PDA

View Full Version : Cài nút [HIDE] cho forum

herobon
19-07-2011, 11:29 AM
Do có những bài viết quá dài hoặc có những đoạn bài ko cần phải show ngay, để tránh tình trạng load lâu vì vậy mình nghĩ nên có thêm nút [HIDE].
Mong admin đọc và hiểu cho mình nhé :D

Mickey
19-07-2011, 11:33 AM
Ý bạn là nút [SPOILER] phải không? Cái này cần phải hỏi ý kiến anh Sứt và anh Mêgatrốn nữa. :D

herobon
19-07-2011, 11:35 AM
Mình chỉ quen nghe là nút [HIDE] thui, chứ chưa thấy [SPOILER], nút ẩn bài ý

ffreborn1
19-07-2011, 11:38 AM
nút ẩn bài dễ mà, cứ gõ [Ẩn ngay][/Ẩn liền] hay là [Xoắn][/Xoắn] \m/

vat1984
19-07-2011, 11:39 AM
[Xoắn]

Thích gọi là gì cũng được :)) :))[/Xoắn]

herobon
19-07-2011, 11:41 AM
nút ẩn bài dễ mà, cứ gõ [Ẩn ngay][/Ẩn liền] hay là [Xoắn][/Xoắn] \m/

Thử phát e xem nào =))

KonAir
19-07-2011, 12:26 PM
Anh góp ý 1 chút, @herobon lần sau tiêu đề em nên viết rõ ràng hơn nhé, ko nên viết kiểu thế này. Tất nhiên là chưa có rule về vấn đề này, và không thể cái gì cũng đưa vào rule được. Có những thứ chúng ta nên tự hiểu, đặc biệt là ban quản trị, cần phải gương mẫu. Nó giống như kiểu trong box phim mem nào đăng phim cũng ghi tiêu đề là Phim Hot, Phim Shock..., người khác ko thể biết được là cái gì bên trong. Tiêu đề nên ghi trực tiếp hoặc gián tiếp tới nội dung bài viết. Ví dụ thay vì ghi tin HOT, tin Shock thì trực tiếp luôn là "Đàm Vĩnh Hưng lộ gót chân khi đang trèo cây sấu hái me", "Thủy Tiên dùng khé phải ngón út tay trái gãi bẹn khi đang ngồi xổm ăn xôi Yến ở Nguyễn Hữu Huân", "Bằng Cường tát Bằng Kiều nhưng Bằng Kiều né được"... :))
P/s: anh tạm thời sửa lại tiêu đề topic của em nhé

vat1984
19-07-2011, 12:33 PM
Anh góp ý 1 chút, @herobon lần sau tiêu đề em nên viết rõ ràng hơn nhé, ko nên viết kiểu thế này. Tất nhiên là chưa có rule về vấn đề này, và không thể cái gì cũng đưa vào rule được. Có những thứ chúng ta nên tự hiểu, đặc biệt là ban quản trị, cần phải gương mẫu. Nó giống như kiểu trong box phim mem nào đăng phim cũng ghi tiêu đề là Phim Hot, Phim Shock..., người khác ko thể biết được là cái gì bên trong. Tiêu đề nên ghi trực tiếp hoặc gián tiếp tới nội dung bài viết. Ví dụ thay vì ghi tin HOT, tin Shock thì trực tiếp luôn là "Đàm Vĩnh Hưng lộ gót chân khi đang trèo cây sấu hái me", "Thủy Tiên dùng khé phải ngón út tay trái gãi bẹn khi đang ngồi xổm ăn xôi Yến ở Nguyễn Hữu Huân", "Bằng Cường tát Bằng Kiều nhưng Bằng Kiều né được"... :))

Chịu anh rồi :|

HoaiTrung
19-07-2011, 12:52 PM

[SPOILER] : Toàn bộ nội dung sẽ ẩn vào khung này để bài viết không quá rườm rà.Ai muốn xem thêm chỉ cần bấm vào "Nội dung ẩn", nội dung sẽ hiện ra.

[HIDE] : Nội dung sẽ được ẩn (thường là link download). Ai muốn xem cần phải bấm nút Thank.

dr.tohung
19-07-2011, 01:04 PM
Cái HIDE cho khách có rồi mà . Chỉ còn spoiler thôi hehe . .

herobon
19-07-2011, 04:27 PM

a đánh rộng quá, lôi cả ae nghệ sĩ vào nữa :))

herobon
19-07-2011, 04:28 PM
[SPOILER] : Toàn bộ nội dung sẽ ẩn vào khung này để bài viết không quá rườm rà.Ai muốn xem thêm chỉ cần bấm vào "Nội dung ẩn", nội dung sẽ hiện ra.

[HIDE] : Nội dung sẽ được ẩn (thường là link download). Ai muốn xem cần phải bấm nút Thank.

không, tùy. để hide ẩn nội dung bài viết cũng đc cậu ạ. nói chung ý tưởng giống nhau. ko cần bàn thêm