PDA

View Full Version : The Ring Two (Vòng Tròn Định Mệnh 2) (2005) HD Online Phụ Đề Việt - Anh

Vịt Tồ
12-03-2012, 02:09 PM
4758

GleekVN
20-03-2012, 03:41 PM
Để cái nền nhìn khiếp quá :((

maikien90
21-03-2012, 05:28 AM
vừa vào nhìn cái hình đã giật cả mình :))

jetli268
21-03-2012, 12:27 PM
Bây giờ thì đã hiểu tại sao The Ring 2 lại ko hấp dẫn bằng fần 1 :D
+Điểm trừ thứ 1 cho diễn xuất của các diễn viên :( ko có điểm j đặc sắc trong cá tính của mọi nhân vật :-s nếu như ở fần 1 Rachel mạnh mẽ và nhạy cảm trong việc truy tìm dấu vết của Samara bao nhiêu thì ở fần 2 cô lại có fần "thả trôi" theo câu chuyện bấy nhiêu :( aidan thì làm cho mọi người hơi buồn vì cũng chẳng bộc lộ được tính cách của Samara khi bị nhập vào :))
+Điểm trừ thứ 2 cho cốt truyện :( đây có lẽ fải gọi là film tâm lý tình cảm thì đúng hơn,ngoài những cảnh làm mình giật mình bởi tiếng động thì chả có j gọi là đáng sợ ( ghét nhất film nào làm mình bị giật mình vì tiếng động nhiều =.=! khó chịu vãi ) ở fần 1 nếu Samara đáng sợ và gây ám ảnh bao nhiêu thì fần 2 lại thấy nó đáng thương và tội nghiệp bấy nhiêu :( 1 cô bé khát khao tình yêu thương của mẹ khi mà sinh ra đã bị chính người mẹ của mình ruồng bỏ :( nếu mà là nó chắc mình fải bắt vài bà xinh như Rachel về bú tí ấy chứ :"> --->>> làm cho bộ film trở thành "nửa nạc nửa mỡ" : kinh dị để gây ám ảnh cho người xem thì chưa tới mà tâm lý tình cảm thì cũng chẳng đủ :))
+Điểm trừ thứ 3 cho ngoại cảnh và kĩ xảo :( chẳng có lấy 1 cảnh đẹp thiên nhiên nào trong film,ít ra fần 1 là con fà qua biển và hòn đảo nhỏ rất xinh đẹp(mặc dù màu nền làm nó trở nên khá đáng sợ :-ss ) còn fần 2 chẳng có lấy 1 cảnh vật nào ra hồn =.=! kĩ xảo thì cũng quá tệ :-< nếu ai nhìn tinh ý 1 chút sẽ thấy cảnh mấy con hươu tấn công mẹ con Rachel nhìn khá là thô :)) hươu như kiểu có khinh công chân ko chạm đất ý =))
Nhưng,ngoài điểm đó ra thì cũng có 1 vài điểm cộng :
+Rachel xinh vãi :">
+Tạo hình của Samara cũng vẫn đáng sợ đúng fong cách ma Nhựt Bổn :)) xõa xõa bò bò :))
+Ngoài ra , ờ thì ... các bạn tự tìm hiểu nhé =)) :">
P/s : Đây chỉ là ý kiến cá nhân mình thôi nên các bạn có ko đồng ý cũng đừng đáp gạch :"> nói chung nên xem ban đêm thật là khuya mới gây cảm giác đang xem film kinh dị nhé :))

Jenny Q
21-03-2012, 04:32 PM
Tại ông xem giấc trưa chứ hum wa tui luyện cả 2 phần tới 12h khuya coi hãi chết đi được (+_+)

ttrungpk
21-03-2012, 06:20 PM
jetli268 bình với chả loạn .Làm chán ko muốn xem tiếp

jetli268
21-03-2012, 06:27 PM
jetli268 bình với chả loạn .Làm chán ko muốn xem tiếp

Đây chỉ là ý kiến cá nhân mình thôi mà :( có thể vs mình nó như thế nhưng vs người khác là hay(vì hầu như film nào cũng có bluận chê bai thôi) :( bình luận là để tham khảo sau khi b xem xong chứ b đọc trước rồi xem và cứ thấy chê là ko xem nữa thì...mình cũng ko biết nói sao ^^ :-<

gacon123
21-03-2012, 10:17 PM
phim hay....xem sởn hết da gà.@@!

