PDA

View Full Version : [Hỏi] Cách xem phim trên Smart TV

dragon2004
01-04-2012, 11:45 AM
Hiện nay tôi đang sử dụng Smart tivi Samsung D7000 có chức năng duyệt web. Khi tôi vào trang Pub.vn thì ok kể cả xem trial. Nhưng có 1 vấn đề là tôi không thể nào đăng nhập được trên tivi mặc dù đã đăng nhập rất chuẩn. Hiện tại id của tôi đăng nhập bình thường trên PC và TAB
Hiện tại tôi đã thử đăng nhập vào các trang khác như tinhte.vn, forum.myamsung.vn .. vẫn đăng nhập ngon lành
======================

Không chỉ riêng tôi nhiều người khác cũng đã khắc phục được tình trạng này trên Smart TV. Tôi post luôn ở đây cho người mới dễ quan sát

Cách làm như sau:
1. khai báo lại cho tivi đúng ngày tháng hiện tại. Mặc định tivi không bật chức năng giờ ngày.
2. Vào trình duyệt web của tivi xóa hết lịch sử duyệt web đi
3. Đừng đăng nhập tại trang chủ của pub.vn. Bạn vào thẳng diễn đàn rồi đăng nhập và sẽ được (nhớ save lại tài khoản)
4. không ấn phím back, đưa con trỏ lên chỗ đánh địa chỉ web, đánh luôn pub.vn sẽ thấy id của mình đã đựoc đăng nhập. Lần sau vào thẳng trang chủ sẽ thấy id của mình đã đăng nhập

KonAir
01-04-2012, 09:15 PM
Rất xin lỗi bạn là vấn đề này nằm ngoài phạm vi hiểu biết của mình, và bản thân mình cũng không có cái smart tv nào để thử cả, đến stupid tv cũng lâu lắm rùi chưa xài :D, nên không giúp được bạn. Hi vọng có cao nhân nào đó trên Pub.vn có thể trợ giúp được bạn.

MiTu
04-04-2012, 12:05 AM
Trả lời hay quá! Tivi bác kia khủng thật.

subzero
04-04-2012, 02:14 AM
Thôi bạn đi mua dây HDMI cắm từ laptop qua Tivi mà xem cho dễ
Còn SmartTV bạn ko đăg nhập đc bạn nên thử tìm xem có chỗ nào Enable Cookie lên không? Hoặc chọn chế độ save password thử xem

dragon2004
05-04-2012, 10:03 PM
Mỗi lần xem lại phải cắm laptop vào làm gì mất thời gian, TV có chức năng duyệt web không dùng phí. Tôi đã sử dụng save password rồi nhưng đều như vậy, đăng nhập vào nó không được nó cũng không báo lỗi gì cả??. Hy vọng admin nghiên cứu vấn đề này

The-End
05-04-2012, 11:20 PM
Hiện nay tôi đang sử dụng Smart tivi D7000 có chức năng duyệt web. Khi tôi vào trang Pub.vn thì ok kể cả xem trial. Nhưng có 1 vấn đề là tôi không thể nào đăng nhập được trên tivi mặc dù đã đăng nhập rất chuẩn. Hiện tại id của tôi đăng nhập bình thường trên PC và TAB
Đăng nhập không được nó có báo lỗi gì không nhỉ :D chẳng hạn như sai pass hay lỗi gì khác, bạn nói chi tiết hơn xíu được không :D

KonAir
05-04-2012, 11:32 PM
Đăng nhập không được nó có báo lỗi gì không nhỉ :D chẳng hạn như sai pass hay lỗi gì khác, bạn nói chi tiết hơn xíu được không :D

@The-End: đề nghị em đọc kỹ lại các comment trước khi hỏi 1 câu hỏi đã có câu trả lời trong các comment đó.

minhquan1435
15-04-2012, 08:27 PM
@The-End: đề nghị em đọc kỹ lại các comment trước khi hỏi 1 câu hỏi đã có câu trả lời trong các comment đó.
Đưa ra vấn đề để tìm hiểu, bàn bạc và cùng khắc phục giải quyết, mở rộng và phát triển ưu việt của pub.vn không phải là tôn chỉ của các bạn sao??
@@:Thầm nghĩ

KonAir
15-04-2012, 08:31 PM
Đưa ra vấn đề để tìm hiểu, bàn bạc và cùng khắc phục giải quyết, mở rộng và phát triển ưu việt của pub.vn không phải là tôn chỉ của các bạn sao??
@@:Thầm nghĩ

