PDA

View Full Version : Final Fantasy VII: Advent Children (Ảo Mộng Cuối Cùng VII: Cuộc Hành Trình Của Những Đứa Trẻ) (2005) HD Online Phụ đề Việt - Anh

PopEyes
08-03-2012, 11:04 AM
4631

sjeuway
08-03-2012, 04:01 PM
Kết nhất phim này. tks pub vs sứt yêu

anhnq1984
08-03-2012, 04:09 PM
Bao nhiêu lâu chờ đợi cuối cùng đã có :D Bản này là bản full hở PopEyes, vì có 1 bản ra sau này có full cảnh đánh nhau giữa Cloud với boss Sephiroth hiện rõ cảnh chiêu cuối 13 Kight Around luôn, bản đầu tiên không có.

Còn 1 phim Final Fantasy: the spirit within nữa đó, làm luôn đi :D

KonAir
08-03-2012, 04:12 PM
Kết nhất phim này. tks pub vs sứt yêu

Ô hay, PopEyes post mà, sao lại thanks tớ, làm thế này chủ thớt tủi thân vãi :(

fakku
08-03-2012, 04:50 PM
Bao nhiêu lâu chờ đợi cuối cùng đã có :D Bản này là bản full hở PopEyes, vì có 1 bản ra sau này có full cảnh đánh nhau giữa Cloud với boss Sephiroth hiện rõ cảnh chiêu cuối 13 Kight Around luôn, bản đầu tiên không có.

Complete chính là bản full đó.

holid
08-03-2012, 04:54 PM
đợi ông sứt thì mốc mõm :)) kêu từ bao lâu thanks pop :D

rongdien4
08-03-2012, 05:06 PM
phim này xem lâu lắm rồi nhưng h xem lại vẫn thấy hay heh tks pub :th_6:

diepzen
08-03-2012, 05:09 PM
mình nhớ năm 2008 mình xem phim này, vậy có lẽ đó là bản năm 2005, nhưng giờ xem lại bản 2009 vẫn ko thể biết được bản kia nó khác ở chỗ nào :(

à ra thế :D hình như còn FF VII 1 bản crysis gì đó

kaneposton
08-03-2012, 05:18 PM
I will never be a memory >:)

new_world.omg402
08-03-2012, 06:58 PM
thank PopEyes

beer_ql
08-03-2012, 07:07 PM
e chưa comment bao giờ, nhưng lần này cho e xin phép hun PopEyes cái. ^^, ao ức, háo hức đc xem phim này

duyduy.nddt
08-03-2012, 07:24 PM
\m/ FANTASY \m/ \m/

monterboss0012
08-03-2012, 08:30 PM
thanks nhiều lắm :) tìm mãi k0 thấy
mà bản này có cắt k0 vậy popeyes?

bluesky_91
08-03-2012, 08:52 PM
yêu anh pop quá đi :X:X:X:X:x

tuananh1981
08-03-2012, 09:36 PM
thanks PopEyes nhé mong mãi

s2vampire
08-03-2012, 10:18 PM
Ôi Cloud, mai hê dô :">

lionx13
08-03-2012, 10:27 PM
hay quá...thank.....

newera9000
08-03-2012, 10:42 PM
Tuyệt!!! :Xpub

diepzen
08-03-2012, 11:24 PM
đoạn đầu phim này, có mí con chó chạy chạy ý, là đoạn cuối của game :D

babym0on1994
08-03-2012, 11:28 PM
Lau roi van con HOt =]]

masoi9x
08-03-2012, 11:45 PM
Sao không up nốt mấy phần khác đi Sứt? Phim này hay quá :) thanks ha

virus_muzic
09-03-2012, 12:24 AM
Không hiểu lắm :(

vechailxagx
09-03-2012, 12:33 AM
phim rất hay nhưng có ai cảm thấy phần âm thanh hơi dở hok he hehe

masoi9x
09-03-2012, 02:35 AM
Phim quá hay, kĩ xảo đẹp kinh, không hổ danh là Final Fantasy hé hé :)

anhnq1984
09-03-2012, 09:43 AM
Không hiểu lắm :(

Hì hì kiếm FF7 về chơi đi là hiểu liền ah :D

Nói giỡn thui, thật ra phim này là để nối tiếp các sự kiện sau khi game Final Fantasy 7 kết thúc, sau khi Boss Serphiroh sumon nguyên 1 cục meteor khổng lồ bay thẳng vô trái đất thì Ariel (cô gái mặc áo hồng hồng trong ký ức của Clould đó) hi sinh mạng sống của mình để hòa vào Lifestream (hay còn gọi là Gaia - linh hồn đất mẹ, cái này ai xem phim Final Fantasy: The Spirit Within sẽ hiểu hơn) và dùng sức mạnh đó để ngăn cản sự hủy diệt của trái đất, tuy là ngăn cản được nhưng mà trái đất cũng bị tan hoang bình địa rồi. Và bây giờ là lúc bắt đầu câu truyện phim, sau khi trận chiến kết thúc đã xuất hiện 1 bệnh dịch Geostigma, bệnh này ko rõ nguyên do và không thể trị được, ai nhiễm bệnh thì trên người xuất hiện 1 đống vệt đen, tới khi nó lan ra toàn thân thì người đó rã ra thành vũng nước đen thui và die. Lúc này thì Cloud cũng đang mắc bệnh và anh ta đang đi tìm câu trả lời...

Xem phim xong thì chỉ ước ao có em nào giống Tifa làm bạn gái mình =)) hồi chơi game thì do đồ hoạ nên cứ nghĩ Ariel là đẹp nhất, giờ nhìn lại thì Tifa là khủng nhất =)) (chắc các bạn trai hiểu chứ hả, đại khái là thế =)) )

Có ai để ý cái con mèo ngồi trên đầu của con Red XIII (con sói đỏ đó) con mèo đó chỉ là con thú nhồi bông, hồi xưa thì cứ nghĩ con mèo đó điều khiển con Red XIII giờ mới biết :D hóa ra con Red nó không muốn nói nên nó dùng con mèo nói thay :D

Có 1 bí mật trong game hồi đó, cái chiêu Limit cuối 13 Kight Around thật ra là từ 1 viên Material cuối đó, viên đó khó kiếm như quỉ, phải nuôi và lai ra 1 con Chocobo có khả năng lội nước leo dốc lặn biển (con Chocobo cuối màu đen đó) thì mới kiếm ra cái viên này. Còn cái viên mà thằng kia sumon ra con quái khổng lồ ở giữa phim đó tên là Weapon Sky, còn 2 viên tuơng tự là Weapon Sea và Weapon Earth nữa. Cái đám quái đen đen nhảy loi choi thì là Weapon X, yếu xìu.