datnguyen1812
22-03-2012, 12:53 AM
h này luyện :)) khỏi đi number 1 luôn <3

choinon2002
22-03-2012, 10:18 AM
+Điểm trừ thứ 1 cho diễn xuất của các diễn viên :( ko có điểm j đặc sắc trong cá tính của mọi nhân vật :-s nếu như ở fần 1 Rachel mạnh mẽ và nhạy cảm trong việc truy tìm dấu vết của Samara bao nhiêu thì ở fần 2 cô lại có fần "thả trôi" theo câu chuyện bấy nhiêu :( aidan thì làm cho mọi người hơi buồn vì cũng chẳng bộc lộ được tính cách của Samara khi bị nhập vào :))
+Điểm trừ thứ 2 cho cốt truyện :( đây có lẽ fải gọi là film tâm lý tình cảm thì đúng hơn,ngoài những cảnh làm mình giật mình bởi tiếng động thì chả có j gọi là đáng sợ ( ghét nhất film nào làm mình bị giật mình vì tiếng động nhiều =.=! khó chịu vãi ) ở fần 1 nếu Samara đáng sợ và gây ám ảnh bao nhiêu thì fần 2 lại thấy nó đáng thương và tội nghiệp bấy nhiêu :( 1 cô bé khát khao tình yêu thương của mẹ khi mà sinh ra đã bị chính người mẹ của mình ruồng bỏ :( nếu mà là nó chắc mình fải bắt vài bà xinh như Rachel về bú tí ấy chứ :"> --->>> làm cho bộ film trở thành "nửa nạc nửa mỡ" : kinh dị để gây ám ảnh cho người xem thì chưa tới mà tâm lý tình cảm thì cũng chẳng đủ :))
+Điểm trừ thứ 3 cho ngoại cảnh và kĩ xảo :( chẳng có lấy 1 cảnh đẹp thiên nhiên nào trong film,ít ra fần 1 là con fà qua biển và hòn đảo nhỏ rất xinh đẹp(mặc dù màu nền làm nó trở nên khá đáng sợ :-ss ) còn fần 2 chẳng có lấy 1 cảnh vật nào ra hồn =.=! kĩ xảo thì cũng quá tệ :-< nếu ai nhìn tinh ý 1 chút sẽ thấy cảnh mấy con hươu tấn công mẹ con Rachel nhìn khá là thô :)) hươu như kiểu có khinh công chân ko chạm đất ý =))
+Tạo hình của Samara cũng vẫn đáng sợ đúng fong cách ma Nhựt Bổn :)) xõa xõa bò bò :))
P/s : Đây chỉ là ý kiến cá nhân mình thôi nên các bạn có ko đồng ý cũng đừng đáp gạch :"> nói chung nên xem ban đêm thật là khuya mới gây cảm giác đang xem film kinh dị nhé :))

nguy hiểm quá chịu không nổi, chắc Công tử này thuộc hội nhan sắc có hạn, thủ đoạn vô biên, độ điên vô đối ( đã ngu còn tỏ ra nguy hiểm, sida còn xung pha hiến máu) ý kiến của mền thì giủ lấy mà xơi để người khác còn xem nữa! giỏi thì đi mà làm phim đi rồi chê bai người ta...

Jenny Q
22-03-2012, 12:25 PM
nguy hiểm quá chịu không nổi, chắc Công tử này thuộc hội nhan sắc có hạn, thủ đoạn vô biên, độ điên vô đối ( đã ngu còn tỏ ra nguy hiểm, sida còn xung pha hiến máu) ý kiến của mền thì giủ lấy mà xơi để người khác còn xem nữa! giỏi thì đi mà làm phim đi rồi chê bai người ta...

Người ta đã P/s rồi đó là cảm nhận riêng của bạn ấy thôi, mỗi người sau khi xem đều có cảm nhận riêng, chỉ là có người mún giữ cảm nhận đó trong lòng, có người thích chia sẻ nó với mọi người.