Chào bạn, mình thật sự không hiểu ý bạn khi quote lại comment của mình và post comment như vậy. Bạn có thể nói rõ hơn cho mình được không?

zenbiui
29-04-2012, 10:48 AM
Em cũng giống như anh này nè admin, em đăng nhập từ tivi D700 thì không được nhưng đăng nhập từ diễn đàn thì được nhưng cũng chỉ xem phim được 10p à. Đăng nhập từ trang chủ thì bị đẩy vèo ngược lại. hixhix

kamikazevoz
02-05-2012, 12:48 AM
Mình củng xài dòng smarttv của Samsung và login bình thương mà. Đang xài dòng ES8000
Bác nhập id với pass có chính xác ko vậy, cái tv duyệt web chữ nó mờ lắm, lúc đầu mình củng nhập lộn.

KonAir
05-05-2012, 01:30 AM
Bạn nào không đăng nhập được thì chỉnh lại thời gian của TV cho đúng với thời gian hiện tại nhé.

dragon2004
10-05-2012, 11:14 PM
Mình củng xài dòng smarttv của Samsung và login bình thương mà. Đang xài dòng ES8000
Bác nhập id với pass có chính xác ko vậy, cái tv duyệt web chữ nó mờ lắm, lúc đầu mình củng nhập lộn.

ES8000, ước gì mình được như anh ấy. Mình đăng nhập hẳn bằng galaxy S2 trên điện thoại nó hiện hẳn pass, nên ko thể sai được. Còn về chỉnh lại ngày tháng mình chưathuwe. Mai kiểm tra lại xem thế nào

huyhoang665
11-05-2012, 08:48 AM
Mình cũng bị lỗi như mọi người.
- Nếu đăng nhập ngay từ trang chủ thì muôn đời không được ( đang dung smart TV 2012)
-Nếu đăng nhập lúc đang trong diễn đàn thì được, nhưng vẫn bị lỗi xem flim chỉ được 10 phút (mặc lúc này mình đã kick hoạt tài khoản và xem trên latop Full thời gian)
Buồn quá, admin và mod có cách nào khắc phục ko ah?

KonAir
11-05-2012, 10:10 AM
@huyhoang665: mình đã trả lời ở mấy post phía trên.

dragon2004
11-05-2012, 07:22 PM
Mặc định của TV ngày giờ phải chỉnh lại. Đã tiến hành chỉnh ngày, giờ theo hiện tại, nhưng đăng nhập tại trang chủ vẫn bị văng ra và cũng không hề báo lỗi gì

dragon2004
12-05-2012, 11:48 AM
Tình hình là sau khi nghiên cứu tôi đã xem được online full thời gian trên tivi smart. Cách tôi làm như sau
1. khai báo lại cho tivi đúng ngày tháng hiện tại. Mặc định tivi không bật chức năng giờ ngày.
3. Đừng đăng nhập tại trang chủ của pub.vn. Bạn vào thẳng diễn đàn rồi đăng nhập và sẽ được (nhớ save lại tài khoản)
4. Quay lại trang chủ và thưởng thức

vat1984
12-05-2012, 11:53 AM
Tình hình là sau khi nghiên cứu tôi đã xem được online full thời gian trên tivi smart. Cách tôi làm như sau
3. Đừng đăng nhập tại trang chủ của pub.vn. Bạn vào thẳng diễn đàn rồi đăng nhập và sẽ được
4. Quay lại trang chủ và thưởng thức

Oánh dấu lại. Chục năm nữa mua được TV sịn thì xem :">

phamthanhtri1
15-05-2012, 06:49 PM
dragon2004 ơi, Mặc định tivi không cho bật chức năng giờ ngày chổ mục nào trong TV thế, tìm hoài không thấy

phamthanhtri1
16-05-2012, 03:30 PM
Hic, làm đủ cách vẫn không xem được phim full thời gian. TV mình xài samsung5300, đã thay đổi thời gian, xóa hết lịch sử truy cập... đăng nhập vào diển đàn xong chuyển qua trang chủ tìm phim thì lại mất.. Làm lại từ đầu: xóa lịch sử, đổi ngày... chuyển qua trang chủ thì còn hiện đăng nhập(ĐN) nhưng khi chọn vào xem Online lại mất ĐN coi được 10p ai biết chỉ giúp với.
Theo mình nghỉ trong trình duyệt web của TV không lưu chức năng đăng nhập? ( đã nhấp vào lưu đăng nhập) ai biết gì góp ý với, mò mấy ngày nay mờ cả mắt xem ko được tức quá ah, xem trên PC thì bình thường.

