PDA

View Full Version : Hidden Love: Season 1 (Vụng Trộm Không Thể Giấu: Phần 1) (2023) (Trọn bộ 25 tập) HD Online Phụ Đề Việt

PopEyes
23-06-2023, 10:48 AM
41949

choang
03-07-2023, 07:17 AM
pub ơi có thể update phim này nhanh được k. phim cute xỉu mà chờ hơi dài cổ.

X_Anchorwoman
03-08-2023, 09:56 AM
Phim cưng xỉu, diễn xuất tốt, cốt truyện dễ thương, kết thúc hoàn mỹ.
Đối với mình thì bộ phim này không có chỗ chê:
1. Diễn viên: Cả Triệu Lộ Tư và Trần Triết Viễn đều rất phù hợp với vai Tang Trĩ và Đoàn Gia Hứa, ngoại hình rất đẹp, diễn xuất tròn vai, ở nhiều phân đoạn hai bạn còn biểu cảm rất tinh tế, giống như một cặp đôi thật ở ngoài đời vậy. Chỉ điều này thôi mình cảm thấy bộ phim đã thành công 60-70% rồi.

2. Thiết lập cốt truyện: Câu chuyện được xây dựng qua lăng kính của một cô bé mới lớn là Tang Trĩ nên mọi thứ trong đó đều rất đơn thuần, rất trong sáng; nếu một vài khía cạnh khắt nghiệt của cuộc đời nam chính được đưa vào câu chuyện, những điều đó cũng được đón nhận bằng sự bao dung, cảm thông và hành động chân thành của nữ chính (nhưng vẫn hợp lý nha). Vì vậy mà mình thấy đây là một bộ phim đầy những yếu tố feel-good cho những bạn muốn xem một thứ gì đó lạc quan và nhẹ nhàng, nhưng vẫn có giá trị về đạo đức và cách đối nhân xử thế giữa người và người.

3. Dù tác giả không nhấn mạnh nhưng mình thấy bộ phim cũng như tiểu thuyết gốc là một câu chuyện cổ tích thời hiện đại được xây dựng một cách rất dễ thương, chứa đựng nhiều hy vọng và cổ vũ cho một cuộc đời nơi một chàng trai gặp nhiều bi kịch gia đình đáng thương như nhân vật ĐGH vẫn có thể lớn lên trở thành một người đàn ông có lòng chân thành và giàu trách nhiệm, và một cô bé lớn lên trong sự bảo bọc tuyệt đối của gia đình như Tang Trĩ vẫn có thể dũng cảm bỏ qua mọi nỗi sợ hãi và sự nhút nhát của mình để yêu ĐGH hết mình.

Mình xem review trên mạng thấy có mấy bạn bảo Đoàn Gia Hứa là Hứa hồ ly (vì lúc đeo đuổi bạn í thả thính với Tang Trĩ dữ quá :))) Nhưng mình thấy như bạn Đoàn thì vẫn còn hiền lắm các bạn ạ :))