PDA

View Full Version : Lổi đứng phim

<EVN>
19-02-2012, 01:08 AM
Nhờ mod xem dùm mình lổi đứng phim, đang xem giữa chừng thì đứng phim dù đã load khá xa nhưng vẫn đứng
Thank mod

subzero
19-02-2012, 10:43 AM
Gặp lỗi này bạn cần tua đi tua lại qua cái đoạn bị đứng là xem đc mà

KonAir
19-02-2012, 11:04 AM
@<EVN>: lỗi này có thể là do trong quá trình bạn xem thì bạn bị disconnect khỏi mạng, bị mất kết nối, nên dù có load được trước khá nhiều rồi thì vẫn sẽ bị đứng hình. Gặp trường hợp thế này thì bạn play lại rồi tua đến đoạn đang xem là được.

<EVN>
20-02-2012, 01:41 AM
@<EVN>: lỗi này có thể là do trong quá trình bạn xem thì bạn bị disconnect khỏi mạng, bị mất kết nối, nên dù có load được trước khá nhiều rồi thì vẫn sẽ bị đứng hình. Gặp trường hợp thế này thì bạn play lại rồi tua đến đoạn đang xem là được.
Không phải disconnect đâu, mà là nó đứng phim luôn, phải refresh lại mới xem được, ko thôi là nó cứ load hoài như vậy luôn

Megatron
20-02-2012, 09:54 AM
Không phải disconnect đâu, mà là nó đứng phim luôn, phải refresh lại mới xem được, ko thôi là nó cứ load hoài như vậy luôn
Ừ đúng rồi. Khi bạn đang xem mà bị disconnect thì sẽ bị như vậy. Phải refresh và tua đến đoạn đang xem để xem tiếp. Bạn có thể thử bằng cách rút giây mạng hoặc tắt card mạng khi đang xem phim thì sẽ thấy bị đúng như vậy.

<EVN>
21-02-2012, 12:44 AM
Ừ đúng rồi. Khi bạn đang xem mà bị disconnect thì sẽ bị như vậy. Phải refresh và tua đến đoạn đang xem để xem tiếp. Bạn có thể thử bằng cách rút giây mạng hoặc tắt card mạng khi đang xem phim thì sẽ thấy bị đúng như vậy.

Máy tính mình tới 2 kết nối mạng lận mà, mất cái này thì còn cái kia

Megatron
21-02-2012, 11:31 AM
Khi mất cái này và chuyển sang cái kia thì nó giống như bị disconnect mạng thôi mà bạn nên bạn có dùng 9 mạng thì cũng thế. Trừ khi nhà bạn có thiết bị để loadbalancing 9 mạng đó ;))

vat1984
21-02-2012, 03:51 PM
Máy tính mình tới 2 kết nối mạng lận mà, mất cái này thì còn cái kia

Giống cái máy giặt ý :)) Sụt điện 1 cái là máy im luôn :>

tnthienbao
21-02-2012, 05:40 PM
Giống cái máy giặt ý :)) Sụt điện 1 cái là máy im luôn :>

Pó tay ông Thắng trần http://static.me.zing.vn/v3/images/smilley/default/32.jpg