thitgalachanh29
16-05-2012, 11:11 PM
có cách nào xem dc trên sờ tu pịt tv mà không phải cắm lap vào ko ạ:(

dragon2004
19-05-2012, 11:15 AM
Hic, làm đủ cách vẫn không xem được phim full thời gian. TV mình xài samsung5300, đã thay đổi thời gian, xóa hết lịch sử truy cập... đăng nhập vào diển đàn xong chuyển qua trang chủ tìm phim thì lại mất.. Làm lại từ đầu: xóa lịch sử, đổi ngày... chuyển qua trang chủ thì còn hiện đăng nhập(ĐN) nhưng khi chọn vào xem Online lại mất ĐN coi được 10p ai biết chỉ giúp với.
Theo mình nghỉ trong trình duyệt web của TV không lưu chức năng đăng nhập? ( đã nhấp vào lưu đăng nhập) ai biết gì góp ý với, mò mấy ngày nay mờ cả mắt xem ko được tức quá ah, xem trên PC thì bình thường.

Khi bạn vào trang diễn đàn đăng nhập và save pas lại, trang diễn đàn báo đăng nhập thành công. Bạn đừng ấn phím back, đưa con trỏ lên chỗ đánh địa chỉ web, đánh luôn pub.vn sẽ thấy id của mình đã đựoc đăng nhập. Lần sau vào thẳng trang chủ sẽ thấy id của mình đã đăng nhập

cutivf
20-05-2012, 01:54 PM
bài post hiệu quả đỡ phải mò,Big thanks

catreno1
27-05-2012, 03:09 PM
Em đang dùng EH4500, hehe, làm theo cách của bác dragon rất ổn, mất 2 tuần đầu không tài nào đăng nhập nổi, chỉ coi được 10p thôi. Bây giờ em quẳng cái cáp VGA-HDMI đi rồi :D :D

updatelife
07-06-2012, 04:49 PM
Như vậy là SmartTV xem được àh..nghiên cứu làm sao mua dc cái Tivi ta..gud forum..gud film..gud Pubber..

xtaigla
21-09-2012, 03:54 PM
Còn tivi của mình lúc vào cửa sổ chiếu phim thì bị lỗi " convert 'k.getmedia()' to object" nên không xem được! giờ phải làm sao nhỉ???

KonAir
21-09-2012, 03:56 PM
Còn tivi của mình lúc vào cửa sổ chiếu phim thì bị lỗi " convert 'k.getmedia()' to object" nên không xem được! giờ phải làm sao nhỉ???

Lỗi này trên máy tính thì là do phiên bản adobe flash player đã cũ, cập nhật lên bản mới là được. Nếu tivi của bạn cập nhật được thì bạn thử cập nhật xem sao nhé.

nicolicelove
01-10-2012, 03:25 PM
Hiện nay tôi đang sử dụng Smart tivi Samsung D7000 có chức năng duyệt web. Khi tôi vào trang Pub.vn thì ok kể cả xem trial. Nhưng có 1 vấn đề là tôi không thể nào đăng nhập được trên tivi mặc dù đã đăng nhập rất chuẩn. Hiện tại id của tôi đăng nhập bình thường trên PC và TAB
Hiện tại tôi đã thử đăng nhập vào các trang khác như tinhte.vn, forum.myamsung.vn .. vẫn đăng nhập ngon lành
======================

Không chỉ riêng tôi nhiều người khác cũng đã khắc phục được tình trạng này trên Smart TV. Tôi post luôn ở đây cho người mới dễ quan sát

Cách làm như sau:
4. không ấn phím back, đưa con trỏ lên chỗ đánh địa chỉ web, đánh luôn pub.vn sẽ thấy id của mình đã đựoc đăng nhập. Lần sau vào thẳng trang chủ sẽ thấy id của mình đã đăng nhập

Chào bạn mình có chút ý kiến này có thể bạn tham khảo.
1. Mình đã test qua Smart TV của SamSung và cũng đã xem được phim trên Pub.vn
2. Bạn kiểm tra xem Smart TV của bạn đã cập nhật phần mềm phiên bản mới hay chưa ( phần cập nhật bạn tự cập nhật nha)
3. Smart TV của bạn cần cài ngày giờ thời gian thực mới được.
4. Bạn nên dùng bàn phím máy tính để điền thông tin tài khoảng
5. Nếu các cách trên không giúp được bạn thì bạn nên đến trung tâm bảo hành SamSung nhờ kiểm tra.
Vài ý kiến mong giúp được bạn .

