PDA

View Full Version : Một chút ý kiến mong các bác quản lý xem qua!

mr.vip007
26-03-2012, 06:25 PM
Mình thấy Pub.vn rất tuyệt vì luôn có phim mới- chất-đỉnh-nét.Nhưng k hiểu sao mạng nhầ mình rất chậm! load 1 phim rất là lâu!:th_114:và mình nghĩ không phải riêng gì mình mà nhiều thành viên khác cũng cùng mối qun tâm.vì vậy mình mong mod + smod + admin có thể tùy chỉnh cho phép các puber có thể xem 2 phim trên cùng 1 máy để phim có thể load trước khi đang xem 1 tập khác :th_1: mình nghĩ có rất nhiều bạn có cùng mong muốn như mình.thiết nghĩ cũng là mong muốn chính đáng mặc dù có hơi tham lam.mình hy vọng ban quản trị sẻ xem xét và mang đến cho puber cũng như 4rum ngày càng nhiều niềm vui.Thân.

herobon
26-03-2012, 07:11 PM
Mình nghĩ mỗi người load 2 phim thì tức là lượng người xem là gấp đôi và do vậy ko những 1 mà cả 2 phim bạn đều có thể ko xem được!

mr.vip007
26-03-2012, 11:57 PM
uhm.có thể bạn nói đúng.nhưng không phải trước kia 4rum vẫn cho xem nhiều phim trên 1 máy đó sao? rồi sau này mới đổi mà đúng không các bạn?

KonAir
27-03-2012, 12:03 AM
uhm.có thể bạn nói đúng.nhưng không phải trước kia 4rum vẫn cho xem nhiều phim trên 1 máy đó sao? rồi sau này mới đổi mà đúng không các bạn?
Nếu ai cũng với lý do mạng chậm, cũng mở nhiều phim lên thì làm gì còn ai xem được nữa, việc 1 thời điểm chỉ xem 1 phim cũng chính là để đảm bảo quyền lợi của các bạn. Ngoài ra trước khi forum mới mở, thành viên còn ít, 1 người mở 1 vài phim cũng không sao, giờ số lượng thành viên đã đông gấp nhiều lần, ngay việc tính toán sao cho các bạn duyệt website được nhanh và ổn định cũng đã là bài toán khó chứ chưa nói đến việc đáp ứng 1 người xem cùng lúc nhiều phim. Rồi còn những việc nhưng website bị tấn công ddos thường xuyên...
nhìn chung là tất cả những quy định liên quan tới việc xem phim như cấm download, chỉ được xem 1 phim tại 1 thời điểm... mình đưa ra là đứng trên quan điểm vì lợi ích chung của tất cả mọi thành viên, của cả cộng đồng pub.vn, chứ không xét trên phương diện đối với từng cá nhân, không xét trên việc người mạng chậm, người mạng nhanh. Bản thân các bạn sử dụng đường internet chậm cần phải cố gắng khắc phục để nâng cấp đường truyền của mình hoặc đổi nhà cung cấp dịch vụ để đảm bảo có được tốc độ tối thiểu đủ để xem phim online. Vì các bạn đang xem HD Online chứ không phải nghe 1 bài mp3 online.

manhcuongc8
29-03-2012, 12:29 AM
Em có ý kiến này, các anh có thế cho phép thành viên xem nhiều phim 1 lúc vào giờ "thấp điểm" được không. VD: từ 1h00 đến 7h00 chẳng hạn, lúc đó ít người xem lên có mở vài phim cùng lúc cũng không sao.

KonAir
29-03-2012, 12:39 AM
Em có ý kiến này, các anh có thế cho phép thành viên xem nhiều phim 1 lúc vào giờ "thấp điểm" được không. VD: từ 1h00 đến 7h00 chẳng hạn, lúc đó ít người xem lên có mở vài phim cùng lúc cũng không sao.

Nếu đã là giờ thấp điểm thì chắc chắn 100% hệ thống các cụm server luôn thừa công suất để đáp ứng cho các bạn xem cực nhanh, và trên thực tế đã xem phim thì chỉ xem được 1 phim tại 1 thời điểm chứ không thể có trạng thái cùng 1 lúc xem nhiều phim, nếu như vậy thì không còn được gọi là xem phim. Còn nếu với lý do mạng chậm, cần phải buffer trước phim để xem trong giờ thấp điểm thì mình nghĩ điều thiết yếu các bạn cần làm là phải nâng cấp ngay đường truyền internet.