PDA

View Full Version : Góp ý về tính năng tìm kiếm Phim

ramata
02-03-2012, 10:35 AM
Hiện nay Pub đang có tình năng tìm kiếm ở mục "Tùy Chọn"
Giả sử khi mình chọn Phim "Hài" + "Lãng mạng" thì Pub đưa ra danh sách tất cả các phim có thể loại hài và tất cả các phim có thể loại Lãng mạng .Mình nghĩ điều này là ko hợp lý bởi như vậy sẽ đưa ra ds quá nhiều phim gây loãng trong việc tìm kiếm .
Theo ý kiến của mình là chỉ nên đưa ra danh sách các phim thể loại vừa hài vừa lãng mạn thôi

Jenny Q
04-03-2012, 01:26 AM
Khi phân loại thì chẳng có 1 bộ phim nào chỉ có 1,2 tính chất mà nó phải có nhiều tính chất, như hài - lãng mạn thường phải có thêm tính chất tâm lý; hình sự - hành động thì lại có khi pha thêm hài; kinh dị - ma thì hay có thêm bí ẩn..vv

Mún tìm kiếm theo cách bạn nói thì chắc kết quả = 0

Cơ mà nói về góp ý về tính năng tìm kiếm mình cũng xin góp chút ý kiến, các Mod có thể nào cập nhật thêm ở phần "thể loại" của mỗi phim loại "bom tấn" ko, hehe

Ví dụ như:
The Dark Knight thuộc thể loại : Hành động, Hình sự, Tâm lý, Bom tấn
Inception: Giả tưởng, Hành động, Phiêu lưu, Bom tấn
Ra tùy chọn, ấn "Bom tấn" nó vèo 1 đống Transformers, Captain America, Thor, Harry Potter, Mummy, Iron Man, Fast Five, Jurassic Park, Titanic...vv thế thì vui bit mấy, các Mod coi xem sao cập nhật nha nha nha, thank trước

Đặc biệt: Mình thì mình chỉ xin Ad cho thêm cái thể loại "18+" vào mục tùy chọn để phục vụ cái tâm hồn đen tối mún search cái thể loại này để ưu tiên luyện trc ấy mà ;;);;)

jetli268
04-03-2012, 01:35 AM
vậy thì các film khác sẽ xếp theo thứ tự Bom tạ,Bom yến,Bom kg bạn nhỉ =))

Jenny Q
06-03-2012, 12:41 AM
Mình ko hỉu bạn có ý gì khi dùng mấy từ "đơn vị đo lường trọng lượng" đó rồi cười lăn lộn :|:|
Bạn có hiểu "bom tấn" có nghĩa là gì ko ?
+ Là phim được đầu tư với kinh phí lớn, 1-200 triệu $
+ Phim bom tấn chưa chắc đã là phim hay tuy nhiên do công tác marketing đc đầu tư tốt nên thường thu hút đc nhiều khán giả, có doanh thu lớn
+ Có kĩ xảo hoành tráng
+ Công chiếu vào thời điểm "nóng" như: Noel, Năm mới, Hè ..vv..
+ Thuê đạo diễn nổi tiếng cũng như dàn diễn viên nổi tiếng (Tom Cruise, Angelina Jolie, Shia Labeouf...)
+ Là 1 series ăn khách như Người nhện, người dơi, xác ướp, chạng vạng, công viên khủng long..vv..

Nhưng mình góp ý kiến này với BQT cũng ko phải là rỗi hơi spam nhảm đâu bạn à
Tại vì sao?
Tại vì chức năng tìm kiếm để làm gì?
Để phục vụ sở thích của mọi người đúng ko?
Mấy ai ko mún xem phim của 1 đạo diễn nổi tiếng?
Mấy ai ko mún xem phim có những diễn viên nổi tiếng, kỹ xảo hoành tráng?
Mình nghĩ sẽ ko ít người cùng cái sở thích thích xem những phim bao gồm những yếu tố giống như mình thích đúng ko bạn?

