PDA

View Full Version : Battle Royale (Director's Cut) (Trò Chơi Sinh Tử) (2000) HD Online Phụ đề Việt - Anh

Vịt Tồ
19-03-2012, 11:58 AM
5011

boyblue247
31-03-2012, 06:22 PM
nhìn điểm thích thật xem đã

atunkaka
31-03-2012, 06:27 PM
Có đọc truyện này rồi hay lắm không biết phim thế nào?

masoi9x
31-03-2012, 07:06 PM
Truyện mà hay chắc là phi cũng hay thôi. hý hý Giống ganzt thanks pub

emlahieu2
31-03-2012, 07:19 PM

danielng
31-03-2012, 07:54 PM
Hình như tiểu thuyết The Hunger Games bắt trước từ phim-truyện này đúng không ??? Nhưng mà The Hunger Games hay hơn về phim lẫn sách, mong pub sẽ có sớm

boyxauxi
31-03-2012, 09:23 PM
hay hay,đọc truyện tranh này rồi :D ,thanks

happy2206
31-03-2012, 09:46 PM
Phim này hay lắm...xem một lần rồi vẫn thích...xem lại đây :X

zoziezom
31-03-2012, 09:51 PM
7.8 ?? chấm điểm vô lí thế . chả hay ho gì :s

daohaitacxx
31-03-2012, 10:23 PM
Thú thực mình xem thấy hơi nhàm...
Nghe phần intro tưởng sướng lắm đây,sắp được xem phim hay nhưng xem thấy hơi thất vọng
Nội dung không mới,diễn xuất cũng không thực sự tốt :(

mr.vip007
31-03-2012, 11:28 PM
chỉ có thể nói phim quá đỉnh luôn đáng để xem lắm

FantaHN
01-04-2012, 12:02 AM
Vẫn biết là phim và là hư cấu. Nhưng xem xong có thể hiểu được vì sao bọn Nhật lại tôn thờ chủ nghĩa phát xít.

Ryang07
01-04-2012, 04:17 AM
Film hay. Tính nhân văn sâu sắc. khắc họa thú tính và lòng nhân từ 1 cách hài hòa. Thanks chủ thớt và Pub.

bh8
01-04-2012, 12:28 PM
Phim hay mà nhiều bác chê dở nhỉ, truyện có vài chi tiết khác, nhìn não phổi bắn tung tóe ghê hơn cả phim, phim coi đỡ mệt :D
Thanks pub

Beer
01-04-2012, 01:03 PM
Nhìn mấy pé gái Nhật xynh thật, nhìn chúng nó giết nhau mà mình càng tiết @@!

danielng
01-04-2012, 09:47 PM
Xem được nửa phim thấy chán, nội dung thì vô lý, nhưng mà điểm cao quá ???

vuvietthang_a2
01-04-2012, 10:39 PM
sao cái thằng áo đen có cái súng bắn vô hạn đạn à, bt 1 cái súng bắn chưa đến 10s là hết 1 băng rồi mà nó tỉa ác quá

nguyenanhduy1122
02-04-2012, 05:01 AM
k0 biết kết thúc sao , nhưng ráng coi đến đoạn 2 đứa nhảy xuống tự tử là hết chịu nổi nên tắt luôn , 7.8 thiệt là vô lí

thuc.nk1875
02-04-2012, 11:00 AM
phim này hay dã man mà mấy người ko biết thưởng thức
phí cả một bộ phim hay vì có mấy ng kia xem

pjleonl0
02-04-2012, 10:02 PM
phim này bế tắc quá.
nd thật vô lí 1 cách khốn nạn.
thằng đạo diễn phim này mà cho cầm quyền chắc còn hơn hítle nữa.

nkctvn
02-04-2012, 11:25 PM
phim này coi xong nó cứ ám ảnh thế nào ấy... mà phim hay thật.

DeerKing
03-04-2012, 12:02 AM
Phim hay quá.