Lucifekit
09-03-2012, 11:11 AM
Nhìn quả poster bạn Sep nhìn như bị suy dinh dưỡng :D

jetli268
09-03-2012, 11:16 AM
mấy bản FFVII-VIII được cái nội dung rất hay,bối cảnh,nhân vật đẹp nhưng ghét cái chế độ random quái của nó(mà hầu như cái JRPG nào nó cũng có) :( đi loanh quanh lại gặp quái rồi lại chuyển cảnh đánh mệt hết cả người :-s ngày xưa chả có máy ra ngoài hàng chơi FF thì tốn tiền fết tại mất thời gian dã man :)) góp mãi tiền mấy thằng mua được cái card nhớ cầm đi đánh khắp nơi :)) nghĩ lại vui thật :)) nhưng mà cá nhân mình thì lại thích series Breath of fire hơn FF :)) chắc mình thích cái j đơn giản hơn 1 tí :D

anhnq1984
09-03-2012, 01:01 PM
BoF thì có cái vụ kết hợp phép nhìn hay ghê :D, chơi cái đó khoái nhất là combo pháp thuật đánh rất đã tay.

n0r3gr3t
09-03-2012, 05:13 PM
tks PopEyes vr much...... :)

kitafung
09-03-2012, 05:41 PM
Không biết có phải từ film này hay sao ấy giới trẻ bây giờ mới có mốt để tóc như Clould :D

JakeZodiac
09-03-2012, 07:45 PM

Kight Around??? Ý bạn là Knight of the Round ấy hả? Nó là summon mà, liên quan gì đến limit??? Cái skill finish Sep là omnislash ver5( trong dissidia).

_Shadow_Tran
09-03-2012, 08:28 PM
thế cuối cùng cô gái mặc áo đỏ cuối phim là ai nhỉ:-ss

truong2102
09-03-2012, 11:27 PM
Những ai đã từng chơi qua game này, và đã biết những sự kiện trong game FF7 thì sẽ hiểu rõ hơn nội dung phim

bluesky_91
10-03-2012, 01:23 AM
BoF thì có cái vụ kết hợp phép nhìn hay ghê :D, chơi cái đó khoái nhất là combo pháp thuật đánh rất đã tay.
e đọc mấy cmt của ông anh mà hãi quá, vãi ông.... sắp được phong làm tiến sĩ rồi đấy :))

kunsmile
10-03-2012, 07:45 AM
Cô gái áo đỏ đấy tên là Aerith, là Acient cuối cùng còn sót lại, và bị Sephiroth giết. Còn con mèo không phải do Red XIII điều khiển mà là do một nhân viên của Shinra điều khiển, con mèo đấy là robot.
Đoạn cuối Sephiroth có nói với Cloud là lấy đi những thứ mà ngươi yêu thương, đó chính là Aerith. Cloud yêu Aerith chứ không phải Tifa.
Mọi người chơi FF VII trên PS1 và FF VII Crisis core trên PSP thì sẽ hiểu hơn về nội dung.

xeekeiy
10-03-2012, 10:42 PM
fim này tổng cộng mấy fần nhở?! ~_~

l.canh44
11-03-2012, 05:48 AM
phìm này hay, pub.vn ơi up hết 7 phần đi anh

Locke
11-03-2012, 03:47 PM
rất khoái film này :x thx pub! thx popeyes

paper9
11-03-2012, 07:16 PM
phìm này hay, pub.vn ơi up hết 7 phần đi anh
FF7 là tên bộ phim, không phải phần 7 = )

Phim thuộc dòng Final Fantasy chỉ có 2 bộ là bộ này với Spirit Within thôi.

quanlearn123
13-03-2012, 03:52 PM
hâm mộ fantasy từ bé mà chẳng được xem, lần đầu tiên xem luôn hd, thank anh sứt nhiều, mong rằng mấy phần sau ra sớm :X

BossVestMaFia
02-04-2012, 04:59 PM
Các bạn ơi mình có ý kiến này mình muốn chia sẽ xin các bạn gợi ý cho . Chẵng là vậy bạn mình cũng hâm mộ Phim này nhưng do thời gian bận học nên ko lên online được và bạn qua nhà mình xem nhờ Film . Bạn đó hỏi mình tại sao ko down về, mình trả lời là " diễn đàn ko cho " và nó " cũng là câu hỏi mình đang thắc mắc . Và bạn nó nói xin link của diễn đàn qua web mặc dù qua web khác nhưng vẫn để nguồn gốc là do Pub.vn (Đó cũng là cách để mọi người biết đến WEB PUB.VN) > Vậy ý kiến trên có mình có gì sai và không phù hợp xin các bạn gợi ý dùm

BossVestMaFia
04-04-2012, 05:50 PM
Thanks you very much

dissida
05-04-2012, 01:49 AM
cô ấy mang tên Aerith , bạn gái của Zack ( Cloud chỉ đơn giản là thích Aerith do bị trộn lẫn cả tiếm thức của Zack Fair qua thanh Buster Sword ) . Đáng buồn khi chơi tới giữa FFVII , thì Aerith đã bị Sephiroth đâm chết ở nhà thờ sector 7

dissida
05-04-2012, 01:52 AM
có 3 phần , Advent children ( Complete ) , Last Order và cuối cùng là Episode Denzel

