PDA

View Full Version : The Artist (Nghệ Sĩ) (2011) HD Online Phụ đề Việt

KonAir
13-03-2012, 12:40 PM
4808

KonAir
13-03-2012, 01:22 PM
Các bác thử cảm nhận bộ phim câm này đi ;))

tunglee1422
13-03-2012, 01:43 PM
hic mình k đủ can đảm click "play" Sứt àh =))

p/s thôi ai xem đi rồi kể lại mình nghe cũng dc :x

mrnhatdinh
13-03-2012, 02:43 PM
phim đoạt giải oscar nè! đợi em nó bữa giờ.

giaohg
13-03-2012, 03:01 PM
như kiểu phim thời xưa nhỉ!!!

vjtxjnhcb
13-03-2012, 04:24 PM
hic mình k đủ can đảm click "play" Sứt àh =))

p/s thôi ai xem đi rồi kể lại mình nghe cũng dc :x

Để mình kể cho, theo phong cách phim luôn "..........." :-@

Đẽn tỉn
13-03-2012, 05:02 PM
Phim này đoạt giải Oscar năm nay đấy

soda
13-03-2012, 09:19 PM
cuối cùng pub cũng chiều phim này, đợi lâu quá! oscar đấy

vuvietthang_a2
13-03-2012, 10:42 PM
mấy film này xem ko máu lắm, ko thể cảm nhận được hết ...

quan_hanoi
14-03-2012, 03:59 AM
Một bộ phim tuyệt hay!

Trao giải Phim xuất sắc nhất cho The Artist, có vẻ Oscar muốn nâng tầm “hàn lâm” của mình; hoặc cũng có thể hiểu theo một cách khác, đó là Oscar muốn tránh lặp lại sự xấu hổ của mình trong quá khứ. Năm xưa, bộ phim kinh điển Công dân Kane được giới phê bình ủng hộ nhiệt liệt, đề cử 9 giải Oscar, nhưng lại chỉ thắng duy nhất giải Kịch bản gốc xuất sắc nhất. Và vì vậy, một bộ phim không được công nhận là phim xuất sắc nhất của Giải Oscar lại trở thành một trong những bộ phim xuất sắc nhất của lịch sử điện ảnh Hoa Kỳ! Các bạn nào yêu phim thì không thể không biết bộ phim cực đỉnh The Shawshank Redemption. Nhưng thậm chí nó còn không được nổi một giải Oscar nào mặc dù đã được đề cử ở bảy hạng mục.

Oscar năm nay đã khác, thực sự khác biệt, khi một bộ phim được xây dựng bởi một ê kíp thuần Pháp đã vượt qua bao nhiêu cuộc vận động hành lang của các hãng phim nổi tiếng thế giới để chiếm hạng mục danh giá nhất của Oscar! Oscar năm nay đã dành cho một bộ phim câm, một bộ phim của những nhà sản xuất "ĐIÊN", một bộ phim hoàn toàn lạc lõng như sinh nhầm thế kỷ!

Khi xem xong The Artist, hơi tiếc cho giới đam mê nghệ thuật thứ bảy của thế kỷ 21 khi họ không bao giờ có thể được chứng kiến sự vĩ đại của nền điện ảnh phim câm, của Chiến hạm Potemkin. Cũng thực sự tiếc cho giới đam mê nghệ thuật điện ảnh của thế kỷ 20, khi họ không bao giờ được chứng kiến sự vĩ đại của nền điện ảnh 3D, của Avatar!

huyenthoaivl
15-03-2012, 12:54 AM
sub nhiều chỗ dịch chuối quá :|

GleekVN
18-03-2012, 06:41 AM
Một bộ phim rất hay đó :X Ông diễn viên chính cười hay :))

pcongtri
02-04-2012, 10:57 PM
tình yêu đẹp quá T.T

tamanh233
03-04-2012, 11:03 PM
nhìn cái poster phim giật mình vì thấy Jean Dujardin giống Clark Gable trong Cuốn theo chiều gió thế =.=

saintpapyrus
10-04-2012, 10:03 PM
Một bộ phim tuyệt hay!

