PDA

View Full Version : Law Abiding Citizen (Director's Cut) (Công Lý Báo Thù) (2009) HD Online Phụ Đề Việt - Anh

Vịt Tồ
12-03-2012, 10:58 AM
4741

manhcuongc8
13-04-2012, 01:53 PM
Trước xem rồi mà vẫn muốn xem lại, cảm ơn Vịt Tồ

vechailxagx
13-04-2012, 05:06 PM
trả thù vậy mới gọi là đỉnh chớ....thông Minh thế mà làm quả bom tệ thật

dizzdizz
13-04-2012, 06:26 PM
thích nhất vai diễn này của Gerard Butler..........những tên tội phạm thông minh luôn luôn thu hút.....Joker....Clyde......2 mẫu tội phạm quá đỉnh.....^^

blackju
13-04-2012, 07:06 PM
xem lại mấy lần k chán :"> good good . THANKS đã úp

dinhanghi1234
13-04-2012, 07:17 PM
thanks bạn Vịt!

kendy_hai
13-04-2012, 09:00 PM
Ước gì nó tụi cớm bị gài boom hết nhỉ !

sat thu 2012
14-04-2012, 01:07 AM
Đúng là phim Mỹ.....những điều ko thể tưởng.1 tên tù mà có thể làm tê liệt cả 1 hệ thống pháp luật.

sat thu 2012
14-04-2012, 01:08 AM
phim hay....thanks pub very...very...much...

Duc555
14-04-2012, 01:22 AM
quá hay ...tks bạn VỊT nhiều nhé .

beyeuanhle
14-04-2012, 04:07 AM
phải cho bọn kia chết hết. cả gia đình thằng nick. thế mới chuẩn là công lý báo thù.hix hix.khổ thân gia đình kia quá.xem mà chỉ muốn giết chết thằng LUYỆN.

thanhnamhp
14-04-2012, 09:48 PM
dạo này pub ra phim nhanh nhưng chất lượng sub quá kém so với hồi trước,tiêu biểu là phim này sub quá cẩu thả

anhphuongbmt
14-04-2012, 10:50 PM
phải chi bọn cảnh sát nằm vườn hết thì vui

hoannv00505
16-04-2012, 02:14 AM
Nếu đứng trên lập trường của Nick, là 1 công tố viên thì anh ta đã làm hết trách nhiệm của mình. Âu cũng là do hệ thống tư pháp đã có những kẻ hở, giúp những tên thủ ác ko phải trả giá cho tội lỗi của mình. Và công lý đã được thực thi theo 1 cách khác. Kể cả đối với Clyde, khi anh ta đã đi quá giới hạn tội lỗi của mình. 1 bộ phim rất hay và đáng suy ngẫm.

simoncao1993
16-04-2012, 12:04 PM
Đâu có cái hệ thống nào hoàn hảo . Đôi khi phải phá lệ để có những điều tốt đẹp hơn. Giết cả cái đám người kia thì nước Mỹ có mà ăn cám à ? Tội phạm loạn xà ngầu lên hết. Tui là tui ủng hộ nick hết 2 tay

Malukul
17-04-2012, 04:23 PM
Xem xong có cảm giác như đang xem să ở một phiên bản khác vậy;)) Imb điểm cao vậy là xứng đáng rùi. Một bộ phim đầy triết lý và trí tuệ.

troc2708
18-04-2012, 11:14 PM
Thông minh tuyệt đỉnh, nhưng dã man quá...nhưng chỉ trên phim ảnh mới có những điều này. 10 năm rồi cho nó phát đạn là xong. Xem cái đoạn cưa chân kinh quá. Rồi cả đoạn giết thằng bạn tù, tất cả chỉ là để báo thù, tất cả đều trong kế hoạch 10 năm. Nhưng giết 6 nhân viên tư pháp thì quá khủng khiếp........Thông minh như thế thì giết 2 thằng kia là đc, rồi học hành xin vào sở tư pháp thực thi pháp luật thì tốt. Nói chung Clyde thông minh nhưng điên. Ý kiến chủ quan của mình......Thanks Pub

hag
19-04-2012, 12:49 AM
jamie fox diễn xuất chán k lời nào để nói. theo cá nhân mình thì film này kịch bản hay nhg hơi cụt. rút cục đến cuối film mọi nỗ lực của clyde k biết có làm thay đổi đc cái gì k. nói mỗi câu "k thỏa thuận với tội phạm" cảm thấy k thỏa đáng lắm cho 10 năm.

c0909h1213
20-04-2012, 11:28 PM
nhưng tình tiết của nó hoàn toàn có lí 10 năm để chuẩn bị bạn xem lại đi nhé

kitafung
21-04-2012, 11:43 PM
Phim hay. Lúc giết 2 thằng đó là được rồi, tiếp theo thì điên loạn quá....