KonAir
03-04-2012, 12:46 AM
Phim hay quá.

Rảnh rỗi nhỉ, có time xem phim cơ đấy :))

Tchuy
03-04-2012, 02:40 PM
Phim này cũng khen hay được. chả ra cái thể thống gì.

BachMa199x
03-04-2012, 11:28 PM
kô đến nỗi tệ

mấy bạn coi fim cứ chê lên chê xuống là sao nhỉ

ý nghĩa bộ fim rất rõ ràng mà...trong hoàn cảnh sống còn sẽ cho ta biết đâu mới là người bạn thực sự...đâu là con sói đội lốt cừu

o0tatsuya0o
04-04-2012, 03:31 AM
Kết phim rất vớ vẩn... Như thế nào là bạn bè thực sự? Có giúp đỡ được gì nhau đâu? Đầu phim thầy giáo phi dao giết học sinh chết tươi, mặt lạnh te, cuối phim lại rất tình cảm... đến lúc giấc mơ, đứa học sinh đi cùng lại không phải là "nếu được chọn, tôi sẽ chọn em"... thế là thế quái nào? Truy nã thủ phạm giết người toàn quốc... sao 3 năm trước nó vô địch thì không truy nã, vẫn cứ nhơn nhơn tham gia tiếp? Thằng kia mặc giáp chống đạn, lúc xe nổ nó quay lưng chạy rõ nhanh, chẳng hiểu mù mắt vì lý do gì?
Tóm lại, IMDB rất bao dung, đáng ra chỉ 5 điểm...

Malukul
04-04-2012, 04:35 PM
thấy phim hay mà có vài chỗ vô lý quá. Tự nhiên7 cả nhóm nữ sinh vì 1 tô mì ý bắn loạn xạ rồi chết hết. Còn cái khúc đầu có thằng đeo mắt kiếng chứ, miệng đọc công thức toán học mà tay không ngừng bóp cò. Còn con nhỏ tóc dài dài, rõ là bị bắn rùi mà còn đứng dậy vung rìu với súng điện được thì công nhận là trâu quá trâu =.=! Khúc đầu bệnh quá bệnh, con bé thắng cuộc tuy sống sót mà dở điên dở dại, thây có hay gì mà một đám phóng viên chỉ trỏ như thánh sống tái thế...

lnndgk
04-04-2012, 09:16 PM
Đây là phim tạo dựng một dấu ấn trong điện ảnh Nhật lúc bấy giờ cũng như dàn diễn viên trẻ . Phim hay Thank

quyentam87
05-04-2012, 01:59 AM
cũng tạm được

lmlegend
05-04-2012, 10:27 AM
và sau đó...tôi đã có được những người bạn thực sự :).phim xem đc đấy.Thank PUB :D

alo_dcm
06-04-2012, 03:38 AM
xem xong chả hiểu cái j`. Quá nhiều chi tiết vô lí và khó hiểu!

manhnguyen
08-04-2012, 08:38 PM
Film này chuyển thể từ 1 bộ truyện tranh rất nổi tiếng của Nhật, tuy gây nhiều tranh cãi nhưng nếu đọc truyện thì các bạn sẽ có cảm nhận sâu sắc và rõ ràng hơn, chứ coi film ko thì hiểu được mới lạ :))

danielng
08-04-2012, 09:26 PM
phim này hay dã man mà mấy người ko biết thưởng thức
phí cả một bộ phim hay vì có mấy ng kia xem
cm thì đừng xỉ xói thế, bình luận đúng cũng đỡ :|, nhờ cái bình luận của bạn mà mình thanks hết mấy bạn có ý phàn nàn về phim rồi đấy
. Truyện có thể hay hơn, phim này mình nghĩ 4.5 điểm thôi, nội dung khá vô lý ở những đoạn ...(mấy bạn trên phân tích hết rồi), diễn xuất của diễn viên phụ khá dở, hòn đảo to bự thế mà đấu thủ chạy chút là đụng mặt, sức con gái mà trâu quá, đạn nả thế mà vẫn chưa chết ... Nếu ai nói nhờ phim này mà điện ảnh nhật lên ngôi thì tội nghiệp quá

