM
1 con chó mà gây rả cả 1 chiến trường,đề nghị bắt con chó trong phim về tử hình về tội gây chiến

nhayngu1
23-03-2014, 11:29 PM
Một bộ phim đáng để xem về tình cảm giữa chó và con người . Không hiểu mấy thằng kia tranh luận cái éo gì nữa . haiz