PDA

View Full Version : quá bất công

nguyenhathuy
19-03-2012, 08:56 PM
tôi vào chatbox chém gió cho vui, mới nói vài câu ( những dka khác chém không hề kém ) thi thằng gibson và dnine.hp ban nick tui luôn, sau đó nó chửi tôi liên tọi, chẳng hiểu nó là ji của pub, cậy qhe với chủ thớt ah, không chấp nhận đc, mình mất tiền mà như xin xỏ, quá bất công:th_49:

thitgalachanh29
19-03-2012, 09:24 PM
tôi vào chatbox chém gió cho vui, mới nói vài câu ( những dka khác chém không hề kém ) thi thằng gibson và dnine.hp ban nick tui luôn, sau đó nó chửi tôi liên tọi, chẳng hiểu nó là ji của pub, cậy qhe với chủ thớt ah, không chấp nhận đc, mình mất tiền mà như xin xỏ, quá bất công:th_49:
nếu bạn hiểu nghĩa của từ "fuck" và cách dùng của nó thì bạn đã không văng nó ra ngoài chatbox, bạn đã vi phạm quy định của pub.vn
smod dninehp đã ban chat bạn rất hợp lí, đúng quy định và nếu còn vấn đề gì xin bạn phản hồi sớm vì cái thời gian bạn bị cấm chat cũng chẳng đáng bằng 1 giấc ngủ vàng bạc hay xem một bộ phim điều đó hữu ích và có ỹ nghĩa hơn việc kêu ca và phàn nàn về một vấn đề mà chắc chắn bạn đã sai

dnine.hp
19-03-2012, 09:25 PM

trước khi bạn type:" fuck" bạn đã liên tục gọi mem khác và mod Gibson_1995 là thằng và xưng tao. Còn nói: thằng này chắc vừa đủ tuổi đi tù chứ 18+ cái gì. Nội quy chatbox có ghi rõ: "- Sử dụng từ ngữ lịch sự, có văn hóa, không văng tục, chửi bậy (kể cả viết tắt)". Ngay cả khi bạn khiếu nại. Bạn cũng gọi những người khác là thằng. Và Pub.vn không kinh doanh để mà phải gọi bạn là thượng đế. Việc kích hoạt là để loại đi những mem ý thức kém và cũng chính là để tái đầu tư vào server phục vụ chính các bạn.

kaildo
19-03-2012, 09:28 PM
Lúc đó tôi củng vô tình xem qua. Chỉ góp ý 1 câu: Cách ban nick cb tạo cho tôi cảm thấy nơi đây gần như là 1 xã hội quá hoàn mỹ đến mức ghê tỡm

Gibson_1995
19-03-2012, 09:28 PM
Nếu anh chém gió thôi thì ko sao nhưng đằng này anh lại nói "fuck" là nói bậy, theo nội quy thì ko đc nói bậy trên Chat box nên anh bị ban chứ có phải do chém gió đâu ạ. Mà bọn em có chửi gì anh đâu, nếu anh nói vậy anh có thể cho dẫn chứng cụ thể không ạ?

KonAir
19-03-2012, 09:33 PM
Lúc đó tôi củng vô tình xem qua. Chỉ góp ý 1 câu: Cách ban nick cb tạo cho tôi cảm thấy nơi đây gần như là 1 xã hội quá hoàn mỹ đến mức ghê tỡm

Chào bạn, bạn vui lòng tạo 1 topic góp ý riêng nếu muốn, còn trong topic này đang giải quyết vấn đề khác. Và vì bạn góp ý, nên mình cũng xin được cám ơn về lời góp ý cũng như xin đc có ý kiến là không phải cái gì cũng hoàn mỹ được cả, và không phải cái gì cũng làm hài lòng tất cả mọi người đc, nên nếu bạn cảm thấy nơi nào đó bạn tham gia là một nơi khiến bạn thấy ghê tởm, bạn không nên tham gia nữa, đó là quyền của bạn.

buonvituonglai
19-03-2012, 09:35 PM

Đừng vì bị ban 1 lần để rồi có cái ý nghĩ như vậy bạn.
Cái gì cũng có luật lệ của nó, vi phạm thì out thôi.
Và hình thức ban shoutbox chắc là cũng nhẹ lắm rồi vì cũng chỉ vài tiếng, cùng lắm là 1 ngày.

Hình thức ban trên shoutbox cũng coi như là để cảnh báo, nhắc nhở member chú ý đọc nội quy forum.
Vì thế đừng thấy người khác ban mình, không hợp với ý mình rồi ghen ghét nhau thì cộng đồng không còn là cộng đồng đâu bạn.

kaildo
19-03-2012, 09:36 PM
Chào bạn, bạn vui lòng tạo 1 topic góp ý riêng nếu muốn, còn trong topic này đang giải quyết vấn đề khác. Và vì bạn góp ý, nên mình cũng xin được cám ơn về lời góp ý cũng như xin đc có ý kiến là không phải cái gì cũng hoàn mỹ được cả, và không phải cái gì cũng làm hài lòng tất cả mọi người đc, nên nếu bạn cảm thấy nơi nào đó bạn tham gia là một nơi khiến bạn thấy ghê tởm, bạn không nên tham gia nữa, đó là quyền của bạn.

Sr vì nói nhiều. Chất lượng phim ở đây quá tuyệt nên tôi ko thể bỏ đi. Lần nữa sr vì nói quá nhiều lời

vat1984
19-03-2012, 11:02 PM
Thôi được rồi. Lần sau Kaildo không thế nữa :)

Lần sau các Mod quản CB thì đôi khi linh động 1 tẹo nhé ;)

Lock \m/