Trao giải Phim xuất sắc nhất cho The Artist, có vẻ Oscar muốn nâng tầm “hàn lâm” của mình; hoặc cũng có thể hiểu theo một cách khác, đó là Oscar muốn tránh lặp lại sự xấu hổ của mình trong quá khứ. Năm xưa, bộ phim kinh điển Công dân Kane được giới phê bình ủng hộ nhiệt liệt, đề cử 9 giải Oscar, nhưng lại chỉ thắng duy nhất giải Kịch bản gốc xuất sắc nhất. Và vì vậy, một bộ phim không được công nhận là phim xuất sắc nhất của Giải Oscar lại trở thành một trong những bộ phim xuất sắc nhất của lịch sử điện ảnh Hoa Kỳ! Các bạn nào yêu phim thì không thể không biết bộ phim cực đỉnh The Shawshank Redemption. Nhưng thậm chí nó còn không được nổi một giải Oscar nào mặc dù đã được đề cử ở bảy hạng mục.

Oscar năm nay đã khác, thực sự khác biệt, khi một bộ phim được xây dựng bởi một ê kíp thuần Pháp đã vượt qua bao nhiêu cuộc vận động hành lang của các hãng phim nổi tiếng thế giới để chiếm hạng mục danh giá nhất của Oscar! Oscar năm nay đã dành cho một bộ phim câm, một bộ phim của những nhà sản xuất "ĐIÊN", một bộ phim hoàn toàn lạc lõng như sinh nhầm thế kỷ!

Khi xem xong The Artist, hơi tiếc cho giới đam mê nghệ thuật thứ bảy của thế kỷ 21 khi họ không bao giờ có thể được chứng kiến sự vĩ đại của nền điện ảnh phim câm, của Chiến hạm Potemkin. Cũng thực sự tiếc cho giới đam mê nghệ thuật điện ảnh của thế kỷ 20, khi họ không bao giờ được chứng kiến sự vĩ đại của nền điện ảnh 3D, của Avatar!

Bạn thật sự khiến mình sợ hãi bởi kiến thức điện ảnh của bạn... Cụ, thứ lỗi cho con khi hỏi Cụ có tham gia thế chiến thứ II không ạ?

zuzu90
04-05-2012, 06:51 PM
lúc đầu coi cái poster mình cảm thấy ko thích lắm vì nó mang phong cách trắng đen nghệ thuật...mình nghỉ chắc phim sẽ có sự xâu xa khó hiểu sâu về chuyên môn hay ji ji đó nhưng khi thấy lời dẫn đây là một bộ phim câm mình cũng tò mò nó ra thế nào !! một phong cách theo phim cổ mà từ đó mình chưa bao jo xem nên mình đã tim đên cái trailer xem thử ... nhưng chỉ có nhiu thôi mình cảm thấy rất thú vị !! nhờ đó mà mình đã ko bỏ qua một bộ phim hay và ý nghĩa như vậy !! ko như mình tưởng sẽ đầy sự triết lí hay ji ji đó.... nó chỉ đơn giản chỉ là một câu chuyện tình yêu nhè nhàng một quy luật cuộc sống đơn giản...mình rất thích cái anh DV của phim diễn đỉnh thật làm mình cười khóc theo bộ phim thks pub đã dịch bộ này

VoV_chonghu
10-05-2012, 09:36 AM
Sao mà phim nào cũng không xddwuowcj thế nhỉ! chán quá đi!

KonAir
10-05-2012, 09:54 AM
Sao mà phim nào cũng không xddwuowcj thế nhỉ! chán quá đi!

Vào box thông báo đọc thông báo mới nhất về mạng FPT của bạn.

trantronghieu1993
23-05-2012, 10:22 AM
cho mình hỏi cái đoạn cuối có chú cảnh sát nói gì thế nhỉ, ko để ý

kieudinht
26-05-2012, 10:12 PM
cuối phim là 2 anh chị dắt tay nhau đi thi bước nhảy hoàn vũ à :))

xedochoi
17-01-2014, 11:41 AM
kiên nhẫn xem qua 15' đầu thì sẽ không rời mắt khỏi màn hình nữa :)) tuyệt vời ;)

joeen14
26-01-2015, 12:35 AM
Xem đc 34', nhạt nhẽo vô cùng. Một tác phẩm hay thì phải hấp dẫn người xem từ những thước phim đầu tiên, chứ ko phải xuyên suốt bộ phim chỉ truyền tải đc 1 vài thông điệp ở hồi kết.