PDA

View Full Version : Đưa cái film 19+ vào thread riêng của forum.

o-o-elvie-o-o
07-03-2012, 12:39 PM
Mình vừa mới thấy update mới về film Sex and Zen. K coi nhưng cũng có đọc báo để biết nó là về cái gì. Vì mình có giới thiệu trang này cho cả ba và mẹ lẫn mấy em nhỏ nên thật sự cảm thấy có vấn để khi để public film đó. nhiều loại film 19+ nhưng có mang tính nhân văn mình không phản đối nhưng có ai đó đã comment rằng nó chỉ đơn giản là 1 film sex thuần. Việc public 1 loại film như Sex and Zen, mình cảm thấy làm giảm đi giá trị của Pub k chỉ đối với mình mà còn nhiều người khác và nhất là nữ giới.
(không có ý đả kích về nhu cầu của mọi người nhưng cần phải tế nhị)
Trân trọng

KonAir
07-03-2012, 01:21 PM
Mình đang tính tới việc sẽ cho thêm biểu tượng 18+ vào hình poster của phim + warning, và sẽ làm thêm tính năng tùy chọn cho từng tài khoản, mỗi tài khoản sẽ có thể tùy chọn chỉ hiện những thể loại nào hoặc hiện tất, hoặc không hiện những thể loại nào. Và mình nghĩ nếu làm tính năng này thì sẽ phù hợp với tất cả mọi người.
Tạm thời mình sẽ disable phim sex and zen.

Topic closed!

dat765
08-03-2012, 01:58 PM
Sorry. Vì topic bên kia bị đóng rồi nên mình xin làm 1 cái mới góp ý. Admin chuyển qua dùm.

Mình vừa mới thấy update mới về film Sex and Zen. K coi nhưng cũng có đọc báo để biết nó là về cái gì. Vì mình có giới thiệu trang này cho cả ba và mẹ lẫn mấy em nhỏ nên thật sự cảm thấy có vấn để khi để public film đó. nhiều loại film 19+ nhưng có mang tính nhân văn mình không phản đối nhưng có ai đó đã comment rằng nó chỉ đơn giản là 1 film sex thuần. Việc public 1 loại film như Sex and Zen, mình cảm thấy làm giảm đi giá trị của Pub k chỉ đối với mình mà còn nhiều người khác và nhất là nữ giới.
(không có ý đả kích về nhu cầu của mọi người nhưng cần phải tế nhị)
Trân trọng

Mình đang tính tới việc sẽ cho thêm biểu tượng 18+ vào hình poster của phim + warning, và sẽ làm thêm tính năng tùy chọn cho từng tài khoản, mỗi tài khoản sẽ có thể tùy chọn chỉ hiện những thể loại nào hoặc hiện tất, hoặc không hiện những thể loại nào. Và mình nghĩ nếu làm tính năng này thì sẽ phù hợp với tất cả mọi người.
Tạm thời mình sẽ disable phim sex and zen.

Topic closed!

Nói thật với anh sứt là cái vụ dán cảnh báo 18+ sắp phá sản từ trong trứng nước. Đơn giản thực tế tụi con nít thấy cảnh báo 18+ là bay vào ngay. :th_54: em 21 tuổi mà vẫn còn ham hố huống chi là tụi nó. Tốt nhất là tao thêm 1 dạng thành viên mới (18+, trưởng thành hay vip chẳng hạng). Loại thành viên này có thể tự do xem phim nhạy cảm còn thành viên còn lại thì không thể. Để trở thành thành viên trưởng thành thì phải làm 1 số thao tác khác mà tui anh xem sét. Như gởi mail kích hoạt kèm theo hình chụp CMND (VTC yêu cầu cái này nếu mất thông tin, nếu vtc làm được sao không thử làm theo) + hình chân dung (xác nhận CMND đó là của thành viên) . Nói chung là chứng minh được thành viên đó đủ tuối và nhận thức để xem thể loại phim người lớn thôi. Việc này có thể hơi mất thời gian và với lượng thành viên ngày càng nhiều. Hoặc có thể cho đang ký ngay từ bây giờ sau đó định thời điểm áp dụng. Sau thời gian đó thời gian nhận kích hoạt tài khoản thành viên trưởng thành khoản 1 tuần(dư thời gian cho admin check mail dần dần). Nếu không đủ người thì tiểu thêm 1 số thành viên tâm huyết check phụ tạo 5 6 hộp mail gì đó 1 người coi 1 cái. Theo mình công việc chỉ nặng lúc đầu chứ giải quyết xong những thành viên cũ thì thành viên mới đang ký cũng không nhiều đâu.

KonAir
11-03-2012, 11:33 AM
@dat765: cám ơn bạn đã có ý kiến và góp ý rất thực tế, mình sẽ xem xét nghiêm túc vấn đề này.