PDA

View Full Version : Turning Point 2 (Bước Ngoặt 2) (2011) HD Online Phụ đề Việt

bukute
28-02-2012, 11:33 AM
4291

minhhoat1102
28-02-2012, 12:13 PM
Top.hehe:D

KonAir
28-02-2012, 12:22 PM

May cho bạn là hôm nay mình đang vui, nếu không bạn bị BAN nick vài hôm rồi đấy, đọc lại nội quy và rút kinh nghiệm nhé. Bạn nhận được 1 thẻ cảnh cáo 5 point.

jetli268
28-02-2012, 12:23 PM

Cùng có 1 chữ "T" =)) Xem fần 1 vì có Huỳnh Thu Sanh nào ngờ hay quá :D giờ lại có fần 2 để xem rồi :x

tunglee1422
28-02-2012, 01:15 PM
OMG vừa xem tập cuối của phim này xong hôm qua, k ngờ là lại có phiên bản điện ảnh !!! thanks pub nhiều :x

vechailxagx
28-02-2012, 03:03 PM
hic phim này đâu có ji hay đâu nội dug phim hk cứ lập đi lập lại cảnh sát,nội gián....cứ thế làm hoài đug là cụt ý tưởng

htd21477
28-02-2012, 03:43 PM
hic phim này đâu có ji hay đâu nội dug phim hk cứ lập đi lập lại cảnh sát,nội gián....cứ thế làm hoài đug là cụt ý tưởng

Không theo dõi hết các phần thì chả hiểu gì đâu, nếu ko ai ủng hộ thì 10 năm nay họ bỏ tiền ra làm bao nhiêu film về đề tài nay để làm gì???

Bên HD vẫn chưa có Sub, Bu ơi cố lên:))

hiepkun
28-02-2012, 03:55 PM
Thanks bu nhé. Phần 1 rất hay. Bây giờ xem phần 2 thôi :X

Hồ Huỳnh Xuân Ánh
28-02-2012, 04:41 PM
chờ mòn mỏi mới ra

sao có 1 tập mà ko lồng tiếng vn

Megatron
28-02-2012, 05:30 PM
Chịu :))

bukute
28-02-2012, 05:46 PM
chờ mòn mỏi mới ra

mình cũng chịu y như anh Trôn :))
nói thật với cả nhà, Bu chưa xem phần 1 nên ngồi dịch xong phần 2 Bu chả hiểu gì???? Rốt cuộc cái lý tưởng của ông giáo sư ấy là gì? Ông ấy đã làm gì để thực hiện lý tưởng ấy? Lôi kéo cảnh sát làm cho mình à???? Bu không hiểu lắm về bản chất nên có chỗ dịch chưa đúng mong mọi người thông cảm.
Chú htd biết đến pub rồi mà vẫn chăm để ý bên HD đấy làm gì nhỉ, hờ hờ, up phim chuyên môn ko có sub vậy làm mem mệt mỏi chờ đợi chết ;))

squeak8055
28-02-2012, 07:36 PM
Phim hay, mà thật sự, có điều nó gần giống với vô gian đạo quá, thấy phần 1 hay hơn, cuốn hút hơn nhiều

hiepkun
28-02-2012, 07:41 PM
ghét cái kiểu kết thúc film như này :(

jetli268
28-02-2012, 09:54 PM
nói thật với cả nhà, Bu chưa xem phần 1 nên ngồi dịch xong phần 2 Bu chả hiểu gì???? Rốt cuộc cái lý tưởng của ông giáo sư ấy là gì? Ông ấy đã làm gì để thực hiện lý tưởng ấy? Lôi kéo cảnh sát làm cho mình à???? Bu không hiểu lắm về bản chất nên có chỗ dịch chưa đúng mong mọi người thông cảm.
Chú htd biết đến pub rồi mà vẫn chăm để ý bên HD đấy làm gì nhỉ, hờ hờ, up phim chuyên môn ko có sub vậy làm mem mệt mỏi chờ đợi chết ;))