dissida
05-04-2012, 02:11 AM
Hì hì kiếm FF7 về chơi đi là hiểu liền ah :D

Nói giỡn thui, thật ra phim này là để nối tiếp các sự kiện sau khi game Final Fantasy 7 kết thúc, sau khi Boss Serphiroh sumon nguyên 1 cục meteor khổng lồ bay thẳng vô trái đất thì Ariel (cô gái mặc áo hồng hồng trong ký ức của Clould đó) hi sinh mạng sống của mình để hòa vào Lifestream (hay còn gọi là Gaia - linh hồn đất mẹ, cái này ai xem phim Final Fantasy: The Spirit Within sẽ hiểu hơn) và dùng sức mạnh đó để ngăn cản sự hủy diệt của trái đất, tuy là ngăn cản được nhưng mà trái đất cũng bị tan hoang bình địa rồi. Và bây giờ là lúc bắt đầu câu truyện phim, sau khi trận chiến kết thúc đã xuất hiện 1 bệnh dịch Geostigma, bệnh này ko rõ nguyên do và không thể trị được, ai nhiễm bệnh thì trên người xuất hiện 1 đống vệt đen, tới khi nó lan ra toàn thân thì người đó rã ra thành vũng nước đen thui và die. Lúc này thì Cloud cũng đang mắc bệnh và anh ta đang đi tìm câu trả lời...

Xem phim xong thì chỉ ước ao có em nào giống Tifa làm bạn gái mình =)) hồi chơi game thì do đồ hoạ nên cứ nghĩ Ariel là đẹp nhất, giờ nhìn lại thì Tifa là khủng nhất =)) (chắc các bạn trai hiểu chứ hả, đại khái là thế =)) )

Có ai để ý cái con mèo ngồi trên đầu của con Red XIII (con sói đỏ đó) con mèo đó chỉ là con thú nhồi bông, hồi xưa thì cứ nghĩ con mèo đó điều khiển con Red XIII giờ mới biết :D hóa ra con Red nó không muốn nói nên nó dùng con mèo nói thay :D

Có 1 bí mật trong game hồi đó, cái chiêu Limit cuối 13 Kight Around thật ra là từ 1 viên Material cuối đó, viên đó khó kiếm như quỉ, phải nuôi và lai ra 1 con Chocobo có khả năng lội nước leo dốc lặn biển (con Chocobo cuối màu đen đó) thì mới kiếm ra cái viên này. Còn cái viên mà thằng kia sumon ra con quái khổng lồ ở giữa phim đó tên là Weapon Sky, còn 2 viên tuơng tự là Weapon Sea và Weapon Earth nữa. Cái đám quái đen đen nhảy loi choi thì là Weapon X, yếu xìu.

Cái này bạn pha chế tên hơi nhiều
Thứ 1 : Aerith chứ ko phải Ariel
Thứ 2 : Aerith trong game ko hòa mình vào LifeStream mà là bị Sephiroth đâm chết ở Sector 7
Thứ 3 : Người hòa mình vào LifeStream là bạn gái hay cái gì đó tương tự của của Vincent Valentine
Thứ 4 : cái vụ Phim thì ko biết chứ game thì cốt truyện ko phải vậy
Thứ 5 : " con mà thằng kia summon ra : ko phải là " Weapon Sky " mà nó là Bahamut ( còn gọi là chúa tể của rồng trong FF , đề nghị về chơi thêm để biết ) đặc biệt trong này gọi là Bahamut SIN
Thứ 6 : Red XIII đếch dùng CAT SITH làm vật để NÓI THAY mà Cat Sith là 1 con rối được điểu khiểm từ xa bởi Reeve
Thứ 7 : Cái chiêu " Limit cuối 13 Kight Around " của bạn là 1 thứ ko hề tồn tại trong game , nó chỉ mới đc biết đến trong phim này và nó mang tên " Limit Break : Omnislash Version 5 " chỉ là 1 cái tiến ở game mang tên Omnislash và nó cũng ko phải Limit Break , đơn giản trong game ko có cái 13 kight around của bạn vì thời đó Cloud vẫn đang xài Buster Sword của Zack =)) . còn cái đang cầm trong game mang tên Fusion Sword . ( Omnislash version 5 được tái hiện trong Dissidia đấy )
Thứ 8 : ko có 1 cái gì gọi là Weapon Sea , Weapon Earth và Weapon X cả , nó chỉ đơn giản là dạng bé của bahamut , và chơi game chưa bao h thấy đề cập tới mấy viên bạn nói cả , chỉ có viên Material bí ẩn nhất là White Material của Aerith mà thôi .
Thứ 9 : Cái chiêu Limit Break bạn nói ý , ko có trong game , mà Limit Break trong game là Meteorain
Thứ 10 : Nuôi Chocobo thực ra là của Phần VIII nói đến nhiều hơn =))
Tớ thì chỉ biết có nhiêu đó thôi , bạn cũng đừng nói linh tinh thế , hỏng hết hình tượng FF của mình

anhnq1984
05-04-2012, 12:15 PM
Cái này bạn pha chế tên hơi nhiều
Thứ 1 : Aerith chứ ko phải Ariel
Thứ 2 : Aerith trong game ko hòa mình vào LifeStream mà là bị Sephiroth đâm chết ở Sector 7
Thứ 3 : Người hòa mình vào LifeStream là bạn gái hay cái gì đó tương tự của của Vincent Valentine
Thứ 4 : cái vụ Phim thì ko biết chứ game thì cốt truyện ko phải vậy
Thứ 5 : " con mà thằng kia summon ra : ko phải là " Weapon Sky " mà nó là Bahamut ( còn gọi là chúa tể của rồng trong FF , đề nghị về chơi thêm để biết ) đặc biệt trong này gọi là Bahamut SIN
Thứ 6 : Red XIII đếch dùng CAT SITH làm vật để NÓI THAY mà Cat Sith là 1 con rối được điểu khiểm từ xa bởi Reeve
Thứ 7 : Cái chiêu " Limit cuối 13 Kight Around " của bạn là 1 thứ ko hề tồn tại trong game , nó chỉ mới đc biết đến trong phim này và nó mang tên " Limit Break : Omnislash Version 5 " chỉ là 1 cái tiến ở game mang tên Omnislash và nó cũng ko phải Limit Break , đơn giản trong game ko có cái 13 kight around của bạn vì thời đó Cloud vẫn đang xài Buster Sword của Zack =)) . còn cái đang cầm trong game mang tên Fusion Sword . ( Omnislash version 5 được tái hiện trong Dissidia đấy )
Thứ 8 : ko có 1 cái gì gọi là Weapon Sea , Weapon Earth và Weapon X cả , nó chỉ đơn giản là dạng bé của bahamut , và chơi game chưa bao h thấy đề cập tới mấy viên bạn nói cả , chỉ có viên Material bí ẩn nhất là White Material của Aerith mà thôi .
Thứ 9 : Cái chiêu Limit Break bạn nói ý , ko có trong game , mà Limit Break trong game là Meteorain
Thứ 10 : Nuôi Chocobo thực ra là của Phần VIII nói đến nhiều hơn =))
Tớ thì chỉ biết có nhiêu đó thôi , bạn cũng đừng nói linh tinh thế , hỏng hết hình tượng FF của mình