jetli268
06-03-2012, 04:20 AM
uhm mình cũng là 1 người xem film thôi và mình biết cái khái niệm "bom tấn" của b là thế nào :D ko fải mình châm chọc bạn cho vui mà b thử nghĩ xem BQT cũng chỉ có nhân số ko nhiều liệu bây giờ có thể đủ time và đủ người để ngồi và xếp các film "bom tấn" của b vào 1 chỗ hay ko trong khi thành viên nào cũng muốn có film mới,có film cập nhật nhanh để xem :)) mình thấy ở ngoài trang chủ đã có những mục như tìm theo điểm IMDB,tìm theo ngày fát hành,tên diễn viên,tên film,tên đạo diễn,trong 4rum thì đã có mục Movie A và Movie B đã có thể đáp ứng đủ nhu cầu tìm film của b :)) sao bạn ko đơn giản là tìm film theo ngày fát hành và xem đâu là "bom tấn" mà bạn cần xem trong khoảng thời gian của bạn hay tên 1 đạo diễn bạn yêu thích,1 diễn viên mà bạn thần tượng,1 series mà bạn theo dõi từ lâu,tất cả chỉ gói gọn trong 1 động tác của bạn thì sẽ tốt hơn hay vài người fải ngồi dò từng film trên trang này và xếp vào 1 mục "bom tấn" cho bạn theo dõi mới thật tiện lợi :)) đây chỉ là ý kiến của mình vì mình cũng ko fải BQT và mình xin dừng tranh cãi với bạn ở đây :D
p/s : vấn đề mình nói ở đây ko fải là chất lượng film hay chê bai film "bom tấn" (vì bản thân mình cũng có sở thích giống b vậy) nhưng mình nghĩ trước khi góp ý vấn đề j thì nên nghĩ đến người khác 1 chút thì sẽ tốt hơn ^^

Jenny Q
06-03-2012, 08:53 AM
uhm tại tưởng bạn có ý chế giễu gì gì thôi :D

Nhưng mình đã nói rồi, mình đưa ra ý kiến này ko phải cho riêng mình, cũng như chính bạn đã nói rằng bạn cũng có sở thích giống mình kia mà, có mình, có bạn, nghĩa là sẽ còn có nhiều người nữa như thế đúng chưa !
Chức năng tìm kiếm phim của PUB là để phục vụ nhu cầu mọi người mà!

Nhân lực của PUB hiện tại ntn thì mình bit rồi, admin SY đã nói nhiều lần rồi :)
Nhưng là hiện tại thôi. Nếu hiện tại chưa đc thì sau này.
Mình hi vọng mỗi 1 đóng góp trong Box này ko riêng gì của mình, nếu đã đc BQT hứa là "sẽ cân nhắc" or "coming soon" thì hãy thực hiện khi có điều kiện, đừng hứa rùi quên thì mems pùn lắm :D

Và còn nữa, bạn ko phải là thành viên BQT, vấn đề này hãy để BQT trả lời đi old friend :K

------------------------------------------FOR PUB.VN------------------------------------------

Endlesslove0593
29-03-2012, 04:07 AM
Mình nghĩ cũng nên thêm chức năng này.
Có thể phân loại ra các loại phim.
như Hành động, kinh dị...

Mình rất khoái coi phim kinh dị nhưng mà mỗi lần muốn xem lại phải lật từng trang một để tìm rất mất thời gian :(

KonAir
29-03-2012, 07:17 AM
Mình nghĩ cũng nên thêm chức năng này.
Có thể phân loại ra các loại phim.
như Hành động, kinh dị...

Mình rất khoái coi phim kinh dị nhưng mà mỗi lần muốn xem lại phải lật từng trang một để tìm rất mất thời gian :(

Bạn đọc lại post đầu tiên nhé, tính năng bạn cần có từ lâu rồi mà. Bạn chỉ cần ra trang chủ, ấn vào nút tùy chọn, rồi chọn thể loại bạn muốn.

Endlesslove0593
29-03-2012, 07:45 PM
Bạn đọc lại post đầu tiên nhé, tính năng bạn cần có từ lâu rồi mà. Bạn chỉ cần ra trang chủ, ấn vào nút tùy chọn, rồi chọn thể loại bạn muốn.

oh mình xin lỗi ;))