nicolicelove
01-10-2012, 03:27 PM
có cách nào xem dc trên sờ tu pịt tv mà không phải cắm lap vào ko ạ:(

Bạn dùng điện thoại HTC One X + thiết bị Media Link HD là có thể xem phim Pub.vn thoải mái luôn.... Good luck !

nichkhun92
01-10-2012, 08:05 PM
Nhà mình vẫn xem binh thường đó bạn đăng nhập mặc định luôn lên là tự đăng nhap tai khoản rồi chỉ viêc xem thôi ah :) hihi

dragon2004
20-10-2012, 02:32 AM
Chào bạn mình có chút ý kiến này có thể bạn tham khảo.
1. Mình đã test qua Smart TV của SamSung và cũng đã xem được phim trên Pub.vn
2. Bạn kiểm tra xem Smart TV của bạn đã cập nhật phần mềm phiên bản mới hay chưa ( phần cập nhật bạn tự cập nhật nha)
3. Smart TV của bạn cần cài ngày giờ thời gian thực mới được.
4. Bạn nên dùng bàn phím máy tính để điền thông tin tài khoảng
5. Nếu các cách trên không giúp được bạn thì bạn nên đến trung tâm bảo hành SamSung nhờ kiểm tra.
Vài ý kiến mong giúp được bạn .
===========
Chẳng hiểu bạn nói cái gì, cách khắc phục tôi đã nêu rồi, chắc bạn cũng chẳng đọc hết các bài viết. Các đời samsung từ năm 2011 trở về trước dùng bàn phím máy tính kiểu gì hả bạn.
Còn hiện tại đăng nhập được ngay tại trang chủ ok, còn trứoc khi có bài này chưa ai đăng nhập được nhé

single979
11-05-2013, 08:26 PM
Tôi đang dùng Samsung ES5600, đăng nhập và xem pub.vn ngon lành cành đào. cảm ơn dragon2004 nhé.

ly.yen0912
16-05-2013, 01:09 AM
không biết mọi người xem bằng SS Smart TV có bị khôi phục phiên giống mình không ta? :(

Chocolatee
03-06-2013, 10:49 PM
Hic mình xem bằng TV Sony, vào pub đăng nhập ngon, play phim ngon, nhưng các nút chức năng ở hàng dưới cùng lại ko hoạt động, ko ấn volume đc, không cho full màn hình được. Có ai bít cách khắc phục không?

xebinh
03-11-2014, 10:43 AM
Hic mình xem bằng TV Sony, vào pub đăng nhập ngon, play phim ngon, nhưng các nút chức năng ở hàng dưới cùng lại ko hoạt động, ko ấn volume đc, không cho full màn hình được. Có ai bít cách khắc phục không?
bạn khắc phục dc chưa nhỉ, tính mua con sony

Sony Bravia W804A 42"

để coi film mà kg biết sao

cemryle
23-11-2014, 01:10 PM
mình dùng TV samsung, sử dụng web bro.. trong Smat hub của Samsung vào thì báo lỗi plug - in Adobe Flash Player của trình duyệt đang lỗi hoặc đang bị tắt. Vui lòng khởi động lại trình duyệt ( và bật Plug - in ........) rồi nó chạy được phim mà không chọn được full màn hình. hix muốn xem phim của PUB trên tv lắm. Mong ad giúp đỡ.

KonAir
23-11-2014, 04:25 PM
Trên SmartTV hiện tại Pub chưa support ạ, mong bạn thông cảm.

cemryle
23-11-2014, 07:30 PM
Lúc đi học, làm xa mình đã dùng PUB rồi, mà không dám nghĩ đến xem bằng TV, giờ về nhà rồi có cái tivi to đẹp mà lại không xem được phim của PUB, phí thật. sao cũng cảm ơn Sứt! Khi nào có APP cho HĐH TV này thì thông báo mình cái nhé !!

DeerKing
24-11-2014, 02:20 PM
Lúc đi học, làm xa mình đã dùng PUB rồi, mà không dám nghĩ đến xem bằng TV, giờ về nhà rồi có cái tivi to đẹp mà lại không xem được phim của PUB, phí thật. sao cũng cảm ơn Sứt! Khi nào có APP cho HĐH TV này thì thông báo mình cái nhé !!

Mua cái cáp HDMI cắm từ laptop sang là xem ok bạn nhé. Mình đã trải nghiệm và rất toẹt vời.

ngominhhuy92
17-08-2017, 09:13 PM
lỗi này bác khách phục đc chưa chỉ e với