Đoàn Mạnh
30-04-2012, 02:44 PM
Fim rất hay nhưng đoạn cuối quá vô lý.

Thằng kia gài boom xong về nhà tù thì thằng cảnh sát lúc đó mới phát hiện ra boom. Tiếp đó thằng cảnh sát đưa quả boom về đến nhà tù rồi thằng kia lên trên phòng biệt giam thì boom đã ở đó. vô lý vãi chưởng

Dù sao cũng tuyệt vời vì sự tính toán của nó

hanquan000
02-05-2012, 03:13 PM
phim đã quá, mấy bạn có phim nào giống thể loại này giới thiệu cho tôi nhé thanks :D

Gnurt Mahp
13-05-2012, 11:31 PM
Nick đã làm đúng theo luật nhưng với tư cách một nhà chức trách, còn với tư cách một con người thì Nick đã quá nhẫn tâm với Clyde... Và đó là kết quả dẫn đến Clyde nhẫn tâm với Nick và với xã hội. Cảm giác xem xong bộ phim này là một cái kết theo mô típ cái thiện cuối cùng cũng chiến thắng, nhưng đến cuối phim thì người xem vẫn nghĩ Clyde hoàn thành được kế hoạch và mong chờ một cái kết ngược lại, tội ác và công lý hòa vào với nhau, đâu mới là thiện, đâu mới là ác...

Jenny Q
17-05-2012, 10:43 PM
Fim rất hay nhưng đoạn cuối quá vô lý.

Thằng kia gài boom xong về nhà tù thì thằng cảnh sát lúc đó mới phát hiện ra boom. Tiếp đó thằng cảnh sát đưa quả boom về đến nhà tù rồi thằng kia lên trên phòng biệt giam thì boom đã ở đó. vô lý vãi chưởng

Dù sao cũng tuyệt vời vì sự tính toán của nó

Nhầm rùi bạn xem kỹ lại đi ^^, lúc khoan vali thì Clyde chỉ mới rời khỏi tòa nhà thôi, và lúc cái ông kia hỏi Nick "chúng ta phải làm gì?" xong mới qua phân đoạn Clyde đến gara mà, thế cái nào trước cái nào sau bạn nghĩ xem, bom có đem về trước khi nick trở lại phòng giam ko, bạn đoán nhé ^^

Jenny Q
17-05-2012, 11:04 PM
Nick đã làm đúng theo luật nhưng với tư cách một nhà chức trách, còn với tư cách một con người thì Nick đã quá nhẫn tâm với Clyde... Và đó là kết quả dẫn đến Clyde nhẫn tâm với Nick và với xã hội. Cảm giác xem xong bộ phim này là một cái kết theo mô típ cái thiện cuối cùng cũng chiến thắng, nhưng đến cuối phim thì người xem vẫn nghĩ Clyde hoàn thành được kế hoạch và mong chờ một cái kết ngược lại, tội ác và công lý hòa vào với nhau, đâu mới là thiện, đâu mới là ác...

Mình ko cho là Nick tàn nhẫn, Nick làm vậy cũng có nguyên do, Nick đã chứng kiến Clyde giết chết gần 1 chục người vô tội, ông luật sư và bà thẩm phán thì có thể cho là có lỗi, nhưng lỗi của họ đâu đến nỗi phải trả giá bằng sinh mạng; thậm chí những người ko làm gì nên tội như gã bạn tù, nữ nhân viên tư pháp Sarah... mà Clyde cũng "xuống sát" :-s

Là do Clyde ép Nick ko còn sự lựa chọn, đó ko thể cho là tàn nhẫn :)

Còn hành động của Nick ở cuối phim đc coi là "giết người" rồi, chính Nick "đặt bom" và tự tay "khóa cửa", Nick cũng đã sử dụng" luật rừng" để xử những tên "bất trị", thế Nick cũng đã tự mình thực hiện lại 1 hành động như Clyde đã làm để trị những kẻ mà luật pháp ko thể trị

