PDA

View Full Version : Có thể để chế độ tự động resume phim khi mạng bị ngắt hoặc chất lượng đường truyền kém ??

supernoob_hd
19-03-2012, 02:50 AM
Mình thấy là khi xem phim mà chẳng may bị nghẽn đường truyền hay thế nào đó mà mạng không được thông suốt .
Khi mình đang treo máy để load 1 bộ phim . Mà bị đứt mạng . Thì lập tức phim sẽ ngừng load và sẽ không tự động resume lại và tiếp tục khi có mạng >"<
và đồng nghĩa ví dụ mình treo máy cả đêm chỉ để load 1 bộ phim khi sáng dậy để xem .........
và điều hiển nhiên là nếu biết là nó bị lỗi và k tải nữa .
Nhưng lại chỉ đc phép bật 1 tab phim duy nhất và ko thể để nó load tiếp đoạn vừa bị đứt . Nếu bật 2 tab thì lại bị cảnh cáo:th_97::th_97:
load lại từ đầu thì >"<
nên đề nghị pub có thể sửa link cho phép tự động resume khi bị nghẽn hoặc đứt mạng . để có thể tiết kiệm đc thời gian , play từ đầu rồi chờ nó xoay xoay 3 phút nhận phim rồi tua đến thời gian bị đứt rồi lại chờ nó load ?__________?

buonvituonglai
19-03-2012, 11:08 AM
Mình thấy là khi xem phim mà chẳng may bị nghẽn đường truyền hay thế nào đó mà mạng không được thông suốt .
Khi mình đang treo máy để load 1 bộ phim . Mà bị đứt mạng . Thì lập tức phim sẽ ngừng load và sẽ không tự động resume lại và tiếp tục khi có mạng >"<
và đồng nghĩa ví dụ mình treo máy cả đêm chỉ để load 1 bộ phim khi sáng dậy để xem .........
và điều hiển nhiên là nếu biết là nó bị lỗi và k tải nữa .
Nhưng lại chỉ đc phép bật 1 tab phim duy nhất và ko thể để nó load tiếp đoạn vừa bị đứt . Nếu bật 2 tab thì lại bị cảnh cáo:th_97::th_97:
load lại từ đầu thì >"<
nên đề nghị pub có thể sửa link cho phép tự động resume khi bị nghẽn hoặc đứt mạng . để có thể tiết kiệm đc thời gian , play từ đầu rồi chờ nó xoay xoay 3 phút nhận phim rồi tua đến thời gian bị đứt rồi lại chờ nó load ?__________?

Theo ý kiến cá nhân mình thì bạn nên chỉ treo máy trong vòng 5 tới 10 phút rồi xem chứ đừng treo máy cả đêm như vậy.
Hiện tại sever của pub load khá nhanh. Có thể nói là quá nhanh vì hôm qua lúc ngồi net, mạng FPT, mình bật film chờ buffer cũng chỉ vài giây và sau 6 - 7s thì đã load được hơn 9 phút rồi.
Mạng nhà mình là mega easy gói 250k/1month load cũng chưa bao giờ phải chờ buffer khi đang xem (lúc mới mở film thì có 1 lúc).
Chính vì thế, bạn chỉ nên cho film load 5 - 10 phút rồi xem cũng là quá dư dả rồi.
Nếu như bạn đứt mạng thì film sẽ không load nữa, film play tới đoạn đó sẽ tự động load lại từ đoạn đó nếu bạn có lại mạng mà?
Ngoài ra, ai cũng để load trước như bạn, xong lại bị đứt mạng khi đang load rồi lúc xem lại load lại từ đầu thì sẽ ảnh hưởng tới sever của Pub.
Đó là ý kiến của mình, mong bạn đọc nó rồi rút kinh nghiệm nhé.
Chúc bạn xem film vui vẻ :).

supernoob_hd
19-03-2012, 02:28 PM
Mình không ở Việt nam @.@
thứ 2 là tùy thuộc vào nhiều hoàn cảnh là nhà mình có 4 người . Chỉ cần bất kì 1 ng nào down thì tốc độ tải phim thì cứ đợi 1 phút xem đc 5s phim .... Và phòng mình không hề tự giác ... lúc nào cũng có thằng down .. đôi khi có thằng ngứa tay nó ra rút cái modem wifi ?? và mình nghĩ nó rất là thường xuyên !! nên mình mới đề nghị ý trên và cũng mong muốn là giúp những ng vào hoàn cảnh như mình .Để cho dù mỗi lần bị rút wifi mà mình chưa xem vẫn để load . thì nó cũng sẽ tự động resume đến đoạn bị đứt và tiếp tục load cho đến hết .
Bạn nghĩ sao khi mình load cả đêm và đến phút thứ 5 của phim có thằng rút modem ra >"< Vậy tức là để giải quyết tình thế đó mình phải xem 5 phút phim và để nó tiếp tục load ?
"Ngoài ra, ai cũng để load trước như bạn, xong lại bị đứt mạng khi đang load rồi lúc xem lại load lại từ đầu thì sẽ ảnh hưởng tới sever của Pub."
Và mình cũng đâu có nói là nó sẽ load lai từ đầu khi mạng đứt ?? mình chỉ bảo là tiếp tục load cái đoạn khi nó bị đứt . Tức là phút thứ 5 bị đứt thì nó sẽ load vào phút thứ 5 :01 s

subzero
19-03-2012, 03:01 PM
Vấn đề bạn supernoob_hd đưa ra khó đấy, đây là vđề streaming của Flash và Player, việc can thiệp đc vào những phần đó để connection có thể reconnect ko phải đơn giản, đội kỹ thuật của pub sẽ nghiên cứu thêm về vđề này