doanhtu0703
09-04-2012, 05:55 PM
?????????????? sao vô hiệu hóa được cái vòng hay vậy ? đoạn cuối chả nói gì cả :-s

l_h
14-04-2012, 02:19 PM
cảnh cuối thàng đó chết của quý của nó lên =)))
p/s phim hay

bumz.tn
16-04-2012, 02:53 PM
phí time để xem bộ phim này tếk mà khen là hay lắm cer...

saddywind
01-06-2012, 04:09 AM
Tốn time xem film quá :th_59: phim siêu vô lý...
43 ng trong vòng 3 ngày ở cái hòn đảo rộng như thế :th_26: luk đầu chết liên tục nghe còn có lý đằng này ngày cuối còn chết nhiều hơn ngày đầu :th_107:
Phim này nhân nhượng thì dc 5 còn 7.8 chắc bọn Nhật hack điểm :th_83:

cafegialai
05-06-2012, 08:55 AM
Ruốt cuộc ng đáng sống thì chết hết ( tạm cho là vậy ) con cai bọn đầu xỏ hình như chã thấy bị sứt cái móng tay =]]

nkctvn
06-06-2012, 05:34 PM
Phim này cũng khen hay được. chả ra cái thể thống gì.
Bạn đừng áp đặt suy nghĩ của bạn lên người khác. Bạn thấy ko hay nhưng người khác thấy hay. Đừng comment kiểu áp đặt như thế.

Kết phim rất vớ vẩn... Như thế nào là bạn bè thực sự? Có giúp đỡ được gì nhau đâu? Đầu phim thầy giáo phi dao giết học sinh chết tươi, mặt lạnh te, cuối phim lại rất tình cảm... đến lúc giấc mơ, đứa học sinh đi cùng lại không phải là "nếu được chọn, tôi sẽ chọn em"... thế là thế quái nào? Truy nã thủ phạm giết người toàn quốc... sao 3 năm trước nó vô địch thì không truy nã, vẫn cứ nhơn nhơn tham gia tiếp? Thằng kia mặc giáp chống đạn, lúc xe nổ nó quay lưng chạy rõ nhanh, chẳng hiểu mù mắt vì lý do gì?
Tóm lại, IMDB rất bao dung, đáng ra chỉ 5 điểm...
Trong suy nghĩ của ông thầy giáo, chỉ có 1 người tốt duy nhất. Và những học sinh khác đều không tốt vì đã đối xử ko tốt với ông ta (khúc đầu phim: ko ai đến lớp trừ 1 người). Vì vậy ông ta quan niệm những người khác đều không đáng sống (trừ 1 người). Vì vậy ông ta “máu lạnh” phi dao giết 1 người “ko tốt” cũng là hợp đạo lý theo suy nghĩ của ông ta. Còn tình cảm cuối phim thì ông đã dành sự tử tế của mình cho 1 người duy nhất tử tế với ông ta mà thôi.

Truy nã 2 người kia vì phạm luật (hack vòng cổ) và vì giết người (ông thầy giáo). Cái luật chỉ 1 người sống sót trở về là để khủng bố tinh thần các người chơi để họ quay ra chém giết lẫn nhau, cuối cùng chỉ 1 người còn sống sót. Nếu để 2 người phạm luật sống sót, thì có thể các kì chơi sau, người chơi nghĩ rằng họ có thể hack vòng cổ và sống sót, không cần chém giết, và do đó đoàn kết nổi dậy chống đối thì sao ? do vậy để răn đe người chơi thì cần phải bắt 2 người phạm luật về để xử để chứng tỏ quyền lực vẫn nằm trong tay những người tổ chức trò chơi chém giết.
Vả lại, thằng kia vô địch (chỉ còn mình nó sống sót) thì truy nã làm mẹ gì !? còn tại sao thằng đó tham gia tiếp thì chắc là không có luật nào cấm người vô địch tham gia lần 2.