Xem ra thì cậu cũng có chơi FF7 nhưng mà chơi ko tới nơi tới chốn nên chính cậu cũng bị hớ nhiều cái lắm đấy nhá, nói cho cậu rõ luôn nhá, cái FF7 mà anh chơi là bản tiếng Nhật từ tận hồi năm 98 cơ, thời ấy có thằng nào biết tiếng Nhật đâu, có mấy cái file hướng dẫn bọn Pasteur nó bán thì toàn tiếng Anh, toàn nhờ mấy lão làng đọc hộ thì mấy ông ấy phán thế nào thì nghe thế ấy thôi. Những gì anh nhớ thì đã quá lâu, có 1 số cái có thể không chính xác, có cái có thể nhầm lẫn, đúng là anh đã nhầm hàng giữa limit với sumon, nhưng có 1 số cái mà cậu phán như đúng rồi là không đúng đâu cậu nhá =))

Cậu bảo Chocobo chỉ có phần 8 nói nhiều thôi hả, xin thưa là phần 8 nó bê nguyên xi từ phần 7 qua đấy muốn check hàng thì vào đây mà check nhá http://www.ffshrine.org/ff7/ff7_chocobos.php cái vụ ghép Chocobo để đi kiếm Material Knight of Around ( 13 kị sĩ) thì cậu chắc không biết đâu nhở, list của nó đây nè http://www.uffsite.net/ff7/materias.php nó mới là cái khó tìm nhất =)) chứ cái cậu nói chẳng có gì là bí ẩn đâu (vì cái vụ gép gà cậu không biết thì lấy đâu ra mà biết cái kia, chắc cả đời cậu cũng chả thấy được con Black Chocobo đâu, huống hồ là con Gold :)) kiếm được con Black thì sẽ có con Gold :D ) Còn vụ mấy bé Bahamut thì chẳng có lớn bé gì đâu nhá, lần lượt là Bahamut < Neo Bahamut < Bahamut Zero (ngày xưa các cụ gọi là Weapon Sky đấy nhá, vì muốn kiếm nó là phải có 2 con kia trước, và kiếm đủ tất cả các loại Huge Material nhá, rồi sau đó đến Cosmo Cayon mà tìm đấy nhá :D)

http://www.youtube.com/watch?v=kogUw9Cre1c
Tặng cậu cái clip của Knight of Around =))

NOTE: Lần sau có đi đào mộ thì nhớ chuẩn bị kỹ nhá, đừng tinh vi sờ ti con lợn nhá =)) bị phản dame chết không kịp ngáp đấy, ai cũng có lúc sai nhưng đừng tỏ ra là mình cái gì cũng biết nhá :D vì không phải cái gì mình cũng biết hết đâu nhá

dissida
05-04-2012, 06:00 PM
Xem ra thì cậu cũng có chơi FF7 nhưng mà chơi ko tới nơi tới chốn nên chính cậu cũng bị hớ nhiều cái lắm đấy nhá, nói cho cậu rõ luôn nhá, cái FF7 mà anh chơi là bản tiếng Nhật từ tận hồi năm 98 cơ, thời ấy có thằng nào biết tiếng Nhật đâu, có mấy cái file hướng dẫn bọn Pasteur nó bán thì toàn tiếng Anh, toàn nhờ mấy lão làng đọc hộ thì mấy ông ấy phán thế nào thì nghe thế ấy thôi. Những gì anh nhớ thì đã quá lâu, có 1 số cái có thể không chính xác, có cái có thể nhầm lẫn, đúng là anh đã nhầm hàng giữa limit với sumon, nhưng có 1 số cái mà cậu phán như đúng rồi là không đúng đâu cậu nhá =))

Cậu bảo Chocobo chỉ có phần 8 nói nhiều thôi hả, xin thưa là phần 8 nó bê nguyên xi từ phần 7 qua đấy muốn check hàng thì vào đây mà check nhá http://www.ffshrine.org/ff7/ff7_chocobos.php cái vụ ghép Chocobo để đi kiếm Material Knight of Around ( 13 kị sĩ) thì cậu chắc không biết đâu nhở, list của nó đây nè http://www.uffsite.net/ff7/materias.php nó mới là cái khó tìm nhất =)) chứ cái cậu nói chẳng có gì là bí ẩn đâu (vì cái vụ gép gà cậu không biết thì lấy đâu ra mà biết cái kia, chắc cả đời cậu cũng chả thấy được con Black Chocobo đâu, huống hồ là con Gold :)) kiếm được con Black thì sẽ có con Gold :D ) Còn vụ mấy bé Bahamut thì chẳng có lớn bé gì đâu nhá, lần lượt là Bahamut < Neo Bahamut < Bahamut Zero (ngày xưa các cụ gọi là Weapon Sky đấy nhá, vì muốn kiếm nó là phải có 2 con kia trước, và kiếm đủ tất cả các loại Huge Material nhá, rồi sau đó đến Cosmo Cayon mà tìm đấy nhá :D)

http://www.youtube.com/watch?v=kogUw9Cre1c
Tặng cậu cái clip của Knight of Around =))

