PDA

View Full Version : 03.03. VNPT Hà Nội không xem được phim

INNOVA
03-03-2012, 10:52 AM
Sau khi có thông tin load phim chậm với mạng FPT và ở thành phố HCM, nhưng mình ở Hà Nội xài mạng VNPT cũng rất chậm, thậm chí có lúc không xem được.
Đề nghị BQT cải thiện gấp tình trạng này.

KonAir
03-03-2012, 12:11 PM
Bạn vui lòng post đầy đủ thông tin theo yêu cầu của box báo lỗi. Và mạng VNPT tại Hà Nội hiện tại đại đa số các bạn khác đều đang xem ổn định, mình cũng đã trực tiếp kiểm tra bằng line VNPT gói Megabasic, kết nối rất tốt, xem phim ngon lành.

INNOVA
03-03-2012, 10:06 PM
Mình cũng dùng Mega. Đang xem phim (thường được khoảng vài phút thì hình bị dừng và có biểu tượng đang load phim].
Mình phải pause và chờ vài phút sau thì play tiếp. Và cũng chỉ được vài phút thì lại bị dừng. Hiện tượng này diễn ra từ khoảng 3 ngày gần đây. Nhờ các bạn kiểm tra giúp. Cảm ơn các bạn

KonAir
03-03-2012, 11:31 PM
Chào bạn như mình đã nói, là hiện tại mình đã kiểm tra, kết nối của VNPT rất tốt, ngoài ra bạn cũng đã đọc thông báo, bọn mình đang triển khai thêm cụm server. Và hiện tượng này hoàn toàn có khả năng do đường truyền của bạn không ổn định hoặc có vấn đề. Vì mình đã thử kết nối bằng tuơng đối nhiều gói cước internet của VNPT, tất cả đều rất tốt. Hi vọng một vài ngày tới mạng của bạn sẽ bình thường (nếu vấn đề đúng là do mạng của bạn) hoặc sau khi lắp thêm cụm server mới tình hình sẽ được cải thiện.