mình thấy điểm IMDB rất xứng đáng, nếu bạn hiểu ý nghĩa của phim.

thấy phim hay mà có vài chỗ vô lý quá. Tự nhiên7 cả nhóm nữ sinh vì 1 tô mì ý bắn loạn xạ rồi chết hết. Còn cái khúc đầu có thằng đeo mắt kiếng chứ, miệng đọc công thức toán học mà tay không ngừng bóp cò. Còn con nhỏ tóc dài dài, rõ là bị bắn rùi mà còn đứng dậy vung rìu với súng điện được thì công nhận là trâu quá trâu =.=! Khúc đầu bệnh quá bệnh, con bé thắng cuộc tuy sống sót mà dở điên dở dại, thây có hay gì mà một đám phóng viên chỉ trỏ như thánh sống tái thế...
Trong lúc tinh thần bất ổn (vì tự nhiên bị cho ra đảo chém giết nhau, nhìn thấy bạn đồng học giết lẫn nhau) thì những chuyện nhỏ nhất có thể kích động tinh thần lớn nhất. Vì vậy vì tô mì ý mà nghi kị lẫn nhau rồi sinh ra chém giết thì cũng hợp lý, vì tinh thần ai nấy bất ổn, còn ai giữ được bình tĩnh mà suy xét nữa ? và, vừa đọc công thức toán học vừa bóp cò thì liên quan gì nhau mà ko được hả bạn ? nó đọc để giữ bình tĩnh mà xem ra ko có tác dụng. Việc ấy thì có gì vô lý hả bạn ? còn sức trâu của bạn bị bắn thì mình được biết sơ sơ là trừ khi bắn vào những chỗ trí mạng (như tim, não) thì bắn vào chỗ khác có thể gây mất máu dần rồi chết. Trong khoảng mất máu này có thể người bị bắn còn suy nghĩ và hành động được, mặc dù yếu. Vô lý như thế nào hả bạn ? còn khúc đầu, con nhỏ thắng ấy nhìn thấy các bạn mình và chính mình xả súng vào nhau, giết nhau ko thương tiếc, nên sinh ra có vấn đề về thần kinh thì có gì vô lý không ? đám phóng viên hành động như vậy là để cho người xem thấy cái sự nực cười đáng kinh tởm của xã hội đó. Để khủng bố người dân trong nước ko dám nổi dậy chống chính quyền thì cần biện pháp, biện pháp đó là đây, để trẻ em, “tương lai đất nước”, giết chóc lẫn nhau mà người lớn ko làm gì được; (chính con em mình mà mình còn không bảo vệ được thì còn giành lại đất nước gì nữa!) người dân sẽ nghĩ họ bất tài vì quyền lực nằm trong tay chính phủ quá lớn. Và đó là cách chính phủ áp đảo lòng dân. Bạn hiểu chưa ? khuôn mặt con bé thắng cuộc lên truyền hình để áp đảo lòng dân, vì vậy tạo ra sự xun xoe của đám phóng viên.