NOTE: Lần sau có đi đào mộ thì nhớ chuẩn bị kỹ nhá, đừng tinh vi sờ ti con lợn nhá =)) bị phản dame chết không kịp ngáp đấy, ai cũng có lúc sai nhưng đừng tỏ ra là mình cái gì cũng biết nhá :D vì không phải cái gì mình cũng biết hết đâu nhá
Buồn ghê há , " ngày xưa các cụ gọi là Weapon Sky " ??? đào đâu ra vậy
Con này gọi là Bahamut Sin mới có trong phim thôi , Weapon Bọng chứ Weapon Sky =)) . Cái Kia là Summon mẹ rồi , đek phải Limit Break , Chơi game lại đê , lại còn tặng Clip =))
Mà ai nói là chỉ FFVIII mới có nuôi chocobo , tự phát biểu à =)) , bảo là FFVIII nói tới nhiều hơn
White Material ko bí ẩn =)) ??? cái này ở đâu vậy , chỉ hộ cái =)) . Thấy mất hình tượng thì phát biểu , định dạy lại nhau đấy à =))
Cái chiêu cuối Cloud dùng chú dám phát biểu là 13 Knight of bọng gì gì đó á =)) . Liều nhể =))
Đã Chơi Before Crissis , Crissis Core với Dirge Cerberus Chưa mà dám nói vậy =))
à mà tên gọi của mấy con bé bé kia là Weapon X cơ à =)) . =)) con bí ẩn nhất biết con nào ko mà nói =)) . kể cả con Boss mạnh nhất game thì cũng chỉ là Ultima Weapon cũng ko phải là bí ẩn đâu , =)) phán xét như thần . Đọc Com mà lạnh toát cả người =))

anhnq1984
05-04-2012, 10:14 PM
Buồn ghê há , " ngày xưa các cụ gọi là Weapon Sky " ??? đào đâu ra vậy
Con này gọi là Bahamut Sin mới có trong phim thôi , Weapon Bọng chứ Weapon Sky =)) . Cái Kia là Summon mẹ rồi , đek phải Limit Break , Chơi game lại đê , lại còn tặng Clip =))
Mà ai nói là chỉ FFVIII mới có nuôi chocobo , tự phát biểu à =)) , bảo là FFVIII nói tới nhiều hơn
White Material ko bí ẩn =)) ??? cái này ở đâu vậy , chỉ hộ cái =)) . Thấy mất hình tượng thì phát biểu , định dạy lại nhau đấy à =))
Cái chiêu cuối Cloud dùng chú dám phát biểu là 13 Knight of bọng gì gì đó á =)) . Liều nhể =))
Đã Chơi Before Crissis , Crissis Core với Dirge Cerberus Chưa mà dám nói vậy =))
à mà tên gọi của mấy con bé bé kia là Weapon X cơ à =)) . =)) con bí ẩn nhất biết con nào ko mà nói =)) . kể cả con Boss mạnh nhất game thì cũng chỉ là Ultima Weapon cũng ko phải là bí ẩn đâu , =)) phán xét như thần . Đọc Com mà lạnh toát cả người =))

Xin lỗi cậu trẻ trâu nhá, nếu cậu quay được về Sài Gòn năm 98 mà chơi thì sẽ biết thời đó nó gọi là cái gì nhá :D còn nói thật là tôi éo có thần tượng cái FF này đâu nên không hơi đâu cãi nhau với cậu, cậu cứ tinh vi sờ ti con lợn đi nhá =)) còn cái White Material đó chỉ là huyền thoại thôi nhá, nó ko có trong list đâu mà tìm nhá :D cậu cứ phán như là cậu biết tất cả ấy, thật ra cậu chỉ biết nhiều thôi chứ chưa phải là tất cả đâu nhá :D ôi trẻ trâu lúc này hay đi đào mộ gớm nhẩy, tính làm em bác học đấy à, thật là vãi hà =)) loại 5Vuông như cậu thì ở Pub tôi mới thấy lần đầu đấy :D chỉ rình mà cắn người khác thôi =)) PUB mình nhiều cậu trẻ mà thông minh dễ thương lắm, chứ không khắm thối như cậu đâu, chơi được mấy cái game rồi lên đây ra vẻ hiểu biết, haha =)) nếu cậu biết nhiều thế sao không qua bên GameVN hay GameThu mà ra oai bên ấy, bên này các anh các chị ít chơi game lắm, chỉ biết đi làm và tối về xem phim thôi cậu à. Chỉ sợ lúc tôi biết chơi game thì cậu đang ở đẩu ở đâu ấy =)), tinh vi mãi. Chốt lại nếu cậu bằng tuổi tôi và đã từng chơi các game Snes và PS1 bản Jap thời 95-98 thì hãy nói chuyện với tôi, còn không thì cậu trẻ trâu phắn đi cho tôi nhờ, thời ấy chúng tôi chơi để vui và khám phá chứ không phải để thể hiện và ra oai như cậu đâu nhá =))

dissida
06-04-2012, 01:02 AM
Xin lỗi cậu trẻ trâu nhá, nếu cậu quay được về Sài Gòn năm 98 mà chơi thì sẽ biết thời đó nó gọi là cái gì nhá :D còn nói thật là tôi éo có thần tượng cái FF này đâu nên không hơi đâu cãi nhau với cậu, cậu cứ tinh vi sờ ti con lợn đi nhá =)) còn cái White Material đó chỉ là huyền thoại thôi nhá, nó ko có trong list đâu mà tìm nhá :D cậu cứ phán như là cậu biết tất cả ấy, thật ra cậu chỉ biết nhiều thôi chứ chưa phải là tất cả đâu nhá :D ôi trẻ trâu lúc này hay đi đào mộ gớm nhẩy, tính làm em bác học đấy à, thật là vãi hà =)) loại 5Vuông như cậu thì ở Pub tôi mới thấy lần đầu đấy :D chỉ rình mà cắn người khác thôi =)) PUB mình nhiều cậu trẻ mà thông minh dễ thương lắm, chứ không khắm thối như cậu đâu, chơi được mấy cái game rồi lên đây ra vẻ hiểu biết, haha =)) nếu cậu biết nhiều thế sao không qua bên GameVN hay GameThu mà ra oai bên ấy, bên này các anh các chị ít chơi game lắm, chỉ biết đi làm và tối về xem phim thôi cậu à. Chỉ sợ lúc tôi biết chơi game thì cậu đang ở đẩu ở đâu ấy =)), tinh vi mãi. Chốt lại nếu cậu bằng tuổi tôi và đã từng chơi các game Snes và PS1 bản Jap thời 95-98 thì hãy nói chuyện với tôi, còn không thì cậu trẻ trâu phắn đi cho tôi nhờ, thời ấy chúng tôi chơi để vui và khám phá chứ không phải để thể hiện và ra oai như cậu đâu nhá =))