Lý tưởng của ông giáo sư chính là "phạm pháp nhưng không phạm tội" sử dụng chính những người vi phạm pháp luật để hướng tới 1 xã hội công bằng và lý tưởng hơn :D ví dụ như trong vụ buôn bán ma túy:Trác Cảnh Toàn dùng số ma túy tang vật cảnh sát thu giữ bán cho người mua(ở đây là bọn myanmar trồng cần sa),họ bán lại cho 1 bên nào đó và Trác Cảnh Toàn sẽ dùng chính thông tin của người bán để fá án >> thu giữ tang vật >> bán lại cho người mua :)) cứ như vậy thì dần dần xã hội sẽ không còn tội fạm nữa mà chính tội fạm sẽ tự triệt tiêu nhau ^^ nghe qua thì con đường đó rất hay nhưng dần dần sẽ đưa xã hội về 1 dạng "Độc Tài" mà ở đó ông giáo sư kia là "Trùm",công bằng hay ko là do ông ta nghĩ và sẽ dẹp bỏ bất cứ kẻ nào cản đường.Còn Laughing đại diện cho luật fáp,a luôn thực thi công lý theo đúng fáp luật dù cho fáp luật nhiều lúc không công bằng(theo mình thì đa số là ko công bằng :)) ) :tất cả những kẻ có tội đều fải trừng trị theo đúng luật fáp không cần biết mục đích của họ có đúng đắn hay ko >> cách này quá cứng ngắc và luôn luôn sẽ tồn tại sự không công bằng trong xã hội :D hình ảnh ông giáo sư bị bắn bởi cô vợ của Micheal và Laughing bị chính fáp luật mà a tôn sùng trừng fạt(dù a làm đúng) là cái kết rất hay cho bộ film ^^ dù con đường nào thì cũng sẽ có mặt trái của nó và 2 mặt trắng đen luôn ko rõ ràng,chọn ai,ai là đúng thì người xem sẽ tự quyết định.
Đây là cảm nhận của riêng mình thôi có j ko fải các bác cũng đừng ném gạch e nhé ^^

kyh
28-02-2012, 09:55 PM
Coi xong phần này tự nhiên mình cảm thấy nó ngang ngang sao ấy, kết thúc vậy chắc không có phần 3 rồi, phần 1 thì Karen chết, phần tiếp thì Jodie chết, phần này thì Laughing lại vậy, đổi lại nhiều sự hy sinh rồi kết cục chẳng đâu ra đâu. xem xong 2 phần kia cứ tưởng là sẽ có 1 cái happy ending ai ngờ... đành lòng là cuộc sống nhưng mà coi xong thấy bức rức quá =.=

htd21477
28-02-2012, 10:13 PM

Xem Tiềm hành truy kích đi bu nhá. Mình nghiện cả film với ca nhạc nên hay vào HDvietnam down, bên đó uploader thì nhiều mà xinh+giỏi như Bu thì ko có mấy=))

bukute
28-02-2012, 11:15 PM
Xem Tiềm hành truy kích đi bu nhá. Mình nghiện cả film với ca nhạc nên hay vào HDvietnam down, bên đó uploader thì nhiều mà xinh+giỏi như Bu thì ko có mấy=))

ủ ôi kết câu này quá hí hí (mặc dù biết là nịnh :P)
anh jetli268 cũng sâu sắc phết, đã f5 được đầu óc rồi hả anh =)) mà pub có admin như anh Sứt thì muốn trong sáng cũng không được đâu anh ơi.

jetli268
28-02-2012, 11:27 PM
ủ ôi kết câu này quá hí hí (mặc dù biết là nịnh :P)
anh jetli268 cũng sâu sắc phết, đã f5 được đầu óc rồi hả anh =)) mà pub có admin như anh Sứt thì muốn trong sáng cũng không được đâu anh ơi.