Cũng như câu hỏi "làm sao để dừng Clyde" - "chỉ có 1 cách là cho 1 phát đạn vào đầu Clyde". Nhưng những gã theo "luật pháp" này lại ko thể hoặc ko dám làm thế. Có lẽ trong đầu Clyde cũng đang chờ điều đó, chờ coi những kẻ thuyết pháp này có dám giết mình ko, giết mình thì họ cũng chẳng khác gì mình, còn ko giết mình thì.... haha

Cũng như đối với cái chết của Clyde thì dù thoát hay ko thoát, người chiến thắng vẫn là Clyde, thoát thì hiển nhiên là Clyde thắng, nhưng ko thoát mà buộc Nick phải giết mình thì Clyde còn hơn cả chiến thắng

Ko hiểu sao lại hình dung ra cái động cơ của Clyde như thế này, "luật pháp đã ko thực sự công bằng thì ta sẽ cho luật pháp trả giá" :D. Đúng là ko phải báo thù cá nhân, mà là báo thù công lý (tựa phim đặt chuẩn đấy men ^^)

Một bộ phim rất rất hay, để lại cho khán giả nhiều cái để suy ngẫm

minhphuong1974
17-06-2012, 06:57 PM
Phim này thật sự có ý nghĩa, cuối cùng " không thỏa hiệp với tội phạm "

MrUno
22-03-2013, 12:53 PM
phim hay quá, kết anh butler nhất .....:th_31:

doxuanhiep90
07-04-2013, 08:11 PM
su tra thu hoac la tim lai hanh phuc nghe co ly hon la cai tua. de phim nham? thiet

MikeWazowski
07-04-2014, 09:39 PM
phụ đề bị chậm phút 40. hình như có 1 mình mình bị hả ta. không thấy ai có ý kiến
xem lại giùm mình cái @Vịt tồ

vuducanh94
23-01-2015, 11:54 PM
phim hay quá . a Butler quá thông minh mà quả cuối ra đi đau vãi :((( . tiếc ......

duc01226
13-02-2015, 08:49 PM
Trước h mình có rất nhiều phim nhưng hiếm khi bình luận. Đây là lần đầu mình coi phim mà bình luận : Phim vừa có 10 phút đầu đã tức muốn đập máy và đau tim. 2 tên cướp, lũ fuck fuck, không biết dùng từ gì để chửi vì ko có cái gì so sánh dc, ko thể chửi chó chết hay súc vật thì chó với súc vật ko có như vậy. Gặp bất kỳ ai là ông chồng bâm cái thằng kia ra 1 tỷ tỷ mảnh cũng ko hả dc cơn hận !!!

dunglea7
15-01-2016, 01:01 AM
Chả hiểu 2 thằng du thủ du thực giết người thì ai chống lưng cho bọn nó. Thế éo nào thằng cướp hiếp lại đổ vấy tội được cho thằng tòng phạm đi cùng. Xem thì cũng hay nhưng chưa hiểu được đoạn đầu lắm. Bị cắt chăng

hieukon
27-08-2017, 09:16 PM
Mình ko cho là Nick tàn nhẫn, Nick làm vậy cũng có nguyên do, Nick đã chứng kiến Clyde giết chết gần 1 chục người vô tội, ông luật sư và bà thẩm phán thì có thể cho là có lỗi, nhưng lỗi của họ đâu đến nỗi phải trả giá bằng sinh mạng; thậm chí những người ko làm gì nên tội như gã bạn tù, nữ nhân viên tư pháp Sarah... mà Clyde cũng "xuống sát" :-s

Là do Clyde ép Nick ko còn sự lựa chọn, đó ko thể cho là tàn nhẫn :)

Còn hành động của Nick ở cuối phim đc coi là "giết người" rồi, chính Nick "đặt bom" và tự tay "khóa cửa", Nick cũng đã sử dụng" luật rừng" để xử những tên "bất trị", thế Nick cũng đã tự mình thực hiện lại 1 hành động như Clyde đã làm để trị những kẻ mà luật pháp ko thể trị

Cũng như câu hỏi "làm sao để dừng Clyde" - "chỉ có 1 cách là cho 1 phát đạn vào đầu Clyde". Nhưng những gã theo "luật pháp" này lại ko thể hoặc ko dám làm thế. Có lẽ trong đầu Clyde cũng đang chờ điều đó, chờ coi những kẻ thuyết pháp này có dám giết mình ko, giết mình thì họ cũng chẳng khác gì mình, còn ko giết mình thì.... haha