À ko phải là cắn trộm đâu nhé anh bạn gamer thân mến , mấy cái trò linh tinh của ông tôi chơi hết rồi , Game gắn liền với tuổi thơ của tôi rồi , White Material là truyền thuyết ??? =)) cái này mới này , Để nói thẳng nhé anh bạn thân mến , anh bạn nói như cái bọng =)) . Đề nghị kiếm lại cái game mà chơi lại đi , kiếm cái hướng dẫn ý rồi dán mặt vào mà đọc . Bản Jap ? tưởng gì , hồi đó 5 anh em nhà chúng tôi tiết kiệm hơn 1 năm trời mua cái ps1 và ngồi vục mặt để chơi FFVII đến FFVIX trên PS1 rồi , Kinh nghiệm thì tôi có thừa . Jap mà to á , 5 anh em nhà chúng tôi còn chơi khi còn là bản Jap lâu rồi , tự mò mà ko hiểu gì đâu . Ông làm sao mà biết đc , Nói thì phát biểu liều , Còn Snes ? Xin lỗi đi , cho 1 vé đi về tuổi thơ để mà xem anh em chúng tôi chơi miệt cái máy đi , bọn tôi chơi còn từ cái hồi mà cái trò Kunio 1 băng 1 trò ý . 95-98 ? to nhỉ . Này , nói thẳng , tuổi thơ của tôi gắn với game rồi , giờ tháng 10 năm nay cưới vợ rồi , vẫn chơi game . Chưa biết gì thì đừng có phán =)) . Cái thể loại " chơi vì vui " ko biết cái gì ý , ko phải vì đam mê ý , nói thẳng này , vứt mẹ nó đi . Ko phải là vì vui mà ko đc chơi , ông anh này , mày đã từng cảm nhận cái trải nghiệm mấy anh em phải nhịn tiền quà sáng , nhịn đủ thứ để rồi cầm trên tay cái máy game chưa ? bọn tôi chơi cũng vì đam mê thôi . Phán xét mà ko biết cái gì ý , Next đi
à mà để nói thẳng ko lại nói ko biết , WM nằm ở trên buộc tóc của Aerith í , mở mắt ra mà nhìn

kunsmile
06-04-2012, 09:57 AM
2 bác cãi nhau thế này đến bao giờ mới xong :-< mỗi người chơi một thời, một phiên bản, có nhẫm lẫn hay không hiểu một số chỗ là chuyện bình thường, có gì to tát đâu mà mang ra để bới móc nhau làm chi:-? Theo e chơi mà thấy vui là được, quan trọng gì mấy cái tiểu tiết. E không có PS1 cũng không chơi từ ngày xửa ngày xưa, em mới chơi bản PC cách đây có 2 năm thôi, nhưng chơi đi chơi lại mới hiểu hết câu truyện của nó, chocobo hay material e cũng không biết đi lấy kiểu gì, cả mấy cái con như kiểu Ruby hay Emerald cũng chưa bao giờ dám đánh :)) lên mạng thấy đánh ruby thì cho 2 thằng chết, còn emerald thì phải có viên mime gì gì ý :-? Chẳng biết lấy đâu ra, e cứ save editor là có hết, đánh cho dễ :)) E chơi chủ yếu xem cốt truyện, mỗi người chơi một mục đích khác nhau, ai cũng có ý kiến riêng của mình, cứ giữ lấy nhưng không nên bới móc người khác, nếu người hiểu rõ nhất FF chắc chỉ có người làm ra game thôi, mình làm sao biết hết được, chơi thấy vui và thấy câu chuyện nó hay thì cứ thưởng thức thôi. Yea, chúc vui. Enjoy~

anhnq1984
06-04-2012, 09:59 AM
À ko phải là cắn trộm đâu nhé anh bạn gamer thân mến , mấy cái trò linh tinh của ông tôi chơi hết rồi , Game gắn liền với tuổi thơ của tôi rồi , White Material là truyền thuyết ??? =)) cái này mới này , Để nói thẳng nhé anh bạn thân mến , anh bạn nói như cái bọng =)) . Đề nghị kiếm lại cái game mà chơi lại đi , kiếm cái hướng dẫn ý rồi dán mặt vào mà đọc . Bản Jap ? tưởng gì , hồi đó 5 anh em nhà chúng tôi tiết kiệm hơn 1 năm trời mua cái ps1 và ngồi vục mặt để chơi FFVII đến FFVIX trên PS1 rồi , Kinh nghiệm thì tôi có thừa . Jap mà to á , 5 anh em nhà chúng tôi còn chơi khi còn là bản Jap lâu rồi , tự mò mà ko hiểu gì đâu . Ông làm sao mà biết đc , Nói thì phát biểu liều , Còn Snes ? Xin lỗi đi , cho 1 vé đi về tuổi thơ để mà xem anh em chúng tôi chơi miệt cái máy đi , bọn tôi chơi còn từ cái hồi mà cái trò Kunio 1 băng 1 trò ý . 95-98 ? to nhỉ . Này , nói thẳng , tuổi thơ của tôi gắn với game rồi , giờ tháng 10 năm nay cưới vợ rồi , vẫn chơi game . Chưa biết gì thì đừng có phán =)) . Cái thể loại " chơi vì vui " ko biết cái gì ý , ko phải vì đam mê ý , nói thẳng này , vứt mẹ nó đi . Ko phải là vì vui mà ko đc chơi , ông anh này , mày đã từng cảm nhận cái trải nghiệm mấy anh em phải nhịn tiền quà sáng , nhịn đủ thứ để rồi cầm trên tay cái máy game chưa ? bọn tôi chơi cũng vì đam mê thôi . Phán xét mà ko biết cái gì ý , Next đi
à mà để nói thẳng ko lại nói ko biết , WM nằm ở trên buộc tóc của Aerith í , mở mắt ra mà nhìn

