PDA

View Full Version : pub báo lỗi warning

quyennm
26-03-2012, 11:50 AM
Dạo này mình hay nhận được các warning từ pub là bạn sẽ bị ban nick nếu chia sẻ account cho người khác, và kèm theo đó là danh sách các phim đang xem và địa chỉ ip.
Thực ra thì mình không chia sẻ account cho ai hết và các list film đó thì chỉ một cái laptop mình mở và ip có khác nhau là do mình truy cập ở nhiều chỗ. Ví dụ ở cty mình mở film sau đó hibernate máy và về nhà xem hoặc ngược lại.
Ngoài ra mở 2 film cùng lúc trên cùng laptop cũng không được. ví dụ đang xem 1 film và mở cho load film khác để xem tiếp đối với đường truyền chậm.

Với nhưng warning này thì khi nào bị ban nick thật sự đây?

Và pub cũng nên suy nghĩ cách nào để cấm các mem chia sẻ account hiệu quả hơn mà không ảnh hưởng tới người dùng như fix MAC hay chỉ được login 1 lần: session login vào sau cùng sẽ được active còn các session cũ sẽ bị disconnect tránh tình trạng bị cache mặc dù cùng 1 laptop nhưng truy cập ở nhà xong rồi chỉ hibernate sau đó đem lên cty hoặc wifi công cộng cũng bị dính 2 IP.

KonAir
26-03-2012, 11:18 PM
Chia sẻ account được hiểu là 1 account có từ 2 người sử dụng trở lên, và không liên quan gì tới IP ở đây cả. Và tại 1 thời điểm thì bạn chỉ được xem 1 phim, nếu ai thấy chậm, cũng mở nhiều phim lên thì làm gì còn ai xem được nữa, việc 1 thời điểm chỉ xem 1 phim cũng chính là để đảm bảo quyền lợi của các bạn. Còn nếu bạn không chia sẻ account cho người khác đồng chỉ đang xem 1 phim và gặp thông báo đó, tức là tài khoản của bạn đã bị lộ mật khẩu. Bạn nên thay đổi mật khẩu.

nctll
04-04-2012, 10:20 PM
mình cũng giống bạn này.tự nhiên bị ban nick chả hiểu sao. chắc là do lúc mình thoát k sign out nên những lần sau vào pub thì nó tưởng là onl 2 máy

mong admin fix lại lỗi này

KonAir
04-04-2012, 10:39 PM
Bạn cho hỏi nick nào của bạn bị BAN vậy? Và mình nói luôn là không bao giờ có chuyện BAN nhầm trong trường hợp tưởng như bạn nói nhé. Bạn cứ đọc nick bạn bị BAN, mình sẽ cung cấp chính xác lý do.

asdasdasdasdsh
08-04-2012, 07:40 AM
Tình hình la tớ cũng bị thế không hề share nick hôm nay xem có 1 phim mission impossible 4 tự dưng nó warning ban nick rồi ban luôn
id:asdasdasdsh . Em thề em hứa em đảm bảo luôn ko share ko xem nhiều phim tý nào nên admin xem xét lai j lỗi dùm với nếu có thì chỉ có thể bị hack key log j đó . Mong admin sửa lại cảnh báo 1 ngày nếu có hành vi để những người gặp phải trường hợp đá pass key log còn biết đường đổi pass chứ cái kiểu này vừa warning cái ban luôn sợ quá :(.

KonAir
08-04-2012, 11:11 AM
Tình hình la tớ cũng bị thế không hề share nick hôm nay xem có 1 phim mission impossible 4 tự dưng nó warning ban nick rồi ban luôn
id:asdasdasdsh . Em thề em hứa em đảm bảo luôn ko share ko xem nhiều phim tý nào nên admin xem xét lai j lỗi dùm với nếu có thì chỉ có thể bị hack key log j đó . Mong admin sửa lại cảnh báo 1 ngày nếu có hành vi để những người gặp phải trường hợp đá pass key log còn biết đường đổi pass chứ cái kiểu này vừa warning cái ban luôn sợ quá :(.
- Thứ nhất nick asdasdasdsh chưa bao giờ bị BAN cả. Bạn vui lòng kiểm tra lại nhé.
- Thứ hai: không bao giờ có chuyện vừa warning xong thì BAN luôn, nếu thế thì đã không cần phải warning bạn ạ.

asdasdasdsh1
08-04-2012, 05:58 PM
vậy mong bạn có thể gửi lại pass vào mail giúp mình vì hiện tại mình không thể đăng nhập dùng mail thì báo sai . Lập 1 nick asdasdasdasdsh như trên nói được 1 lúc out ra lại không vào được tiếp lài phải lập nick khác không biết do lỗi hay do gì

asdasdasdsh1
08-04-2012, 05:59 PM
không biết có phải tại mình đang làm project về web hay xóa cache nên bị vậy không

Megatron
08-04-2012, 10:25 PM
Đã gửi email nhắc password vào email bạn đăng ký với tài khoản asdasdasdsh: zxc@yahoo.com
Email yahoo 3 ký tự thật à? ;))

asdasdasdsh1
09-04-2012, 07:26 AM
hu. thế thì mất nick rồi lúc lập đẻ mail linh tinh :((

minhoa
13-04-2012, 06:30 PM
Mình cũng bi warring tương tự thế đấy.
Mình đang xem phim thì con mình xin cho xem phim hoạt hình thế là mình phải mở tap khác tren cùng một laptop để nó xem thì hiện ra dòng "đe dọa" ban nick vĩnh viễn, haiz thật đấy. Các bạn không biết sử dung IP tĩnh và IP động là gì ah sao cứ thấy khác đuôi IP là các bạn cho rằng ng ta share acc?

KonAir
13-04-2012, 06:58 PM
Mình cũng bi warring tương tự thế đấy.
Mình đang xem phim thì con mình xin cho xem phim hoạt hình thế là mình phải mở tap khác tren cùng một laptop để nó xem thì hiện ra dòng "đe dọa" ban nick vĩnh viễn, haiz thật đấy. Các bạn không biết sử dung IP tĩnh và IP động là gì ah sao cứ thấy khác đuôi IP là các bạn cho rằng ng ta share acc?

Mình mới thấy bạn là hài, thứ nhất mình nói luôn việc chia sẻ tài khoản không liên quan gì đến IP cả, chia sẻ tài khoản có nghĩa là 1 tài khoản có từ 2 người sử dụng trở lên, bạn thích thì tài khoản của bạn có thể sử dụng tại bất kỳ đâu, trên bất kỳ thiết bị gì với bất kỳ IP nào, và nếu theo bạn nghĩ thì chắc hôm nay bạn dùng ở nhà, mai bạn dùng ở cơ quan thì bạn sẽ thấy warning ngay đó. Còn theo nội quy thì tại 1 thời điểm bạn chỉ được xem 1 phim, nên bạn xem 2 phim thì sẽ bị warning. Và warning cũng là để nếu các bạn không xem 2 phim cùng 1 lúc, chắc chắn không chia sẻ tài khoản với ai mà vẫn thấy warning thì tức là tài khoản của bạn bị lộ mật khẩu, đó chính là giúp các bạn. Thứ 2 nếu bạn thích kiểm tra kiến thức của mình, hay thích bàn luận về IP tĩnh hay IP động mình xin sẵn lòng được hầu chuyện bạn.