PDA

View Full Version : Tình hình là lại bị lag từ 7h tối rồi các bác ơi!!

zzz.ng0k
13-03-2012, 08:56 PM
Mấy bác trong BQT xem dùm em với chứ xem phim lại lag rồi không riêng gì em(em sài FPT) mà em cũng thấy nhiều bạn sài VNPt kêu lắm các bác xem hộ em với nhé!! tks nhìu

KonAir
13-03-2012, 09:02 PM
FPT của bạn lại bị ISP limit tốc độ vào buổi tối từ 7h rồi, còn hệ thống server của Pub vẫn đang rất ổn định.

zzz.ng0k
13-03-2012, 09:29 PM
FPT của bạn lại bị ISP limit tốc độ vào buổi tối từ 7h rồi, còn hệ thống server của Pub vẫn đang rất ổn định.

vậy mấy bạn VNPT thì sao . bác yên tâm đi mấy hum nữa sẽ có nhìu người sài VNPT lên tiếng

KonAir
14-03-2012, 12:13 AM
vậy mấy bạn VNPT thì sao . bác yên tâm đi mấy hum nữa sẽ có nhìu người sài VNPT lên tiếng

Lên tiếng không có nghĩa là nguyên nhân từ phía Pub bạn nhé, mong bạn đừng mặc định cứ thấy cái việc bạn xem chậm thì là nguyên nhân từ phía pub, sao bạn không thử đơn giản suy nghĩ 1 cách logic là nếu nguyên nhân từ phía Pub thì sẽ ko chỉ có mình bạn kêu mà sẽ hàng trăm hàng nghìn thành viên khác cũng sẽ post bài kêu xem chậm ngay. Khi bạn post lỗi, mình đã chủ động kiểm tra hệ thống server, tốc độ và kết nối vẫn rất ổn định, vẫn chưa vượt giới hạn số người xem phim trong cùng 1 thời điểm. Và 1 cách logic là ban ngày bạn xem nhanh, chỉ có từ 7h trở đi bạn xem chậm, sao bạn cứ phải trả thời theo kiểu mặc định là lỗi từ phía pub, buộc pub phải xử lý vậy, hay bạn có cần mình chứng minh cho bạn vào buổi tối 7h trở đi, bạn thử sử dụng mạng VNPT hoặc Viettel, hoặc mình và bạn gặp nhau ở đâu đó rồi cùng thử được không?
Mình không phủ nhận có những lúc hệ thống bị chậm bị lỗi hoặc đang, nhưng những lúc đó mình đều có thông báo, và nguyên nhân thì nó có thể xuất phát từ cả phía người dùng, sao bạn cứ chăm chăm nghĩ là từ phía pub vậy.

judas
14-03-2012, 12:24 AM
Mấy bác trong BQT xem dùm em với chứ xem phim lại lag rồi không riêng gì em(em sài FPT) mà em cũng thấy nhiều bạn sài VNPt kêu lắm các bác xem hộ em với nhé!! tks nhìu

sự thật là mình xài VNPT xem fim CHƯA BAO GIỜ bị lag nhé bạn!

nttrung11
14-03-2012, 12:44 AM
Mình lag miết thôi. Cứ giữa phim là nó đứng. Phải Refresh, xong tua lại đoạn đó. Coi ngon lành tới hết phim :D. Mạng ở Bình Tân. FPT, VNPT, Viettel, SPT k có mạng nào hoạt động tốt ở đây cả. 10 nhà thì cứ 6,7 nhà lắp đặt thì khoảng 4,5 tháng sau là cứ hay dở chứng. Mình xài VNPT.

subzero
14-03-2012, 01:26 AM
Hiện tượng như bạn nttrung11 gặp phải là do đang xem phim giữa chừng mạng của bạn và server pub bị disconnect dẫn tới bị đứng phim. Cách làm của bạn là F5 lại rồi tua đến đoạn đứng là chuẩn rồi.

zzz.ng0k
14-03-2012, 06:45 PM
em sai rồi . lần sau em rút kinh nghiệm . ADM trong 4rum khác hẳn với ADM trong CB .