tại lúc xem film mình hay suy nghĩ mông lung lắm =)) lúc nào nổi hứng lên thì lại nhận xét về film theo ý kiến của mình thôi :"> film này vẫn ngồi soi e Carmen đấy chứ nhưng mà chả có j để soi =(( e ấy trông thì hở mà thực ra lại kín thế =((

kentquach
29-02-2012, 01:28 AM
michel què chết thật T.T cứ tưởng có người thế mạng@@

Tequila
29-02-2012, 09:36 PM
...ko ngờ Laughing lại bị chính cái lý tưởng mình theo đuổi giết...kết thúc series phim về Laughing...thanks admin PUB đã up đầy đủ về phim Laughing...

konami
02-03-2012, 10:26 PM
Hay quá

minno
04-03-2012, 05:14 PM
oh yeah.....Bem ngay cho nóng mới được

Nova
20-03-2012, 06:35 PM
Tiềm hành truy kích ,Turning Point và Turning Point 2 có liên quan như nào hả các bác . E đọc mà thấy loạn hết cả lên . K hiểu nên xem phim nào trước phim nào sau :ss

MoMo.Hee
05-04-2012, 12:05 PM
Tiềm hành truy kích ,Turning Point và Turning Point 2 có liên quan như nào hả các bác . E đọc mà thấy loạn hết cả lên . K hiểu nên xem phim nào trước phim nào sau :ss
Laughing xuất hiện lần đầu tiên trong film truyền hình E.U. - Học cảnh truy kích - của TVB. Laughing là một nội gián đã nằm vùng được 8 năm, sau đó Laughing bị bắn, nhưng vì nhân vật này được nhiều người yêu mến, nên TVB đã làm film Turning Point (2009) để nói về tiểu sử Laughing.
Sau đó năm 2011 Tiềm Hành Truy Kích đã đưa Laughing trở lại, nói là năm đó, Laughing chỉ bị trọng thương, và phải rút lui vì vỏ bọc đã bị lộ, đồng thời đưa Laughing đi tập huấn nửa năm để vào Đại lục tiếp tục làm nội gián....trong này Co què, Paris, và Jodie cũng xuất hiện!
Turning point 2 là câu chuyện sau Tiềm Hành Truy Kích đó bạn!
Còn film 72 Khách trọ, film lẻ của TVB, nhân vật Laughing lại xuất hiện lần nữa - nhưng chỉ là xuất hiện vậy thôy chứ không liên quan gì series Laughing truyền kỳ nhiều! TVB cũng thông báo, có thể Laughing sẽ lại xuất hiện trong Nộ Hoả phần 2 của Kevin Trịnh Gia Dĩnh và Myolie Hồ Hạnh Nhi! - điều mà không được nhiều người ủng hộ cho lắm! Nhưng mọi quyết định vẫn là ở chỗ TVB!

shayseven009
04-06-2012, 07:42 PM
Mình thấy nếu để kết thúc như trong Tiềm Hành Truy Kích thì sẽ tốt hơn,phần này làm ta rối hơn và nhiều chi tiết lộn xộn phản với Tiềm Hành Truy Kích quá,kết cục thì chẳng đẹp chút nào !

zeen
27-07-2012, 06:29 PM
Nội dung không rõ ràng,chẳng hiểu ai tốt ai xấu,kết thúc giống kiểu vô gian đạo
Cảm nhận là phim không hay. 5 điểm

angel1411
01-12-2012, 03:23 PM
Nội dung không rõ ràng,chẳng hiểu ai tốt ai xấu,kết thúc giống kiểu vô gian đạo
Cảm nhận là phim không hay. 5 điểm

Đây là phim xã hội, phản ánh thực trạng xã hội hiện nay, mà xạ hội hiện nay thì có gì rõ ràng bạn nói mình nghe. Cứ lấy cảnh sát việt nam làm ví dụ điển hình.

tuyetlinhnhii
15-03-2014, 06:28 PM
cha dau vao dau

mr4roum
23-11-2014, 11:32 PM
Phim nội dung nhàm chán vớ vẩn không khoa học