Các bạn tranh luận thì mình sẵn sàng tiếp đón, chỉ xin đọc hết những gì mình viết chứ đừng đọc qua loa rồi kết luận vội. Thân!

nkctvn
06-06-2012, 05:46 PM
Hình như tiểu thuyết The Hunger Games bắt trước từ phim-truyện này đúng không ??? Nhưng mà The Hunger Games hay hơn về phim lẫn sách, mong pub sẽ có sớm

bắt chước ? ồ không đâu bạn. nếu bạn đã đọc truyện the hunger games (mà mình nghĩ nếu bạn đã phát biểu như trên thì tức là chưa đọc) thì bạn sẽ thấy tuy bối cảnh có ngẫu nhiên trùng hợp nhau nhưng diễn biến lẫn ý nghĩa đều khác nhau hoàn toàn. "bối cảnh giống nhau" ở đây mình muốn nói là tựa như môtíp "tại 1 vương quốc nọ, có 1 ông vua và 1 bà hoàng hậu; ông vua thì rất hiền (hoặc đã chết) còn hoàng hậu thì rất dữ". câu chuyện như vậy cổ tích nước nào cũng có, chẳng lẽ lại nói là bắt chước lẫn nhau ? và còn 1 môtíp khá quen thuộc là môtíp "siêu anh hùng" (nếu bạn đã không quá quen thuộc thì mình xin thuật lại gọn ghẽ: 1 người mình đầy công lý bất bình kẻ xấu, dùng năng lực (cơ duyên hoặc đồ nghề tự chế) của mình hoặc/và sự giúp đỡ của vài người bạn, cuối cùng đánh thắng (nhiều) kẻ xấu và chiếm đc trái tim cô gái :))) Nếu cưỡng từ đoạt lý mà nói là the hunger games bắt chước battle royale đi, vậy cũng có thể nói luôn đc rằng battle royale bắt chước Lord of the Flies (Chúa Ruồi - William Golding) và the running man (Stephen King). Tất cả các tiểu thuyết/phim trên đều có cùng 1 chi tiết là: trẻ em chém giết lẫn nhau. đừng vội kết luận khi chưa tìm hiểu ngọn ngành.

cm thì đừng xỉ xói thế, bình luận đúng cũng đỡ :|, nhờ cái bình luận của bạn mà mình thanks hết mấy bạn có ý phàn nàn về phim rồi đấy
. Truyện có thể hay hơn, phim này mình nghĩ 4.5 điểm thôi, nội dung khá vô lý ở những đoạn ...(mấy bạn trên phân tích hết rồi), diễn xuất của diễn viên phụ khá dở, hòn đảo to bự thế mà đấu thủ chạy chút là đụng mặt, sức con gái mà trâu quá, đạn nả thế mà vẫn chưa chết ... Nếu ai nói nhờ phim này mà điện ảnh nhật lên ngôi thì tội nghiệp quá

bạn nhạy cảm quá nhỉ ! mình nghĩ ý bạn thuc.nk1875 là "phí cả 1 bộ phim hay vì có những bạn không hiểu phim vẫn vào comment". đấu thủ chạy chút là đụng mặt vì ông thầy đã dần loại bớt những vùng có thể trú ẩn đc (nếu bạn xem toàn bộ phim), và vì vậy, thu hẹp diện tích đảo mà người chơi có thể đặt chân lên. đó là lý do tại sao càng gần cuối phim thì đụng mặt nhau càng nhiều và người chết càng đông. xin bạn hãy tìm hiểu trước khi phán xét.

Tốn time xem film quá :th_59: phim siêu vô lý...
43 ng trong vòng 3 ngày ở cái hòn đảo rộng như thế :th_26: luk đầu chết liên tục nghe còn có lý đằng này ngày cuối còn chết nhiều hơn ngày đầu :th_107:
Phim này nhân nhượng thì dc 5 còn 7.8 chắc bọn Nhật hack điểm :th_83:

như mình đã nói lí do tại sao người chết ngày càng đông khi càng về cuối như trên.
theo quan điểm thiển cận của bạn là người ta hack điểm ư ?
người như bạn tôi cũng ko trông mong là bạn thấy phim hay.