Cũng như đối với cái chết của Clyde thì dù thoát hay ko thoát, người chiến thắng vẫn là Clyde, thoát thì hiển nhiên là Clyde thắng, nhưng ko thoát mà buộc Nick phải giết mình thì Clyde còn hơn cả chiến thắng

Ko hiểu sao lại hình dung ra cái động cơ của Clyde như thế này, "luật pháp đã ko thực sự công bằng thì ta sẽ cho luật pháp trả giá" :D. Đúng là ko phải báo thù cá nhân, mà là báo thù công lý (tựa phim đặt chuẩn đấy men ^^)

Một bộ phim rất rất hay, để lại cho khán giả nhiều cái để suy ngẫm

Bạn phân tích đúng nhưng là sau khi Clyde đã giết người trả thù. Còn ý của comment mà bạn rep ý, có đoạn "Nick đã làm đúng theo luật nhưng với tư cách một nhà chức trách, còn với tư cách một con người thì Nick đã quá nhẫn tâm với Clyde... Và đó là kết quả dẫn đến Clyde nhẫn tâm với Nick và với xã hội" là ý nói đoạn đầu phim cơ mà. Tức là đầu phim, Nick làm đúng chức trách nên thằng giết người được ra tù, còn với tư cách con người đã quá nhẫn tâm với Clyde đấy là đúng chức trách quá nên thành ra hơi nhẹ tội cho thằng kia, làm Clyde thấy chưa thỏa đáng nên mới nghiên cứu rồi trả thù, rồi từ đây mới đến comment của bạn, mình nghĩ bạn hiểu Nick quá nhẫn tâm với Clyde theo ý cuối phim sau khi chứng kiến một loạt người bị giết.

Puchandai
03-09-2018, 11:04 PM
quả nổ điện thoại bà thẩm phán giật cả mình

cuduong
26-10-2018, 10:58 AM
Không biết nói gì hơn, không biết bao nhiêu lần xem lại rồi vẫn cảm nhận quá hay. Một người chồng, người cha tuyệt vời, thử hỏi ai trong số chúng ta khi gia đình chúng ta rơi vào hoàn cảnh như vậy thì còn có thể ngồi nói đạo lý được không ? Phim phản ánh rất đúng tâm lý con người, tội ác phải bị trừng phạt. Cái kết chính là sự giải thoát cho tất cả !!!!

tearoff
30-11-2018, 07:23 PM
Nếu tui làm đạo diển tui sẽ cho Clyde sống. Clyde sẽ là ng bạn mà Sara nhắc đến (đoạn điều tra công ty gì ở Panama) và Sara sẽ là tay trong của Clyde. Kết thúc cũng là Nick cài bom Clyde nhưng thật ra là Clyde cố tình làm vậy để thoát thân. kết vậy sẽ hay hơn hehe

Phạm HT Hà
03-12-2018, 08:57 PM
Phim quá xuất sắc!

phobuon9
16-09-2020, 02:23 AM
Phim hay qá

happynetso6coloa
07-09-2021, 12:14 AM
Ai cũng chỉ nhìn thấy những đoạn Clyde giết người ( luật sư,thẩm phán.....) nhưng có ai thấy sự đau đớn của Clyde trong 10 năm chuẩn bị không ? ( đó là 10 năm dưới địa ngục nếu bạn hiểu ). Và có ai nhận ra người bạn bí mật mà Sara nhắc đến và người gửi email cho nick lại chính là Clyde không ? Và có ai hiểu kết thúc của trái boom là điều mà Clyde mong muốn không (đó là một sự giải thoát )? nick chỉ đi theo và làm đúng như kế hoạch của Clyde. ( nhìn lại :
1:người bạn làm chung đã từng nhận định về con người và sự thông minh của Clyde.
2: người bạn bí ẩn (Clyde) của Sara và email gửi cho nick.
3:ánh mắt nhìn sợi dây mà con gái làm cho mình và khuôn mặt như được giải thoát của Clyde cuối phim + thêm sự miêu tả về ngọn lửa của giây cuối cùng. )
nick rất may mắn ..... câu nói "tôi không thỏa thuận với tội phạm nữa" là chưa đủ....nhưng rất tiếc phim tới đây là hết và phù hợp với mong muốn của nhiều bạn khi trách Clyde tàn nhẫn giết người vô tội.Nhưng 10 năm sống là 10 năm trong địa ngục và nếu là bạn thì có thể bạn sẽ muôn giết cả thế giới......
Ah có ai thấy oan uổng nhất là Rupert Ames không? Với câu nói:" Tôi không nên ở đó " trước khi bị tử hình.