Ối giời ơi tháng 10 cưới vợ cơ đấy =)), nhịn quà sáng chơi game cơ đấy, nhà bố mày ngày xưa là tiệm game đấy =)), điện tử 2 nút đen AB (Famicom Nitendo, máy có cục màu đỏ gạt lấy băng chắc chú chẳng biết đâu :D) máy 4 nút ABXY bốn màu điện tử băng NES, SNES, ps1, ps2 h bố mày vẫn còn đấy nhá, trẻ trâu phát biểu ghê thật =)) 95 là nhà bố đã mở tiệm rồi đấy chú à, còn biết chơi thì bố chơi từ ngày bé mới 5 tuổi bố đã mò vào máy chơi Tank, Contra, Robocop, Mario, Top Gun, và 1 trò mà chú sẽ giật mình là Prince of Persia :D, trên cái băng 1-2 trò đầu tiên về VN rồi đấy =)), thôi trẻ trâu nhà nghèo thì đừng nói nữa, tội nghiệp tuổi thơ cay đắng phải tích cóp từng đồng để chơi, nên h đem ra hận, đi đào mộ để lấy le há há =)) biết thì nói ko biết thì đừng nói nhá, cái Kunio của chú là chơi trên máy NES, sau này nó ra thêm phiên bản có bộ phận đọc dĩa vuông (đĩa mềm ấy :)) ) gọi là SNES đấy =)), còn cái Famicom thì chắc chú chưa thấy bao giờ đâu. Thôi trẻ trâu tuổi thơ cơ cực nhà nghèo thì cứ chấp nhận đi, đừng lên đây mà tinh tướng ăn khoai nướng nữa. Tháng 10 lấy vợ thì tập trung vô vợ đi, ko vợ nó đá khỏi giường đấy =)) thời này trẻ trâu 18-20 lấy vợ vẫn là bình thường =)) chúc chú sớm bị vợ bỏ vì mê game nhá =)) Còn cái WM đấy thì nói cho chú biết là anh biết từ lâu rồi, nhưng anh thách chú kiếm được nó trong FF7 ra mà xài đấy =)) đã bảo là huyền thoại thì éo có trong list đâu mà kiếm =)) chú kiếm ra cục đó mà dùng anh xin tặng chú hết đống máy với dĩa game của anh =)) mà chú chắc cũng éo biết cục WM đó có chức năng gì đâu nhở =)) anh thì biết đấy =)), thôi về mà lo cho vợ đi, đừng vớ vẩn nữa, không chừng cưới xong vợ nó cấm chơi game thì có mà khổ =)) ôi trẻ trâu tinh tướng ăn khoai nướng =)) game chơi vì vui vì giải trí chứ chơi vì cái gì, vì cay cú ăn thua, vì thích thể hiện như chú à =)) ối giời, sau này chắc lại lấy game ra thích thể hiện với vợ con luôn thể ấy nhể =)) thôi lượn đi cho nước nó trong nhá sư thầy Thích Thể Hiện =)) ôi người sắp có vợ con rồi đấy, ăn với nói rặt trẻ trâu mà đòi cưới vợ cơ đấy =)) tội nghiệp con nào xấu xố, đêm tân hôn chắc lại được khuyến mãi cùng chơi game với chồng há há =)) chúc mừng cô ấy =))

Megatron
06-04-2012, 10:44 AM
Vote ban 2 gamers :D

anhnq1984
06-04-2012, 11:53 AM
Vote ban 2 gamers :D

Ặc ặc khủng long bạo chúa đã lên tiếng, lượn thoai :D ko lại ăn thẻ của bác Tron với bác Sứt thì đổ nợ :D

jetli268
06-04-2012, 11:55 AM
e cũng vote \m/ quá khích quá rồi \m/

anhnq1984
06-04-2012, 12:03 PM
e cũng vote \m/ quá khích quá rồi \m/

Oài Jet chơi xấu anh nhá :( buồn Jet lắm nhá :((

Lucifekit
06-04-2012, 01:50 PM
5 vuông? Bro anhnq84 ở GameVn qua à?

Hehe,prince of persia trên điện tử 4 nút =]],hồi xưa nhớ bán cái code lên bàn 3 cho thằng hàng xóm lấy 400đ mua truyện sôn gô ku thích quá :))

anhnq1984
06-04-2012, 02:47 PM
5 vuông? Bro anhnq84 ở GameVn qua à?

Hehe,prince of persia trên điện tử 4 nút =]],hồi xưa nhớ bán cái code lên bàn 3 cho thằng hàng xóm lấy 400đ mua truyện sôn gô ku thích quá :))

Hì hì bác cũng có máu kinh doanh nhỉ :D mình vẫn còn tham gia bên box Fallout của GameVN.