thanhbeo01
27-06-2012, 09:29 AM
Công nhận là phim này muốn xem thì phải đọc truyện từ trước ko thì khá là khó hiểu với các bạn chưa đọc truyện :D btw phim ko hay = truyện nhưng chấm điểm thế này thì hơi phi lý thật theo mình thì chỉ khoảng 5 điểm thôi. Kỹ sảo với máu me rõ ràng ko thể = các phim bom tấn của ĐA mỹ đc. Còn về cốt truyện ko truyền đạt đc hết đến người xem nên khá là kém

danielng
28-06-2012, 05:05 PM
@nktcvn (...gì gì đó): Quá rãnh và quá nguy hiểm ==' có ai bựa bằng cô ấy không ??? Tự nhận xét, tự khẳng định (sai), tự biến cốt "phim"...nguy hiểm ...

nkctvn
07-07-2012, 03:49 AM
@nktcvn (...gì gì đó): Quá rãnh và quá nguy hiểm ==' có ai bựa bằng cô ấy không ??? Tự nhận xét, tự khẳng định (sai), tự biến cốt "phim"...nguy hiểm ...

tôi không muốn có bất kì lời nào xúc phạm đến bạn và cũng chưa hề có qua comment của tôi, nếu bạn chắc chắn như comment của bạn thì hãy chứng minh bằng đầy đủ lập luận rằng tôi sai và nguy hiểm và cái bạn gọi suông là "tự nhận xét", "tự khẳng định", "tự biến cốt phim" (MÀ KHÔNG CÓ BẤT KÌ MỘT BẰNG CHỨNG CỤ THỂ NÀO). bạn mới đúng là người "nguy hiểm", khi phán xét mà không có chút lập luận và bằng chứng nào.

và nếu bạn nêu ra 1 thứ lý do rằng "tôi không rảnh để tranh cãi với bạn", vân vân... thì càng chứng tỏ rằng bạn vô cùng rảnh (cái chữ mà bạn viết sai chính tả) vì đã comment đôi ba câu tranh cãi suông không bằng không chứng như trên. tôi không muốn chấp loại người nói không có cơ sở như bạn nhưng tôi rảnh thì có sao? và có liên can gì đến bạn không? không phải tất cả chúng ta đều rảnh khi có thời gian xem phim và comment này nọ?

(và xin hãy nhìn cho kĩ chữ nếu của tôi ở trên, đề phòng bạn nói tôi chụp mũ bạn hoặc "tự khẳng định" gì gì đó.)

trung_anh
07-08-2012, 08:51 PM
Phim quá hay luôn. Nhưng đọc truyện rồi thì thấy nó hơi nhảm quá :D

Peast
09-08-2012, 01:29 AM
Ảo điệu đừng hỏi ăn cả đống kẹo đồng mà còn chưa chết bật dậy nghe điện thoại ăn bánh. Chém nhau bá đạo đừng hỏi :))

bryanle3191
18-08-2012, 10:30 AM
The Hunger Games @@ giong qua

littlewonder9636
30-08-2012, 02:53 PM
phim cũng hay đó chứ, diễn viên trong phim nhìn phê mắt hơn trong truyện nhiều, tks pub nhìu

evil_venus1210
09-08-2013, 07:13 PM
phim hay lém,coi đi coi lại hơn 5 lần rùi í

longbor2
09-08-2015, 04:33 PM
kết thúc nhảm nhí vkl

valorhuynh
20-10-2022, 07:59 PM
Idea hay
Kịch bản triển khai hơi tệ
Siêu liên kết không có nên hơi nông cạn.
Các chi tiết nói lên con người và động cơ của nhân vật không có. Toàn flashback về kể lể khá chán.
Diễn xuất của talents thì phải nói là quá tệ, chắc ngang ngửa mấy ca sĩ đóng phim ở VN. Toàn gào thét, hay cười đơ =))
Cơ bản cũng do mặt diễn viên châu á không có khối, hay gọi nôm na là mặt bánh bao toàn thịt. Nên không thể biểu cảm được như người âu.
Nếu so với hunger game thì như 1 bản nhá*p.
Chấm điểm chắc chỉ cho được 3-4 điểm