PDA

View Full Version : Góp ý về giao diện trang chủ

vat1984
20-07-2011, 12:23 AM
Em thấy trang chủ chỉ có 1 mục đó là Mới cập nhật. Như thế này thì Trailer và Phim sẽ lẫn lộn với nhau. Theo em thì nên chia thành 2 phần là Trailer và Phim online thì sẽ theo dõi hơn :D

KonAir
20-07-2011, 12:35 AM
Sorry em, em đã nhầm :)) Hãy ngước mắt nhìn lên phía trên sẽ thấy các nút Trailers, Movies... bên trong các nút đó có ẩn dấu đầy đủ các thứ em cần (còn bấm thẳng vào nút đó là nó sẽ ra toàn bộ các thành phần giống tên của nút), ngoài ra nếu không thích dùng 2 nút đó, thích chi tiết hơn thì có thể dùng 1 tính năng đỉnh cao của trang chủ mà Megatron đã dành công nghiên cứu vào code thành công, đó là tính năng Tùy chọn, với tính năng này, em hoàn toàn có thể tùy chọn ví dụ: các phim định dạng là online Movie A,B,C... hoặc sâu hơn là các phim với định dạng DVD-9 của Châu Á chẳng hạn. Kính mời em vọc :D, lưu ý chức năng tùy chọn này có tình chất "and" chứ không phải "or" ("và" chứ không phải "hoặc"). Tức là nếu em chọn DVD-9 Châu Á thì nó sẽ chỉ hiển thị các phim thỏa mãn đồng thời 2 yếu tố đó, chứ ko hiện các phim thỏa mãn 1 trong 2 yếu tố.