dissida
06-04-2012, 03:55 PM
Ối giời ơi tháng 10 cưới vợ cơ đấy =)), nhịn quà sáng chơi game cơ đấy, nhà bố mày ngày xưa là tiệm game đấy =)), điện tử 2 nút đen AB (Famicom Nitendo, máy có cục màu đỏ gạt lấy băng chắc chú chẳng biết đâu :D) máy 4 nút ABXY bốn màu điện tử băng NES, SNES, ps1, ps2 h bố mày vẫn còn đấy nhá, trẻ trâu phát biểu ghê thật =)) 95 là nhà bố đã mở tiệm rồi đấy chú à, còn biết chơi thì bố chơi từ ngày bé mới 5 tuổi bố đã mò vào máy chơi Tank, Contra, Robocop, Mario, Top Gun, và 1 trò mà chú sẽ giật mình là Prince of Persia :D, trên cái băng 1-2 trò đầu tiên về VN rồi đấy =)), thôi trẻ trâu nhà nghèo thì đừng nói nữa, tội nghiệp tuổi thơ cay đắng phải tích cóp từng đồng để chơi, nên h đem ra hận, đi đào mộ để lấy le há há =)) biết thì nói ko biết thì đừng nói nhá, cái Kunio của chú là chơi trên máy NES, sau này nó ra thêm phiên bản có bộ phận đọc dĩa vuông (đĩa mềm ấy :)) ) gọi là SNES đấy =)), còn cái Famicom thì chắc chú chưa thấy bao giờ đâu. Thôi trẻ trâu tuổi thơ cơ cực nhà nghèo thì cứ chấp nhận đi, đừng lên đây mà tinh tướng ăn khoai nướng nữa. Tháng 10 lấy vợ thì tập trung vô vợ đi, ko vợ nó đá khỏi giường đấy =)) thời này trẻ trâu 18-20 lấy vợ vẫn là bình thường =)) chúc chú sớm bị vợ bỏ vì mê game nhá =)) Còn cái WM đấy thì nói cho chú biết là anh biết từ lâu rồi, nhưng anh thách chú kiếm được nó trong FF7 ra mà xài đấy =)) đã bảo là huyền thoại thì éo có trong list đâu mà kiếm =)) chú kiếm ra cục đó mà dùng anh xin tặng chú hết đống máy với dĩa game của anh =)) mà chú chắc cũng éo biết cục WM đó có chức năng gì đâu nhở =)) anh thì biết đấy =)), thôi về mà lo cho vợ đi, đừng vớ vẩn nữa, không chừng cưới xong vợ nó cấm chơi game thì có mà khổ =)) ôi trẻ trâu tinh tướng ăn khoai nướng =)) game chơi vì vui vì giải trí chứ chơi vì cái gì, vì cay cú ăn thua, vì thích thể hiện như chú à =)) ối giời, sau này chắc lại lấy game ra thích thể hiện với vợ con luôn thể ấy nhể =)) thôi lượn đi cho nước nó trong nhá sư thầy Thích Thể Hiện =)) ôi người sắp có vợ con rồi đấy, ăn với nói rặt trẻ trâu mà đòi cưới vợ cơ đấy =)) tội nghiệp con nào xấu xố, đêm tân hôn chắc lại được khuyến mãi cùng chơi game với chồng há há =)) chúc mừng cô ấy =))
ôi , cãi đéo đc next mẹ nó lẹ , mấy cái trò đấy á ??? chơi mẹ nó hết rồi . mày làm sao mà biết đc , cãi thì cãi ngu , đọc thì đéo đọc . Mày làm sao mà biết đc cảm giác chơi vì đam mê là gì , mày thì kinh rồi , thằng dân tộc cờ hó ạ , mày nghĩ mày là ai ??? . Nhà giàu à ? Tiền có cho nên thành cờ hó à ??? =)) . Mày nghĩ mày bao nhiêu tuổi mà dám sủa với tao mấy cái game cổ cổ , cái famicom ý , mày biết từ cái thời nó có cái mic ko ? sủa à =))

jetli268
06-04-2012, 04:53 PM
đùa chứ bây giờ e muốn nói là 2 a thôi được chưa :| ok mọi người đều có ý đúng cơ mà như này e nói thật là 2 a đang làm hỏng cái topic FILM ấy :) 2 a muốn nói về game ??? ok e nghĩ là rất bt thôi nhưng đừng làm ảnh hưởng đến người khác là được :D đây là đôi điều e muốn nói thôi tùy các a vậy :D e nghĩ là dừng ở đây được rồi :D

anhnq1984
06-04-2012, 05:10 PM
Không những có mic mà nó còn có cả súng, cả bàn phím và joytick nữa đấy cậu trẻ à, mấy thứ đó hàng nội địa của Nhật cầm về đầy ra :D thôi mình không cãi với cậu trẻ nữa đâu nhá, càng ngày cậu càng lộ cái đuôi 5Vuông của cậu ra rồi đấy, không còn lý thì lại chửi đổng :D.

@Bác Tron, bác Sứt: xin lỗi 2 bác vì lâu lâu em quá khích chút nhé :D, "bình loạn" mà mắng nhau là "cờ hó", là "sủa" thì em không chơi nữa.

@Jet: Anh ngừng luôn cái vụ này rồi, gặp mấy cậu 5Vuông này mệt thật :D, ko chơi nữa.

simoncao1993
05-05-2012, 08:46 AM
hùi trc còn nhỏ wá coi ko hỉu gì hết , giờ mới hỉu ^^

ngocanh8888
26-06-2012, 04:07 PM
nghe 2 ông ở trên cãi nhau có khi hay hơn cả xem phim. Đề nghị chủ thớt cấm Cm 2 ông này 7 ngày :D

jacksparrow_0805
25-07-2012, 11:46 AM
ko chơi điện tử nên xem ko hiểu lắm=))

lpvlinh07
09-08-2012, 08:18 PM
Chơi ff dissidia đi là rõ các chiêu thức tên gì. Ngồi cãi làm gì.

nhan.071291
11-08-2012, 09:21 PM
coi phim này thấy sạo sạo lm` sao í. nhảy từ tòa nhà này qua tòa nhà khác; roài bay như chim mặt dù hum cóa sao... nên gắn mắc khoa học viễn tử thỳ đúng hơn đóa:)):))=))

tunggf
30-08-2012, 04:58 PM
có bạn nào có bài Sad romance trong film Final fantasy này không, cho mình xin với.

toilatoi1011
18-10-2012, 09:12 PM
phim hay vật,phần đầu tiên mình xem hồi cấp 2 thì phải

Quan_dz
11-11-2012, 07:15 PM
Có ai có link mấy tập trước hem :th_3:

lucbong
11-12-2012, 01:53 AM
mình muốn xem phim hoat hinh nhung cuộc phiêu lưu của papyrus qua lamphong oi tim mãi ko có

hotfuzz308
09-09-2013, 10:11 AM
HD day . Doi mai , thank Sut

kanjenno8
17-07-2015, 09:41 PM
thích cloud với Tifa hơn thế mà bố ý cứ bị ám ảnh con bán hoa đã chết lại là người yêu bạn nó Zack:th_53:

elmrt3339
17-08-2016, 11:40 PM
up hết các tập của final fantasy đi pub ơi. còn nhiều phần hay lắm á.
P/s: Ty for upload this movie :th_86:

bigabeo
15-03-2017, 11:02 PM
không hiểu sao cách đây 12 năm mà đã làm được đồ họa như thế này, đúng là kinh khủng mà