Bạn đã học "quyền tự do ngôn luận" chưa, sách đạo đức tiểu học đấy, bạn chưa đc đi học tiểu học chăng?
Nhà bạn là lò gạch hả dư gạch quá ko bit làm gì phải ko, ngồi đếm từng cục thấy có ích hơn là đem đi chọi đấy :D

smjl3kjd1102
22-03-2012, 01:08 PM
phim kinh dị mà mình ngồi khóc như đúng rồi :(( nhất là đoạn cuối hix

jetli268
22-03-2012, 01:24 PM
tự dưng b xổ ra 1 loạt những câu vô nghĩa và vô văn hóa như thế trong khi chẳng chỉ ra được mình nói sai hay làm j sai là sao b,mình chắc là b thuộc dạng chó đàn chuyên đi ném đá người khác trên mạng bằng những lời lẽ thô tục nhất và thấy thế là sung sướng mà có khi b cũng chẳng biết lý do tại sao lại thế :)) thực sự tiếc cho pub vì có những "chồi non" như bạn tham gia vào cộng đồng này :-?? chính những comment như của bạn mới đang làm hỏng mắt những người xem film sau mình :)) các cụ nói "nhân bất học bất chi lý" hay "không thể đôi co vs những thằng ngu" (thêm câu này vì sợ bạn đọc câu trước ko hiểu) nên thôi mình sợ b rồi,có lẽ nói nhiều với b cũng chỉ đến vậy thôi vì mình ko fun ra được mấy câu chửi như hát hay như của b được :))

toilatoi1011
22-03-2012, 05:58 PM
phim này ko hay bằng phần 1...chính xác là ko sợ hơn...

xeekeiy
23-03-2012, 12:17 AM
fần này sẽ sợ nếu k coi fần 1 trước.. xem fần 1 xong thì đã khá là wen thuộc vs hình tượng pé xa-má-ra rồi.. sang fần 2 mỗi lần pé ấy xuất hiện thì hello sweety :-* thôi :]].. cũng khá ấn tượng ở cảnh nước tràn ngược, cảnh pé leo ziếng 8-x

zoziezom
04-04-2012, 01:04 PM
thấy điểm giảm so với phần 1 quá đâm hơi nản :(( .thôi kệ xem nào

bluesky_91
06-05-2012, 09:24 PM
phim xem hay quá. sợ vãi linh hơn:))

andory
23-05-2012, 06:13 PM
Mình thấy cũng chẳng sợ mấy.. Còn chẳng sợ bằng Women in black của Mr. Harry Potter ý mặc dù mọi ng chê film đó tơi tới & khen film này. M cũng mắc bệnh đọc cm trước khi xem nên bỏ kha khá film dù chẳng bít là hay hay dở n thấy mọi ng chê là chuồn luôn. Trong khi nhìu khi n film m thấy rất lởm n mà được các cậu choai choai khen đủ đường. Sau đó mới té ngửa ra là có e diễn viên khá hot. Thôi từ nay thik nội dung thì xem, k cần phải đọc cm trước. Mà nên đọc cm sau như mọi ng recommend.

ldkytovua
31-05-2012, 01:10 PM
cuối cùng cũng hết cái phim...ma gì 3 chân 4 cẳng bò tường khiếp thế^^!

binhorgan
02-07-2012, 11:17 PM

Phải nói bác này co con mắt thật tinh tế đấy.nói chung kg hay bằng Chơi ngải của thái dc.tụi thái đóng cảnh như thật,rất thân wen với cảnh Vn nên hải vãi chưởng.kakka

danielng
05-08-2012, 04:35 PM
Phần 2 này hay quá, tình mẹ trong nhân vật Rachel đã được lột tả rất tốt, diễn xuất bằng biểu cảm gương mặt của Rachel thật tuyệt, cô diễn viên còn có giọng nói hay và body hot nữa haha, đúng là trên đời không gì bằng tình mẫu tử. Mình thấy có 2 phim hao hao giống phim này là Đứa Con Của Quỷ và Quỷ Quyệt, thấy bạn jetli268 bàn loạn dài cả đống (nên chả muốn đọc) để xem phim xong hẵn đọc. Phim khá hơn những gì bạn ấy bàn loạn. Điểm trừ là kỷ xảo nhiều quá, mấy cảnh bí ẩn, giật gân hay trinh thám như phần 1 ko có.

Eliza993
25-08-2015, 07:45 AM
Phim hay, nhưng ko sợ lắm
Đoạn cuối đua leo giếng rất kịch tính :D
Vui vì kết có hậu